[VHGT] Các thông tin liên quan đến vụ kiện CA Q. Cầu Giấy của Đông ki sốt.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ và LS Minh động viên cụ Đông chiến đấu đến cùng nhé! Kể cả phải đến TANDTC như vụ trong miền Nam nhé!

Chúng ta chẳng làm gì được nhiều nhưng tự vệ kiên cường trước những chuyện như thế này là đã góp phần làm cho môi trường sống của chúng ta tốt lên nhiều rồi!!!
Cái này thì cụ yên tâm, cụ Đông cũng đã xác định được rồi. Nếu không thì cũng khó để trường kỳ chờ đợi trong 7 tháng qua. Biết rằng phía trước sẽ còn khó khăn và bất ngờ nhưng vẫn phải tiếp tục chiến đấu thôi cụ ạ.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ Đông hiện đang ở Thái Nguyên.
Chiều qua xử xong, 17h cụ ấy đi công tác luôn... Trên đấy ko online được... Nên cụ SMS cho em..
Nguyên văn" " Nonick! Em ko online đc, nhờ bác gửi lời cảm ơn đến những AE Ofer, những người ủng hộ, và báo chí...Bác nhắn hộ là xử lần sau em rất mong muốn thật nhiều Ofer đến dự... giúp đỡ về mặt tinh thần. Thanks Nonick".

Vậy em đăng nguyên văn lời nhắn của Dongkijote ... Mong các bác ủng hộ bác Đông... Cũng chính là góp phần "điều chỉnh" những bất hơpk lý của cơ quan thi hành PL...
Chính trong thớt này trước khi diễn ra phiên tòa em thấy nhiều cụ lên đây bảo ủng hộ và sẽ đến dự phiên tòa, vậy mà hôm đó ít hơn so với kỳ vọng.

Mong trong phiên tòa lần tới, các cụ cố gắng bớt chút thời gian đến dự. Một phần là ủng hộ tinh thần cho cụ Đông, 1 phần nữa thể hiện những gì các cụ quan tâm vụ việc từ trước tới nay bằng hành động thiết thực nhất.

Rất mong sự có mặt, đồng lòng của các cụ.

phuong.zen

Xe tăng
e điện cho cụ đông thì cụ về hn từ hum wa rùi.tiếc quá.nếu đẹp ngày muh dự án chắc chắn e sẽ xuống cổ vũ cho cụ.mang máy đi tường thuật trực tiếp lun

3Lazang

Xe tăng
Em lót dép hóng tiếp vụ này.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Khi nào có lịch mới các cụ cập nhật lên post đầu giúp để anh em theo dõi nhá.

llbt32

Xe đạp
Ủng hộ công lý và lẽ phải

minck

Xe container
Kính chào các cụ! Vụ này em theo dõi lâu rồi, em tưởng bị chìm xuồng rồi chứ. Mong sao chúng ta ko phạm luật thì ko bị phạt. Em đang công tác ở TPHCM nếu ko thì em cũng đến để xem những kẻ dópt đi dạy người...

Nấm mỡ

Xe điện
Các cụ tuyền bóng bàn nhậu tẹt ga sau phiên tòa :D
xxx chấp nhận thua ở tòa rồi vác máy đo nồng độ cồn quây quanh quán thì chả mấy mà hồi vốn, chưa kể đám phương tiện bị tạm giữ tha hồ lãnh thẹo :P

Biết Lái

Xe buýt
Các cụ tuyền bóng bàn nhậu tẹt ga sau phiên tòa :D
xxx chấp nhận thua ở tòa rồi vác máy đo nồng độ cồn quây quanh quán thì chả mấy mà hồi vốn, chưa kể đám phương tiện bị tạm giữ tha hồ lãnh thẹo :P
Quán bia lại gần công an quận nữa chứ. vui đây, vui đây :))

Biết Lái

Xe buýt
Sáng nay lại quên đi cafe. Lên OF được 1 lúc mới nhớ có hẹn. Chán quá đi mất. lại thất hẹn, thất tín quá đi thôi. :((

Mazda CX9

Xe điện
Loạn cào cào cả lên, cuối cùng ntn rồi?

4eyes10

Xe buýt
Tác dụng phụ rõ rệt nhất qua phiên xử hụt vừa rồi là nó đã chứng minh khả năng chém gió của dân OF là...thượng thừa :)), danh sách "em sẽ tham dự" dài khỏang gần 3 chục trang mờ đến Tòa có nhõn 2 chục!
Như em đã comment lần trước, việc xét xử vụ kiện hành chính rất khác với vụ án hình sự, và khó lường trước được các tình huống có thể xảy ra. Bị đơn là cơ quan công quyền, nên ít nhiều cơ quan xét xử cũng có cái "khó nói", "tế nhị" cho dù vẫn đặt Luật pháp lên trên. Có cụ hỏi bị đơn có đi đêm với Tòa không, xin thưa là họ đi thẳng ban ngày luôn, vì đó là quyền của họ. Đương nhiên họ sẽ tận dụng cơ hội để giải trình và cung cấp các văn bản theo hướng có lợi cho họ.
Em dự là sẽ có phúc thẩm vì: nếu cụ Đông thắng xxx sẽ kháng án, còn nếu Tòa sơ thẩm xử cụ Đông thua đương nhiên các cụ lại ủn cụ Đông đi tới cùng (còn các cụ có đi theo không thì em không biết...(em fun tí..:-$)

anchibui

Xe điện
Tác dụng phụ rõ rệt nhất qua phiên xử hụt vừa rồi là nó đã chứng minh khả năng chém gió của dân OF là...thượng thừa :)), danh sách "em sẽ tham dự" dài khỏang gần 3 chục trang mờ đến Tòa có nhõn 2 chục!
Như em đã comment lần trước, việc xét xử vụ kiện hành chính rất khác với vụ án hình sự, và khó lường trước được các tình huống có thể xảy ra. Bị đơn là cơ quan công quyền, nên ít nhiều cơ quan xét xử cũng có cái "khó nói", "tế nhị" cho dù vẫn đặt Luật pháp lên trên. Có cụ hỏi bị đơn có đi đêm với Tòa không, xin thưa là họ đi thẳng ban ngày luôn, vì đó là quyền của họ. Đương nhiên họ sẽ tận dụng cơ hội để giải trình và cung cấp các văn bản theo hướng có lợi cho họ.
Em dự là sẽ có phúc thẩm vì: nếu cụ Đông thắng xxx sẽ kháng án, còn nếu Tòa sơ thẩm xử cụ Đông thua đương nhiên các cụ lại ủn cụ Đông đi tới cùng (còn các cụ có đi theo không thì em không biết...(em fun tí..:-$)
"Chém gió" là nghề của Ofer...!!! Ofer ko biết "chém" là Ofer "đần"...

Nếu tòa xử bác Đ thua... thì theo em phải còn vài phiên xử nữa... Có thể leo lên đến tận tòa Dân sự Tối cao.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Thì anh em cũng đã dự đến tình huống là XXX không thua nhưng thắng trong nhục nhã vì có kẻ bẻ cong pháp luật. Còn mình thua là trong thế ngẩng cao đầu. Dù kêt quả thế nào vẫn tập trung ở Thu hằng bia mà.

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
hoãn đến bao giờ các cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

dongkijote

Xe điện
hoãn đến bao giờ các cụ nhỉ
CHào các Cụ và Cụ Che! Chiều đó do ko có nhiều thời gian vì em vội phải đi Thái Nguyên, phiên tòa hôm đó vẫn diễn ra theo Luật định có điều hội đồng xét xử hơi ""thô"" trong việc diễn cảnh hoãn phiên tòa (điều này em và Luật sư Minh đã dự đoán trước). Hôm đó em cũng hơi buồn vì đến giờ xử lực lượng đến ủng hộ em ko như em mường tượng do có nhiều lý do khác nhau. Em chắc chắn hôm đó lẫn trong ofer nhà mình có cả âm binh đến xem tình hình để về báo cáo mà số lượng của chúng ta chưa đủ lớn để cho họ thấy sự quan tâm, bức xức.
Nhưng em vẫn xin chân thành cám ơn tất cả các Cụ! Hôm nào có thông báo xử mới (trong vòng 15 ngày thôi) em sẽ mở lại thớt để kính mời các Cụ đến dự! Rất mong sự góp mặt của các Cụ(Mợ)!

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
ĐÚng thực sự là ngày xử em phải có việc ở Quê nên ko tham dự được ạ. Rất hy vọng được tham dự lần 2. Mong bác Đông hãy cố gắng để chiến thắng ạ.

dongkijote

Xe điện
Hiện nay em đang nhờ Cụ Binhminh CDS ở gần Đài VTC lấy hộ em cái **** ghi hình bản tin và phóng sự phát trên truyền hình về phiên tòa hôm đó mà Cụ ấy đang bận quá chưa lấy được. Hay có Cụ nào gần Lạc Trung lấy thay Cụ Minh giúp em với! Hình như có Cụ Thanh có mấy cu em làm ở Đài thì phải.
Nếu CỤ nào có khả năng này sớm liên lạc với em nha, Thanks!