Các tiệm sửa xe máy uy tín tại Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

cogaichandat

Đi bộ
Website
lecharme.com.vn
Đâu dám chém...mình chỉ là coppy paste từ chủ tiệm cái địa chỉ, còn thì mình cảm thấy sao thì viết vậy thôi!:P

nickname

Xe buýt
Em có FX125 đời 2002 thì đi sửa ở đâu được nhỉ. Xe thì ko có vấn đề gì. chỉ ghét mỗi cái đèn tối như "Chị dậu". đi đêm chỉ sợ tông vào người đi bộ.
Đèn tối thì bác đem qua tiệm sửa xe nào chả sửa được?

huangyueshi2031

Xe hơi
Đèn tối thì bác đem qua tiệm sửa xe nào chả sửa được?
b/c cụ là qua khoảng 5 cái "tiệm sửa xe nào chả sửa được". Nhưng kết quả là: đèn có sáng hơn nhưng cháy bóng liên tục (chỉ dc vài hôm là tèo), chảy cả nhựa đui
Do đó mới lên hỏi kinh nghuyệt các cụ, hik

windmaster

Đi bộ
Mình rì viu Mototech 135 Kim Ngưu nhé. Khách quen sửa 2 năm gần đây nhưng dịch vụ càng ngày càng chán. Có điều hòa wifi nhưng hóa ra chém vào giá hết. Mình thay acquy 1 tgian ngắn 1 năm đã chết thì kêu do mình đen, xong cũng chả khắc phục gì. Hỏi thay còi xe thì báo giá hơn trăm, giá thay acquy vài loại thấp nhất Habaco cũng báo gần 250k. Mình quá chán dịch vụ nên ko thay nữa. Hỏi thăm ae ra thử Tuấn 24 Hàm Long : còi Thái full box 80k, acquy y hệt 180k. Chưa kể thợ ở 135 Kim Ngưu giờ có xu hướng : THAY MỚI chứ ko KHẮC PHỤC

thanghn81

Xe hơi
Gần nhà em có tiệm chuyên sửa các dòng xe phân khối lớn rất có uy tín (e thấy đông khách lắm). Tên cửa hàng Mão Huế. Địa chỉ 62 - Phố Vĩnh Hưng - Hoàng Mai - Hà Nội.

CHỐT

Xe tải
GIA SƠN 99 Giảng Võ Đông quá mà thái độ phục vụ không tốt, tư vấn không rõ ràng kiểu thích thì sửa không thì thôi. Sửa thì hầm bà lằng từ xe thồ đến xe PKL không biết chất lượng thế nào vì em chế mỗi cái Phanh đĩa sau cho Su

eparch

Xe buýt
GIA SƠN 99 Giảng Võ Đông quá mà thái độ phục vụ không tốt, tư vấn không rõ ràng kiểu thích thì sửa không thì thôi. Sửa thì hầm bà lằng từ xe thồ đến xe PKL không biết chất lượng thế nào vì em chế mỗi cái Phanh đĩa sau cho Su
E chưa sửa ở đây lần nào :(

caodan

Xe đạp
Em xin đóng góp:
Tiệm sửa xe của Thành ở Cao Bá Quát, đối diện công ty môi trường đô thị.
Em là khách ở đây ngót ngét 10 năm roài. Em rất hài lòng về chất và divu, nhưng mỗi tội hơi đông nên nhiều khi phải để xe ở lại.
Bác này sửa cả ga lẫn số, đều tốt cả.
Thành: 0903286644
Tôi cũng theo chỉ dẫn các bác đến đây vài lần và có nhận xét:

- Bác này kỹ thuật tốt, tay nghề ổn, ai cần biết kỹ thì giải thích có chuyên môn, không sửa hoặc thay những thứ còn dùng được;
- Bác không thích bảo dưỡng xe đơn thuần, hình như việc này mất thời gian, tốn công mà thanh toán không nhiều xiền;
- Xe cà tàng, loại giá trị nhỏ phải sửa, hoặc thay thế nhũng thứ giá trị ít thì bác không thích làm, thường phân tích theo hướng dùng tạm vẫn được, đỡ phí tiền; Xe lạ đi qua muốn sửa lặt vặt thì bác nói bận, hoặc khi khác quay lại (cái này là do khi chờ sửa tôi chứng kiến);
- Khách hàng muốn sửa thêm mà bác không thích nhận thì bác lấy lý do phải đi mua phụ kiện lâu nếu chờ được thì chờ (thường 45' - hơn 1 tiếng), thông thường ít khách chờ được.

- Ở đây có 3 chú thợ, chú thứ nhất cao to lớn hơn cả, tính tình lạnh nhạt, chú thứ 2 nhỏ hơn chú thứ nhất, thái độ rất hỗn láo, chú thứ 3 người nhỏ hơn cả, rất ngoan, sửa tốt, nhiệt tình.
Một lần tôi đến sửa gặp chú thứ 2 mà ức mãi: tôi có hỏi chú về kỹ thuật xe, chú không trả lời, mặt lạnh tanh, khinh khỉnh, lúc đầu tôi không để ý thái độ, nên tôi có hỏi thêm vài câu nữa, chú đang làm xe thì trừng mắt nói bằng giọng dọa nạt "có sửa không mà hỏi lắm thế?", tôi bất ngờ quá và tức, nhưng thấy xe đang dở dang nên đành nhịn bồ hòn để cho xong việc, trong lòng ấm ức. Lúc sau bác Thành đến (thường bác uống cafe sáng, đến 9h30-10h mới đến cửa hàng), tôi chỉ nói mát "lúc nãy muốn hỏi về kỹ thuật một tý mà khách hàng bị quát vào mặt, sợ quá đi mất", bác Thành chống chế, nói át đi "do làm vất vả nên sinh cáu gắt" rồi sau đó Bla bla... kể chuyện nhiều người bức xúc còn đánh nhau, đâm chém, giết người, ......... Đến đây tôi nản luôn.

Thời gian đầu tôi chỉ để ý đến xe, sau này quan sát kỹ hơn tôi rút ra được những nhận xét như trên.

Vài lời tâm sự, mong các bác nén đá nhẹ tay.

ricer

Xe hơi
64 trang em không gặm hết ngay, mà cần sửa xe LX125ie ngay ngày mai cho gấu. Các bác vespa cho em cái địa chỉ vàng với. Tks all

dallsirz

Đi bộ
oánh dấu khi nào xế hỏng qua sửa :P

baxa_toi

Xe máy

- Bác này kỹ thuật tốt, tay nghề ổn, ai cần biết kỹ thì giải thích có chuyên môn, không sửa hoặc thay những thứ còn dùng được;
- Bác không thích bảo dưỡng xe đơn thuần, hình như việc này mất thời gian, tốn công mà thanh toán không nhiều xiền;
- Xe cà tàng, loại giá trị nhỏ phải sửa, hoặc thay thế nhũng thứ giá trị ít thì bác không thích làm, thường phân tích theo hướng dùng tạm vẫn được, đỡ phí tiền; Xe lạ đi qua muốn sửa lặt vặt thì bác nói bận, hoặc khi khác quay lại (cái này là do khi chờ sửa tôi chứng kiến);
- Khách hàng muốn sửa thêm mà bác không thích nhận thì bác lấy lý do phải đi mua phụ kiện lâu nếu chờ được thì chờ (thường 45' - hơn 1 tiếng), thông thường ít khách chờ được.

- Ở đây có 3 chú thợ, chú thứ nhất cao to lớn hơn cả, tính tình lạnh nhạt, chú thứ 2 nhỏ hơn chú thứ nhất, thái độ rất hỗn láo, chú thứ 3 người nhỏ hơn cả, rất ngoan, sửa tốt, nhiệt tình.
Một lần tôi đến sửa gặp chú thứ 2 mà ức mãi: tôi có hỏi chú về kỹ thuật xe, chú không trả lời, mặt lạnh tanh, khinh khỉnh, lúc đầu tôi không để ý thái độ, nên tôi có hỏi thêm vài câu nữa, chú đang làm xe thì trừng mắt nói bằng giọng dọa nạt "có sửa không mà hỏi lắm thế?", tôi bất ngờ quá và tức, nhưng thấy xe đang dở dang nên đành nhịn bồ hòn để cho xong việc, trong lòng ấm ức. Lúc sau bác Thành đến (thường bác uống cafe sáng, đến 9h30-10h mới đến cửa hàng), tôi chỉ nói mát "lúc nãy muốn hỏi về kỹ thuật một tý mà khách hàng bị quát vào mặt, sợ quá đi mất", bác Thành chống chế, nói át đi "do làm vất vả nên sinh cáu gắt" rồi sau đó Bla bla... kể chuyện nhiều người bức xúc còn đánh nhau, đâm chém, giết người, ......... Đến đây tôi nản luôn.

Thời gian đầu tôi chỉ để ý đến xe, sau này quan sát kỹ hơn tôi rút ra được những nhận xét như trên.

Bác hiền quá đấy. Phải em thì bye bye. Không sửa chỗ này thì chỗ khác. Thời buổi này cơ chế thị trường rồi.

emngheo

Xe hơi
em mạn phép khai báo địa chỉ cửa hàng Hiệp-Ban số 609 phố Trương Định ạ
các dòng xe 2 bánh qua đấy ko phải nghĩ ạ :)

mentinh

Xe hơi

Bác này chuyên bắt bệnh và sửa nhưng ca khó, e có con et4 đời đầu tiên của et, bị bệnh ga lên bị hụt hơi.ko lên dc,ra gặp bác này bác ý chỉnh 1 tý lại chạy ngon

dvh2806

Xe tăng
64 trang em không gặm hết ngay, mà cần sửa xe LX125ie ngay ngày mai cho gấu. Các bác vespa cho em cái địa chỉ vàng với. Tks all
đối diện tr Ngô sĩ Liên,phố Hàm Long ấy
nhiều cụ cg comment rồi đấy

GiaBao2014

Xe máy
Trần Minh ở cổng Bộ Công An 47 Phạm Văn Đồng bác nhé. Chuẩn luôn! Nhất là về côn và láp

honglong1

Xe điện
Các cụ có biết chỗ nào lắp ốc bảo vệ heo dầu không?

Trạng thái
Thớt đang đóng