[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

badungc4

Xe tải
Ko biết thì dựa cột mà nghe cụ ạ. Nguyễn philip là tên tiếng việt chính thức trong hộ chiếu đc cấp cho cầu thủ này. Nếu gọi Việt Anh là Bùi Hoàng Việt Anh thì phải gọi Philip là Nguyễn Philip hoặc Philip cụ nhé.
Cụ cho e mượn cái cột để e dựa nghe cụ nói cái.

Hulk

Xe tăng
Đá phong cách này thì đúng là QH19 với Hoàng Đức dự bị rồi
Làm gì mới qua 1 trận mà cụ làm như các em đội tuyển bây giờ lên trình kinh thế. Đến Hùng Dũng, Tuấn Anh đá chậm và thể lực yếu vẫn đá được mà. Em lại thấy đá kiểu này thì mấy cu Quang Hải, Hoàng Đức mới hợp vì bọn đấy đá hợp với lối đá ban bật cầm bóng để thoát pressing, xem sướng giống như hồi ông Park đá Thường Châu, Asian Cup 2019. Dù gì bọn nó vẫn là những tiền vệ sáng nước nhất của Vleague hiện tại.

haidongtay

Xe điện
Ai nói Nhật không đá đâu cụ =)) Họ đá đạt mục tiêu là kìm nhịp rồi à. Mà cụ không hiểu tôi viết gì thì phải :))
Mình và Indo là 2 đội để kiếm điểm và kiếm hiệu số bàn thắng, ngay hiệp 1 Nhật bị phá sản với ý đồ kiếm thật nhiều hiệu số nên sang hiệp 2 họ đá chắc chắn hơn chứ không phải họ không bung hết sức để đá, trong 1 giải đấu chính thức thì chả có chuyện không đá hết sức và nhường đâu, càng ăn được nhiều càng tốt. Suy nghĩ “Nhường” là suy nghĩ Ngây Thơ

RaptorLake

Xe tải
Mình và Indo là 2 đội để kiếm điểm và kiếm hiệu số bàn thắng, ngay hiệp 1 Nhật bị phá sản với ý đồ kiếm thật nhiều hiệu số nên sang hiệp 2 họ đá chắc chắn hơn chứ không phải họ không bung hết sức để đá, trong 1 giải đấu chính thức thì chả có chuyện không đá hết sức và nhường đâu, càng ăn được nhiều càng tốt. Suy nghĩ “Nhường” là suy nghĩ Ngây Thơ
Đây là vòng bảng và là trận đầu tiên. Họ tính đường dài cụ ơi. Ta bắt họ đá nghiêm túc và tôn trọng, nhưng chưa ngang tầm để họ bỏ hết bài vở ra cụ à.

Hulk

Xe tăng
Đá với Nhật thì cần áp sát, cầm bóng tốt là họ không thể áp đặt lối chơi được. Ưu điểm của Nhật là sút bóng rất tốt và đá biên tạt bóng chìm vào trung lộ nên lối chơi áp sát rất cần thiết. Trận này Việt Nam đá với thế trận khá tốt nhưng hàng thủ nhiều sai lầm, thiếu kinh nghiệm bắt người, chọn vị trí. Hiệp 2 Nhật đá cầm chừng để dành 10 phút cuối tấn công lấy bàn nhưng tiếc là Việt Nam không phát huy được lối đá tấn công, bóng dài, đá cánh để gây sức ép với Nhật, phút cuối lại loạng choạng để đối thủ ghi bàn từ trung lộ. Dự đoán: VN thắng Indo 2-0 và thua Iraq 1-2 về nước tiếp tục cho các giải đấu khu vực.
Đứng thứ 3 vòng bảng vẫn có cơ hội lọt vào vòng đấu loại trực tiếp mà cụ.

D nâu

Xe điện
Nếu trận tới vẫn cho Quang Hải ngồi dự bị. Tuấn Anh đá chínhị và sử dụng cặp tiền tạo là Văn Toàn Văn Tùng đá chính. Văn Tùng thì cũng như Văn Khang và Văn Trường chưa đủ sức để chiến đấu những trận cầu lớn. Cậu thủ trẻ được đá, đến lúc bị thủng lưới mới cho Đình Bắc và Tuấn Hải vào thì thua là cái chắc. Còn nếu vẫn sử dùng hàng thủ như hôm nay và Quang Hải cùng Đình Bắc và Phậm Tuấn Hải cùng chơi từ đâu thì mình mới thắng được IRac. Em vẫn không tự tin cách dùng người của ngài Philip lắm. Em với Sói nhà em vẫn cứ tiếc cách dùng người hôm qua. Giá như thay Quang Hải và Văn Toàn vào vẫn giũ chân dược cầu thủ và biết đâu hoà thì sao. Khi cho Văn Trường và Văn Khang vào em nói với Sói hiệp 2 và kết quả 4-2. Đúng phết. Cụ nào vang em thì hãy cùng tranh luận xem nào ? Em bảo Huấn Luyện viên thụt lùi hơn so với cầu thủ đấy? Các cụ nói Đội có thành tích tốt hơn hay thầy chơi tốt hơn hay hơn trước có cơ sở không? Đến thời điểm này em thấy như thế?

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
Nếu trận tới vẫn cho Quang Hải ngồi dự bị. Tuấn Anh đá chínhị và sử dụng cặp tiền tạo là Văn Toàn Văn Tùng đá chính đến lúc bị thủng lưới mới cho Đình Bắc và Tuấn Hải vào thì thua là cái chắc. Còn nếu vẫn sử dùng hàng thủ như hôm nay và Quang Hải cùng Đình Bắc và Phậm Tuấn Hải cùng chơi từ đâu thì mình mới thắng được IRac. Em vẫn không tự tin cách dùng người của ngài Philip lắm. Em với Sói nhà em vẫn cứ tiếc cách dùng người hôm qua. Giá như thay Quang Hải và Văn Toàn vào vẫn giũ chân dược cầu thủ và biết đâu hoà thì sao. Khi cho Văn Trường và Văn Khang vào em nói với ông xã hiệp 2 và kết qur 4-2. Cụ nào vang em thì hãy cùng tranh luận xem nào ? Em bảo Huấn Luyện viên thụt lùi hơn so với cầu thủ đấy? Các cụ nói Đội chơi hay hơn trước có cơ sở không? Đến thời điểm này em thấy như thế?
Trước giải đội đã đặt mục tiêu từng trận đấu rồi. Biết mình biết ta thì mới có cơ hội vào sâu được.

Trận với Nhật Bản không xác định đá căng, vì có dồn hết sức vào thì cũng không ăn được và không phải là trận quyết định đến vé vào vòng sau. Trận này mục tiêu là giữ thế trận, thua ít bàn nhất có thể.

Trận thứ 2 gặp Indo mới là trận quyết định cửa vào vòng 2. Trận này bắt buộc phải thắng. Chính vì thế cho Quang Hải vào hiệp 2 trận gặp Nhật cũng chả để làm gì vì khả năng hỗ trợ phòng ngự kém, lại nguy cơ chấn thương. Cho Văn Trường vào nó chạy loăng quăng đuổi bóng, giảm áp lực.

Sau trận thứ 2 thì mới tính đến trận thứ 3 gặp Iraq, lúc đó tùy tình hình để đá giữ kết quả hòa hoặc sống chết kiếm trận thắng.

Thế mới thấy tuyên bố xuyên suốt từ khi bắt đầu huấn luyện đến giờ của cụ Trâu. Không sắp xếp đội hình theo tên tuổi cầu thủ, mà sắp xếp theo mục đích của từng trận đấu.

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
Nhật chả cần hiệu số, vì so thực lực các đội trong bảng thì không có ai cạnh tranh ngôi đầu bảng với họ cả.
Các ngôi sao nổi nhất của Nhật thì vẫn ngồi trên ghế dự bị trận này như Mitoma, Asano, Maeda, Tomiyasu, riêng Kubo thì được cho vào chục phút cuối trận để làm nóng thôi.
Thế nên bảo Nhật đá chưa hết sức cũng đúng.
2 đội trận này đá rất hòa nhã, không va chạm quyết liệt. Nhật cũng không chủ động ép pressing tầm cao nhiều thế nên hàng thủ Việt Nam cũng ít bị lộ sai sót.

Nobitaxuka8889

Xe tải
Nếu trận tới vẫn cho Quang Hải ngồi dự bị. Tuấn Anh đá chínhị và sử dụng cặp tiền tạo là Văn Toàn Văn Tùng đá chính. Văn Tùng thì cũng như Văn Khang và Văn Trường chưa đủ sức để chiến đấu những trận cầu lớn. Cậu thủ trẻ được đá, đến lúc bị thủng lưới mới cho Đình Bắc và Tuấn Hải vào thì thua là cái chắc. Còn nếu vẫn sử dùng hàng thủ như hôm nay và Quang Hải cùng Đình Bắc và Phậm Tuấn Hải cùng chơi từ đâu thì mình mới thắng được IRac. Em vẫn không tự tin cách dùng người của ngài Philip lắm. Em với Sói nhà em vẫn cứ tiếc cách dùng người hôm qua. Giá như thay Quang Hải và Văn Toàn vào vẫn giũ chân dược cầu thủ và biết đâu hoà thì sao. Khi cho Văn Trường và Văn Khang vào em nói với ông xã hiệp 2 và kết qur 4-2. Cụ nào vang em thì hãy cùng tranh luận xem nào ? Em bảo Huấn Luyện viên thụt lùi hơn so với cầu thủ đấy? Các cụ nói Đội có thành tích tốt hơn hay thầy chơi tốt hơn i hay hơn trước có cơ sở không? Đến thời điểm này em thấy như thế?
Mợ nói toàn giá như với cả biết đâu , Nhật của năm nay ngon hơn nhật của năm 2019 , VN bao nhiêu sao số chấn thương ở nhà mà ông ấy lắp ghép thi đấu với Nhật như hôm qua là siêu rồi đòi hỏi j nữa , đòi hoà nhật nữa định làm bờ ra xin à?? Mình chỉ là khán giả đánh giá 1 cách chủ quan của mình thôi k phải người trong cuộc , liên đoàn nó k dở hơi bỏ tiền đi thuê huấn luận viên thụt lùi hơn cầu thủ

piano

Xe điện
Hoàng đức sẽ làm chậm nhịp độ chơi bóng của đội tuyển. Nếu chơi cường độ cao hoàng đức ko đạt yêu cầu. Cậu ta cần thời gian để chỉnh bóng, gặp nhật họ ập vào ngay là mất bóng vậy nên ông trou ko dùng
Hoàng Đức đang trở thành Văn Quyết Version 2. Rất hay, có quả bóng vàng, có kỹ năng rất riêng biệt, nhưng lại không cách nào thích ứng được với yêu cầu của tuyển.

AcMilan90

Xe tăng
Đá như hôm qua thì mấy cụ chửi cụ Trâu những hôm trước lặn không sủi tăm, nhất là cụ phấn đào

Hôm qua sau hiệp 1 em đã nói với anh em là kiểu gì hiệp 2 Nhật cũng sẽ không đá rát như cuối hiệp 1 nữa vì Nhật cũng sợ lại ăn đòn hồi mã thương và cũng giữ bài, giữ sức để cho các trận tiếp theo. Nếu có cơ hội sẽ làm cho mình một nhát nữa cho yên tâm.

LuckyCar

Xe container
Ở Châu Á này, thậm chí là với nhiều đội bóng Châu Âu thì sống được bằng bóng đá nó chỉ là lý thuyết thôi cụ. Phần lớn vẫn dựa vào tiền của các ông chủ tập đoàn coi đội bóng là một thứ đam mê, một thú chơi. Nếu CLB nào cũng có lượng CĐV hùng hậu như Nam Định, nhưng kinh tế khá hơn thì may ra có thể sống được.
Em vẫn cho rằng người Việt Nam không yêu bóng đá, họ chỉ xem ĐTQG vì tinh thần dân tộc, và biện minh cho việc không đến sân xem Vleag vì chất lượng thấp. Nhưng nhìn sang Indo, Malay chất lượng giải cũng không khá khẩm gì, cũng scandal chả kém ở mình, nhưng CĐV vẫnđến sân rất đông, cổđộng có bài bản.
Cụ nói chuẩn, điển hình là em luôn, ngại quá, em xem trận đấu giữa các CLB với nhau, hoặc các nước mà mình trung lập thì thấy nó nhạt nhẽo, vô vị, chả có chút cảm xúc nào. 😁

Ga_son

Xe điện
Nếu trận tới vẫn cho Quang Hải ngồi dự bị. Tuấn Anh đá chínhị và sử dụng cặp tiền tạo là Văn Toàn Văn Tùng đá chính. Văn Tùng thì cũng như Văn Khang và Văn Trường chưa đủ sức để chiến đấu những trận cầu lớn. Cậu thủ trẻ được đá, đến lúc bị thủng lưới mới cho Đình Bắc và Tuấn Hải vào thì thua là cái chắc. Còn nếu vẫn sử dùng hàng thủ như hôm nay và Quang Hải cùng Đình Bắc và Phậm Tuấn Hải cùng chơi từ đâu thì mình mới thắng được IRac. Em vẫn không tự tin cách dùng người của ngài Philip lắm. Em với Sói nhà em vẫn cứ tiếc cách dùng người hôm qua. Giá như thay Quang Hải và Văn Toàn vào vẫn giũ chân dược cầu thủ và biết đâu hoà thì sao. Khi cho Văn Trường và Văn Khang vào em nói với ông xã hiệp 2 và kết qur 4-2. Cụ nào vang em thì hãy cùng tranh luận xem nào ? Em bảo Huấn Luyện viên thụt lùi hơn so với cầu thủ đấy? Các cụ nói Đội có thành tích tốt hơn hay thầy chơi tốt hơn i hay hơn trước có cơ sở không? Đến thời điểm này em thấy như thế?
Trận gặp Indo Đình Bắc, Minh Trọng vẫn đá chính nhé. Văn Khang đá tốt, Văn Trường, Văn Tùng ko có tốc độ chắc chỉ nên đá ở thế trận ngang nhau hoặc VN nhỉnh hơn về mặt trình độ.
Trận đấu hôm qua là thành quả bước đầu của kiểm soát bóng, thời gian và không gian chơi bóng ở khu vực trong vòng 16.5m khá nhiều, tất nhiên về chơi chân Philip Nguyễn chơi cực tốt r, không khác j 1 hậu vệ. 2 bàn thắng là sự dàn xếp tình huống cố định có ý đồ và ko phải ăn may (các bàn thắng này VN đã từng ghi bàn rồi). Trận tới Tuấn Hải vẫn sẽ đá chính nếu đảm bảo thể lực.
Có những thời điểm Nhật Bản cũng ko dám tấn công quá mức và họ chọn lối chơi tốc độ đoạn ngắn trong vòng 10-15 phút để tìm kiếm bàn thắng ko phải cách mà họ thường chơi khi gặp các đội yếu hơn.
Trận hôm qua cho Văn Toàn hay Quang Hải vào thì cũng ko thể hiện đc j nhiều, với Văn Toàn thì hậu vệ bạn dễ dàng kèm đc vì ngoài tốc độ ra VT ko có kỹ thuật qua người, mà tốc độ thì chỉ đọ đc ở VL thôi chứ so với cầu thủ Nhật thì tốc độ cũng chẳng bằng họ. Quang Hải, Hoàng Đức càng ko chơi đc trận này nếu đọ sức với 2 tiền vệ trung tâm bên phía họ ko có cửa để qua mặt đc họ. Khả năng QH sẽ đc đá chính ở trận kế tiếp.

D nâu

Xe điện
Trước giải đội đã đặt mục tiêu từng trận đấu rồi. Biết mình biết ta thì mới có cơ hội vào sâu được.

Trận với Nhật Bản không xác định đá căng, vì có dồn hết sức vào thì cũng không ăn được và không phải là trận quyết định đến vé vào vòng sau. Trận này mục tiêu là giữ thế trận, thua ít bàn nhất có thể.

Trận thứ 2 gặp Indo mới là trận quyết định cửa vào vòng 2. Trận này bắt buộc phải thắng. Chính vì thế cho Quang Hải vào hiệp 2 trận gặp Nhật cũng chả để làm gì, lại nguy cơ chấn thương. Cho Văn Trường vào nó chạy loăng quăng đuổi bóng, giảm áp lực.

Sau trận thứ 2 thì mới tính đến trận thứ 3 gặp Iraq, lúc đó tùy tình hình để đá giữ kết quả hòa hoặc sống chết kiếm trận thắng.
Về Lý thuyết thì như vậy. Nhưng tại Sao Tuấn Hải và Đình Bắc là hai cầu thủ tốt nhất hàng công? Thanh Bình và Bùi Hoàng Việt Anh cũng là hai trung vệ tốt nhất. Em nghe nói Phạm Tuấn Hải tập nhiều cũng hơi bị chấn thương. Bùi Hoàng Việt Anh cũng hôm qua thấy đi tập tễnh. Nếu buông sao không buông từ đầu. Đá đang hay lại thôi. Kiểu nửa vời. Và em hy vọng 2 trận tới ông phải quyết đoán tự tin hơn như khi mà ông nói với người hâm mộ Việt Nam lúc mới ký hợp đồng. Còn em nói ông ấy thụt lùi là tính thành tích đối đầu gần nhất mình hoà với Nhật 1-1. Lần này mình thua 4-2 thì là thụt lùi so với thời điểm hiện tại. Các cụ vang em là em không phục đâu. Bóng đá quan trọng là kết quả. Không quan trọng là lý thuyết.
Hôm qua em vẫn nói với Sói nhà em là Văn Khang Văn Trường vào kiểu gì cũng 4-2. Nếu Quang Hải và Văn Toàn vào thì có khi hoà đấy. Nhưng em cũng hy vọng là hai trận sau ông phải dùng người tốt nhất của đội tuyển Việt Nam nếu không sẽ bị trả giá đắt. Không nên lấy thành tích lần trước vào bằng con dường đội thứ 3 để tính toán. Phải cố gắng hết mình. Các cụ biết là năm đó Việt Nam chơi hay và khi bị thua Rác người hâm mộ đã khóc . Trận đó thực lực trên sân mình hơn họ nhưng phút cuối bị quả phạt oan. Cuối cùng mình vào khe cửa hẹp nhưng vẫn là thực lực. Và những chiến binh tốt nhất được sử dụng. " Em nhớ mãi câu này" :Mình tự cứu mình trước khi trời cứu". Và hãy tự tin lên. Trò tự tin và thầy cũng phải tự tin.

Chỉnh sửa cuối:

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Đá như hôm qua thì mấy cụ chửi cụ Trâu những hôm trước lặn không sủi tăm, nhất là cụ phấn đào

Hôm qua sau hiệp 1 em đã nói với anh em là kiểu gì hiệp 2 Nhật cũng sẽ không đá rát như cuối hiệp 1 nữa vì Nhật cũng sợ lại ăn đòn hồi mã thương và cũng giữ bài, giữ sức để cho các trận tiếp theo. Nếu có cơ hội sẽ làm cho mình một nhát nữa cho yên tâm.
Có ông Fuc.k Bồn manager nữa cụ, chửi hăng lắm không thấy mặt mũi đâu

Hieumos

Xe container
Sau trận này các cụ OFer lẫn giới báo chí nên bỏ cái câu "sử dụng cầu thủ trẻ" đi.

Em nghĩ rằng các cầu thủ như Đình Bắc, Minh Trọng, Thái Sơn đã đủ độ chín để cạnh tranh sòng phẳng vị trí trên tuyển. Họ được đá vì thực lực, chứ không phải vì cụ Trâu ưu ái cầu thủ trẻ ươm mầm cho tương lai như báo chí hay rêu rao gì cả.

Tuyển Việt Nam hiện tại, cánh trái với Tuấn Tài, Minh Trọng, Đình Bắc luôn luôn là cánh hoạt động năng nổ, hiệu quả hơn hẳn cánh còn lại với toàn các cựu binh.

tratida

Xe container
Éo mẹ, vẫn có cụ kêu Nhật k cần thắng đậm với giữ sức. 3-2 đến gần cuối là một tỷ số rủi ro bỏ pà. Đá như hôm nay chỉ cho thấy lãnh đạo VFF và cụ Trâu trên tầm phần lớn fan mạng. Đá giao hữu rất thất vọng nhưng trận cần thể hiện vẫn rất ra gì và sáng sủa phải ko ạ. Thế trận trước Nhật như vậy cong mong gì hơn, cầu thủ trẻ thể hiện như thế thì sao phải đặt dấu hỏi nhỉ?
Nhật nổi tiếng là fair play mà cái quả BHVA nằm lăn ra đấy (mà lẽ ra Nhật phải bị thổi phạm lỗi) vẫn cố tấn công và ghi bàn trong khi quân ta đang xộc xệch là biết họ cần bàn rồi. Chứ họ biết dền dứ 1 bàn cũng có thể bị thủng bất cứ lúc nào

Sent from Other Universe via OTOFUN

tratida

Xe container
Đây là vòng bảng và là trận đầu tiên. Họ tính đường dài cụ ơi. Ta bắt họ đá nghiêm túc và tôn trọng, nhưng chưa ngang tầm để họ bỏ hết bài vở ra cụ à.
Họ đá đúng bài vở thì số bàn thắng cũng thế thôi, có thể là sẽ sút nhiều hơn, nhưng sút hiểm và may được như mấy quả đó ko dễ lặp lại đâu.

Sent from Other Universe via OTOFUN

Trạng thái
Thớt đang đóng