Thảo luận Các tính năng ít được biết của xe bạn

Pipp0

Xe hơi
Xin cảm ơn Cụ nhé! và không quên cảm ơn Cụ Vĩnh Nam trong otosaigon.
Em mới Download về chưa kịp đọc. Nếu có gì hay hay em sẽ Thông báo!
Xin cảm ơn cụ nhé .. Mới Sài C nên cũng chưa biết gì về nó cả.. Thông tin bổ ích lắm

vina247

Xe đạp
thanks bác, mấy cái này hay thật, nhiều cái em chưa bít

tiensa

Xe buýt
Cụ nhầm. Nếu khóa cửa có người ngồi trong mà ko bấm vào cái nút mở cửa trên taplo thì có mở vào mắt. Hay xe cụ nó có cảm biến trọng lượng ở ghế tích hợp với khóa cửa. Vậy để cái balo nặng ở ghế rồi đi ra ngoài chắc cũng ko khóa cửa nhỉ.

Thêm 1 tính năng nữa là: Với các xe ko có cảm biến mưa tự động thì khi trời mưa nếu bật gạt mưa ở chế độ gạt nhanh thì nó sẽ điều chỉnh theo tốc độ xe di chuyển. Khi xe chạy nó sẽ gạt nhanh, khi xe dừng nó sẽ tự gạt chậm. Em nghĩ chắc để đỡ chóng mặt...
Xe glk mở đc bình thường bác ơi. Nên em thấy khi xe đang chạy mà người ngồi sau tí toáy cái lẫy mở cửa thì nguy hiểm quá (Hai cửa sau của glk ko có nút bấm đóng/mở như cửa lái và cửa phụ). Em nghĩ là muốn mở phải có sự can thiệp của người lái xe thì mới an toàn chứ nhỉ. Ko biết có setup lại đc ko?

Chupa chups

Xe máy
Lò­i khuyên vó­i các bác đi Mec

Em đi 3 con mec rồi, hiện em đang đi con E250.
Em khuyên các bác thế này: (Hy vọng các Bác sẽ thấy hũu­ dụng, nếu có gì không phải các bác bỏ qua)

1. Dòng xe Mec có thiết kế rất tinh vi, mà tinh vi có nghĩa là: đếch biết đà­ng nào mà lần! Nôm na là vậy! Do thiết kế hiện đại và rất tinh vi nên các bác sẽ thấy có rất nhiều funtions hay, tiện ích. Các bác nghiên cú­u các funtions cho biết, sau đó em khuyên các bác cho xe vào hãng, yêu cầu các kỹ thuật của hãng set up cho các bác.

2. Các bác cần funtion nào thì set up funtion đó, sau đó cú­ thế mà sủ­ dụng.

3. Các bác không nên thủ­ các funtion mà trong hệ thống xe chu­a đu­ọc cài đạ­t.

4. Nếu các bác cú­ thích lên là thủ­ dùng xe sẽ bị lỗi, nếu lỗi funtion này sẽ dẫn đến lỗi funtion khác, hậu quả sẽ khôn luò­ng.

5. Tru­óc đây do thiếu hiểu biết, và thích điều khiển xe theo ý thích của mình nên rất nhiều bác mất tiền oan, và mất rất nhiều tiền, còn xe đang ngon thì thành xe lỗi.

6. Nhìn chung, các bác nên lu­u ý điều này, kẻo mất tiền và mang tật.

Chuc các bác vui vẻ và Happy vó­i Mec của mình.

truong70

Xe tải
Cám ơn bác đã tư vấn, vậy với kinh nghiệm đã có bác có thể hướng dẫn cho anh em các tính năng mà bác đã cài đặt được không. Thanks

lee

Xe hơi
Chạy xe Mec có cái sướng, vào box này thấy nhiều cái hay cần bổt trợ... Đặc biệt cũng có cụ vui tính vãi với cái ảnh cảnh báo có cái đài phun nước, bác ấy nhìn thấy nó thì đi đổ xăng A95 thì không hết rồi tính bán xe...Toàn các bác vui tính!
Chúc các bác lái xe an toàn!

giuvung

Xe hơi
e mới lấy con E250, CHẲNG MAY nó lại có con DVD phía trước, năm hết tết đến e mua cái DVD Thúy Nga 104 để xem, nhưng cứ mỗi lần chạy trên 5km/h là cái DVD nó lại mất hình ---> e có đọc hướng dẫn thì có biết là để ko làm mất tập trung của lái xe nên Mer nó setup cái này. Vậy có cách nào setup lại để DVD vẫn hiện hình khi chạy trên 5km/h ko ạ ( cái này là để người ngồi cạnh xem, chứ e nhất quyết ko xem, em thề). Mong các bác chỉ dùm
Cái này ở SG làm 1 phát là xong.

beefburger

Xe tăng
Cái này ở SG làm 1 phát là xong.
Em thì lại nghĩ khác anh ạ, thực ra cắm máy setup phát là xong nhưng cái gì họ đã cho nó là AN TOÀN thì nên để yên như thế, em kể câu chuyện của chính em luôn đến giờ nghĩ lại em vẫn sợ run người:
cách đây 3,4 năm hôm đó em lái con Santafe của cậu bạn đi SƠN LA, đường xa có 2 anh em nên hết chuyện lại nhạc nghe cho đỡ buồn. Đến cung đường đèo Ràng đèo Gió em thì đang lái xe thằng bạn ngồi cạnh thì xem đĩa tự dưng nó kêu lên : Ôi MỊ CÁI ĐÙI CÒN NÀY NHÌN NGON CHỈ MUỐN CẮN CHO PHÁT ( là cái con trong DVD ấy ạ) Em nghe nó nói thế vậy là quay ngay mắt qua nhìn dù cả chặng đường dài em chả quan tâm nó xem gì. Tự dưng thằng bạn lại kêu lên ỐI ỐI ÔNG ƠI VỰC KÌA, em vội nhìn lên thì chỉ còn tích tắc em phi mị xe xuống vực sâu đến cả vài trăm mét chỉ vì vài giây sao nhãng, em chỉ kịp đánh lái rồi bẻ xe vào lề rồi xuống thở hổn hển.
Từ đó em cạch, cạch luôn cả nghe khi em đi đèo dốc ạ, sợ thấy ông bà ông vải luôn, hôm đó mà thằng bạn không kêu thì thôi coi như đi luôn.

Mazda 929

Xe điện
Các cụ bàn tán xôn xao quá! Có cụ nào biết em s320 - 95 có tính năng gì hay ho ko ạ!8->

tienhn

Xe máy
Cám ơn bác đã tư vấn, vậy với kinh nghiệm đã có bác có thể hướng dẫn cho anh em các tính năng mà bác đã cài đặt được không. Thanks

tienhn

Xe máy
Xe glk mở đc bình thường bác ơi. Nên em thấy khi xe đang chạy mà người ngồi sau tí toáy cái lẫy mở cửa thì nguy hiểm quá (Hai cửa sau của glk ko có nút bấm đóng/mở như cửa lái và cửa phụ). Em nghĩ là muốn mở phải có sự can thiệp của người lái xe thì mới an toàn chứ nhỉ. Ko biết có setup lại đc ko?

rx8nz

Xe buýt
Các cụ giữ nút # và nút * và phím "hang up" "kết thúc cuộc gọi" nó sẽ hiện ra 1 cái menu.

C.k

Xe buýt
Bác ra cỗ minh khôi, long thịnh.....thề một phát + khoảng mấy trăm $ là xem vù vù ngay

26net

Xe máy
em mới mua e300 mà nhiều chức năng, nhiều nút bấm quá các cụ chỉ em cơ bản 1 cái nhé. thank các cụ mợ

babybk

Xe máy
ùi, thanks bác nhiều. Nhiều khi đi xe nhưng e cũng chưa biết hết tính năng của nó

beox2

Xe máy
ngoài các tính năng mà các bác đã nói thì em đây thêm 1 y nữa là: các đời xe có vòi phun rửa đèn,các bác làm như sau:bật đèn pha cưỡng bức lên sau đó ấn vào cần gạt mưa 10 lần,chức năng này rất thuận tiện khi các bác đi trời mưa,đèn bị bẩn...
Chỉ cần bấm 3 lần thui kụ ợ

beox2

Xe máy
Các kụ cho e hỏi cách kết nối iphone vào xe GLK để nghe nhạc. Thỉnh thoảng mượn xe ông già nghe toàn Anh Thơ, chèo ... (:|buồn ngủ lắm ah!ne xin đa tạ^:)^ ^:)^