[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em cứ đồ mới mà chơi ạ kể cả nội địa Nhật hay liên doanh, có mỗi iphone là em chơi hàng cũ. :D

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì thằng buôn nó chết trước rồi và cả mấy ông hàng xóm chẳng dùng nhật bãi thì cũng dính hết.
Đương nhiên đám thợ xử lý rác thải điện tử cụ nghĩ ko độc hại chắc
Còn tụi buôn cụ nghĩ nó sờ vào cái đống hàng thải đó chắc?

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Hàng cũ (secondhand) này giá tiền nó tính theo date, date càng cao giá càng cao bởi vậy tụi thợ mới có trò phun tem, làm lại tem date giả
Tủ lạnh thì chúng phun sơn bên trong tủ, nồi cơm thì chúng tráng lại chống dính, điều hòa thì "đầu cá vá đầu tôm"...

Cho nên hàng National đc ưa chuộng là vậy vì date toàn 2008 trở về trước, option miên man, giá phủ lý :))

Tuananhhau

Xe điện
Nhà em dùng toàn dao nhật bãi. Còn lại thì ko có gì nhật bãi. Có 1 vài cái Việt Nam! Bãi thôi. Tâm lý ghê ghê sợ sợ thì ko dùng đồ bãi (cũ) được. Vd Tủ lạnh dùng đựng hoá chất, xác ... (có thật), máy giặt dùng ở bệnh viện. Còn xác định ko sợ thì thấy bình thường vd: đựng gì thì rửa là sạch. Vậy nên việc ai người đó làm thôi ah. Em dùng dao cũ cũng bị ý kiến suốt mà kệ thôi. Thích là được.

Ớt xanh

Xe điện
Nhà em dùng toàn dao nhật bãi. Còn lại thì ko có gì nhật bãi. Có 1 vài cái Việt Nam! Bãi thôi. Tâm lý ghê ghê sợ sợ thì ko dùng đồ bãi (cũ) được. Vd Tủ lạnh dùng đựng hoá chất, xác ... (có thật), máy giặt dùng ở bệnh viện. Còn xác định ko sợ thì thấy bình thường vd: đựng gì thì rửa là sạch. Vậy nên việc ai người đó làm thôi ah. Em dùng dao cũ cũng bị ý kiến suốt mà kệ thôi. Thích là được.
Nhà em cũng 2 con sắc lẹm đủ dùng cho các việc, mỗi tội là dao thép đen nên nhìn không đẹp.

NNS

Xe ngựa
Hàng cũ (secondhand) này giá tiền nó tính theo date, date càng cao giá càng cao bởi vậy tụi thợ mới có trò phun tem, làm lại tem date giả
Tủ lạnh thì chúng phun sơn bên trong tủ, nồi cơm thì chúng tráng lại chống dính, điều hòa thì "đầu cá vá đầu tôm"...

Cho nên hàng National đc ưa chuộng là vậy vì date toàn 2008 trở về trước, option miên man, giá phủ lý :))
thích date năm nào? thích hãng nào? inventer or non-inventer: có ngay =))

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
thích date năm nào? thích hãng nào? inventer or non-inventer: có ngay =))
Chả nhẽ em lại mở thớt dạy mông má đồ cũ =))
Nghành công nghiệp Refurbish này giờ phát triển lên 1 tầm cao mới rồi cụ, ko còn in tem thủ công như trong link báo cụ đưa đâu =))

phantkien

Xe hơi
Ở bên Nhật nó cũng có nhiều cửa hàng bán đồ cũ, những đồ cũ còn ngon nghẻ thì nó bán ở đó rồi, còn những đồ nát tàn tạ thì nó vứt về ĐNA, thành rác thải điện tử, rồi các gian thương thợ thuyền mông má và lên mạng bốc phét về tính năng, độ bền vv & vv... Cá nhân mình dùng hàng Nhật mỗi cái nồi cơm điện IH Panasonic, nhưng là tận tay mua mới cở CONAN xách về chứ không chơi hàng bãi ở VN.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chả nhẽ em lại mở thớt dạy mông má đồ cũ =))
Nghành công nghiệp Refurbish này giờ phát triển lên 1 tầm cao mới rồi cụ, ko còn in tem thủ công như trong link báo cụ đưa đâu =))
Cái nồi cơm em mua bãi 100% chống dính zin. Dùng 5-6 năn nó vẫn thế. Chống dính của nó thì khỏi bàn. :))

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ nào chế biến áp cho quạt để đỡ sợ cắm nhầm điện chưa ạ? E đang nghĩ xem nên chế ko.
Những đồ không có mạch điện tử (ví dụ như quạt, dụng cụ cầm tay,...) thì có thể sử dụng cái mạch này.
Đủ nhỏ, gọn để đưa hẳn vào bên trong vỏ, mà công suất chịu tải của nó cũng khá lớn:

bau67

Xe container
Không thể phủ nhận 1 điều, trong 1 thời gian dài sau 75, hàng bãi Nhật đã cải thiện chất lượng cuộc sống cho rất nhiều gia đình Việt, làm con người ta văn minh lên nhiều đấy ạ !

Chỉnh sửa cuối:

Ural 75

Xe tăng
Lụm phải con dao bãi của sát nhân bên Nhật lúc thái thịt ăn ngon phải biết =))
Em lạy với cái thuyết âm mưu của cụ, chắc cụ chẳng dám đi nhà hàng ăn uống đâu nhỉ, hay vào nhà hàng cụ hỏi con dao này đã từng làm gì chưa, cái bát này đã từng cho người có bệnh dùng chưa ... Còn vấn đề chê bồn cầu bãi chắc phải ôm bụng để về nhà mới đi vệ sinh mấy.

coolpix8700

Xe ngựa
Em lạy với cái thuyết âm mưu của cụ, chắc cụ chẳng dám đi nhà hàng ăn uống đâu nhỉ, hay vào nhà hàng cụ hỏi con dao này đã từng làm gì chưa, cái bát này đã từng cho người có bệnh dùng chưa ... Còn vấn đề chê bồn cầu bãi chắc phải ôm bụng để về nhà mới đi vệ sinh mấy.
Đi xuống chỗ họ nấu ăn, nhìn gầm bếp,... đếm gián, chuột!
Không thích dùng chẳng sao, nhưng hậm hực tuôn ra những lời như vậy thì đúng là quá thiếu thứ người ta gọi là văn hóa.
Thực ra xã hội, đặc biệt là các nhà sản xuất chẳng khuyến khích mua hàng SIDA, vì họ cần bán hàng mới do họ vừa sản xuất ra, mỗi một thứ hàng SIDA được trao đổi mua bán là họ mất đi một khoảng lợi nhuận, Nhà nước mất đi 1 khoản thuế đáng lẽ sẽ được thu,...!
Nhưng đừng quá vội vàng khẳng định hàng SIDA không có loại hàng gần như mới, mà có khi là mới 100% chưa được sử dụng vì nhiều lý do người ta đưa xuống thành hàng SIDA!
Và cũng đừng mang hàng tầu tiểu ngạch so sánh với hàng SIDA.
Tụi mũi lõ cũng dùng hàng SIDA, cũng xếp hàng, chờ đợi mỗi khi có đợt hàng mới về như ngày xưa trong SG người ta chờ hàng thùng...
Mà có người đã viết hàng SIDA chưa chắc đã rẻ thì cũng chẳng sai, nhưng đúng hơn là giá chưa chắc đã thấp, vì những thứ hàng cao cấp thì dù là hàng SIDA giá cũng cao hơn rất nhiều so với hàng mới, nhưng bình dân. Nhưng chắc chắn là rẻ hơn hẳn chính cái hàng ấy, nếu nó là hàng mới 100% và được bán chính hãng.
Khối cái xe sang của các đại ra đang chạy là họ mua lại hàng đã qua sử dụng.
Con có đủ tiền, không muốn dùng lại hàng của người khác thì cứ mua mới!

ying80

Xe buýt
Trong tầm giá đó và công nghệ đó e thấy ok mà. Nhưng e chỉ thiên máy giặt, điều hoà, loa đài thoai

cuBi07

Xe tải
Cái máy tính này em dùng đê xem phim, nó phát phun bluray 4K/60.
Thực ra chỉ mua barebone, còn về cắm cho nó cái chip Xeon E3 1270 V3, 16Gb ram, 2 ổ cứng 1 ổ SSD SATA 128 để bốt, cái ổ MVNE 256 để chứa phim lúc xem. Nhỏ, gọn để chung với bộ giàn.
Bật lên chỉ mất phút mốt là phim bắt đầu!

Cụ cho em xin cấu hình, giá và nơi bán, em cũng đang tìm 1 cây nằm thế này để xem phim.

thanhbdoafc

Xe hơi
Ở bên Nhật nó cũng có nhiều cửa hàng bán đồ cũ, những đồ cũ còn ngon nghẻ thì nó bán ở đó rồi, còn những đồ nát tàn tạ thì nó vứt về ĐNA, thành rác thải điện tử, rồi các gian thương thợ thuyền mông má và lên mạng bốc phét về tính năng, độ bền vv & vv... Cá nhân mình dùng hàng Nhật mỗi cái nồi cơm điện IH Panasonic, nhưng là tận tay mua mới cở CONAN xách về chứ không chơi hàng bãi ở VN.
Em giống cụ, cứ đồ mới mà mua thôi, đồ cũ không biết đằng nào mà lần, đôi khi tiền mất tật mang mệt lắm.