[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

Duc Sang

Xe container
Cháu thì có thói quen không dùng đồ thải của người khác, nhất là ko biết về chủ cũ thì có cho cũng không dùng vì biết đâu ông chủ cũ bị bệnh tật HIV, lậu, giang mai, tổ đỉa, hắc lào gì đó. Nghĩ đến đã thấy mất sướng, ám ảnh là khác.
Ví như cụ chủ mua cái điều hòa bãi 7tr, cháu chỉ mua cái Samsung 6 triệu mà chạy được 5-6 năm rồi, trưa nay vẫn mát rượi.
Chưa kể về mặt vĩ mô như cụ nào đã nói, dùng đồ bãi là tiếp tay cho tham nhũng, phá hoại môi trường, phá hoại nền sản xuất trong nước.

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Rồi sẽ đến lúc Hàng Nhật bãi sẽ bị cấm nhập khẩu vào VN, giống như xe ô tô bãi ý...Thật hết chỗ nói, những con buôn biến VN thành 1 bãi rác phế thải của Nhật, từ chổi cùn rế rách, cái gì cũng xách về, xấu hổ cho 1 dân tộc...:D
Em mà là người đứng đầu chính quyền em sẽ ra lệnh cấm nhập khẩu hết các loại đồ cũ từ nước ngoài. Các đồ cũ lưu hành, buôn bán nội địa thì OK.

vieteuro

Xe container
Điều hòa kể mà khoảng 3 triệu thôi thì còn dùng được
Bỏ 7. Củ mua cái tận 2013 rồi nằm mà khen nó có đáng ko

NNS

Xe ngựa
Rồi sẽ đến lúc Hàng Nhật bãi sẽ bị cấm nhập khẩu vào VN, giống như xe ô tô bãi ý...Thật hết chỗ nói, những con buôn biến VN thành 1 bãi rác phế thải của Nhật, từ chổi cùn rế rách, cái gì cũng xách về, xấu hổ cho 1 dân tộc...:D
Em mà là người đứng đầu chính quyền em sẽ ra lệnh cấm nhập khẩu hết các loại đồ cũ từ nước ngoài. Các đồ cũ lưu hành, buôn bán nội địa thì OK.
Ơ thế cụ tưởng nhà nước nó chưa cấm à? Cấm từ lâu rồi nhưng hàng lậu nó tuồn về ầm ầm=))

jet_fly

Xe tải
Em cũng tuyền dùng hàng Nhật nhưng là hàng new chính hãng bán ở vn (chỉ phải cái k made in japan)
Bóc tem hàng mới nó sướng, mẫu mã đa dạng, bảo hành 1 đổi 1
2 con daikin nhà e 3 năm nay chạy vẫn ngon, êm ru và mát, quạt thì Pana làm quá chuẩn đẹp và êm
Giá mua mới rẻ hơn khối cụ đâm đầu vào nhật bãi rồi phải cầu may mình đc con ngon k lỗi, mất tiền mà mua bực vào người

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
- chào các cụ ạ,
mua hè sắp tới , vợ cháu sắp sinh nên cháu muốn mua 1 cái điều hoà cho vợ ,
điều hoà mới thì k nói rồi rất nhiều hãng và giá ok..
nhưng cháu khác là thíc hàng nội địa nhật ạ.
sau nhiều ngày tìm hiểu thì thấy nhiều chỗ bán giá cũng 2/3 so với mới hoặc bằng.cái lo nhất là thợ hay dán giả tem, xạo công suất.chế cháo lung tung, nên cháu sợ nó không bền như qảng cáo.
vậy các cụ có ai dùng hàng nhật bãi rồi , hay có kinh nghiệm thì cho cháu xin ít ý kiến ạ..
chân thành cảm ơn ạ !

Tốt nhất dẹp cmn mấy cái đồ thải đê!
Tiết kiệm éo biết được bi nhiêu,bực mình.
Lúc có vấn đề thì biết nhao ngay!

Kurumasuki

Xe container
Tầm lày là tầm lào rồi mà còn dùng rác sinh hoạt hử?
Bọn Nhật cũng chả hoang đến mức vứt đồ tốt đi đâu.

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Những đồ điện và đồ gia đình thì nên xài hàng mới 100%, để thúc đẩy nền kinh tế của ta, VD: thay vì các cụ mua 1 cái ĐH, 1 cái tủ lạnh Nhật bãi, hãy mua 1 cái ĐH mới 100% bất kể Hãng nào, mua 1 cái tủ lạnh mới 100% bất kể Hãng nào cũng là thúc đẩy nền kinh tế chúng ta phát triển...
Hãy nói Không với hàng Nhật bãi...:D

wae alpha

Xe tải
Trời nắng nóng 40 độ, em ở nhà nằm điều hoà nhật bãi mà nghĩ tủi thân. Mấy hôm toàn có thớt chê người dùng với kỳ thị hàng bãi. Em thì mới dùng vài đồ nhật bãi nên ko ý kiến gì, với lại cũng có thể em may mắn, mua mấy thứ đều ổn cả: loa đài, điều hoà, máy giặt. Em thì đặc biệt ấn tượng với cái điều hoà fujitshu đời 2013 có 7 củ, chạy êm ru.
Em lập thớt này để cụ nào cùng hoàn cảnh thì vào động viên nhau.
Nhà cháu lắp con TOSHIBA hồi 2008 mà đời 1998 gì đó dòng Iverter đến bây giờ vẫn chạy phà phà .

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Điều hòa kể mà khoảng 3 triệu thôi thì còn dùng được
Bỏ 7. Củ mua cái tận 2013 rồi nằm mà khen nó có đáng ko
Đúng rồi ... 7 củ thì mua con Funiki mà dùng, do chính Cty Việt nam SX, chạy cực ngon, dùng tẹt ga 7 - 10 năm hỏng thì vứt đi, mua cái khác. Sao phải dùng đồ cũ, vừa dùng vừa sửa...:D

Hải Lê 38

Xe hơi
Trời nắng nóng 40 độ, em ở nhà nằm điều hoà nhật bãi mà nghĩ tủi thân. Mấy hôm toàn có thớt chê người dùng với kỳ thị hàng bãi. Em thì mới dùng vài đồ nhật bãi nên ko ý kiến gì, với lại cũng có thể em may mắn, mua mấy thứ đều ổn cả: loa đài, điều hoà, máy giặt. Em thì đặc biệt ấn tượng với cái điều hoà fujitshu đời 2013 có 7 củ, chạy êm ru.
Cụ mua đâu đấy ah

Boycamry

Xe tải
Nhà em mua chiếc Daikin nhập thái từ 2010 đến nay vẫn chạy êm. Sao phải mua đồ bãi!
Rẻ thì em công nhận . Chứ còn cái khoản bền với tiết kiệm điện thì chỉ dành để chăn mấy mợ bỉm sữa không biết gì về điện thôi :))

QuangSunlight

Xe điện
Nhà em mua chiếc Daikin nhập thái từ 2010 đến nay vẫn chạy êm. Sao phải mua đồ bãi!
Qua mồm bọn sale thì cái gì chẳng lung linh .
Có câu chuyện vui về 1 người cần bán nhà , bên môi giới đăng mẩu tin rao bán .
Chủ nhà đọc xong quyết định không bán nữa vì qua lời môi giới , ngôi nhà quá lung linh hoàn hảo :))

URAL CCCP

Xe ba gác
Em rách đến nỗi chẳng có Nhật bãi mà dùng. Trời nắng nóng mà em đang dùng Hitamo made in Vietnam đây:((

hanh trang 5

Xe hơi
Em nà êm ko nuốt lại của thằng khác bao giờ nhé kekeke

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em có 2 cái Toshiba 9000 Btu 2 chiều đời 2013, em lắp đầu năm 2018, full bộ 14 tr/2 cái. Ngoài công nghệ inverter nó còn có chế độ cân bằng ẩm, PAP (lọc không khí), ECO, .... Em thấy ở trong phòng DH này thấy dễ chịu hơn phòng dùng DH Daikin Inverter 9000 Btu 1 chiều (em vừa lắp sáng hôm qua hết full 9 tr thay cho con Sumikura 9000 Btu 2 chiều đời cơ 2010 nhập Malay vẫn mát phè phè, mỗi tội tốn điện).

Chỉnh sửa cuối:
Em cũng tuyền dùng hàng Nhật nhưng là hàng new chính hãng bán ở vn (chỉ phải cái k made in japan)
Bóc tem hàng mới nó sướng, mẫu mã đa dạng, bảo hành 1 đổi 1
2 con daikin nhà e 3 năm nay chạy vẫn ngon, êm ru và mát, quạt thì Pana làm quá chuẩn đẹp và êm
Giá mua mới rẻ hơn khối cụ đâm đầu vào nhật bãi rồi phải cầu may mình đc con ngon k lỗi, mất tiền mà mua bực vào người
Vuốt cụ,
Hàng điện tử chẳng nói trước được điều gì, nhất lại là đồ cũ rồi đến lúc nó năn đùng ra thì riêng cái khoản tìm kiếm linh kiện thay thế cũng khoai rồi. hàng nhật hịn thì công nhận là chất lượng nhưng cứ đồ mới mà xơi cụ nhể:D

totillas

Đi bộ
Nước Nhật nhiều người già, sau khi những người này chết đi thì đồ dùng sẽ cần thiêu huỷ. Lẽ ra là thế, nhưng nó bị lấy trộm từ bãi rác mang sang bản ở các nước kém phát triển.

matizvan2009

Xe ba gác
Em thì lại ủng hộ máy đào, máy ủi, máy múc bãi rác. Một cái máy mới nguyên 1 tỉ, cái máy rác 200 triệu, thậm chí nát (cho thợ cơ khí chắp vá vẫn chạy được) giá 100 triệu có năng suất lao động bằng 10 ông công nhân...

vieteuro

Xe container
Đúng rồi ... 7 củ thì mua con Funiki mà dùng, do chính Cty Việt nam SX, chạy cực ngon, dùng tẹt ga 7 - 10 năm hỏng thì vứt đi, mua cái khác. Sao phải dùng đồ cũ, vừa dùng vừa sửa...:D
Sửa thì em nghĩ cũng ko phải sửa nhưng bỏ gần chục củ dùng cái người ta vứt đi nghĩ cũng hài