[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

thientudolong

Xe container
thời buổi này rồi vẫn có cụ khổ dâm, mua con bãi rồi đúng hôm nóng nó lăn ra giở chứng thì đừng kêu :D

đôthị

Xe hơi
Thích thì mua thôi, tôi cũng đang dùng gần 2 năm có thấy gì đâu

wireless8668

Xe tải
2019 rồi cụ ơi.tất cả các hãng đều đã phủ sóng từ nông thôn ra đến thành phố, lượn lên miền ngược rồi

Attoney

Xe tải
Nói chung là mua được với điều kiện là mua của người thân quen, có úy tín, có bảo hành. Chỉ có người quen thì mới chọn cho mình hàng tốt, còn bên ngoài thì hên xui rước bực vào thân. Nếu cụ mua được con Nhật bãi còn ngon thì nó chấp tất cả các điều hòa mới nhất đang bán tại cái xứ Đông Nam Á này. Hàng Nhật nó chạy êm và tiết kiệm chứ không kêu to như hàng ĐNA.

Igor Linsky

Xe buýt
em thấy hàng nhật bãi chất lượng cũng hên xui cụ ạ

xegiacmo

Xe container
Công nghệ giờ thay đổi liên tục , con điều hòa 10 năm tr nhà em vẫn xài tốt nhưng nói thật là không sướng bằng con mới lắp đâu . Nếu có điều kiện xài hàng nhật nội địa mới thì nó lại đẳng cấp khác

Hàng Than

Xe tải
về mặt tâm linh phong thủy thì ko nên dùng đồ điện lạnh bãi từ Nhật về

phần lớn là tivi, tủ lạnh, nồi cơm điện, điều hòa tháo ra từ các phòng của các gia đình có người chết hoặc các tòa nhà cũ, thiên tai, bỏ hoang gỡ ra

rẻ, tốt chẳng được bao nhiêu, mua về dùng rồi làm ăn lụn bại, gia đình ốm đau, ghê răng lắm

cụ nào đang dùng đồ bãi Nhật tự vấn xem từ lúc các cụ mua đồ bãi về nhà dùng làm ăn có tốt ko ? công việc thuận lợi thăng tiến ko ? sức khỏe gia đình có tốt ko ? .... nếu thấy kém thì các cụ vứt nhanh mấy thứ đồ bãi kia ra khỏi nhà nhanh nhé

dualshock

Xe tải
Nhà em vừa được 1 anh người quen chuyên điện lạnh cho cái máy bãi National của Thái chạy ngon lắm cụ ạ. Nhưng đây là người quen cho chứ mua thì chắc em chả dám chơi.

buikhacthinh

Xe tăng
Nếu cụ biết cách test hoặc nhờ ae thợ nào thân quen kiẻm tra giúp thì hàng Nhật chuẩn tốt hơn cụ ạ.
Tiêu chuẩn của nhà giàu nó khác nhà nghèo :D
Còn kg cụ cứ ra siêu thị có bh cho lành.
Sharp-Toshiba Thái tốt chán.

chamuchalong

Xe tải
Xác nhận đang dùng 02 con National đời sâu vẫn êm mát và tiết kiệm điện, kêu ko to như mấy ông hàng Việt :D

edc

Xe lăn
về mặt tâm linh phong thủy thì ko nên dùng đồ điện lạnh bãi từ Nhật về

phần lớn là tivi, tủ lạnh, nồi cơm điện, điều hòa tháo ra từ các phòng của các gia đình có người chết hoặc các tòa nhà cũ, thiên tai, bỏ hoang gỡ ra

rẻ, tốt chẳng được bao nhiêu, mua về dùng rồi làm ăn lụn bại, gia đình ốm đau, ghê răng lắm

cụ nào đang dùng đồ bãi Nhật tự vấn xem từ lúc các cụ mua đồ bãi về nhà dùng làm ăn có tốt ko ? công việc thuận lợi thăng tiến ko ? sức khỏe gia đình có tốt ko ? .... nếu thấy kém thì các cụ vứt nhanh mấy thứ đồ bãi kia ra khỏi nhà nhanh nhé
- CHưa có điều kiện mấy phải dùng đồ 2nd. Có điều kiện thì dùng hàng mới. Nhưng hiện nay thì hàng 2nd cũng không rẻ, nên cố tí lên hàng mới cho lành.

- Phong thủy cái đếch gì cụ. Mấy cái tư duy tâm linh và phong thuy nó kéo lùi phát triển Đất nước đó cụ. :D

- chào các cụ ạ,
mua hè sắp tới , vợ cháu sắp sinh nên cháu muốn mua 1 cái điều hoà cho vợ ,
điều hoà mới thì k nói rồi rất nhiều hãng và giá ok..
nhưng cháu khác là thíc hàng nội địa nhật ạ.
sau nhiều ngày tìm hiểu thì thấy nhiều chỗ bán giá cũng 2/3 so với mới hoặc bằng.cái lo nhất là thợ hay dán giả tem, xạo công suất.chế cháo lung tung, nên cháu sợ nó không bền như qảng cáo.
vậy các cụ có ai dùng hàng nhật bãi rồi , hay có kinh nghiệm thì cho cháu xin ít ý kiến ạ..
chân thành cảm ơn ạ !

Điều hoà chức năng của nó chỉ là làm mát thôi chứ ko cần các chức năng đi kèm như ion hoá, vệ ainh dàn lạnh... của điều hoà nhật bãi. Nên em khuyên cụ làm con Daikin mới, có inverter là hay nhất.

small_best

Xe lăn
Em cũng có lắp 1 cái hàng nhật bãi, fuji thì phải (cũng ko rõ tên) từ năm 2013 đến nay và dùng vẫn thấy ổn, ko vấn đề gì. Nói chung là tuỳ quan điểm mỗi người và hên sui với từng sp. Cá nhân em thấy dùng thích hơn và không khí rễ chịu hơn cái daikin mới lắp năm 2016.

ckoto

Xe hơi
Lời khuyên của 1 người trước đây rất thích xài hàng nội địa, mua và xài nhiều máy nội địa, từng bị lừa máy nội địa hầm bà lằng, rồi vất vả học hỏi để mua được hàng nội địa xài Ọk cho hay --> " Mua máy mới Toshiba hay Daikin, Pana đi bác" . Đừng tốn thời gian vô ích, để thời gian đó tập trung vào việc của mình còn kiếm $.
Chơi hàng bãi không có vui đâu. Trừ khi bác là thợ thì OK có đủ kinh nghiệm để đi lựa và mua được hàng bãi còn tốt. Còn không sặp mặt với nó.
Trừ khi bác mua hàng mới 100% thì ủng hộ bác.