[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

Toietmoi

Xe điện
Chắc cụ chưa bao giờ dùng đồ Nhật mới và đồ Nhật bãi nên mới nói thế. Cụ cứ thử đi, rồi sẽ thấy khác biệt và thấy nghiện đồ Nhật. Em ví dụ: Em mua cái máy giặt nội địa Panasonic đời 2009 giá 17 củ, nếu tầm tiến đó em thừa sức mua hàng mới, nhưng về độ bền, các công nghệ, chức năng thì nội địa ăn đứt hàng mới tầm tiền 17 củ. Hàng nội địa riêng chất liệu vỏ nhựa đã ăn đứt hàng mới rồi.
Tôi mua cái máy giặt LG giá 4,5 triệu dùng 6 năm nay chưa hề hư hỏng, chạy êm ru. Với 17 triệu của cụ tôi mua được 4c, nghĩa là ít nhất dùng được 24 năm.
Hàng bãi Nhật hầu hết là hỏng cái nọ, cháy cái kia nên người ta bỏ đi, thương lái mình gom lại sửa chữa, thay thế linh kiện rồi lợi dụng 1 bộ phận sính Nhật để bán với giá trên trời.
Mấy đồ liên quan đến sức khoẻ như nồi cơm điện, điều hoà, máy lọc,... Nếu tuổi thọ cao thì cao su bị lão hoá theo thời gian, rất độc hại cho sức khỏe, đừng cứ nghĩ là ngon rồi làm hại bản thân và gia đình.

Ka_nhep

Xe tăng
10 người thích hàng bãi rác Nhật thì cả 10 đều mắc bệnh khổ dâm.
Téo ai lại đi hít hà, suýt xoa, sung sướng vs những thứ do người khác thải ra. Giống y như tụi nô lệ tình dục ;))
Em lại thấy cụ là người như cụ nói là khổ dâm đấy.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Để ý mấy thớt thấy cụ nhiều kiến thức về điều hoà, em mạn phép hỏi cụ thế này, cụ bớt chút thời gian chỉ giúp em nhé. Em đương có nhu cầu mua điều hoà MỚI - tầm 10 cái tất cả: từ 9k đến 24k - cả 01 và 02 chiều, và định chọn 01 trong 02 nhãn: DAIKIN hoặc PANASONIC. Cụ nhiều kiến thức và kinh nghiệm xin hãy cho dân đen bọn em sáng mắt trong việc lựa chọn nhãn hiệu nào. Kính cụ!
Quan trọng là tầm tiền cụ đầu tư nữa cụ ạ. 10 con cụ chơi hết cục bộ, treo tường mà dùng cho gia đình thì nên mua panasonic. Hàng ngon, êm, mẫu mã đẹp hơn Daikin.
Nếu cụ ăn chơi đầu tư vài trăm củ làm 1 tổ VRV khoảng 36-40 ngựa, lắp âm trần nối ống gió thì nên mua Daikin. Trước em cũng tư vấn cho một cụ đại gia lắp biệt thự, phần điều hòa 12 dàn lạnh + phụ kiện, vật tư, nhân công cũng gần 600 củ cụ ạ.

Utopia79

Xe buýt
Quan trọng là tầm tiền cụ đầu tư nữa cụ ạ. 10 con cụ chơi hết cục bộ, treo tường mà dùng cho gia đình thì nên mua panasonic. Hàng ngon, êm, mẫu mã đẹp hơn Daikin.
Nếu cụ ăn chơi đầu tư vài trăm củ làm 1 tổ VRV khoảng 36-40 ngựa, lắp âm trần nối ống gió thì nên mua Daikin. Trước em cũng tư vấn cho một cụ đại gia lắp biệt thự, phần điều hòa 12 dàn lạnh + phụ kiện, vật tư, nhân công cũng gần 600 củ cụ ạ.
Cám ơn cụ. Em thì chưa nhiều tiền đến mức chơi VRV hoặc hệ thống. Em chỉ chơi cục bộ. Cụ buivu rất giỏi mảng này nên em nhờ cụ ấy tư vấn cụ ạ.

Utopia79

Xe buýt
Trên OF này đâu thiếu người bán đâu cụ, tại cụ đề cao e quá đó thôi. Có cụ Trục này bán uy tín này
Cụ thử làm 10 con Daikin Hưng Yên hàng nước đầu Made in VN của cụ ý xem sao :))
Em đang nhờ cụ tư vấn mà?!

Utopia79

Xe buýt
Thiếu gì người mà sao cụ lại ưu ái em thế :D
Em ko thần thánh như mấy cái điều hòa bãi rác Nhật kia đâu
Ô kìa cụ, em đã bảo là em không mua điều hoà bãi rác cơ mà. Nhưng thấy trong các thớt điều hoà cụ giảng giải giỏi quá nên em mới nhờ cụ tư vấn. Thôi, em chả dám nhờ cụ nữa. :-j8-};))

Ka_nhep

Xe tăng
Chắc cụ cũng mắc triệu chứng đó nên đọc đến còm của e là tự ái đúng ko :))
thể loại hít hà, suýt xoa, thấy sung sướng khi được sử dụng những đồ dùng do người khác thải ra ko gọi là khổ dâm thì gọi là gì :))
Cụ rất phù hợp làm tuyên ráo, chỉ biết nói suông trong khi thực tế nó lại khác hẳn.

trausut

Xe buýt
Hàng mới mà mua cụ ạ! Có điều kiện mua hàng Nhật mới là tốt nhất, hàng Nhật nói chung bao giờ cũng tỉ mỉ và rất cẩn thận chắc chắn và bền bỉ.
Có điều kiện nữa thù chơi hàng Âu, Mỹ.
Không có điều kiện mua hàng Việt , hàng Tàu. Hàng Tàu xịn cũng không phải dạng vừa, như hàng Xaomi Home em thấy khá đẹp, tốt và rất bền, tất nhiên giá không rẻ như quan niệm chung.
Vợ chồng mới cưới ai lại dùng hàng cũ!

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thích mua điều hòa bãi hãng nào để em dán nhãn nào. Có inverter thì báo em nhé

--Lamborghini--

Xe cút kít
E cứ hàng LG, Pana, toshiba,... ld cho nó lành.
Có điều kiện thì mua hẳn nôin địa đồ mới.
Chứ mấy cái đồ bãi này nó hỏng chắc gì đã sửa được hoặc ko có đồ thay thế.

Humy

Xe máy
Nhà cháu chuẩn bị về nhà mới, muốn mua một số đồ dùng nội địa Nhật bãi. Trên thị trường thì quá nhiều cửa hàng và kg biết chỗ nào uy tín. Các cụ mợ nào biết thì tư vấn giúp nhà cháu chọn một cửa hàng thật uy tín ở Hà Nội hoặc Hải Phòng đều được. Nhà châu xin đa tạ ạ.
Cụ mua hàng nội địa nhật mà dùng , hàng mới có mà, chứ mua hàng cũ về thợ mông lại ko biết thế nào mà lần. Nhưng trước hết cụ phải dùng lioa

hdaitech

Xe buýt
Ban đầu em cũng kì thị hàng bãi, chỉ mua bộ loa đài nghe chơi. Trc tết dương lịch vừa rồi em làm cái máy giặt Toshiba Nhật bãi. Ban đầu vk cũng chê lên xuống, sau giặt sấy ngon quá lại khen. Đặc biệt đợt nồm vừa rồi, quá ưng ý.
Đầu hè em vừa lắp cái điều hoà date 2013, thực sự nó chạy êm kinh. Em chạy đủ các chế độ, làm mát, sấy...mà kiểm tra độ ồn thì phải đứng ngay dưới dàn nóng mới nghe tiếng.
Nói chung mua đồ nhật bãi mà chọn đc nơi uy tín thì dùng quá tốt ah.

ubisapro

Xe trâu
Thật lòng nội địa nhật mới có khi mua còn ăn quả lừa chứ đừng nói gì đến hàng bãi, thợ về chọc ngoáy linh tinh. :D

edc

Xe lăn
Đây là điều hoà hay rác: khui công đó=))
Thuyết hàng bãi ngon hơn hàng mới, xịn hơn, đắt hơn, tốt hơn thường do chính các bạn đầu nậu buôn hàng bãi tạo ra, lâu dần thành mẹ nó mặc cmn định là thật, nó đã mang lại lợi nhuận kinh người cho các bạn đầu nậu thu gom rác thải, còn ngon hay ko người lỡ mua tự cảm nhận 1 cách âm thầm.

10 mấy và hơn 20 củ cái tủ lạnh. Vãi ái thặc :D

Ka_nhep

Xe tăng
Ông bố em buôn cái đồ Nhật bãi này từ đầu những năm 90 (TV, đầu video, đài cát xét, loa, âm ly..) lúc đó đồ gia dụng còn ít đến đầu những năm 2000 có cái đầu trọc Qisheng thì giải tán do hàng gia dụng Tàu bắt đầu tràn vào VN cũng nhiều, người ta mua đồ mới về sài chứ thèm gì mấy cái hàng bãi rác đó, khách cũng vì thế mà ít dần.
Cái món Nhật bãi rác này vào VN từ cảng Hải Phòng chứ đâu, bọn hải quan ở đây ăn phế ko ít từ mấy cái đồ này.
Đồ bãi rác này hàng tốt (đồ nguyên bản, ko chế cháo, chỉ cũ cái vỏ) ko đến lượt cụ dùng đâu, em nói thật
Từ những năm 90 thì không phải là Hải Phòng mà là Cửa Lò mới đúng.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Từ những năm 90 thì không phải là Hải Phòng mà là Cửa Lò mới đúng.
Hay zà, cụ lại không nghe thấy chợ sắt Hải phòng rồi, toàn đồ điện tử bán theo kg, thời những năm 90 buôn thịnh hành nhất là xe mini nhật bãi.

hieukon

Xe container
nhà e dùng bếp từ nhật, mới!
1 năm nay thấy thích ạ
có bếp nướng, nướng cá, nướng sườn, pizza... ngon ạ

ngocquybk

Xe điện
Nếu thế thì mua hàng liên doanh bãi rác này đi
Giá 3tr bao luôn cả công và vật tư, date thì cao. Hàng cũ téo gì date sâu cả chục năm rồi bán ngang giá máy liên doanh mới đến ạ các bố

Công nhân, sinh viên thu nhập thấp thì họ mới phải mua đồ cũ chứ có điều kiện thu nhập khá tội téo gì mà phải khổ dâm vs hàng Nhật bãi rác đó

Cụ có không cho thợ qua lắp cho em cái, em đang cần 1 con như này. Ống và dây nhà em lắp sẵn rồi, chỉ cần máy thôi

Chỉnh sửa cuối:
Sang Nhật ra bãi rác của tụi nó mà lụm về cụ ạ :D chỉ tốn tiền ship thôi
mấy năm nay bán rồi cụ ạ, ko còn thời bãi rác phân ra một loại dùng được và một loại vứt đi nữa đâu

ngocquybk

Xe điện
Mua đô gia dụng nhật bãi phải nhờ chọn con ngon nhất để dùng, nhưng giá chọn cũng đắt k rẻ như lô. Vd như cái này :)) chọn cả lô 100 con mới đc 1 con

Chỉnh sửa cuối: