Các tiến hiệu giao tiếp bằng nháy đèn pha

xetai_hn

Xe hơi
Em thường xuyên nháy đèn khi chạy đêm và chờ đợi xe ngc chiều nháy lại. Điều đó cho em biêt lxe ng chiều ko có dấu hiệu ...buồn ngủ[-O<

TOMBM

Xe buýt
Em thường xuyên nháy đèn khi chạy đêm và chờ đợi xe ngc chiều nháy lại. Điều đó cho em biêt lxe ng chiều ko có dấu hiệu ...buồn ngủ[-O<
Em cũng áp dụng cách này, đặc biệt là nhìn từ xa thấy xe ngược chiều có dấu hiệu lấn làn.

tùng bách

Xe máy
Cụ sai rồi, Cụ thử vượt mà nháy đèn thôi xem xxx nó có thừa cơ cắn cụ ko :))
Cái này thì cụ có khi xem lại luật giao thông nhé, luật quy định là khi vượt thì có báo hiệu bằng còi hoặc đèn (đèn ở đây không quy định là phải dùng đèn xi nhan đâu cụ ạ), thế cho nên cụ không thích thì cứ không thích thôi, còn người ta xin vượt đúng luật mà mãi mới vượt được, lên người ta rà phanh là còn lịch sự đấy, chứ phải cái cụ gì gì cụ ý còn vác súng ra bem cơ :D
Trích điều 14, mục 1: Xe xin vượt phải có báo hiệu bằng đèn hoặc còi; trong đô thị và khu đông dân cư từ 22 giờ đến 5 giờ chỉ được báo hiệu xin vượt bằng đèn.

Dqlong

Xe tăng
Cụ sai rồi, Cụ thử vượt mà nháy đèn thôi xem xxx nó có thừa cơ cắn cụ ko :))
Em đố xxx dám cắn em đấy, cụ cứ yên tâm mà vượt như vậy nhé. Luật người ta đưa ra có phải để chơi đâu, mình làm đúng luật thì không việc gì phải sợ ai cả cụ ạ. Cụ cứ giải thích đúng, còn cái kiểu dùng đèn xi nhan khi vượt, thậm chí là dùng đèn báo khẩn cấp để đi thẳng ở ngã tư chỉ là sự sáng tạo của dân mình thôi, không có giá trị pháp lý đâu nhé.

nanvel20

Xe tải
Em toàn dùng pha:
1. Cần xe đối diện nhường đường em nháy 1 phát.
2. Vượt em xin nhan trước, đá pha 2 phát, bắt đầu vượt em còi 2 phát.
3. Đá pha 1 lần cho xe đối diện hạ pha, chưa dc em đá thêm 2 phát nữa. Vẫn chưa thì em cũng lên pha luôn.

tuan_hust

Xe hơi
Em tưởng quy tắc chung là thằng nào nháy trước thì thằng kia phải nhường đường chứ nhể :))
Em đi đêm thì vẫn để cốt, thỉnh thoảng vẫn nháy pha lên mà các cụ bảo là dở hơi nháy lung tung ấy, nhưng em mắt cận nên phải nháy lên để nhìn đường các cụ ạ, không thì tối lắm chả nhìn thấy gì, nhất là lúc xe đối diện đang đi qua chói lắm. Quá nguy hiểm ấy ạ

vip tien sinh

Xe ngựa
Nháy pha là xin vượt, ai nháy trước là được nhường đường. Phải không các cụ?

tungfun

Xe máy
Nháy pha là xin vượt, ai nháy trước là được nhường đường. Phải không các cụ?
Cũng tùy cụ ạ, mình nháy mà xe ko nhường thì mình nhường lại ngta. Nhanh 1s chậm cả đời cứ bình tĩnh cụ nhé

tungfun

Xe máy
Đôi khi ban ngày thấy xe ngược chiều mà ngoái đầu đi chỗ khác ngắm gái cũng phải nháy cho quay đầu lại cụ ạ

haidongtay

Xe điện
Cái này là tùy người lái mà cụ.

à, nhân tiện cái nháy đèn xin vượt này, em kể luôn chuyện mấy bác..xin vượt trên đường mà em rất là không thích.
1- Xin vượt bằng cách bật pha, để xe đi trước bị chói
2- Xin vượt mà cứ đá pha loạn xị, trong khi xi nhan không bật.
3- Dí sát mít rồi còi ầm ĩ, trong khi xi nhan không bật.
4- (2) (3) sau khi vượt được thì tỏ ra rất hả hê, vượt lên rồi chèn lại xe em, hoặc...rà phanh đi chậm =)).
- Xin vượt đã nháy pha 1 cái nhưng bác còn đang bận buôn điện thoại nên bác không cho vượt.
- Đợi bác buôn điện thoại lâu quá nên nháy liên tục để bác biết em đằng sau muốn vượt.
- Em xin bác vượt chứ em có chuyển làn đâu mà em phải xi nhan,hay em bật đèn gầm bác nhé.
- Có điều này em muốn nhắc nhở bác,khi bác có điện thoại đề nghị bác đi sát về phía bên phải,chạy tốc độ an toàn.Xin vượt xe bác sử dụng còi hoặc nháy pha nhé,bác đừng dùng xinhan hay đèn gầm,sương mù để xin vượt mặc dù luật chỉ bảo bật đèn bác nhé.
- Khó khăn quá bác hỏi bác Google với nội dung : sách hướng dẫn sử dụng xe....(....) là nhãn hiệu xe của bác.

crawdrv

Xe đạp
Xi nhan chỉ để vượt khi phải chuyển làn xe, còn trên cùng làn thì chỉ cần nháy đèn passing là ok

robeo1958

Xe điện
#6 rồi mà chưa rõ ngô khoai chứng tỏ chuyện nháy đèn pha chả có ý nghĩa riêng biệt nào hết. Chỉ là gây sự chú ý để thực hiện các thao tác khác :D:D:D

LE HUY

Xe hơi
Xe cụ đẹp em cũng xin một " Nháy"

octom

Xe máy
Hihi. E để ý là nếu có xe nháy đèn xin vượt, e ko cho vượt (vì ko để ý) thì kiểu giề e cũng lãnh cái liếc xéo khi xe kia buộc vượt phải!:-"

thichsieuxe

Xe máy
nháy pha một cách có văn hóa là sự tôn trọng. em đi đg thấy buổi tối, thấy rất nhiều xe máy đi ngược chiều, nhất là các mợ cứ chưng pha vào mặt m, mình nháy vài lần mà ko chịu hạ hoặc ko biết, rồi có ông đằng sau xin vượt bằng cách phang pha chói mặt kinh khủng.

Phong Elegants

Xe máy
Cũng cần thời gian để mọi người điều chỉnh thái độ ứng xử các cụ nhờ. :

Tuan 678

Xe tải
Đối với xe ngược chiều đang bật đèn pha thì nháy đèn có nghĩa như sau:
+ Nháy 1 phát nghĩa là: Anh gì ơi, anh hạ cái đèn pha xuống hộ cho em đỡ chói với
+ Nháy 2 phát nghĩa là: Anh xem lại cái đèn pha của anh đã hạ xuống cos chưa thế
+ Nháy 3 phát nghĩa là: MK, thằng kia nó đi xe bất lịch sự thế nhỉ
+ Nháy loạn xạ: Thằng này, mày không biết luật giao thông à ?
+ Bật pha lên: Mày tưởng mình nhà mày có pha à
Chuẩn cụ. Cháu cũng phang như vậy

Dg494

Đi bộ
Nháy fa là để anh khác trên đường biết mình muốn gì, nhưng hiểu được mình muốn gì là tùy thuộc vào các anh ấy có hiểu được mình muốn gì hay không! Rối các cụ nhỉ

Chauhb

Xe hơi
Website
www.yuko.eu
Em thấy cái vụ nháy đèn này nó thế nào ý lắm lúc chỉ mỏi tay mình chứ ko có tác dụng nói tóm lại cái phần thi lý thuyết đc đặc cách hay sao ấy các cụ nhỉ

Chauhb

Xe hơi
Website
www.yuko.eu
Cũng lan man các cụ nhỉ thôi cứ học luật thế nào ta đi như vậy chúc các cụ ngủ ngon