[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhuataiche

Xe container
Cầm bóng chuyền với đuổi theo bóng theo cụ cái nào tốn sức hơn. Sao cụ ko lấy trận vn-tl so mà lấy trận vn-malai vậy. Trận vn-tl , tl kiểm soát bóng nhiều hơn và thắng to nữa.

Trở lại với vn, lối đá thủ dâm đã tới ngưỡng rồi, ko đi lên dc nữa, nếu tiếp tục áp dụng vẫn chỉ về nhì dna á là tối đa, cụ có chấp nhận ko, trừ khi có 1 tiền đạo có thể tác chiến độc lập và kĩ năng săn bàn tốt. Cầu thủ này 10 năm nữa cũng ko có .
Giờ muốn phát triển hơn phải tìm 1.con đường mới. Và chúng ta đang làm điều đó. Kết quả phải sau nhiều năm mới biết dc, nhưng ít ra nó có hướng phát triển hơn
Em đồng ý với cụ. Theo em thấy, nếu ta đá giống như thời ông Park, ta sẽ có thành tích tốt hoặc ít nhất là không tệ.

Nhưng nếu muốn lên tầm cao hơn, bắt buộc ta phải đá khác đi. Đá khác đi nghĩa là hoặc sa xuống vực sâu, hoặc lạc lối dẫm chân tại chỗ, khả năng lên tầm cao là khá nhỏ. Nhưng đó là cái giá ta phải trả, sự can đảm ta cần có khi muốn lên cấp, nâng tầm !

bmt1986

Xe tăng
Em đồng ý với cụ. Theo em thấy, nếu ta đá giống như thời ông Park, ta sẽ có thành tích tốt hoặc ít nhất là không tệ.

Nhưng nếu muốn lên tầm cao hơn, bắt buộc ta phải đá khác đi. Đá khác đi nghĩa là hoặc sa xuống vực sâu, hoặc lạc lối dẫm chân tại chỗ, khả năng lên tầm cao là khá nhỏ. Nhưng đó là cái giá ta phải trả, sự can đảm ta cần có khi muốn lên cấp, nâng tầm !
Chuẩn cụ, MU thời viêm gan có đặc sản chuquachulai cầm bóng rõ nhiều chả gây ra tí sát thương nào, xem như tra tấn ...

TieuFu

Xe container
Cầm bóng chuyền với đuổi theo bóng theo cụ cái nào tốn sức hơn. Sao cụ ko lấy trận vn-tl so mà lấy trận vn-malai vậy. Trận vn-tl , tl kiểm soát bóng nhiều hơn và thắng to nữa.

Trở lại với vn, lối đá thủ dâm đã tới ngưỡng rồi, ko đi lên dc nữa, nếu tiếp tục áp dụng vẫn chỉ về nhì dna á là tối đa, cụ có chấp nhận ko, trừ khi có 1 tiền đạo có thể tác chiến độc lập và kĩ năng săn bàn tốt. Cầu thủ này 10 năm nữa cũng ko có .
Giờ muốn phát triển hơn phải tìm 1.con đường mới. Và chúng ta đang làm điều đó. Kết quả phải sau nhiều năm mới biết dc, nhưng ít ra nó có hướng phát triển hơn
Cầu thủ nó có vậy thôi, phần lớn là loại hạng 2 so với Thái. Đá vào mắt mà ăn Thái ! Chờ nhiều năm cũng được, cơ mà ai làm, ai nuôi ? Con đường mới có đúng không ? cụ bảo lối đá nào tới ngưỡng ? Kk ! Cái gì cũng phải kiên trì là đúng nhưng kiên trì với bảo thủ khó nhận ra ! Em thì thấy cái bánh vẽ WC nó càng ngày càng rõ. HLV đội quốc gia cũng chỉ tầm 2-3 năm là dài rồi ! Cụ luyện được bài thì đối phương cũng tìm ra cách phá ! Đơn giản nó là vậy. Cầu thủ nó còn đá kiếm cơm ở clb, nó phải theo HLV ở clb chứ ! Có phải rỗi rãi mà lối nọ lối kia đâu !

DIT

Xe điện
Cầu thủ nó có vậy thôi, phần lớn là loại hạng 2 so với Thái. Đá vào mắt mà ăn Thái ! Chờ nhiều năm cũng được, cơ mà ai làm, ai nuôi ? Con đường mới có đúng không ? cụ bảo lối đá nào tới ngưỡng ? Kk ! Cái gì cũng phải kiên trì là đúng nhưng kiên trì với bảo thủ khó nhận ra ! Em thì thấy cái bánh vẽ WC nó càng ngày càng rõ. HLV đội quốc gia cũng chỉ tầm 2-3 năm là dài rồi ! Cụ luyện được bài thì đối phương cũng tìm ra cách phá ! Đơn giản nó là vậy. Cầu thủ nó còn đá kiếm cơm ở clb, nó phải theo HLV ở clb chứ ! Có phải rỗi rãi mà lối nọ lối kia đâu !
Thành tích của ông Park người thành công với lối đá này với vn đi xuống. Đó ko phải là minh chứng chứ là gì

TieuFu

Xe container
Sai lầm của ông Park chính là làm 1 số thành phần ảo tưởng vào sức mạnh thật sự của VN, trình ao làng mà đòi đôi công với top Châu Á
Bọn tây xem trận đá với tàu xong đang bảo hóa ra là ông P. giỏi chứ đếch phải bóng đá Vn lên chân. Tầm này bầu mí trung tâm nó chán rồi, không bỏ tiền ra nữa thì lấy trẻ trâu mà đá, ông Trâu còn thử, còn triết lý dài dài, vào sân múa túy quyền với bọn boxing thì thừtims mặt đến lăn quay !

shannon wl

Xe điện
Mấy cụ trên đây có hiểu chuyên môn đâu mà chém
Chuyên môn chắc hơi khó hiểu thêm về đội hình thi đấu cũng ổn rồi, đã mất công xem thì học 1 chút chê hay chừi hay khen nó cũng có chính kiến.
E cũng không phải chuyên gia cũng tập tành 1 chút cho biết, chửi HLV không bài vở mà mình chả biết gì bài vở thì tào lao quá.

Chỉnh sửa cuối:

TieuFu

Xe container
Thành tích của ông Park người thành công với lối đá này với vn đi xuống. Đó ko phải là minh chứng chứ là gì
Theo cụ thì đi xuống ở cái gì ? Bóng đá VN chỉ mỗi mình ông P sao ? Cầu thủ từ clb, mí TT huấn luyện lấy lên chứ ông P nặn được đâu. Mà ông Trâu cũng vậy thôi, Triết lý ông Trâu thì ông cứ dùng, chứ clb nó chơi kiểu của nó, TT huấn luyện nó đào tạo cầu thủ chứ không phải viện nghiên cứu triết lý ! Cái môn triết lý mí WC là cái bánh vẽ thôi ! Kk !

TieuFu

Xe container
Hết kỳ xem ông Trâu làm được gì hẵng bảo ! Đến giờ thì mới đi lên bằng mồm và thắng lợi tinh thần của món chuyền lên chuyền xuống ! Cầu thủ bé người sức yếu !

Chỉnh sửa cuối:

Roman

Xe điện
Chả nhẽ lại Letard thứ 2, lúc đó đội nào trước lên đây kể quá trình gian nan ký đc Hđ giành giật ô Trâu với mấy anh Phi châu chắc có ngượng ko. Hôm qua có ai nói hồi làm HLV bên Clb Thẩm Quyến ô ấy thử nghiệm cả mùa, nói thật nhìn đội trợ lý cả mấy bố nói tiếng Pháp ko ưa nổi
Không có đồng chí Lân Trung ạ. Chuẩn tiếng Pháp của nó. =))

ruby_eagle

Xe điện
Em hiểu "kiểm soát bóng" làm mình cầm giữ bóng. Hôm qua kiểm soát 65% thua 2 bàn. Nếu kiểm soát 50% có thể thua 3 bàn nhưng nếu kiểm soát 100% chắc chắn không thua bàn nào.
Chuẩn luôn!! :))

DIT

Xe điện
Theo cụ thì đi xuống ở cái gì ? Bóng đá VN chỉ mỗi mình ông P sao ? Cầu thủ từ clb, mí TT huấn luyện lấy lên chứ ông P nặn được đâu. Mà ông Trâu cũng vậy thôi, Triết lý ông Trâu thì ông cứ dùng, chứ clb nó chơi kiểu của nó, TT huấn luyện nó đào tạo cầu thủ chứ không phải viện nghiên cứu triết lý ! Cái môn triết lý mí WC là cái bánh vẽ thôi ! Kk !
Theo cụ hlv nào có thể tiếp tục dùng lối đá thủ dâm để có mục tiêu cao hơn.
Còn về cầu thủ thì đi xuống còn dữ nữa. Tiêu biểu là Quang Hải, Văn Hậu hay văn thanh giờ lo gái gú ăn chơi ko à, khả năng xuống dốc ko phạnh

DIT

Xe điện
Hết kỳ xem ông Trâu làm được gì hẵng bảo ! Đến giờ thì mới đi lên bằng mồm và thắng lợi tinh thần của món chuyền lên chuyền xuống ! Cầu thủ bé người sức yếu !
Thành tích ông Park 2 kì gần đây toàn thua ck(đặc biệt kì vừa rồi thua đội hình trẻ của TL), đó ko phải là minh chứng còn gì. Đội u23 thấy ẹ quá chạy gấp luôn ko chịu kí tiếp. Nên nhớ ông park chủ động nghĩ nhé

dadangkyroi

Xe hơi
Theo cụ hlv nào có thể tiếp tục dùng lối đá thủ dâm để có mục tiêu cao hơn.
Còn về cầu thủ thì đi xuống còn dữ nữa. Tiêu biểu là Quang Hải, Văn Hậu hay văn thanh giờ lo gái gú ăn chơi ko à, khả năng xuống dốc ko phạnh
Cụ này nói chuẩn, giờ tiến có vde nhưng lùi cũng chả đc. Nên tốt nhất cứ tiến tiếp xem thế nào.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
e không nói đến thời ông Park mà e nói đến thời điểm trước khi ông Park đến với tuyển VN .
Chuẩn cụ, trước khi ông parrk đến thì tuyển việt nam thế nào. Một mớ hỗn độn và chán nản, khán giả còn chả muốn xem.

smart_sharp

Xe tăng
Em hiểu "kiểm soát bóng" làm mình cầm giữ bóng. Hôm qua kiểm soát 65% thua 2 bàn. Nếu kiểm soát 50% có thể thua 3 bàn nhưng nếu kiểm soát 100% chắc chắn không thua bàn nào.
Vẫn có thể bị phản lưới mà cụ. Cụ chủ quan quá rồi đấy.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ nên nhìn lại qua các con số.
Thời HLV Park VN loanh quanh cũng chỉ thứ nhất thứ 2 và 3 ở ĐNA. Cái này thì giờ HLV nội luơng <5000$ cũng cày được, Park có lối đá với đội yếu cũng phải dình dập, phòng ngự phản công nên chưa thấy tầm đội tuyển lên cao hơn "bọn" ĐNA.
Và khi thi đấu với các đội tuyển lớn, thì do phòng ngự phản công nên ko thua nhiều, vi chúng nó cũng chán chả dốc sức làm gì, lỡ may chấn thương hay nhận thẻ thì trận sau đuối.
LĐ bóng đá muốn có một sự thay đổi, vượt qua cái vũng của ĐNA hoặc ít ra thực sự là số 1 số 2 của ĐNA, đủ sức chiến đấu với các đội lớn trong khu vực, cái này thì HLV nội ko dám làm hay chính xác ko dám thử nghiệm, đội HLV ngoại có tiếng mà trẻ cũng chả dại, vi ảnh hưởng đến cả sự nghiệp của họ. A Trouse này thì phù hợp nhất vì anh ký 3 năm, thành công hay thất bại cũng nghỉ hưu thôi.
Nhà tài trợ cũng sẵn sàng đánh bạc với cái cách mà anh ý thử nghiệm. Dẫu biết tỷ lệ thành công cực thấp khi khác với Thái lan, Indo.. cầu thủ nhà mình sang đội hạng 2 còn ngồi dự bị, thôi cũng là một cách để chúng ta nhìn lại cái cách làm bóng đá, với tầm nhìn lâu hơn
Cụ nói thế này thì chết, cụ nói việt nam đá với các đội đông nam á mà phòng ngự phản công. Cụ xem lại các chỉ số thống kê kiểm soát bóng bao nhiêu đi nhé. Chúng ta chỉ phòng ngự khi gặp các đội cứng cựa ở châu á mà thôi. Cụ ko nên đánh đồng.
cụ còn nói dẫu tỉ lệ thành công cực thấp vẫn đánh bạc. Làm lãnh đạo mà suy nghĩ như này là chết rồi. Mất 3-4 để đánh bạc. Ko biết thế nào là đúng sai thiẹt hơn mà dựa trên quyết định đánh bạc. Sau 3-4 năm nữa đảm bảo gì sẽ không đánh bạc tiếp nếu ko biết thế nào là tốt cho đội tuyển. Mọi chuyện nó chưa dừng ở đó.

smart_sharp

Xe tăng
Đá phòng thủ mà thua là do đối phương mạnh ae đã cố gắng hết sức. Thắng thì chiến thuật hợp lý, hlv đại tài.

Còn đá như hiện tại thua thì do HLV hết thắng thì NHM sẽ mong chờ trận sau sẽ thua.

Em không xem hết trận cũng chẳng đánh giá đc gì thấy ae bảo VN thiếu tiền đạo e có ngó qua highlight mới thấy pha này ảo thật :))

Không rõ lý do gì mà từ 1 pha bóng ntn mà 3 cầu thủ áo trắng của ta đang di chuyển ra sao? Để từ đối diện 1 vs 1 thành 1 vs 5.

Chưa kể lý do gì HĐ lại đứng dưới hàng phòng ngự đối phương nv? Và cái khoảng trống kia mãi khi gần hết pha bóng mới thấy có ng ló lên khung hình.
Pha này, về bản chất là HĐ chờ Tuấn Hải chọc khe ở nhịp trước nhưng Tuấn Hải không chọn phương án đấy nên HĐ thành vào tư thế việt vị thôi. Pha này, Tuấn Hải có 3 lựa chọn là chọc khe/xẻ nách cho HĐ đang di chuyển xuống hoặc nhả lại tuyến hai cho hai tiền vệ sút xa hoặc phối hợp tiếp hoặc ngoặt xuống cánh trái (tự đi bóng) rồi chuyền ngang hoặc sút góc hẹp. Nếu chọn phương án 3 thì HĐ phải dừng một nhịp và chờ Tuấn Hải căng ngang. Em ấy quyết định phương án tồi nhất là đi thẳng vào và bị hậu vệ che chắn hết.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Tôi thấy nhiều người trên vnepress và một số cụ cứ lí tưởng hoá lên nào là đầu tư có hệ thống bài bản, tuyển chọn từ lứa trẻ. Rồi sân bãi chuyên nghiệp như thái lan, giải đấu chuyên nghiệp như thái lan. Sân điền kinh như singarlpor. Thì mới mong thành tích thể thao hay bóng đá nói riêng tốt được. Tôi nói với các cụ đó là suy nghĩ viển vông. Khi nào kinh tế việt nam được như nhật với thái thì hãy mong điều đó. Bây giờ mục tiêu trước mặt và thiết thực nhất là liệ cơm gắp mamw mà thôi, phải thắng từng trận thắng từng giải đấu trong tầm sức có thể để duy trì tình yêu của ngườu hâm mộ. Và xây dựng kỉ luật và dẹp bỏ các tiêu cực trước đi đã. Kinh tế lên thì thể thao sẽ lên theo. Đừng có thát bại xong bảo phải xây từ gốc phải đầu tư bài bản. Khác gì con nhà nghèo bảo bố phải cho tiền đer con đi kinh doanh, nếu thằng con nó biết suy nghĩ nó phải biết làm từ những việc nhỏ trước rồi lấy tiền mà kinh doanh.

smart_sharp

Xe tăng
Cầm bóng thì phải "chủ động". Chủ động là cả chủ động trong tấn công cũng như chuẩn bị trong trường hợp mất bóng thì "chống phản công" thế nào. Chứ chỉ cầm bóng, không gây được nguy hiểm cho đối phương bằng những đường tấn công sắc sảo rồi lại không có phương án chống phản công thì khác gì dâng chiến thắng cho đối phương. Đá bóng nhiều các cụ sẽ đôi khi nhận thấy, hàng phòng ngự của một đội chịu sức ép liên tục thường rất tập trung, đá thấp, dễ bọc lót cho nhau trong khi hàng phòng ngự của đội tấn công thường dâng cao, dễ mất tập trung và khó bọc lót cho nhau. Chưa kể, đội cầm bóng nhiều đôi khi còn "mệt" hơn đội đá thấp phòng ngự chứ không như mình bình thường nghĩ là đội đuổi theo bóng sẽ mệt hơn đội cầm bóng đâu. Vì để cầm bóng được, họ phải di chuyển liên tục để có không gian và vị trí cho đồng đội phối hợp. Đội phòng ngự, đôi khi chỉ cần đứng vị trí tốt và giữ khoảng cách tốt thì không phải di chuyển quá nhiều.

Đội bóng tấn công khó lường nhất là lúc tấn công dồn dập rồi có lúc lại thong dong hoặc thậm chí cho đối phương cầm bóng rồi tấn công/phản công bằng một nhát dao sắc lẹm. Kiểu như thích đá nhanh cũng được, thích đá chậm cũng được.

Xem trận vừa rồi thì VN cầm bóng khá tốt và chủ động trong hiệp 1 nhưng phải nói là TQ cũng không quyết tâm "săn bóng" lắm. Không rõ là do TQ trình chỉ có thế hay họ không/thiếu quyết tâm. Nhưng cái VN thiếu là những pha bóng cuối cùng để kết thúc, cái này cũng cần ông HLV rèn nhiều phết đấy. Sang cuối hiệp 2 thì mình bắt đầu "đuối" về thể lực. Cái này, để khắc phục thì cách duy nhất là phải nâng tầm thể lực của bản thân các cầu thủ lên chứ lối đá của HLV chắc khó điều chỉnh được (nếu vẫn quyết chủ động cầm bóng). Ngược lại, cách phù hợp là trong trận, có những lúc cầm bóng nhưng có những lúc phải co lại và nhường cho đối phương cầm bóng để giảm tải.

Sonduong.BMV

Xe container
Cụ nói thế này thì chết, cụ nói việt nam đá với các đội đông nam á mà phòng ngự phản công. Cụ xem lại các chỉ số thống kê kiểm soát bóng bao nhiêu đi nhé. Chúng ta chỉ phòng ngự khi gặp các đội cứng cựa ở châu á mà thôi. Cụ ko nên đánh đồng.
cụ còn nói dẫu tỉ lệ thành công cực thấp vẫn đánh bạc. Làm lãnh đạo mà suy nghĩ như này là chết rồi. Mất 3-4 để đánh bạc. Ko biết thế nào là đúng sai thiẹt hơn mà dựa trên quyết định đánh bạc. Sau 3-4 năm nữa đảm bảo gì sẽ không đánh bạc tiếp nếu ko biết thế nào là tốt cho đội tuyển. Mọi chuyện nó chưa dừng ở đó.
Đá phòng ngự phản công với TL thì còn có cơ hội thắng còn đá đôi công toàn thua.

Trạng thái
Thớt đang đóng