[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

happyhn

Xe container
Mấy ngày bình tâm theo dõi thớt này, bụng bảo dạ không/chưa nghe ông nào cả :-?
Xách sịp lên đường vào mấy lò chuyên đồ Nhật bãi...

Hàng gì cũng có, trừ bom nguyên tử, tất cả cam kết ngon, bảo tỏi này nọ...

Lượn qua vài hàng khác, quảng cáo nghe rất OK...

Nhưng...
Gặp rất nhiều thanh niên nghiêm túc đang miệt mài

Chuẩn bị mổ lốc thôi....

Mới lúc sáng vàng khè, giờ thành Trắng tinh khôi thế này, đã từng biết có cái như này, sau vài tháng lại vàng và xỉn

Bà chị này đang tút đồ: cọ bằng hóa chất... công việc cạo, đánh bóng, rồi dán tem nhãn có thằng khác lo

Con này bọn em đang đánh bóng, mai anh lấy nhé:
Ảnh vỏ trước:

Ảnh thân máy:

Nhưng mình mua máy lọc không khí nên rất quan tâm đến lọc mà:
Lọc thì cũ nát như này, nhìn chán luôn:

Các em hàng này đang chờ tút tát, nhìn thấy bọn này với bọn đã làm xong, một trời một vực:

Còn nhiều ảnh nóng nữa, nhưng,
Mất một ngày đi các lò phục hồi nhân phẩm và nơi bán (gần chục lò), và tham khảo vài ông bạn đã/đang dùng hàng Nhật bãi,
em ra một kết luận cho riêng mình như này: dạ trả dép em về, có những con hàng nói thật cho em cũng không lấy, em mua hàng mới cho nhanh, đồ điện tử/gia dụng các hãng bây giờ mẫu mã đầy mà giá cũng OK mà

Nguồn cụ ITI
Em giả nhơi cho tất cả mọi người nhân tiện quos lại còm của cụ.

Tóm lại là nếu có người thân, tin cậy thì có thể yên tâm dùng hàng bãi. Còn lại là hên xui

toanthangcs

Xe điện
Hàng Nhật bãi em có cái xe đạp với mấy cái quạt. Các đồ khác đồ HQ, Thái Lan, Tq... 5, 7 năm coi như hết khấu hao, có vấn đề gì trục trặc lại có cơ hội dùng đồ mới hơn, công nghệ hơn
Nhiều người cứ chê đồ Hàn Quốc, em mua cái TV LCD Samsung 37 inch từ năm 2009 đến giờ vẫn xem ầm ầm. Cái TV Samsung 60 inch mua năm 2014 cũng đang xem.
Mãi chả hỏng để mua cái mới; dù gì thì đồ điện tử cũng hên xui.
Đồ Nhật thì tốt nhưng hàng bãi thì chả biết đâu mà lần.

Trungthanh_Mc

Xe máy
Trên này cũng có nhiều cụ bán đồ bãi . Cụ call xem sao

lenhhoxung1980

Xe điện
Haha, cũng phải nghĩ 1 chút xem tại sao Nhật nó lại thải ra bãi rác chứ? Mà dân Nhật có tiếng là tiết kiệm

NNS

Xe ngựa
Nếu thế thì mua hàng liên doanh bãi rác này đi
Giá 3tr bao luôn cả công và vật tư, date thì cao. Hàng cũ téo gì date sâu cả chục năm rồi bán ngang giá máy liên doanh mới đến ạ các bố

Công nhân, sinh viên thu nhập thấp thì họ mới phải mua đồ cũ chứ có điều kiện thu nhập khá tội téo gì mà phải khổ dâm vs hàng Nhật bãi rác đó

Ơ cụ cho em hỏi em vừa voka hay vang cụ? Em rót voka mời cụ 1 chén mà sao em thấy chum nó lại là - báo vang là sao? nếu nhầm em sozy và rót bù sau ạ.

hoasuu88

Xe tăng
Suy nghĩ mỗi người 1 khác mà cụ. Nhiều người không biết là hàng bãi bản chất là hàng nhặt từ bãi rác, mua với giá sắt vụn. Về VN mấy đồng chí chắp vá, sửa chữa, vệ sinh lại rồi bán cho mấy người cuồng Nhật. Em đảm bảo 10 người thích hàng bãi thì 10 người chả biết gì về kỹ thuật cả.
cụ lại ếch ngồi đáy giếng giống cụ nns rồi

Utopia79

Xe buýt
Nếu thế thì mua hàng liên doanh bãi rác này đi
Giá 3tr bao luôn cả công và vật tư, date thì cao. Hàng cũ téo gì date sâu cả chục năm rồi bán ngang giá máy liên doanh mới đến ạ các bố

Công nhân, sinh viên thu nhập thấp thì họ mới phải mua đồ cũ chứ có điều kiện thu nhập khá tội téo gì mà phải khổ dâm vs hàng Nhật bãi rác đó

Để ý mấy thớt thấy cụ nhiều kiến thức về điều hoà, em mạn phép hỏi cụ thế này, cụ bớt chút thời gian chỉ giúp em nhé. Em đương có nhu cầu mua điều hoà MỚI - tầm 10 cái tất cả: từ 9k đến 24k - cả 01 và 02 chiều, và định chọn 01 trong 02 nhãn: DAIKIN hoặc PANASONIC. Cụ nhiều kiến thức và kinh nghiệm xin hãy cho dân đen bọn em sáng mắt trong việc lựa chọn nhãn hiệu nào. Kính cụ!

cocsku

Xe cút kít
Trước em làm 1 em yamaha, để chục năm nay không động đến rồi. Quá lãng phí!

J&C

Xe tải
Mua cái mới mà dùng Cụ ạ, nhất là hàng dùng cho sức khoẻ. Máy lọc không khí , điều hoà cứ mới mà phang. Hàng bãi ghê răng lắm, mà hàng date cỡ 2015-2016 các bố thợ chém đắt lòi pha.

URAL CCCP

Xe ba gác
Nhà cháu chuẩn bị về nhà mới, muốn mua một số đồ dùng nội địa Nhật bãi. Trên thị trường thì quá nhiều cửa hàng và kg biết chỗ nào uy tín. Các cụ mợ nào biết thì tư vấn giúp nhà cháu chọn một cửa hàng thật uy tín ở Hà Nội hoặc Hải Phòng đều được. Nhà châu xin đa tạ ạ.
Món nài cứ phải ra BÃI mà chọn thì mí chuẩn hàng hịn ợ:))

winnghiepdu

Xe điện
e mua cai lg 9kg 11 tr mới tinh dung đã 0k , cha hiểu cụ mua pana 2009 17 trieu de lam gi đồ có tốt thì 5-6 năm hết khau hao roi ,dung duoc tiep la gap may thôi.

NNS

Xe ngựa
cụ lại ếch ngồi đáy giếng giống cụ nns rồi
Ngồi ngoài giếng mà nhặt rác rưởi người nước bạn nó vứt đi về xài thì thôi, ngồi mẹ nó trỏng cho nó sạch=))

Chỉnh sửa cuối:

Utopia79

Xe buýt
Cụ lắp 10 cái đó để làm gì?
Kính doanh cái gì? Mặt hàng, dịch vụ nào? Hay đơn thuần mua về để sử dụng phòng nào trong gia đình?
Nói thế vô cùng lắm
Em mua về lắp cho gia đình. Xin cụ tư vấn.

P/S: Em liệt kê vầy cho chi tiết, đỡ nhọc công cụ hỏi lại: Em lắp phòng ngủ; phòng khách; và phòng ăn. Em đã xong ạ. Mời cụ!

NNS

Xe ngựa
Đây là điều hoà hay rác: khui công đó=))
Thuyết hàng bãi ngon hơn hàng mới, xịn hơn, đắt hơn, tốt hơn thường do chính các bạn đầu nậu buôn hàng bãi tạo ra, lâu dần thành mẹ nó mặc cmn định là thật, nó đã mang lại lợi nhuận kinh người cho các bạn đầu nậu thu gom rác thải, còn ngon hay ko người lỡ mua tự cảm nhận 1 cách âm thầm.

Utopia79

Xe buýt
Còn thiếu phần tài chính nữa cụ :))
Em dự trù mua hàng đắt nhất của cả 2 nhãn đấy nếu cảm thấy hợp lý. Nhờ cụ tư vấn giúp. Cái quan trọng là nhờ những người có chuyên môn như cụ tư vấn thì mới có hàng ngon, giá hợp lý mà dùng. Chứ ko em đã ra đại lý cho mấy cu sales nó bi bô rồi, mất thời gian làm phiền cụ làm gì. :)

quasin3000

Xe tăng
E cứ đồ mới e dùng. Kể ra kiếm hàng nội địa nhật mới thì ngon. Ko thì thôi :D
Nếu có tiền thì nói làm gì. Nhưng công nghệ của đồ Nhật phải đi trước mình chục năm. Và sản phẩm của Nhật luôn có tiêu chuẩn cao hơn Việt Nam nếu được sử dụng ở Nhật. Hàng Nhật xuất khẩu cho TQ, Việt Nam mà có tiếng Anh, chất lượng cũng không bằng hàng trong nước.

Mustang1970

Xe tải
Em dùng cái lò nướng Sunhouse 400k, máy xay sinh tố gì gì 300k, bình siêu tốc Sunhouse 199k,... Các kiểu con đà điểu. Dùng chạy phe phé, hỏng vứt. Ko có khái niệm Nhật bãi. Mà chưa thấy cái nào hỏng. Chán.