[Funland] Các thông tin liên quan đến buổi biểu diễn của Black Pink tại Việt Nam

poiuy

Xe ba gác
Lại có thớt của ông chẳng biết trẻ hay già chắc không kiếm được gì lợi lộc thì đả kích kiểu chê nho xanh. Cuộc sống biến đổi liên tục, mỗi thời mỗi khác. Nhạc trình diễn nay phải khác xưa.
Biết ngay các chã cũng gộp vào thớt này. Để riêng chẳng đem lại gì bổ ích.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Hai cụ quay vào ô mất quà rồi ạ. :)):))
Nhưng tin mừng là 2 cụ còn chưa già đâu ạ nên ko nhận ra bài này của em ngay lần đầu. ;))

Sharp hay hơn Sony a cụ?
Em thì sau này mới biết tên bài này vì lúc đó em còn bé đã hiểu gì tiếng Anh đâu. Em chỉ bị ấn tượng nhớ mãi lời bài hát đọc trẹo cả miệng và bà chị họ học lớp 5 nhưng đã mê tít suốt ngày tập hát với tập nhảy theo bài này thôi.

Em cảm ơn đáp án chuẩn của 2 cụ. Chứng tỏ 2 cụ cũng thuộc nhóm cày băng đĩa chăm chỉ thời thập niên đó đúng ko ạ?
8->
Nhận thua :) mình sẽ cày lại nhạc đám cưới 1970s-1990s hầu chuyện các cụ mợ

dheIa

Xe điện
Em vừa buôn với con bé cháu sang năm lên lớp 6. Ko biết nó hâm mộ nhóm nhạc này từ bao giờ mà thấy cũng có tem của đội này dám khắp phòng. Em hỏi qua với nay có đc đi hội ko. Nó hạ giọng thì thầm kể hai bố con định đi mà mẹ biết xong hét ầm nhà, kêu thừa tiền à :))

Vào đây thì cũng thấy tuyền các cụ khen chứ các mợ ko thấy ai lên tiếng. Chứng tỏ nhóm nhạc này người hâm mộ tuyền trẻ con với bố trẻ con. Chứ các mẹ chắc ko mấy ai thik :))

RaptorLake

Xe buýt
Em vừa buôn với con bé cháu sang năm lên lớp 6. Ko biết nó hâm mộ nhóm nhạc này từ bao giờ mà thấy cũng có tem của đội này dám khắp phòng. Em hỏi qua với nay có đc đi hội ko. Nó hạ giọng thì thầm kể hai bố con định đi mà mẹ biết xong hét ầm nhà, kêu thừa tiền à :))

Vào đây thì cũng thấy tuyền các cụ khen chứ các mợ ko thấy ai lên tiếng. Chứng tỏ nhóm nhạc này người hâm mộ tuyền trẻ con với bố trẻ con. Chứ các mẹ chắc ko mấy ai thik :))
Đôi khi cũng không phải hâm mộ mà hành động theo phong trào hoặc là tò mò, mong muốn trải nghiệm một show trình diễn ở đẳng cấp quốc tế. Cái này ở ta chưa nhiều nên sự kiện Born Pink mới nổi trên truyền thông như vậy.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ càng đả kích, Blackpink càng hấp dẫn bọn trẻ. Hãy xem vài video với chất lượng âm thanh tốt, sẽ biết vì sao nó nổi tiếng.
Tụi nhỏ bảo: BlackPink đang là nhóm nhạc nữ hot số 1 thế giới, thứ 2 các bảng xếp hạng. Không biết đúng không?

Xe nội lước

Xe container
Em ko biết gì về cái ban nhạc này. Hôm qua thấy cô con gái mới lớp 5 nó nói hào hứng lắm , nó bảo con xem trên mạng nói 1 cái que đốt phát sáng cũng rất đắt. Nay nó lại vậy nên em hỏi nếu có tiền con có đi ko ?
Con Có .
Thế bố đi không.?
Bố không. Bố không thích nên thấy vé quá đắt ..mà chắc gì đội này sang nc khác đc ưu ái như ở vn.
Họ đi nước khác ng ta còn thích hơn mình.

Chắc em quá già mất rồi. Có lẽ tâm hồn em nó lên lão từ ngày 20 tuổi ..

allan

Xe hơi
Độ cuồng ngoại của dân việt thì số 1 châu á ấy chứ, nẫy các cháu blackpink có chia sẻ là rất thích ăn phở, rồi đội nón lá làm các cháu fan sướng điên người, share ầm ĩ tự hào thần tượng cũng rất thích văn hoá Việt Nam :)) . Thề chứ câu thích ăn phở, thích các món ăn là từ khen công nghiệp nằm lòng của người nổi tiếng đến Việt Nam rồi.

buicongchuc

Xe ba gác
Thớt 4 em gái xinh mà chả ảnh ọt gì, chán chán là.

Muttet111111

Xe hơi
Ko biết các phe vé chuyến này lời to hay là lỗ đậm nhỉ các bác

dheIa

Xe điện
Em ko biết gì về cái ban nhạc này. Hôm qua thấy cô con gái mới lớp 5 nó nói hào hứng lắm , nó bảo con xem trên mạng nói 1 cái que đốt phát sáng cũng rất đắt. Nay nó lại vậy nên em hỏi nếu có tiền con có đi ko ?
Con Có .
Thế bố đi không.?
Bố không. Bố không thích nên thấy vé quá đắt ..mà chắc gì đội này sang nc khác đc ưu ái như ở vn.
Họ đi nước khác ng ta còn thích hơn mình.

Chắc em quá già mất rồi. Có lẽ tâm hồn em nó lên lão từ ngày 20 tuổi ..
Em thì tôn trọng sự khác biệt nên việc mọi người thích ghét em ko dám ý kiến :D
Chỉ là thấy có 2 đêm mà đội đó kiếm đc mấy trăm tỏi của dân ta thì thấy nhà mình tiền dùng hơi lãng phí. Mất công tốn kém thì tốn cho đội Âu Mỹ nào nghe đỡ tiếc.
Chứ lại tốn cho Hàn.
Cứ thấy phi phí thế nào í ^^
Để em lục lại sgk xem Hàn giỏi hơn mình cái gì :D

allan

Xe hơi
Không phải tất cả đều 10 triệu cụ ơi. Có những vé chỉ 1.2 triệu. Tính trung bình ra là khoảng 4.2 triệu/vé (như cách tính trung bình của Hiệp hội bản quyền tác giả âm nhạc VN đòi bản quyền hôm rồi). Nhân với khoảng 40k khán giả 1 đêm thì 1 đêm diễn thu được khoảng 170 tỉ. Nhân 2 đêm thì chương trình thu về khoảng 340 tỉ ạ.
Bình thường show của nó tại các nước cũng 200 tỏi, nhưng cụ yên tâm là đất nước không bị mất nhiều tiền như vậy đâu, cháu nghĩ ít nhất phải trả lại nước sở tại 30-40 % doanh thu. Vì ít nhất cũng phải có cơ chế bảo vệ nền công nghiệp giải trí trong nước cũng như rào cản về thuế, chi phí đủ mạnh chứ không mỗi năm mất cả trăm triệu đô tiền cúng cho các idol nước ngoài.

hahuanvn

Xe buýt
Bà chị họ em thì toàn ôm tờ giấy tự chép tay từ băng đài ra ngồi học hát. Em còn nhớ tờ giấy đọc lúc đó chả hiểu gì, sau mới hiểu.
Nó đây:
"Bờ rao gơn ìn dơ rình. Sa là la la lá..."
Em đố các cụ biết bài gì... 8->
"Mài hạt gâu, sa la la là la" :))

su_dy1009

Xe đạp
Các cụ đang lướt OF là lứa già cỗi rồi ạ. Em cũng như các cụ nhưng nhóc gái nhà em cực thích BlackPink từ lâu rồi chứ không phải từ khi có show diễn tại HN. Bạn ấy hát được cả lời Việt, Hàn và đương nhiên nhảy rất nhiệt. Bạn ấy được bạn em tặng 1 vé mà vc em không máu và tiếc tiền mua vé đi cùng nên gửi bạn ấy đi với người quen. Đưa ra sân Mỹ Đình thấy không khí rất vui nhộn và nhiều cháu GenZ quá xinh đi gặp Idol. Thấy mình cũng trẻ đi chút đấy ạ!!!

Ba Ngơ

Xích lô
Em đọc từ đầu thớt đến giờ, thấy một số bác bảo không quan tâm, không biết Black Pink nhưng lại chính là những bác còm nhiều thớt nhất. Có vẻ lạ lạ nhỉ ;)

vitamint

Xe tăng
Bình thường show của nó tại các nước cũng 200 tỏi, nhưng cụ yên tâm là đất nước không bị mất nhiều tiền như vậy đâu, cháu nghĩ ít nhất phải trả lại nước sở tại 30-40 % doanh thu. Vì ít nhất cũng phải có cơ chế bảo vệ nền công nghiệp giải trí trong nước cũng như rào cản về thuế, chi phí đủ mạnh chứ không mỗi năm mất cả trăm triệu đô tiền cúng cho các idol nước ngoài.
Khách du lịch qua xem cũng nhiều cụ ạ
Nhất là khách trung quốc singapo …..
nên về du lịch hà nội cũng được lợi nhiều vụ này

Xe nội lước

Xe container
Em thì tôn trọng sự khác biệt nên việc mọi người thích ghét em ko dám ý kiến :D
Chỉ là thấy có 2 đêm mà đội đó kiếm đc mấy trăm tỏi của dân ta thì thấy nhà mình tiền dùng hơi lãng phí. Mất công tốn kém thì tốn cho đội Âu Mỹ nào nghe đỡ tiếc.
Chứ lại tốn cho Hàn.
Cứ thấy phi phí thế nào í ^^
Để em lục lại sgk xem Hàn giỏi hơn mình cái gì :D
Có cái em thấy trong các ảnh chụp tại MĐ thì ngoài đường rất nhiều ng V đi xe Hàn, người V kéo đến và bỏ nhiều tiền xem ban nhạc Hàn..phong cách trang điểm và ăn mặc cũng giống Hàn, xuất phát điểm từ thời pk không rõ Hàn hơn V nhiều không ..
Vài trăm tỏi ng Việt để cho ng Hàn kiếm qua 1 ban nhạc ta nghe nó ko vui bằng nếu ng V kiếm của Hàn bằng 1 ban nhạc tương tự.. nhưng trong cái mất các bạn trẻ đã chọn đc cái mất ít ( tạm gọi là mất mà bổ ích )..chứ mấy trăm tỏi để thẩm cái mấy cái đống kiểu the king hay bãi hào quang rực rỡ nào đó mới thực là thảm họa.