[Funland] Các thông tin liên quan đến buổi biểu diễn của Black Pink tại Việt Nam

Chelski

Xe điện
Có cụ nào đưa F1 đi xem Black Pink thì cho mấy cái ảnh sân khấu, sân vận động lên xem sao ?

buicongchuc

Xe ba gác
Em chưa nghe các em này mú hát lần nào, dịp này là lầm đầu em nghe nói đến BP. Tối em mở loa ra nghe thử xem ra sao.

antidau

Xe container
Đúng rồi cụ, môi trường quan trọng lắm. Ngày trước có vụ nói năng suất lao động của mỗi nước thể hiện trình độ lao động là không chuẩn xác. Ví dụ một ông lái xe taxi ở Sing kiến được nhiều hơn ông lái taxi ở HN gấp 10 lần không có nghĩa là kỹ năng lái xe của ông Sing giỏi gấp 10 lần ông VN.
Sao cụ không bảo ship đồ ăn cho Uber Eat ở Mỹ làm 8 tiếng 1 ngày kiếm được 200$ đi, tiền xăng ở Việt Nam với ở Mỹ thì y hệt nhau ;))
Thu nhập của taxi Singapore với thu nhập của shipper Mỹ là do rất nhiều người năng suất cao gánh cho bọn họ

tunglam2806

Xe tăng
Mỗi một độ tuổi sẽ có cách nhìn vấn đề khác nhau. Người lớn cũng ko thể lấy ví dụ về bố mẹ ốm đau ra để so sánh được vì 2 cái này khác nhau hoàn toàn. Cũng chẳng có gì bảo đảm là những người ko yêu thích thần tượng như đám trẻ kia cũng sẵn sàng chăm sóc bố mẹ mình cụ ạ. Túm lại mỗi độ tuổi có 1 cuộc sống tương ứng với giai đoạn đó, nó chưa làm gì vi phạm pháp luật hay phạm trù đạo đức thì hãy cứ cho qua đi. Còn em thì mong càng nhiều idol thế giới đến Việt Nam vì nó sẽ kéo theo những lĩnh vực khác đi theo, Việt Nam mình được hưởng lợi chứ chẳng mất gì cả.
ồ fan của mấy bé này rất nhiều cháu đủ tuổi chịu trách nhiệm trc pháp luật rồi cụ ạ. Với tuổi như thế mà bảo bố mẹ ốm đau cno ko ngó ngàng j thì đúng gđ vô phúc. E là cứ dạy con e. Chỉ bố mẹ, ông bà, ngừoi thân cno mới là “thần tượng” thôi. Còn tất cả những thứ khác có hay ko có ko quan trọng. Nói hơi quá có khi bố mẹ cno làm sao cno còn chẳng buồn khóc hay thương cảm.

Còn vấn đề các idol đến vn m. Thì e thấy nó cũng bt thôi. Chẳng tới mức hưởng lợi quá như cụ nói đâu. Có tiền các idol đến ngay. Tất nhiên những fan là ngừoi khác, chẳng liên quan đến gđ e. E chỉ bày tỏ quan điểm của m. Ko có j là phê phán “trào lưu” này ạ. Tuỳ quan điểm mỗi ngừoi thôi.
Ngay cả bên bển cũng vậy. Có ngừoi quan tâm có ngừoi ko.

hai.tranhr

Xe container
Bọn này mời e đi xem e còn mắng cho.
Iem như Cụ, chả hiểu đi xem làm gì phí tiền và thời gian.
Lại còn màn chào đón bựa vl, đội này chắc được thuê tiền PR nhề?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
ồ fan của mấy bé này rất nhiều cháu đủ tuổi chịu trách nhiệm trc pháp luật rồi cụ ạ. Với tuổi như thế mà bảo bố mẹ ốm đau cno ko ngó ngàng j thì đúng gđ vô phúc. E là cứ dạy con e. Chỉ bố mẹ, ông bà, ngừoi thân cno mới là “thần tượng” thôi. Còn tất cả những thứ khác có hay ko có ko quan trọng. Nói hơi quá có khi bố mẹ cno làm sao cno còn chẳng buồn khóc hay thương cảm.
Logic của cụ là bọn teen cứ có idol là bất hiếu bố mẹ à? =)) Có tuổi mà nói thiếu... thế teen nó cười vào mặt

a_cheng

Xe điện
Tình hình thời tiết ở Mỹ đình hiện thế nào ah các cụ?
Tối nay mà mưa to thì vỡ mồm
Siêu tốt cụ ạ, mưa xong mát giời - đúng là các cháu được trời độ, chứ nóng 40 độ như mấy hôm trước thì nhảy 3 bài chắc hết hơi.
Nhà em nhìn ra sân MĐ, thấy cả sân nhuộm một màu hồng, pháo hoa tung trời thấy phát ghen với các bạn trẻ. Các bạn ấy đang tắm mình trong cơn mưa thanh xuân đấy 8-> Mình già rồi :(

Lelong1411

Xe tăng
Siêu tốt cụ ạ, mưa xong mát giời - đúng là các cháu được trời độ, chứ nóng 40 độ như mấy hôm trước thì nhảy 3 bài chắc hết hơi.
Nhà em nhìn ra sân MĐ, thấy cả sân nhuộm một màu hồng, pháo hoa tung trời thấy phát ghen với các bạn trẻ. Các bạn ấy đang tắm mình trong cơn mưa thanh xuân đấy 8-> Mình già rồi :(
Chuẩn cụ. Ofer toàn người thế hệ cũ, ngâm cứu giao lưu văn hóa tinh thần Nhật Bản là cùng làm sao hiểu được gu của giới chỏe bây h mặc dù cháu cũng chả khoái mấy em này hát hò (nhìn các em ý ngoãy thì được :D) nhưng ko thể phủ nhận tầm ảnh hưởng trên bình diện âm nhạc Châu Á của các e ý là khủng khiếp chứ chả đùa

a_cheng

Xe điện

L.C.D

Xe container
Các cháu mê mẩn idol là chuyện quá bình thường
Đến em u50 mà em vẫn mê mẩn các cháu zai đẹp đây nài 😝

rachfan

Xe container
Chuẩn cụ. Ofer toàn người thế hệ cũ, ngâm cứu giao lưu văn hóa tinh thần Nhật Bản là cùng làm sao hiểu được gu của giới chỏe bây h mặc dù cháu cũng chả khoái mấy em này hát hò (nhìn các em ý ngoãy thì được :D) nhưng ko thể phủ nhận tầm ảnh hưởng trên bình diện âm nhạc Châu Á của các e ý là khủng khiếp chứ chả đùa
Không phải nhóe các cụ. Con bé nhà tôi năm 2018 mê tít BlackPink, cứ vào ô-tô là bật làm tôi cũng thuộc nhạc mấy bài.

Năm 2020 tôi để ý thấy nó không nghe nữa, hỏi thì nó bảo "Con lớn rồi".

Gái nhà tôi sinh năm 2013.

3005

Xe tăng
OF được mệnh danh là "hội người cao tuổi của internet VN" mà. Ấy vậy mà còn có 1 topic dài về BP chứng tỏ sức ảnh hưởng của nhóm này và K-pop nói chung là cực lớn.