[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

berryfun

Xe điện
Tháng 11 này thua 2 trận thì tèo luôn còn gì nữa, cần gì đợi đến tháng 3, nhưng đội thuê về đang im lắm, nó cho mấy chú KOL lên fb nói In Trâu we trust, hâha. Ai vài nói nó bảo câu quen: cậu làm HLV đi
Lại cái thằng người ý nói tiếng việt hở cụ.
thôi thì cũng để cháu nó kiếm miếng cháo=))=)) mấy thể loại bú fame đấy thì nhạc nào nó củng nhảy mà. Chứ cụ cháu mình thuần là yêu đội tuyển chứ có dựa vào để kiếm miếng ăn đâu:)):))

Bumtho

Xe hơi
Trẻ chỉ nên thử nghiệm cho đối ngang hoặc yếu hơn tí mà nếu có thử nghiệm ở những trận với đối vượt trội như Uzbekistan hay Hàn thì phải sử dụng nhân lực chính dày dạn đá kết hợp vs vài nhân tố trẻ gọi là có tiềm năng vượt trội đi ( nếu có). Chứ đá với đối vượt hoàn toàn, đội bạn còn toàn hàng cấp thế giới lại tung đội gà non vào đá thì nói thẳng một là không tôn trọng đội bạn, hai là ông này triết lý có vấn đề. Nhà cháu nghiêng số 2.
Thời ông Park quá bảo thủ giữ một khung để bị bắt bài còn vs mr Trâu này thì chả biết triết lý gì khi bốc một loạt cầu thủ trẻ hạng nhất, hạng nhì lên
Đúng rồi;mấy cơ hội đấy mà cầu thủ kinh nghiệm,bản lĩnh,k phải cái bọn đang thử nghiệm này thì ăn bàn rồi..Xem tức anh ách

Duhloss

Xe tải
E nghĩ hàng tiền vệ phải có cầu thủ cơ bắp thay Hùng Dũng.
Có Đức Chiến của Viettel thể hình thể lực, kinh nghiệm đều ổn, lại đang phong độ cao mà ko dùng, cố dùng Hùng Dũng 3 trận liền trong vòng 1 tuần. Thêm cậu Tuấn Anh nữa, phong độ thể lực đều kém mà vẫn chắc suất đá chính, làm Hoàng Đức lại phải gánh thêm.

superPDP

Xe điện
Đúng rồi;mấy cơ hội đấy mà cầu thủ kinh nghiệm,bản lĩnh,k phải cái bọn đang thử nghiệm này thì ăn bàn rồi..Xem tức anh ách
Trận này là nó dồn tất lên nên sơ hở tí đó chứ nó đã lớp lang nghiêm túc thì ko thở đc luôn

Tranha131076

Xe tăng
Nhìn xa ra 1 tý thì cũng chả trách ông Trâu được, vì năng lực ông ý cũng chỉ có vậy, cũng kg có j đặc biệt hơn người. Có trách thì trách những người quyết định lựa chọn ông ý, đám này nên từ chức đi vì đã làm lãng phí vài năm phát triển cho bóng đá VN.

P/S: Mà íu hiểu ông Trâu nghĩ j khi thử nghiệm các cầu thủ trẻ maf toàn chọn ông bé tý, chạy chậm, che bóng, tỳ đè kém, kỹ thuật cũng bình thường nhỉ? Thể hình chọn kiểu vậy mà bảo là mục tiêu thử nghiệm để hướng tới World Cup thì chắc ông này có vấn đề về thần kinh. Trận hnay tuy là giao hữu mà riêng mình vẫn cảm thấy nhục quốc thể (mặc dù vẫn ăn được đôn lấy Hàn chấp 3 hoà)

nhuataiche

Xe container
Cụ nên phân biệt thể chất và tốc độ.
Cầu thủ có thể chất tốt, chưa chắc đã có tốc độ tốt.
Còn Romario là "dị nhân" của Brazil rồi....cụ đem ra so sánh làm gì.

Giồng kiểu đem Messi ra so....kiểu "đấy Messi cũng chỉ cao 1m69 mà vẫn chơi bóng đỉnh cao được đó thôi...blablablap".
So thế nó buồn cười, vì Messi thì hàng tỷ người mới có 1, và mấy chục năm mới sinh ra 1 người như Messi.
Đang nói về nhanh nhẹn cụ ah, nói nôm na là phản xạ, phản ứng trước tình huống và chạy 10 - 20 mét đầu tiên. Vấn đề là giữa nhanh nhẹn và thể hình cái nào nên ưu tiên hơn.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Xem đá hài vãi đái. Ông Trâu k biết (hoặc k muốn biết) về việc tổ chức phòng ngự.

ruby_eagle

Xe điện
Ngày xưa phòng ngự 8đ thì bây giờ chắc dc 3đ. Đá như ông Park đối thủ rất khó ghi bàn, đội tuyển có thể tiến sâu khi đá cup. Giờ thủ yếu như thế này thì chỉ thắng dc những đội trung bình khá trong Dna thôi quá.

dieuthuy7190

Xe tải
Có Đức Chiến của Viettel thể hình thể lực, kinh nghiệm đều ổn, lại đang phong độ cao mà ko dùng, cố dùng Hùng Dũng 3 trận liền trong vòng 1 tuần. Thêm cậu Tuấn Anh nữa, phong độ thể lực đều kém mà vẫn chắc suất đá chính, làm Hoàng Đức lại phải gánh thêm.

Tuấn anh đá tầm đông nam á với lào cam có vẻ ổn

Hoàng tử đỏ

Xe container
Liệu có thua đậm Hàn k các cụ?
Thua đậm thì sao? Mà thua không đậm thì sao?
Tuỳ bọn Hàn chơi nghiêm túc như nào thôi cụ?
Trận gặp Hàn, em dự ông Trâu sẽ đưa ra đội hình tối ưu nhất
Gặp đối thủ cực mạnh, thua là bình thường nhưng ko thể mắc nhiều lỗi ở khâu phòng ngự cũng như phung phí cơ hội khi tấn công
Tuỳ bọn Hàn chơi nghiêm túc như nào thôi cụ?
Hóa ra Hàn họ chơi nghiêm túc quá các cụ ạ.

cunglatruong

Xe container
Cụ nên phân biệt thể chất và tốc độ.
Cầu thủ có thể chất tốt, chưa chắc đã có tốc độ tốt.
Còn Romario là "dị nhân" của Brazil rồi....cụ đem ra so sánh làm gì.

Giồng kiểu đem Messi ra so....kiểu "đấy Messi cũng chỉ cao 1m69 mà vẫn chơi bóng đỉnh cao được đó thôi...blablablap".
So thế nó buồn cười, vì Messi thì hàng tỷ người mới có 1, và mấy chục năm mới sinh ra 1 người như Messi.
cụ chuẩn đấy. Nói chung chơi bóng đá thì dưới 1m85 là vứt. ko nói nhiều cũng khỏi ví dụ lôi thôi. đừng ai mang logic nhỏ thì nhanh nhẹn vì .. năm nay 2023 rồi :)

TungThoc

Xe điện
Đúng là winner take all cụ ạ.
Nếu đi tiếp vào vòng loại 3 wc còn ko phải đá vòng loại asian cúp 2027 nữa.

LỊCH THI ĐẤU VÒNG LOẠI THỨ 2 - WORLD CUP 2026 KHU VỰC CHÂU Á CỦA ĐTQG VIỆT NAM:

[ 2023 ]
• 16/11: Philippines 🇵🇭 - 🇻🇳 Việt Nam
• 21/11: Việt Nam 🇻🇳 - 🇮🇶 Iraq

[ 2024 ]
• 21/3: Indonesia 🇮🇩 - 🇻🇳 Việt Nam
• 26/3: Việt Nam 🇻🇳 - 🇮🇩 Indonesia
• 06/6: Việt Nam 🇻🇳 - 🇵🇭 Philippines
• 11/6: Iraq 🇮🇶 - 🇻🇳 Việt Nam

∆ Nhất + Nhì bảng sẽ lọt vào vòng loại 3 đồng thời giành vé chính thức đến Asian Cup 2027.

∆ Vị trí thứ Ba + Tư của bảng sẽ thi đấu vòng loại Asian Cup 2027.

#AFC #FIFA #WorldCup2026
Bảng đấu thuận lợi thế này mà ko vào được V3 thì đúng là ăn hại

Xem cách ông Trâu vận hành lối chơi của các đội tuyển làm em liên tưởng tới lối đá và kết quả của U19 Hoàng Anh Gia Lai khi xưa.
Đá đẹp mắt nhưng ko biết phòng ngự, thắng dễ thua cũng dễ.
Có điều các đội tuyển của ông Trâu tấn công chưa hiệu quả bằng U19 HAGL xưa

Tương lai nào cho bóng đá Việt?
Liệu ít lâu nữa nhẽ "bỏ đi hết ta làm lại từ đầu".
Câu trả lời sẽ có lời giải sau kết quả tại vòng bảng thứ 2 WC 2026 khu vực châu Á khi tuyển Việt Nam kết thúc 6 trận đấu với 3 đội Iraq, Phi, Indo

My Hao

Xe điện
Các cụ không nên đánh giá thấp ông Trâu, ông ấy đang chơi bài nhất tiễn hạ song điêu đấy. Thứ nhất cho các cầu thủ trẻ tiềm năng vào đá xem có vợt được thêm chú nào cho đội tuyển không, nếu không được thì cũng biết mà liệu vì lực lượng bóng đá VN chỉ có vậy. Thứ 2 VN thua nhiều các trận giao hữu sẽ khiến các đối thủ chủ quan đánh giá thấp chúng ta.
Là nhà em cứ AQ thế!

jobber

Xe tăng
Nhìn xa ra 1 tý thì cũng chả trách ông Trâu được, vì năng lực ông ý cũng chỉ có vậy, cũng kg có j đặc biệt hơn người. Có trách thì trách những người quyết định lựa chọn ông ý, đám này nên từ chức đi vì đã làm lãng phí vài năm phát triển cho bóng đá VN.

P/S: Mà íu hiểu ông Trâu nghĩ j khi thử nghiệm các cầu thủ trẻ maf toàn chọn ông bé tý, chạy chậm, che bóng, tỳ đè kém, kỹ thuật cũng bình thường nhỉ? Thể hình chọn kiểu vậy mà bảo là mục tiêu thử nghiệm để hướng tới World Cup thì chắc ông này có vấn đề về thần kinh. Trận hnay tuy là giao hữu mà riêng mình vẫn cảm thấy nhục quốc thể (mặc dù vẫn ăn được đôn lấy Hàn chấp 3 hoà)
Ô này ngày trước u19 pvf có thấy thành tích gì đâu nhỉ, ko thấy ấn tượng gì, bọn thuê nó cũng biết quá đi chứ. Kiểu đáp ứng dư luận qchung thôi, thích đi WC thì thuê hlv WC, thương thảo ký HĐ là 1 ô chuyên futsal. Đường hướng, chiến lược phát triển bda của đội này từ trc đến nay có bao giờ tốt đâu! Nếu nói về cơ hội WC thì chưa bao giờ dễ như hiện nay, 2 đội nhất bảng 3 vào vòng 4, vòng 4 18 đội lấy 8,5 suất. Gần đây báo chí lên bài con đường Asean đăng cai WC cơ hội cho VN là biết rồi

Vô Dụng

Xe tăng
Xem cách ông Trâu vận hành lối chơi của các đội tuyển làm em liên tưởng tới lối đá và kết quả của U19 Hoàng Anh Gia Lai khi xưa.
Đá đẹp mắt nhưng ko biết phòng ngự, thắng dễ thua cũng dễ.
Có điểu các đội tuyển của ông Trâu tấn công chưa hiệu quả bằng U19 HAGL xưa

Tương lai nào cho bóng đá Việt?
Liệu ít lâu nữa nhẽ "bỏ đi hết ta làm lại từ đầu".
Câu trả lời sẽ có lời giải sau kết quả tại vòng bảng thứ 2 WC 2026 khu vực châu Á khi tuyển Việt Nam kết thúc 6 trận đấu với 3 đội Iraq, Phi, Indo
Cá nhân em nghĩ, dù lối chơi chưa hoàn thiện nhưng cách chơi của VN hiện tại trực diện hơn, tốc độ cao hơn và có khá nhiều điểm mà em thấy rất ổn. Trận hôm qua, có khá nhiều thời điểm đội cực kỳ tự tin vào khả năng chuyền bóng, khá nhiều pha đập nhả trực diện và gây những khó khăn nhất định cho HQ, vấn đề chủ yếu thể chất và thể hình của chúng ta không được như họ nên HQ có thể hóa giải dễ hơn. Hôm qua HQ đá rất tập trung nhưng VN cũng cho thấy mình có thể làm được gì trước những đối thủ top đầu Châu Á. Thực sự thì nền tảng thể lực chúng ta quá kém so với họ nên chậm và yếu dần dẫn đến thua đậm, cái đó cũng khó để đổ lỗi cho cụ Trous được. Em suy nghĩ nếu chọn cách chơi PNPC dù là chủ động thì chắc chắn cũng thua, chỉ là với tỷ số nào mà thôi, có thể thua ít hơn và tự hào vì thua ít, nhưng nó không giải quyết được vấn đề của BĐVN. Chúng ta đã chơi PNPC ở VL 3 và giành được 4 điểm với đội hình được coi là xuất sắc và vào độ chín nhất, nếu tiếp tục đi con đường đó nữa với những cầu thủ đó, có lẽ cũng sẽ chỉ là 4 điểm hoặc thậm chí… không có điểm nào.
Cụ Trous đang cố để thay đổi, quan điểm của cụ ấy nếu có phòng ngự thì các cầu thủ vẫn phải biết làm gì với quả bóng và làm nó một cách chủ động. Quan điểm của cụ có thể là cụ Park cũng biết cách PN chủ động, nhưng quan điểm của em là nó khác nhau khá xa và cụ Park cũng đã đi hết cả một chu kỳ mà cụ ấy đã làm tốt nhất có thể.
Cách chơi của cụ Trous đang áp dụng rất đáng để thử, nó chỉ đơn giản là triết lý mới và nó cần thời gian để chứng minh và quan điểm của em là vẫn tin vào cụ Trous và cho cụ ấy thêm thời gian để chứng minh.

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ chuẩn đấy. Nói chung chơi bóng đá thì dưới 1m85 là vứt. ko nói nhiều cũng khỏi ví dụ lôi thôi. đừng ai mang logic nhỏ thì nhanh nhẹn vì .. năm nay 2023 rồi :)
Vấn đề là cả đội cũng chỉ mỗi Messi nhỏ con. Chứ 11 ông thấp bé như Messi thì nó cứ câu bóng từ 2 cánh rồi đánh đầu, M10 chỉ đứng nhìn thôi =))

Cá nhân em nghĩ, dù lối chơi chưa hoàn thiện nhưng cách chơi của VN hiện tại trực diện hơn, tốc độ cao hơn và có khá nhiều điểm mà em thấy rất ổn. Trận hôm qua, có khá nhiều thời điểm đội cực kỳ tự tin vào khả năng chuyền bóng, khá nhiều pha đập nhả trực diện và gây những khó khăn nhất định cho HQ, vấn đề chủ yếu thể chất và thể hình của chúng ta không được như họ nên HQ có thể hóa giải dễ hơn. Hôm qua HQ đá rất tập trung nhưng VN cũng cho thấy mình có thể làm được gì trước những đối thủ top đầu Châu Á. Thực sự thì nền tảng thể lực chúng ta quá kém so với họ nên chậm và yếu dần dẫn đến thua đậm, cái đó cũng khó để đổ lỗi cho cụ Trous được. Em suy nghĩ nếu chọn cách chơi PNPC dù là chủ động thì chắc chắn cũng thua, chỉ là với tỷ số nào mà thôi, có thể thua ít hơn và tự hào vì thua ít, nhưng nó không giải quyết được vấn đề của BĐVN. Chúng ta đã chơi PNPC ở VL 3 và giành được 4 điểm với đội hình được coi là xuất sắc và vào độ chín nhất, nếu tiếp tục đi con đường đó nữa với những cầu thủ đó, có lẽ cũng sẽ chỉ là 4 điểm hoặc thậm chí… không có điểm nào.
Cụ Trous đang cố để thay đổi, quan điểm của cụ ấy nếu có phòng ngự thì các cầu thủ vẫn phải biết làm gì với quả bóng và làm nó một cách chủ động. Quan điểm của cụ có thể là cụ Park cũng biết cách PN chủ động, nhưng quan điểm của em là nó khác nhau khá xa và cụ Park cũng đã đi hết cả một chu kỳ mà cụ ấy đã làm tốt nhất có thể.
Cách chơi của cụ Trous đang áp dụng rất đáng để thử, nó chỉ đơn giản là triết lý mới và nó cần thời gian để chứng minh và quan điểm của em là vẫn tin vào cụ Trous và cho cụ ấy thêm thời gian để chứng minh.
Em cũng có lúc đã nghĩ như cụ, nhưng ngẫm thấy lối đá cùng tố chất cầu thủ Việt, em thấy cách làm của ông ấy với bóng đá Việt Nam lại là đi hình chữ O.
Không thể chỉ KSB mà cần đa dạng có lối chơi áp dụng phù hợp với từng đối thủ khác nhau mới có thể nâng tầm bóng đá Việt
Chỉ theo KSB, vài năm nữa, bóng đá Việt khó cạnh tranh với các đội hàng đầu ở ĐNA

Trạng thái
Thớt đang đóng