Các tiệm sửa xe máy uy tín tại Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

beo2917

Đi bộ
Có cụ nào biết chỗ chuyên sửa về uốn nắn không ag, con RC 2010 của em vừa bị tai nạn, h đang có vấn đề về bộ càng và cổ. Muốn đi sửa quá nhưng mà k biết chỗ nào uy tín để sửa.
Cụ nào biết chỗ chỉ em với, chứ h đi không dám bóp phanh trước, sợ gãy cổ xe :-<.

Dũng DGVN

Xe tải
Em hay sửa ở đó vì tiện đường. Giá nói chung là cao vì phải bao cả tiền wifi, trà đá, máy lạnh và các nữ nhân viên phục vụ nữa.
Thợ thì trình độ không đồng đều, có chú ngon có chú lởm, thiên về thay đồ nhiều hơn là sửa chữa, bắt bệnh nhiều khi rất linh tinh. Được cái là thái độ nhã nhặn, không chửi nhau với khách bao giờ. Bảo hành uy tín đến mức khách quay đi quay lại sửa một bệnh 4-5 lần vẫn không kêu ca, tận tình phục vụ.

Tổng kết lại là chỗ đó nên sửa những bệnh phổ thông thôi. Việt Á Nguyên Hồng có vẻ chịu khó sửa hơn là thay đồ.
Vâng Cụ nói đúng ý em, vào là nó kêu xe chảy xăng, côn yếu hoặc Hú, em thì cứ nói xe Hú vì nó tốt thế là chúng nó tịt luôn, phục vụ thì nhiệt tình nhưng thợ lởm lắm. Có mỗi chế chảy xăng mà em qua làm đến mấy lần ko xong, chán chả buòn nói .

Vì đa chót còn bảo hành và sử nhiều đồ nên mới tiếc mà quay lại, nếu biết có chỗ nào làm uy tín thì em mang ra luôn cho được việc.

Cụ nói đúng ý em nên em bức xúc với của hàng này lắm ah

Chắc em phải cạch nó ra mất, may mà chưa để Viẹt á đại tu máy móc hihi

Tks Cụ

mimaxjsc

Xe tải
Website
mimax.edu.vn
Hôm trước E bảo dưỡng con Vespa cho vợ ở Xuân Cầu hết 3,3 củ. Lần sau E ra chỗ khác, lót dép hóng ợ!

mxm

Xe hơi
Khu Thanh Xuân, Hà Đông sửa xe SH ở đâu ổn hả các cụ?

hdanhbka

Xe đạp
Bảo dưỡng sửa chữa xe 2 thì ok nhất ở đâu nhỉ các bác? Tkss

abs70

Xe hơi
Mình có con Honda CM đang bị mấy vẫn đề liên quan đến máy, mà chưa biết sửa ở đâu cho yên tâm. Nhờ các bác tư vấn ạ? Mình khu vực Thanh Xuân - Hà Đông hoặc Tây Hồ ạ.

Chelski

Xe điện
bác nào sửa Piagio thì đưa đén Hoàn B11 kim liên làm cũng ổn

huienpham

Đi bộ
Em ở khu Cầu Giấy, ngay sau Đh Thương Mại, quán tốt thì em chưa biết nhưng quán đểu thì e bị dính rồi, 1 là quán Quốc Trung Motor ngay chỗ ngã 4 cổng sau Đh Thương Mại, xe bị chảy xăng em mang ra thì bị nó đôn cho một 1 miếng vỏ lon redbun vào chế rồi lấy 110k rồi nó dọa dẫm bảo kiểm tra thấy xe em nhiều cái hỏng rồi thay đi không có đi nguy hiểm, em là con gái, mới đi xe một thời gian ngắn, chả hiểu biết gì xe cộ nên đồng ý sửa, thay, giờ biết rồi thì thấy ngu thật, nó thay lọc gió 190k, bugi 140k, dầu máy 85k với rửa xe tổng cộng 530k, phốt lần 1. Lần 2, chế lại bị chảy xăng e mang đi quán khác, đây là quán nằm trên con đường đi tắt ra bến xe Mỹ Đình qua xóm Đồng Bát - e k nhớ tên, nó nằm gần cái đình hay chùa mà cạnh đó là 1 bãi rác,1 cái chợ nhỏ ở đấy, có 2 quán nằm sát nhau, đi theo chiều từ chợ xuống thì có một quán thẳng mặt, một quán bên tay phải, e thay ở quán bên tay phải, bị lắp cho chế 100 thay chế 110 nói không làm sao cả, không ảnh hưởng gì hết, thế mà sau đó nó lại chảy sạch xăng, e điên quá quay lại cãi nhau, mắng nó um cả quán, nó nói chế của em đem bán đồng nát rồi! Nó chạy vào tháo từ xe nó ra 1 cái chế khác thay cho em, lần này em mang ra CH chính hãng kiểm tra thì anh thợ nói vẫn là chế 100 thôi, chạy tạm cũng đc. Giờ biết bắt đền sao được nữa. Định quay lại tiếp mà nghĩ cứ để nó tháo ra tháo vào thì hỏng hết cả xe lại nữa nó lại táy máy luộc mấy cái nữa trong khi e không biết gì, chỉ muốn cho 1 vòng hoa trước cửa nhà nó thôi.

bố Bia

Xe hơi
có 1 tiệm ở đặng tiến đông. chủ tên là hải. mà cháu k nhớ địa chỉ cụ thể

huienpham

Đi bộ
Các bác cho e hỏi e chạy con wave110 thái, hôm rồi sau khi đổ xăng về nhà để xe dựng chân chống giữa, khoảng 2 tiếng e chạy xuống nhà thấy mùi xăng quá kiểm tra thấy chỗ bộ chế có xăng nhỏ giọt, e khóa xăng vào phi xe ra thợ, các bác ấy phán luôn đóng lại kim cối gì gì ấy e gà không biết gì thấy rò rỉ xăng nguy hiểm đến tính mạng (hehe e được cái sợ chết) thế là làm luôn, thấy bác thợ tháo chế ra bảo chờ 1 tý, mang đi khoảng 1 tiếng mang về lắp lại rồi lấy e 180k, lân la chém gió mấy bác thợ ở đấy bảo thay chế liên doanh chạy không sướng giá khoảng 350k, chế xịn thì đăt mà ít hàng?? các bác Pro chỉ bảo thêm giúp e, liệu e có bị cò quay không nhỉ, và chế của wave110 thái giờ rổ giá thế nào???
Cảm ơn các bác trước!
Hôm trước em theo ông anh họ đi xuống tít Lĩnh Nam vào gặp ông thợ quen của anh ấy thì được bảo chế 110 hàng linh tinh tầm 250k đến 360k, theo xe giá 500k, ra TT Honda thì nói chế mới, xịn thay 700k.

SanePoker

Xe máy
Em ở khu Cầu Giấy, ngay sau Đh Thương Mại, quán tốt thì em chưa biết nhưng quán đểu thì e bị dính rồi, 1 là quán Quốc Trung Motor ngay chỗ ngã 4 cổng sau Đh Thương Mại, xe bị chảy xăng em mang ra thì bị nó đôn cho một 1 miếng vỏ lon redbun vào chế rồi lấy 110k rồi nó dọa dẫm bảo kiểm tra thấy xe em nhiều cái hỏng rồi thay đi không có đi nguy hiểm, em là con gái, mới đi xe một thời gian ngắn, chả hiểu biết gì xe cộ nên đồng ý sửa, thay, giờ biết rồi thì thấy ngu thật, nó thay lọc gió 190k, bugi 140k, dầu máy 85k với rửa xe tổng cộng 530k, phốt lần 1. Lần 2, chế lại bị chảy xăng e mang đi quán khác, đây là quán nằm trên con đường đi tắt ra bến xe Mỹ Đình qua xóm Đồng Bát - e k nhớ tên, nó nằm gần cái đình hay chùa mà cạnh đó là 1 bãi rác,1 cái chợ nhỏ ở đấy, có 2 quán nằm sát nhau, đi theo chiều từ chợ xuống thì có một quán thẳng mặt, một quán bên tay phải, e thay ở quán bên tay phải, bị lắp cho chế 100 thay chế 110 nói không làm sao cả, không ảnh hưởng gì hết, thế mà sau đó nó lại chảy sạch xăng, e điên quá quay lại cãi nhau, mắng nó um cả quán, nó nói chế của em đem bán đồng nát rồi! Nó chạy vào tháo từ xe nó ra 1 cái chế khác thay cho em, lần này em mang ra CH chính hãng kiểm tra thì anh thợ nói vẫn là chế 100 thôi, chạy tạm cũng đc. Giờ biết bắt đền sao được nữa. Định quay lại tiếp mà nghĩ cứ để nó tháo ra tháo vào thì hỏng hết cả xe lại nữa nó lại táy máy luộc mấy cái nữa trong khi e không biết gì, chỉ muốn cho 1 vòng hoa trước cửa nhà nó thôi.
Khổ, đến đàn ông con trai còn bị chăn hàng ngày nữa là con gái. Càng cái vùng tứ xứ tạp nham thì thợ lại càng bố láo ăn cắp. Chia buồn cùng em, chúc em may mắn lần sau

huienpham

Đi bộ
Em tức điên bác ạ, cái lần bị chảy hết sách xăng ấy, em sang bên đứa bạn chơi vì nó mới đẻ, về muộn, phải đổ thêm 50k xăng, còn phải dắt xe đi mấy quán để tìm CH còn làm, mất thêm 120k cho thợ sửa lại chế vì nó chảy xăng tong tong như vòi nước bị rỉ ấy, đi về tức anh ách. Tối ấy em ngồi đọc các bài viết về luộc đồ, chém đểu, phá xe, bịa bệnh, những quán ăn bẩn, quán nào làm thật... đến 4h sáng, cay xè cả mắt. Hôm sau, đúng chủ nhật, tầm hơn 3h em quay lai quán nó, đang lúc nó có khách, em nói sa sả vào mặt nó luôn, nó vào tháo từ xe nó ra cái chế hiện đang ở xe em. Tuy vẫn không đc chế 110 nhưng nếu tháo từ xe nó thì e nghĩ không đến nỗi tã quá. Nhớ cái lần đầu e mới mang vào quán nó, hỏi thay chế mới thì hết bao nhiêu, nó lôi đt ra gọi rồi kêu: đồ thường 255k, tốt 365k, trong khi lúc em theo ông anh trong xóm ra quán ruột của anh ấy thì anh chủ quán nói giờ chế 110 theo xe thay 500k, lần đấy em mà thay đồ mới thì k biết nó lấy cái của nợ gì nhét vào xe e nữa.
P/s: bác ơi, cái mời rượu là sao vậy? Em mới tham gia Of nên k hiểu :)

thinhkieuphong

Xe điện
em hay sửa vặt ở quán số 1 Nguyễn Phong Sắc - Đông Á Motor, chỗ góc đấy các cụ, có cụ nào sửa ở chỗ này cho em hỏi có vấn đề gì ko (em chưa hỏng cái gì nặng đâm cũng ko rõ có bị luộc hay thịt đồ gì ko :D )

ndtu.carku

Xe máy
quanh khu tân mai trương định nguyễn chính có cửa hàng nào ổn tí ko các cụ

Rongcon.com.vn

Xe tải
Các cụ cho em hỏi có hàng nào sửa điện không cụ nhỉ, em mới tháo cái bộ smartkey ra, lắp lâu rồi bây giờ đi xe phơi nắng nóng nhiều quá mấy cái băng dính chỗ mối nối nó chỉ trực bong ra, em muốn tìm hàng nào để hàn lại quá

Nguyenmanhdung

Xe tải
Oh cái này hay , để em lưu lại sau này còn dùng , cảm ơn chủ topic nhé

theioidaidong

Đi bộ
Thanks bác nhé hôm nay mới có dịp quay lại diễn đàn tại e đánh mất chìa

sh125_1

Xe hơi
Thành Vân gần cầu Định công. Uy tín và chất lượng. 0942166866
Hình như nhận cứu hộ cả xe máy nếu gặp trục trặc giữa đường.

Trạng thái
Thớt đang đóng