[Funland] Các thông tin liên quan đến buổi biểu diễn của Black Pink tại Việt Nam

matizvan2009

Xe ba gác
Trên báo Hàn Quốc, đại diện Công ty YG cho biết: "Danh mục bài hát ở Hà Nội đang lan truyền trên mạng là sai. Buổi biểu diễn sẽ được tổ chức giống như những buổi biểu diễn khác trước đây". Theo đó, các đêm khác trong chuyến lưu diễn Born Pink thường có hơn 20 bài hát, dao động từ 21 - 24 bài hát.

Trước đó, sáng 4-7, danh mục bài hát được báo chính thống ở Việt Nam đăng tải, sau đó được xác nhận bởi một đại diện Sở Văn hóa - Thể thao Hà Nội với báo chí. Đại diện sở khẳng định 13 bài hát này được đơn vị tổ chức xin cấp phép và sở chấp thuận.

Tin nào đúng? Có bị lừa bịp không?
ớ, các em đen-hồng thì chỉ xem chứ đâu có cần nghe. Mà các cụ OFer thì chỉ thích đen-thâm thôi chứ nhỉ

matizvan2009

Xe ba gác
Các cháu gái háo hức lắm đấy, giá vé hơi cao,
thời em SV 9x: có BoneyM sang VN, giá vé bằng 5 tháng tiền ăn của em, Brian Adam sang, giá vé cũng same same, Lobo sang không nhớ giá vé, Leo Sayer (hát More than I can say) sang em đến svđ Phan Đình Phùng nghe ké bên ngoài.
thời đấy ngoài HN có vụ Patricia Kass (nhạc nhẹ Pháp) sang, em ở SG nên không liên quan.
sau đi làm có tiền, có bọn Micheal Learn to Rock sang, có tiền (kể cả đi máy bay) nhưng đếch được nghỉ phép để đi xem (xin phép sếp nghỉ sếp bảo em tốn tiền làm gì, ở nhà làm việc-Mới đi làm đếch dám bật sếp).
giờ: các cháu Đen Hồng có cửi chuồng hát em cũng chả màng.

hm.tuan

Xe điện
Em vừa già vừa cổ hủ. Nhạc Hàn mà nổi chắc ưỡn ẹo khoe hàng là kịch chứ không có tí gì gọi là hay.
Đây là sự thất bại từ gốc rễ của ca nhạc VN nói riêng, văn hóa VN nói chung.

matizvan2009

Xe ba gác
Đây là sự thất bại từ gốc rễ của ca nhạc VN nói riêng, văn hóa VN nói chung.
Các cụ đừng chê các cháu nó (các cháu nghe đấy ah). Thời chúng ta nghe Modern Talking, BoneyM, Joy chắc cũng bị các bậc cha chú chê hâm. Thời 9x có Micheal Lern to Rock lẫy lừng nhưng chỉ có dân châu Á nghe, dân Âu Mỹ chê.

theanh90

Xe tăng
Các cụ cứ chê sức mạnh của đường hình, hình ổn áp đỡ cho phần tiếng thiếu hụt. Em hay xem phim hàn mặc dù mô típ của nó chẳng có gì mới mẻ và thiếu tính nghệ thuật nhưng khẳng định phần hình của dv thì khá là ổn áp, xem giải trí nhẹ đầu cũng đc

hm.tuan

Xe điện
Các cụ đừng chê các cháu nó (các cháu nghe đấy ah). Thời chúng ta nghe Modern Talking, BoneyM, Joy chắc cũng bị các bậc cha chú chê hâm. Thời 9x có Micheal Lern to Rock lẫy lừng nhưng chỉ có dân châu Á nghe, dân Âu Mỹ chê.
Nhưng lúc đó nhạc Việt vẫn có chỗ đứng nhất định trong nhiều người. Chứ giờ nhạc Việt hầu như chỉ thoáng qua trong tâm trí bọn trẻ, ngay kể cả mấy đứa nhà em.

PCX9721

Xe tải
Vé đi Sing khứ hồi có 4 tr 6 + 120 $ tiền vé hàng nhín thấy Taylor Swift . Combo khách sạn MarianBay +Universal Studio Singapore có 3,5 triệu. Đi combo này hơn đi Blackpink -Hắc Hường. Cơ mà hôm qua con gái em tha thiết đòi đi ......

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Cụ so thế quá lệch lạc. Giai điệu và ca từ của Sleeping Child quá đẹp. Còn đây10 đứa giống nhau cả 10...mà thôi.

xitruman

Xe buýt
Em còn chả có hứng gì với các em này chứ đừng nói là nghe.
Nhưng nếu cty tổ chức mà của Tàu khựa như đồn đại, thì bạn bè em ai mà mua vé cho con là em chê. Xin hết ạ

Bomva

Xe điện
Nhóm "Hồng Thâm" em mới nghe thấy lần đầu.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Không có đam mê gì mấy món hàn xẻng này nên giá như của mấy Ca sỹ của VN thì em cũng ở nhà cho nhàn thân tránh bị giới trẻ xô đẩy bon
chen biển người :D
Toàn các cháu trẻ thôi cụ.
E thì dị ứng với kiểu vừa hát nhảy nhót của một nhóm nhạc đông người của bọn Hàn, mỗi đứa hát một câu vòng lại lần 2 là hết bài :))

bmt1986

Xe tăng
Mấy em này sang VN biểu diễn có vẻ hơi gian nan nhỉ các cụ :))

Tưởng VN nghèo nhất cái ĐNÁ mà giá vé đắt nhất :))

polizia

Xe container
Em còn chả có hứng gì với các em này chứ đừng nói là nghe.
Nhưng nếu cty tổ chức mà của Tàu khựa như đồn đại, thì bạn bè em ai mà mua vé cho con là em chê. Xin hết ạ
Cụ lại bị bọn nó dắt mũi rồi. Chúng nó vào tận web của tàu móc cái hình lưỡi bò ra thì web nào chả có. Việc Tàu tuyên truyền đường lưỡi bò của nó cũng giống như ta tuyên truyền Hoàng Sa của Vn vậy.
Web hay bản đồ xuất bản ở Vn phải ghi Hoàng Sa, ko ghi sẽ phạt thì ở bên Tàu web hay bản đồ cũng phải in đường lưỡi bò, thằng nào ko in nó phạt.
Chừng nào cty ấy mở web ở Việt Nam up bản đồ lưỡi bò thì hãy nói.
Việc cãi nhau để dành cho cấp nhà nước còn mình là dân thì mình dùng cái mình cần.
Em thì 40 rồi chả nghe nhạc này nhưng đừng lôi cái việc lưỡi bò ra đòi tẩy chay hết HM đến Mixue rồi giờ lại phá cả Đen Hồng nghe nó trẻ con lắm.

MrMilan

Xe điện
Cụ lại bị bọn nó dắt mũi rồi. Chúng nó vào tận web của tàu móc cái hình lưỡi bò ra thì web nào chả có. Việc Tàu tuyên truyền đường lưỡi bò của nó cũng giống như ta tuyên truyền Hoàng Sa của Vn vậy.
Web hay bản đồ xuất bản ở Vn phải ghi Hoàng Sa, ko ghi sẽ phạt thì ở bên Tàu web hay bản đồ cũng phải in đường lưỡi bò, thằng nào ko in nó phạt.
Việc cãi nhau để dành cho cấp nhà nước còn mình là dân thì mình dùng cái mình cần.
Em thì 40 rồi chả nghe nhạc này nhưng đừng lôi cái việc lưỡi bò ra đòi tẩy chay hết HM đến Mixue rồi giờ lại phá cả Đen Hồng nghe nó trẻ con lắm.
web Samsung ở TQ cũng có đường lưỡi bò, đề nghị dân VN tẩy chay, ko làm việc với SS nữa nhỉ

bmt1986

Xe tăng
Em thì ngược lại , chúng ta nên tuyên truyền mạnh mẽ.

Đặc biệt là với đối tượng trẻ, nếu coi nhỏ hoặc nhẹ, thì các cháu chắc chả biết ĐLB là cái gì.

Tàu nó làm cực mạnh, chả nhẽ mình làm nhẹ ? :))

bing-bing

Xe tăng
Gia roi con quan tam may tro con nit