Thảo luận Các tính năng ít được biết của xe bạn

Kientrucsu

Xe tải
Vụ hạn chế tốc độ và bỏ chân ga các Cụ làm thế này:
Ấn cần nhỏ trước vô lăng khi thấy đèn và chọn tốc độ tối đa, sau đó ấn vào tắt đèn đi
Như vậy là đã hạn chế đc tốc độ tối đa
Còn bỏ chân ga:
Các Cụ chỉ đạp ga đến gần tốc độ mình muốn duy trì (tốc độ tối đa đã bị hạn chế) sau đó bỏ chân ga và gạt cần nhỏ về bên trái giữ khoảng 3 giây thả ra là OK
Nếu muốn tăng tốc hơn hoạc giảm đi chút ít, các Cụ gạt theo dấu +, - bao giờ thấy tốc độ ưng ý thì thôi!

Còn vụ vượt xe, các Cụ cho e hỏi làm thế nào?
Vì em gạt cần số về trái thì nó về số 1 luôn mà gạt phải thì k thấy gì
Gạt phải chỉ là ép chuyển số sơm thôi.
Thks các Cụ!

namkhuestar

Xe tải
Vụ hạn chế tốc độ và bỏ chân ga các Cụ làm thế này:
Ấn cần nhỏ trước vô lăng khi thấy đèn và chọn tốc độ tối đa, sau đó ấn vào tắt đèn đi
Như vậy là đã hạn chế đc tốc độ tối đa
Còn bỏ chân ga:
Các Cụ chỉ đạp ga đến gần tốc độ mình muốn duy trì (tốc độ tối đa đã bị hạn chế) sau đó bỏ chân ga và gạt cần nhỏ về bên trái giữ khoảng 3 giây thả ra là OK
Nếu muốn tăng tốc hơn hoạc giảm đi chút ít, các Cụ gạt theo dấu +, - bao giờ thấy tốc độ ưng ý thì thôi!

Còn vụ vượt xe, các Cụ cho e hỏi làm thế nào?
Vì em gạt cần số về trái thì nó về số 1 luôn mà gạt phải thì k thấy gì
Gạt phải chỉ là ép chuyển số sơm thôi.
Thks các Cụ!
Cụ xem lại cái đo đỏ chứ, bình thường thì gạt cần số sang trái 1 cái thì giảm 1 số so với số tự động đang chạy, nếu đang ở số 2 thì mới về số 1

Kientrucsu

Xe tải
Vâng có thể đúng vì khi em thử thì không giám đi nhanh
Và khi gạt sang thì về số 1 luôn
E sẽ thử đi nhanh hơn
Cám ơn Cụ!
Nhưng Cụ chủ bảo khi vượt xe thì tối ưu?
E không hiểu!

philongn2

Xe tải
CỤ nào có tài liệu hướng dẫn Mer E200 đời 2007 cho em xin với ah , mới chơi Mer còn nhiều bỡ ngỡ quá ạ !

HitbonGLC

Đi bộ
Chào các cụ, các bác. Em mem mới tò tí te.
Đọc hết 19 trang của thớt này thấy thật thú vị. Em đã dùng 2 đời M rồi nhưng nay mới biết hết đến tận chức năng mở tất cả, đóng tast cả cửa kính cùng lúc. Trước em biết Bim có chức năng này, khi chuyển M em hỏi mãi mà chưa ai biết. Rất cám ơn các cụ.

Tuy nhiên cho em hỏi, muốn cài đặt ... Mấy chức năng gì gì đó ... Có phải tháo táp lô không ạ ? Em ngán mấy ông thợ tháo ra lắp vào sau 1 thời gian đi nó xòng xọc ra j ?

Hỏi vui câu nữa : làm thế nào để hạn chế mất gương ạ ? Em 1 năm mất mấy lần, bảo hiểm đền nhiều chán quá, năm nay nó tăng phí của em lên 1,5 lần năm ngoái, hix

tranquoctoan

Xe tải
Mấy chức năng này có trong xe rồi tuy nhiên có thể nhà sản xuất , mecedes vn hoặc us, chưa active do một vài lý do. Đc có thể đến đailj lý hoặc vài gara ở hn để active lên bằng máy tính. Xe E200k w212 thì cũng có nhiều thứ để nghịch rồi.

hoang_auditor

Xe tải
e mới lấy con E250, CHẲNG MAY nó lại có con DVD phía trước, năm hết tết đến e mua cái DVD Thúy Nga 104 để xem, nhưng cứ mỗi lần chạy trên 5km/h là cái DVD nó lại mất hình ---> e có đọc hướng dẫn thì có biết là để ko làm mất tập trung của lái xe nên Mer nó setup cái này. Vậy có cách nào setup lại để DVD vẫn hiện hình khi chạy trên 5km/h ko ạ ( cái này là để người ngồi cạnh xem, chứ e nhất quyết ko xem, em thề). Mong các bác chỉ dùm

namkhuestar

Xe tải
e mới lấy con E250, CHẲNG MAY nó lại có con DVD phía trước, năm hết tết đến e mua cái DVD Thúy Nga 104 để xem, nhưng cứ mỗi lần chạy trên 5km/h là cái DVD nó lại mất hình ---> e có đọc hướng dẫn thì có biết là để ko làm mất tập trung của lái xe nên Mer nó setup cái này. Vậy có cách nào setup lại để DVD vẫn hiện hình khi chạy trên 5km/h ko ạ ( cái này là để người ngồi cạnh xem, chứ e nhất quyết ko xem, em thề). Mong các bác chỉ dùm
Ô, hiện đại thế nhể, mà hiện đại quá hóa bực mềnh, hehe...

Merc C

Xe tải
Các bác cho em hỏi cách sử dụng parking guidance trên c 2012, em ngồi tỉ mẩn ấn linh tinh mà chưa được.~X(
Trước e hay nghịch nhưng lâu quên rồi, nói đại khái thế này ạ:
Cụ đi với tốc độ thấp 5-10km/h j đấy (chế độ mặc định là P ON, off thì ko tác dụng), PG chỉ áp dụng cho đỗ song song vỉa hè, nghĩa là nằm giữa 2 xe đỗ ngang. Ví dụ vị trí 1 có 1 xe, vị trí 2 trống, vị trí 3 có 1 xe thì cụ cho xe chạy qua từ đầu xe 1 đến đầu xe 3, PG sẽ scan khoảng cách, nếu thấy khoảng trống vị trí 2 vừa thì táp lô hiện lên chữ P và mũi tên chỉ. Hình như nó sẽ hỏi "ông đỗ vào đây à?", cụ ấn OK thì sẽ hiện ra hướng dẫn, hình mô phỏng vô lăng hiện ra, cụ cứ theo thế mà vần. Đỗ xong cụ xem lại có biển cấm đỗ cấm dừng ko rồi hãy khóa xe, nhớ giữ cho đường thông hè thoáng cụ nhé :o)

nguyenvantan

Đi bộ
bẩm các cụ cho em hỏi e co con xe E240 đời 2005 mà trước nó co tinh năng khi tắt máy thì nghế lùi lại e co đánh đi mấy xưởng ngoài rui nhưng k được thợ ở đó cài đủ mọi thứ nhưng cung k được mà thợ o đó lại bảo k sao cả vì khi họ ngồi trẽn xe thi lại được ma e ngồi thì k dược là sao
mong các cụ giúp em

Kientrucsu

Xe tải
Cái đó đơn giản mà Cụ.
Cụ vào chọn chế độ là được mà
1 – Chỉ nâng Vô lăng
2 - Nâng Vô lăng và lùi ghế lại
3 – Không gì cả
Cụ đưa vào Gara bảo họ làm cho bao giờ được thì thôi mà
Nếu k đc trắc lại Die cái gì đó
Mà Cụ tìm Gara nhiệt tình tý.
Chúc Cụ lái xe an toàn

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Trước e hay nghịch nhưng lâu quên rồi, nói đại khái thế này ạ:
Cụ đi với tốc độ thấp 5-10km/h j đấy (chế độ mặc định là P ON, off thì ko tác dụng), PG chỉ áp dụng cho đỗ song song vỉa hè, nghĩa là nằm giữa 2 xe đỗ ngang. Ví dụ vị trí 1 có 1 xe, vị trí 2 trống, vị trí 3 có 1 xe thì cụ cho xe chạy qua từ đầu xe 1 đến đầu xe 3, PG sẽ scan khoảng cách, nếu thấy khoảng trống vị trí 2 vừa thì táp lô hiện lên chữ P và mũi tên chỉ. Hình như nó sẽ hỏi "ông đỗ vào đây à?", cụ ấn OK thì sẽ hiện ra hướng dẫn, hình mô phỏng vô lăng hiện ra, cụ cứ theo thế mà vần. Đỗ xong cụ xem lại có biển cấm đỗ cấm dừng ko rồi hãy khóa xe, nhớ giữ cho đường thông hè thoáng cụ nhé :o)
Hịn thật nhỉ, đúng là đẳng cấp, bao giờ mới có Mer để đi đây

mazda626

Xe buýt
Cái đó đơn giản mà Cụ.
Cụ vào chọn chế độ là được mà
1 – Chỉ nâng Vô lăng
2 - Nâng Vô lăng và lùi ghế lại
3 – Không gì cả
Cụ đưa vào Gara bảo họ làm cho bao giờ được thì thôi mà
Nếu k đc trắc lại Die cái gì đó
Mà Cụ tìm Gara nhiệt tình tý.
Chúc Cụ lái xe an toàn
Cụ cho nàh cháu hỏi, cái này thì Setup ở đâu hả cụ??vào phần nào để setup được cái này ợ??

Kientrucsu

Xe tải
Bạn ấn vào nút menu bên trái cho hiện ra ....for 3sec rồi ấn mũi tên, hiện ra bảng, bấm dấu để chọn vào Convenience, ấn mũi tên, hiện ra bảng off, Steer.Col..., St.col+seat , ấn - chọn St.col+..., ấn mũi tên bao giò ra ....for 3sec rồi ấn menu trở về màn hình Cụ muốn là xong.

mazda626

Xe buýt
Bạn ấn vào nút menu bên trái cho hiện ra ....for 3sec rồi ấn mũi tên, hiện ra bảng, bấm dấu để chọn vào Convenience, ấn mũi tên, hiện ra bảng off, Steer.Col..., St.col+seat , ấn - chọn St.col+..., ấn mũi tên bao giò ra ....for 3sec rồi ấn menu trở về màn hình Cụ muốn là xong.
Thank cụ nhiều nhiều..