[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

coolpix8700

Xe ngựa
Quocbao_computer ( 20 Ngõ 131 - Thái Hà, Trung Liệt, Đống Đa, Hà Nội )
Barebone Z230 của HP socket 1150 950K
CPU Xeon E5 1270 V3 1900K
Còn ram và ổ cứng em mua chỗ khác (Ram 3 4GB 1600 em mua 250/thanh, Samsung NVME 981 256Gb em mua 900k, card màn hình bo lùn GTX1030 450K,...).
Cái máy này em dùng được mấy tháng rồi, chứ hôm mang nó về thì em nghĩ nó chưa được sử dụng bao giờ cả!

Chỉnh sửa cuối:

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Cái nồi cơm em mua bãi 100% chống dính zin. Dùng 5-6 năn nó vẫn thế. Chống dính của nó thì khỏi bàn. :))
Mua rác Nhật 100% chống dính zin =))
Dùng 5-6 năm nó vẫn thế =))
Xin phép cười phát

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Đi xuống chỗ họ nấu ăn, nhìn gầm bếp,... đếm gián, chuột!
Không thích dùng chẳng sao, nhưng hậm hực tuôn ra những lời như vậy thì đúng là quá thiếu thứ người ta gọi là văn hóa.
Thực ra xã hội, đặc biệt là các nhà sản xuất chẳng khuyến khích mua hàng SIDA, vì họ cần bán hàng mới do họ vừa sản xuất ra, mỗi một thứ hàng SIDA được trao đổi mua bán là họ mất đi một khoảng lợi nhuận, Nhà nước mất đi 1 khoản thuế đáng lẽ sẽ được thu,...!
Nhưng đừng quá vội vàng khẳng định hàng SIDA không có loại hàng gần như mới, mà có khi là mới 100% chưa được sử dụng vì nhiều lý do người ta đưa xuống thành hàng SIDA!
Và cũng đừng mang hàng tầu tiểu ngạch so sánh với hàng SIDA.
Tụi mũi lõ cũng dùng hàng SIDA, cũng xếp hàng, chờ đợi mỗi khi có đợt hàng mới về như ngày xưa trong SG người ta chờ hàng thùng...
Mà có người đã viết hàng SIDA chưa chắc đã rẻ thì cũng chẳng sai, nhưng đúng hơn là giá chưa chắc đã thấp, vì những thứ hàng cao cấp thì dù là hàng SIDA giá cũng cao hơn rất nhiều so với hàng mới, nhưng bình dân. Nhưng chắc chắn là rẻ hơn hẳn chính cái hàng ấy, nếu nó là hàng mới 100% và được bán chính hãng.
Khối cái xe sang của các đại ra đang chạy là họ mua lại hàng đã qua sử dụng.
Con có đủ tiền, không muốn dùng lại hàng của người khác thì cứ mua mới!
Téo nói nhiều mua hàng rác Nhật là tiếp tay cho hành vi trốn thuế, tham nhũng của tụi hải quan, phá hoại môi trường đừng vì một số kẻ bảo thủ thích bền, thích thẩm du với quá khứ tưởng rằng mình khôn, mình hiểu biết khi mua rác Nhật mà adua cho hành vi vi phạm pháp luật
Xử lý rác thải điện tử là cả một quy trình nghiêm ngặt, chứ ko phải như đám thợ cọ rửa mông má xoèn xoẹt là xong
Tại sao chỉ có Nhật bãi mà ko có Mỹ bãi, Đức bãi phải lắc lão để hiểu rõ

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Em lạy với cái thuyết âm mưu của cụ, chắc cụ chẳng dám đi nhà hàng ăn uống đâu nhỉ, hay vào nhà hàng cụ hỏi con dao này đã từng làm gì chưa, cái bát này đã từng cho người có bệnh dùng chưa ... Còn vấn đề chê bồn cầu bãi chắc phải ôm bụng để về nhà mới đi vệ sinh mấy.
Tất nhiên, hạn chế đc cái gì hay cái đấy, em đi làm về toàn ở nhà ăn cơm, đi ị toàn về nhà hiếm khi nào ị ở cty
Em là em téo thích chung chạ vs ai cả :))

coolpix8700

Xe ngựa
Téo nói nhiều mua hàng rác Nhật là tiếp tay cho hành vi trốn thuế, tham nhũng của tụi hải quan, phá hoại môi trường đừng vì một số kẻ bảo thủ thích bền, thích thẩm du với quá khứ tưởng rằng mình khôn, mình hiểu biết khi mua rác Nhật mà adua cho hành vi vi phạm pháp luật
Xử lý rác thải điện tử là cả một quy trình nghiêm ngặt, chứ ko phải như đám thợ cọ rửa mông má xoèn xoẹt là xong
Tại sao chỉ có Nhật bãi mà ko có Mỹ bãi, Đức bãi phải lắc lão để hiểu rõ
Lừa người ta sửa đểu điều hòa chắc không trốn thuế?

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Lừa người ta sửa đểu điều hòa chắc không trốn thuế?
Cụ ko phân biệt đc đâu là dịch vụ, đâu là thương mại à mà hỏi câu thiếu iot thế
Dịch vụ sửa chữa điện tử cho máy móc nó cũng tương tự mở phòng khám chữa cho người ý. Mỗi ông 1 chuyên khoa, ko ông nào giống ông nào
Còn ở đâu chả có "lang băm", "thợ băm"

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ ko phân biệt đc đâu là dịch vụ, đâu là thương mại à mà hỏi câu thiếu iot thế
Dịch vụ sửa chữa điện tử cho máy móc nó cũng tương tự mở phòng khám chữa cho người ý. Mỗi ông 1 chuyên khoa, ko ông nào giống ông nào
Còn ở đâu chả có "lang băm", "thợ băm"
I ôt ở cách kinh doanh mà các ông lên đây cãi nhau, rồi tự bóc mẽ nhau.
Không có các ông bóc mẽ lẫn nhau, chắc ít người biết được các mánh khóe của các ông với khách hàng.
Còn người kinh doanh hàng SIDA, có cửa hàng thì cũng như những người kinh doanh khác, dù có thành lập doanh nghiệp hay không họ đều phải đóng và đang đóng thuế. Có thể vì được xếp vào loại kinh doanh nhỏ lẻ, nên họ được khoán mức thuế phải đóng.
Như vậy người mua hàng của họ không trốn thuế mà có khi còn hơn các ông, vì tôi không tin là sửa rồi thu tiền được bao nhiêu của khách các ông để thống kê báo lên để tính thuế hết, còn những cửa hàng kia, bị khoán bao nhiêu họ đóng đủ từng ấy!

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mua rác Nhật 100% chống dính zin =))
Dùng 5-6 năm nó vẫn thế =))
Xin phép cười phát
Cụ cười thoải mái, chẳng ai mắng đâu. Ai chấp ;)
Nồi người khác em ko biết nhé, em chỉ biết cái nồi em mua. Cụ lú lời rồi.

omerta77

Xe điện
Đồ cơ thì ok chứ đồ điện tử thì ko tin tưởng lắm. Đương nhiên cũng có nhiều con ngon lành. Nói chung may hơn khôn

Ndchung

Xe buýt
Em vừa sắm bộ này để đưa lên nghe trên XN.
Nhạc lót lết em chuyển vào cái đĩa CD WR, rồi cho nó sang minidisk.
Mớ đĩa ấy gọn để cho vào cái túi đựng máy xách tay.

Bộ này cụ mua bao nhiêu ?.. Cụ mua ở .....Thank

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Em sài đồ Nhật Bãi mấy món cơ khí: Tô vít, cờ lê, mỏ lết...chất thép ngon. Và ít dụng cụ, máy móc cho thợ mộc. Bởi điện 110v nên chỉ dùng cho máy cố định.