[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

honda acura

Xe điện
Quan điểm của em thì về đồ nhật nội địa chỉ dùng những cái dễ tháo lắp, thay thế di chuyển
Chứ những thứ liên quan đến đục đẽo, khó lắp thì thôi, cứ mới kể cả hãng thường cũng được. Chứ nó lăn ra hỏng thì rách việc lắm

Dream22015

Xe buýt
Toàn mấy ông bán hàng dụ khách. Nói tóm lại có xiền thì ko việc gì phải dùng đồ cũ nhé! Nếu mà đồ mà nhanh hỏng thì cty sản xuất họ phá sản mất. Quan trọng là cụ chủ nên tìm được ông thợ lắp dặt tốt ấy nhé. Cụ nhờ mấy cụ chuyên điều hoà mới trên diễn đàn này cũng ổn.
Trên này nghe là biết cụ nào đang bán điều hòa nội địa cũ rồi :D
Thôi thì cứ để là ng tiêu dùng thông thái cụ ah. E cũng bị điều hòa hỏng đúng hôm nắng to, con lại nhỏ.bực ko tả nổi. Sáng sớm 6h đã gọi ngay siêu thị điện máy lắp khẩn trương cái mới.

vpc

Xe tải
Cháu vừa lắp xong. Mitsu mới.
3 máy 9000.
1 máy 12000
1 máy 18000
1 máy 24000
Tổng thiệt hại 70 triệu. Không suy nghĩ. Nhà em tốn hết gần 100m cặp ống đồng các loại. Yên tâm

volcanoz

Xe tải
Nghe có cụ phán giàn lạnh nhôm 5-7 năm thủng làm e hoảng quá, nhà sài mấy cái may chưa dính cái nào toàn 8-1x năm ( ko phải đồ nhật bãi mà hàng thái xuất)

bmvv2b

Xe tải
Chọn hàng nhật bãi thì phải hiểu nó hơn đồ hàng shop ở chỗ công nghệ hơn rất nhiều mặc dù nó là model cũ, nhất là độ ồn, nhiệt độ vừa phải và khả năng tiết kiệm điện.
Còn nguồn gốc tại hàng nhật ko phải là cứ dân họ thải ra là đểu, vì do họ chuyển công việc, chuyển nhà, thanh lý, ..
Nhưng số này khá ít, còn đa số là các hàng tháo ở các tòa nhà sau khi hết thời hạn bảo hành,....
gọi là hàng cũ thì nó muôn hình vạn dang, ko phải cái nào cũng đểu, cũng ko phải cái nào cũng ngon.
Quan trọng nhất là bác phải chọn được người bán uy tín và tin tưởng thì sẽ đảm bảo.

Xechaybangcom

Xe điện
Em không hiểu sao mọi người thích dùng đồ cũ của Nhật. Em sang Nhật thăm mấy nhà máy bên đấy, em thấy bọn nó vẫn còn dùng tivi màn hình lồi với cái đít to tổ bố từ đời ơ kìa mà ở Việt Nam giờ chắc chỉ về vùng quê xa mới tìm được đồ này.

Bietdidau

Xe tải
Chung cư mà làm 5 con điều hoà rời thì mất hết không gian.
Cụ làm con điều hoà multi 4 đầu ra, lắp cho 4 phòng, tiết kiệm diện tích.
Daikin hơi đắt thì mua của MHI, rẻ hơn khoảng 20% so với daikin cùng mức.
Em cũng giống cụ, làm con âm trần Daikin giá hơi chát tí nhhuwng tiết kiệm được điện và diện tích, đẹp.

firestorm_11

Xe tải
Kính các cụ, chả là em cũng mới thử nhẩy hố đồ nội địa Nhật đã qua sử dụng (hàng Nhật Bãi).

Mục đích mở topic này để các cụ có sử dụng mặt hàng này vào trao đổi, học hỏi thêm kinh nghiệm của các dòng máy Nhật Bãi này do chức năng thì nhiều mà mình không sử dụng đúng & hết được chức năng của thiết bị.

Trước thấy cụ nhà em cũng có mấy bộ dàn nội địa như này mà cũng chả bao giờ nghe nhạc nên không để ý.

Hè cũng sắp sang mà nhu cầu nhà em cũng cần 1 chiếc điều hòa để sử dụng, cũng mày mò lên mạng tìm hiểu rồi cũng hỏi han mấy anh em bạn bè xung quanh thì thấy mấy dòng điều hòa Bãi dùng cũng tốt.

Tuần trước em thử đâm lao làm 1 bộ Fujitsu date 2014 về dùng, theo quảng cáo thì có khá nhiều chức năng hay như: 2 chiều, inverter siêu tiết kiệm điện 40-60%, Tự động sấy khô giàn lạnh, Powerful: Làm lạnh nhanh, Giàn lạnh kháng khuẩn hạn chế nấm mốc và vi khuẩn, Gas R32: Mới nhất (làm mát nhanh hơn gas R410a, Máy zin nguyên bản, điện 100v...

Về chạy thử thì cũng thấy ok hơn con Pana 1 chiều, khi bấm các nút thì thấy máy nó xổ 1 tràng tiếng Nhật cũng vui tai :)). tuy nhiên điều hòa thì chắc chỉ có bật, tắt, tăng, giảm là sử dụng nhiều. Điều khiển của nó thì em thấy có quá nhiều nút nên có tò mò dịch như ảnh dưới đây

Các cụ xem topic cho thêm ý kiến ngoài điều hòa, nồi cơm, tivi, tủ lạnh, máy giặt... cho xôm nhé!

Em cảm ơn!

NNS

Xe ngựa
rác thải ra, tha về xài làm gì cho cực?

flowerhn

Xe điện
Giá cả bán ngang ngang với máy mới thì tội gì lắp cái của nợ đồ 2nd làm gì? Uh thì rẻ 1/2. Hay 1/3 thì đã đành.

hitle888

Xe điện
Quan điểm của em: nhật bãi = rác

kienvinh

Xe lăn
Nhẽ tôi tưởng đồ có giá trị sưu tầm nhiều hơn giá trị sử dụng (kiểu quả đài cát xét Sharp 777 hay 999 ngày xưa) ta mới nên dùng đồ Nhật bãi...?

Đang dùng một cái Walkman nội địa Nhật đây (hàng mua mới tinh), chất lượng tốt đấy, nhưng riêng cái khoản "bất đồng ngôn ngữ" đã đủ chán.

firestorm_11

Xe tải
rác thải ra, tha về xài làm gì cho cực?
Giá cả bán ngang ngang với máy mới thì tội gì lắp cái của nợ đồ 2nd làm gì? Uh thì rẻ 1/2. Hay 1/3 thì đã đành.
Quan điểm của em: nhật bãi = rác
Em cũng mới thử dùng, các cụ chốt quả này làm em đau thấu ..ái :))

Nhẽ tôi tưởng đồ có giá trị sưu tầm nhiều hơn giá trị sử dụng (kiểu quả đài cát xét Sharp 777 hay 999 ngày xưa) ta mới nên dùng đồ Nhật bãi...?

Đang dùng một cái Walkman nội địa Nhật đây (hàng mua mới tinh), chất lượng tốt đấy, nhưng riêng cái khoản "bất đồng ngôn ngữ" đã đủ chán.
Sưu tầm thì đồ điện tử em thấy loa đài là ok đấy cụ!

Xikar

Xe tăng
DH mấy cái tính năng này vẽ vời ra chứ có gì là đặc sắc đâu mà thần thánh hóa
Hàng Nhật bãi chỉ nên mua loa đài, còn lại cứ hàng mới mà chơi

NNS

Xe ngựa
Em cũng mới thử dùng, các cụ chốt quả này làm em đau thấu ..ái :))

Sưu tầm thì đồ điện tử em thấy loa đài là ok đấy cụ!
cụ đừng nghe đồn đại mà quá thần thành hóa đồ Nhật bãi. em làm việc với bọn Nhật bản bao năm, lạ éo gì chúng nó. Bọn Nhật nó sống khá căn cơ, tiết kiệm, nó ko thay đồ vì lạc mốt, đồ bãi là đồ hỏng nó mới phải vứt.
nguồn hàng thì có nhiều loại, nhiều cấp, bẩn tưởi nhất là hàng móc cống, tức là móc ở bãi rác ra, dầm mưa giãi nắng, các đầu nâụ gom về chế cháo lắp ghép, 3 con chết ghép ra 1 con sống, thay đồ, mông má miễn sao cắm điện lên, chạy túc tắc gọi là vvv. Sau đến hàng mua gom, về sửa chữa mông má, thay linh kiện, dĩ nhiên là khá hơn hàng móc cống. 1 nguồn nữa là hàng gom từ các căn chung cư cho thuê, giải phóng phá dỡ mặt bằng. Cao hơn nữa là hàng bán đồ cũ, đấu giá, hàng này thì công nhận ngon, nhưng giá ko hề rẻ.
túm lại là xài hàng 2nd thì hên xui thôi. các cụ cũng đừng thần thánh "bãi Nhật" hơn "brand new vn" làm gì. nếu vớ phải thằng bán nó gom hàng nước "móc cống" thì về chỉ tổ hầu nó cũng lộn cả mề.
đồ dùng cứ hàng mới mà mua, có tiền thì mua hàng danh tiếng, ko có thì mua hàng noname, ít nữa éo xài cũng vẫn sống đc, chứ rác thải của nó, nhập về tút tát chết cháo mông má, 5 con chết dựng lên thành 3 con sống, cái gì thay đc nó thay hàng tàu vào, miễn là cắm lên điện, nên xài hên xui, thằng bán nó có nguồn hàng nước đầu thì hàng còn ngon, thằng khác nhập hàng đời nát hơn thì là dở, cái chính là xài ất ơ hên xui, éo biết nó chết lúc nào, mà đã hư thì sửa cũng bực cả mình.... ko phải tự dưng mà nhà nước nó cấm nhập những thứ bãi rác này về: hại môi trường, hại cả người dùng lẫn các hãng sản xuất vvvv
đồ Nhật nội địa nhà em cũng có nhõn cái nồi cơm điện Zojirushi, nhưng e xài hàng mới tinh mua Nhật về. gì chứ đồ ăn mà nghĩ đến xài hàng bãi rác em chán chả nuốt đc cơm. hàng 2nd Nhật duy có các bộ dàn âm thanh là em lại thích ngắm, tuy éo nghe và cũng ko mua, công nhận nó thiết kế nhiều mẫu mã loa dàn trông rất mê:))
không phaỉ tự nhiên mà nhà nước nó cấm nhập thứ này, vì nó là .... rác. Nhất là đồ nội thất, ăn uống tắm giặt, nấu cơm bằng cái nồi Nhật bãi khác éo gì rửa sạch cái bô cũ đi đựng nước ăn?=))

6banh

Xe buýt
Kính các cụ, chả là em cũng mới thử nhẩy hố đồ nội địa Nhật đã qua sử dụng (hàng Nhật Bãi).

Mục đích mở topic này để các cụ có sử dụng mặt hàng này vào trao đổi, học hỏi thêm kinh nghiệm của các dòng máy Nhật Bãi này do chức năng thì nhiều mà mình không sử dụng đúng & hết được chức năng của thiết bị.

Trước thấy cụ nhà em cũng có mấy bộ dàn nội địa như này mà cũng chả bao giờ nghe nhạc nên không để ý.

Hè cũng sắp sang mà nhu cầu nhà em cũng cần 1 chiếc điều hòa để sử dụng, cũng mày mò lên mạng tìm hiểu rồi cũng hỏi han mấy anh em bạn bè xung quanh thì thấy mấy dòng điều hòa Bãi dùng cũng tốt.

Tuần trước em thử đâm lao làm 1 bộ Fujitsu date 2014 về dùng, theo quảng cáo thì có khá nhiều chức năng hay như: 2 chiều, inverter siêu tiết kiệm điện 40-60%, Tự động sấy khô giàn lạnh, Powerful: Làm lạnh nhanh, Giàn lạnh kháng khuẩn hạn chế nấm mốc và vi khuẩn, Gas R32: Mới nhất (làm mát nhanh hơn gas R410a, Máy zin nguyên bản, điện 100v...

Về chạy thử thì cũng thấy ok hơn con Pana 1 chiều, khi bấm các nút thì thấy máy nó xổ 1 tràng tiếng Nhật cũng vui tai :)). tuy nhiên điều hòa thì chắc chỉ có bật, tắt, tăng, giảm là sử dụng nhiều. Điều khiển của nó thì em thấy có quá nhiều nút nên có tò mò dịch như ảnh dưới đây

Các cụ xem topic cho thêm ý kiến ngoài điều hòa, nồi cơm, tivi, tủ lạnh, máy giặt... cho xôm nhé!

Em cảm ơn!
Cụ kì công quá. Vote Cụ

Cavaho

Xe tăng
Các đồ khác nhà cháu không biết nhưng chọn được mấy con quạt Na vương miện... chạy ưng ưng là.

Em thấy dùng mấy đồ điện đó ok mà, nhiều cái còn tốt lắm.