[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
cụ đừng nghe đồn đại mà quá thần thành hóa đồ Nhật bãi. em làm việc với bọn Nhật bản bao năm, lạ éo gì chúng nó. Bọn Nhật nó sống khá căn cơ, tiết kiệm, nó ko thay đồ vì lạc mốt, đồ bãi là đồ hỏng nó mới phải vứt.
nguồn hàng thì có nhiều loại, nhiều cấp, bẩn tưởi nhất là hàng móc cống, tức là móc ở bãi rác ra, dầm mưa giãi nắng, các đầu nâụ gom về chế cháo lắp ghép, 3 con chết ghép ra 1 con sống, thay đồ, mông má miễn sao cắm điện lên, chạy túc tắc gọi là vvv. Sau đến hàng mua gom, về sửa chữa mông má, thay linh kiện, dĩ nhiên là khá hơn hàng móc cống. 1 nguồn nữa là hàng gom từ các căn chung cư cho thuê, giải phóng phá dỡ mặt bằng. Cao hơn nữa là hàng bán đồ cũ, đấu giá, hàng này thì công nhận ngon, nhưng giá ko hề rẻ.
túm lại là xài hàng 2nd thì hên xui thôi. các cụ cũng đừng thần thánh "bãi Nhật" hơn "brand new vn" làm gì. nếu vớ phải thằng bán nó gom hàng nước "móc cống" thì về chỉ tổ hầu nó cũng lộn cả mề.
đồ dùng cứ hàng mới mà mua, có tiền thì mua hàng danh tiếng, ko có thì mua hàng noname, ít nữa éo xài cũng vẫn sống đc, chứ rác thải của nó, nhập về tút tát chết cháo mông má, 5 con chết dựng lên thành 3 con sống, cái gì thay đc nó thay hàng tàu vào, miễn là cắm lên điện, nên xài hên xui, thằng bán nó có nguồn hàng nước đầu thì hàng còn ngon, thằng khác nhập hàng đời nát hơn thì là dở, cái chính là xài ất ơ hên xui, éo biết nó chết lúc nào, mà đã hư thì sửa cũng bực cả mình.... ko phải tự dưng mà nhà nước nó cấm nhập những thứ bãi rác này về: hại môi trường, hại cả người dùng lẫn các hãng sản xuất vvvv
đồ Nhật nội địa nhà em cũng có nhõn cái nồi cơm điện Zojirushi, nhưng e xài hàng mới tinh mua Nhật về. gì chứ đồ ăn mà nghĩ đến xài hàng bãi rác em chán chả nuốt đc cơm. hàng 2nd Nhật duy có các bộ dàn âm thanh là em lại thích ngắm, tuy éo nghe và cũng ko mua, công nhận nó thiết kế nhiều mẫu mã loa dàn trông rất mê:))
không phaỉ tự nhiên mà nhà nước nó cấm nhập thứ này, vì nó là .... rác. Nhất là đồ nội thất, ăn uống tắm giặt, nấu cơm bằng cái nồi Nhật bãi khác éo gì rửa sạch cái bô cũ đi đựng nước ăn?=))
Lão anh nói đúng đấy, nhưng chưa chuẩn.
Hàng ( gia dụng) Nhật bãi mà Nhật ( hiện nay) đã thải ra thì ôi thôi rồi. Con nào ngon thì giá đắt, nó bán luôn ở cửa hàng đồ cũ nước nó chứ các ông đánh hàng bãi ko bê về đc đâu.
Hàng (kiểu Maria Ozawa) thì vẫn ngon, lão nhóe:)):))

TranThi73

Đi bộ
Nói chung nếu có kiến thức về điện tử hoặc thích thì cụ mua .Còn ko thì cứ hàng mới mà dùng

BopBeng

Xe hơi
Em ủng hộ mua hàng mới, nhà em không thích dùng hàng bãi.

thanhhaimh52

Xe tải
Đặc biệt nói không với hàng bãi điều hòa. Công suất điện-> công suất nhiệt để đạt được hiệu suất có cao hay không phụ thuộc nhiều vào bề mặt trao đổi 2 giàn nóng, lạnh. Hàng cũ thì bề mặt này bám nhiều bụi, ôxi hóa dẫn đến trao đổi nhiệt kém hơn đồ mới. lại hên xui chả biết lỗi hỏng lúc nào. Cứ đô mới tầm trung mà quất cụ ạ!

chamuchalong

Xe tải

Estudio655

Xe hơi
99% các cụ khuyên mua hàng mới ...........:)):)):)) 10% các cụ không giám khuyên thế nào .....=))=))=))

Gà đạp xe

Xe máy
Cháu thấy đa phần là các cụ khuyên ko nên mua đồ bãi , tỉ lệ hên sui cao quá. Cháu cũng đang muốn mua đồ bãi như cụ mà đọc xong các ý kiến của các cụ đưa ra trên bài này đành mua mới cụ ạ

Được gửi từ iPhone 6 Plus - Otofun

XedapUpLand

Xe tải
Các cụ có kiến thức giải thích giùm sao hàng nội địa Nhật lại tiết kiệm điện. Em nghĩ giả sử bộ đổi điện (220->100V) cực tốt cũng chỉ đạt hiệu suất 80%, như vậy đã phải trả giá 20% tiền điện vô ích rồi.

HoangTra

[Tịch thu bằng lái]
Món gì thì mình không biết, nhưng điều hoà thì đã dùng qua 2 đời pánasonic nên thấy thế này: đời cũ công nghệ cũ tốn điện hơn, đời mới inverter ít nhất cũng tiết kiệm 20% tiền điện. Đặc biệc trong điều kiện anh nhà đèn chơi bài bậc thang này thì càng tiết kiệm càng sáng suốt!

hdaitech

Xe buýt
Trời nắng nóng 40 độ, em ở nhà nằm điều hoà nhật bãi mà nghĩ tủi thân. Mấy hôm toàn có thớt chê người dùng với kỳ thị hàng bãi. Em thì mới dùng vài đồ nhật bãi nên ko ý kiến gì, với lại cũng có thể em may mắn, mua mấy thứ đều ổn cả: loa đài, điều hoà, máy giặt. Em thì đặc biệt ấn tượng với cái điều hoà fujitshu đời 2013 có 7 củ, chạy êm ru.
Em lập thớt này để cụ nào cùng hoàn cảnh thì vào động viên nhau.

khoivando

Xe đạp
Cụ cho em xin ít thông tin con điều hòa của cụ với.
Em đang tham khảo nhật bãi mà chỉ sợ dùng 1 time ngắn nó lăn ra hỏng thì oải lắm.

DeLyon

Xe buýt
Điều hoà nhật bãi thì êm ru mà tốn ít điện. Nhưng mà phải có thợ quen hoặc người quen trong nghề ko có dễ bị lừa. Thực tế cho thấy chỉ có người dùng hàng siêu thị chuyển sang jav chứ ko có người đang dùng jav chuyển ngược lại.
Cá nhân e hay rình hàng lướt jav hoặc mới/trưng bày jav hehe. Đắt hơn tý nhưng sướng.

tienaka

Xe điện
Em phe kia nên đi ra cho các cụ bàn luận

chim-ưng

Xe tăng
cụ sướng thế , có điều hòa nằm , e có mỗi cái quạt nên vẫn tắm xong kô lau người ra hong quạt , khô lại nóng , lại đi tắm , lại ra hong , đi ra đi vào từ sáng đến giờ mệt quá :(( .

santhanhcong

Xe tải
Website
thanhcongauto.vn
Mua mới cụ a. Cứ pana or daikin cho nhanh. Ông chú em cũng chuyên làm đh bãi. Mà gia đình thì ông cũng khuyên lắp máy mới, khách thì khuyên máy bãi vì lãi cao hơn -> máy cũ khó định giá - Giá theo mặt khách còn loại rẻ thì 5 cha 3 mẹ.

hdaitech

Xe buýt
Cụ cho em xin ít thông tin con điều hòa của cụ với.
Em đang tham khảo nhật bãi mà chỉ sợ dùng 1 time ngắn nó lăn ra hỏng thì oải lắm.
Em nhầm, con của em là Daikin đời 2013. Em ko cua của cụ nào trên này. Kinh nghiệm em mua là tìm chỗ nào lớn lớn chút, có nhiều thợ. Đến xem thực tế và dặn họ là khi nào có lô hàng mới về thì gọi. Hàng về, khi chưa kịp vệ sinh mình đến và chọn rồi bảo tháo xem qua bên trong luôn tại đó. Ok thì chốt hàng rồi hẹn lắp đặt.

hdaitech

Xe buýt
cụ sướng thế , có điều hòa nằm , e có mỗi cái quạt nên vẫn tắm xong kô lau người ra hong quạt , khô lại nóng , lại đi tắm , lại ra hong , đi ra đi vào từ sáng đến giờ mệt quá :(( .

Món quạt thì em lại panasonic mới em mua, tại em ko thích cái dáng cổ điển với lại đổi nguồn ko cơ động đc. Chứ em cũng xem qua quạt bãi của 1 bác ở chân cầu Thăng Long rồi, chạy cũng êm lắm.

khoivando

Xe đạp
Em nhầm, con của em là Daikin đời 2013. Em ko cua của cụ nào trên này. Kinh nghiệm em mua là tìm chỗ nào lớn lớn chút, có nhiều thợ. Đến xem thực tế và dặn họ là khi nào có lô hàng mới về thì gọi. Hàng về, khi chưa kịp vệ sinh mình đến và chọn rồi bảo tháo xem qua bên trong luôn tại đó. Ok thì chốt hàng rồi hẹn lắp đặt.

Cảm ơn cụ, nhờ cụ inbox cho em chỗ cụ lắp nhé. Trời nóng quá mà kinh phí có hạn nên em hy vọng tìm đc hàng tốt như cụ.

chim-ưng

Xe tăng
Món quạt thì em lại panasonic mới em mua, tại em ko thích cái dáng cổ điển với lại đổi nguồn ko cơ động đc. Chứ em cũng xem qua quạt bãi của 1 bác ở chân cầu Thăng Long rồi, chạy cũng êm lắm.
đổi nguồn nó nhét vào đế quạt , cứ thế mang về cắm điện là ô con nhà bà kê , nó hơn quạt mới ở cái êm , e để ngay đầu giường mà ngủ ngon .