[Funland] Các thiết bị nội địa Nhật trong gia đình các cụ?

ckoto

Xe hơi
Cá nhân em đã đang dùng khoảng 10 con điều hòa Nhật bãi(Lắp cả ở dưới quê), đã lọ mọ tìm hiểu chán chê thì rút ra 1 điều là nếu xác định dùng lâu dài và yên tâm thì không nên chơi hàng bãi. Nếu bác chủ có bạn bè thân thiết làm điều hòa Nhật bãi lâu năm thì cân nhắc, chứ nó ko may mà hỏng thì xác định quá khổ( Gọi thợ không ai đến sửa vì khó sửa, giá sửa cao).

bizviet

Xe điện
Em thì lại nghĩ khác. Bọn Nhật đại đa số cực kỳ tiết kiềm và nó chỉ thay mới điều hòa khi bị hỏng nặng, khó sửa. Vì vậy, phần lớn máy về VN đều trong tình trạng đó và được các thợ nhà mình mông má, sửa lại. Hên sui gặp cái nào chạy tốt thì ko sao chứ cái nào mà bệnh thì có mà vất lắm! Theo e cụ cứ chơi loại mới, dùng 2-3 năm không phải nghĩ!
cũng không hẳn, ở đây ta cứ tưởng tượng. Chứ bên đó có nhiều nhà giờ làm gì có người ở.

niceshot

Xe container
Nên mua đồ Nhật mà giá tương đương với giá đồ mua mới.
Em đang dùng đồ nội địa date 2016, invester

độ lạnh rất thích, ko bị khô mũi, ko mệt khi ngủ dậy. rất tiết kiệm nên em bật cả những hôm mưa.
Cứ cho là đồ nội địa Nhật của nhà cụ dùng thích như cụ nói đi, nhưng dùng đồ chính hãng mới còn thích hơn nhiều cụ ạ.

Dungha

Xe điện
Em cũng có học điện lạnh hồi đại học nhưng sau không làm nghề. Đợt rồi có lắp 2 con cho nhà em giá đắt hơn cụ chủ tí. Kết luận là không nên xài món này. Lúc lắp dùng đúng là không vấn đề nhưng nó hỏng lúc nào không biết được đâu. Cũ rồi nên cũng dễ vướng phải. Nhà em 2 con 1 ngon 1 dở. Gọi bảo hành thì cũng được bảo hành nhưng món ĐH lúc động đến không mát mà gọi bảo hành thì cứ gọi là bực cụ ạ.

Tư Duy

Xe tải
Quan điểm của em là không nên dùng, dù gì nó cũng là đồ cũ, dễ hỏng hóc, tiết kiệm điện bình thường, quan trọng là giá cũng không hề rẻ

uoat_LX

Xe điện
E chả hiểu cccm trên of cứ thần thánh cái đồ cũ họ bỏ đi làm gì trong khi con dakin mới cóng dùng 5 năm không phải nghĩ lại k dùng
Cụ chủ thớt nên nghe lời khuyên của cụ này .Em khuyên cụ là không, em là người đã từng buôn hàng bãi ,nếu thực sự quá nghèo hãy dùng đồ nhật cũ ,còn nếu có thể cố được thì mua hàng mới .Nếu chưa đủ tiền mua 5 cái ,hãy mua 3 cái mới, ưu tiên daikin ,Panasonic.

escape2012

Xe buýt
Chung cư mà làm 5 con điều hoà rời thì mất hết không gian.
Cụ làm con điều hoà multi 4 đầu ra, lắp cho 4 phòng, tiết kiệm diện tích.
Daikin hơi đắt thì mua của MHI, rẻ hơn khoảng 20% so với daikin cùng mức.

uoat_LX

Xe điện
Nhật bãi dùng sướng hơn mới mà. Nhất là nồi cơm hix
Đúng là mua đồ bãi hên sui cụ ạ , thứ nhất tiếng nhật không biết là khó khăn cho mọi người trong gia đình , thứu 2 là sử dụng 100V , không cẩn thận là đi luôn ra bãi rác , thứ 3 là người nhật dùng đồ dùng gia đình rất lâu , thường có sự cố họ mới bỏ đi , thứ 4 là chẳng may mới được vài tháng nó hỏng ,dù có bảo hành cũng không dể kiếm linh kiện thay thế ,hoặc bảo hành họ độ chế cũng mất đi các tính năng kỹ thuật của thiết bị .

zolahn

Xe điện
Em đang lắp 01 cái đh nội địa, em thấy vấn đề là phải treo cục đổi nguồn khá là xấu ngay cạnh giàn lạnh, máy cũ nên hình thức ko được đẹp ( vỏ ngả vàng chứ ko đẹp như mới). Còn lại thì ko vđe j.
Sao lại thế nhỉ, nhà e lắp 5 cái fujitsu nội địa nhật, cục đổi nguồn để ngay chỗ giàn nóng cụ ah

zolahn

Xe điện
Kính thưa các bác,

Em đang phải làm nội thất cho nhà mới - chung cư. Với hạng mục lắp đặt điều hòa, xin được các bác góp ý, chỉ giáo cho vì em rất mù mờ về khoản này:
- Em đang dự kiến lắp đặt 5 điều hòa second hand Nhật bản, đời từ 2012-2014 cho 3 phòng ngủ và 1 phòng khách + bếp (~45m2), giá trọn gói là 37tr, nếu dùng Daikin mới giá 65tr, nếu dùng Funili mới giá 50tr.
- Xin hỏi các bác, giá em mua có cao không? 1 người bạn giới thiệu em dùng nói rằng: Điều hòa cũ Nhật nhiều tính năng, chạy êm, tiết kiệm, bên bỉ hơn nhiều so với điều hòa trong nước?
- Em lắp loại Fujitsu- Nhật, nhưng lại có xuất xứ :"Made in China" - Bên bán bảo là điều hòa của Nhật nhưng chỉ có nhà máy ở Trung quốc -như vậy có đúng ko ạ?
Giá trọn gói như vậy là ok rồi cụ ah, chắc là bao gồm cả đổi nguồn rồi. Nó ghi made in china là đúng rồi đấy cụ, nhà máy fujitsu ở china mà

zolahn

Xe điện
Chung cư mà làm 5 con điều hoà rời thì mất hết không gian.
Cụ làm con điều hoà multi 4 đầu ra, lắp cho 4 phòng, tiết kiệm diện tích.
Daikin hơi đắt thì mua của MHI, rẻ hơn khoảng 20% so với daikin cùng mức.
lắp multi mà nó hỏng cục nóng thì toi :D

nicholas1618

Xe điện
Cảnh báo cụ nói ko với hàng bãi đặc biệt điều hoà. Nhà cháu đã phải trả giá bằng tiền, thời gian, khó chịu khi ủng hộ một gian hàng OF chuyên đồ bãi. Hết 3 tháng bảo hành nó lăn ra hỏng rồi thi nhau tranh luận với ông bán hàng vì máy hay vì lý do khách quan như Chuột.

Nói về tiền thì khi cụ phát sinh hỏng hóc con số cộng dồn từ sửa (vài lần, mà toàn hiểm) và thanh lý máy nó gấp rưỡi tiền mua con điều hoà mới ngay từ đầu. Nếu cụ mua phục vụ kinh doanh thì mất cả khách vì ko có điều hoà.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
E can cụ đấy, đh, tủ lạnh máy giặt cứ mới đét mà triển cho e. 3 cái đồ bãi rác sửa chữa chế cháo tùm lum.

Lungcu

Xe điện
Tiết kiệm thì làm 5 con LG mới
Bọn LG bảo hành lốc 10 năm.

newcar

Xe tải
Dân nhật giàu lắm. Dùng đồ kỹ. Có khi mua về chưa dùng mà hết modern lại mang ra bãi rác để.
Tôi thì vẫn mê.đồ nhật. Dù là cũ cũng rất sướng. Vì chất lượng nó đỉnh quá hiuhiu
Bác nhầm về tính cách người Nhật rồi, họ rất tiết kiệm không có chuyện dùng đang tốt có model mới lại vứt đồ cũ đi đâu. Kinh nghiệm của thằng có gần 15 năm đi làm thuê cho Nhật bác ah.

ratmitdac

Xe tải
Kính thưa các bác,

Em đang phải làm nội thất cho nhà mới - chung cư. Với hạng mục lắp đặt điều hòa, xin được các bác góp ý, chỉ giáo cho vì em rất mù mờ về khoản này:
- Em đang dự kiến lắp đặt 5 điều hòa second hand Nhật bản, đời từ 2012-2014 cho 3 phòng ngủ và 1 phòng khách + bếp (~45m2), giá trọn gói là 37tr, nếu dùng Daikin mới giá 65tr, nếu dùng Funili mới giá 50tr.
- Xin hỏi các bác, giá em mua có cao không? 1 người bạn giới thiệu em dùng nói rằng: Điều hòa cũ Nhật nhiều tính năng, chạy êm, tiết kiệm, bên bỉ hơn nhiều so với điều hòa trong nước?
- Em lắp loại Fujitsu- Nhật, nhưng lại có xuất xứ :"Made in China" - Bên bán bảo là điều hòa của Nhật nhưng chỉ có nhà máy ở Trung quốc -như vậy có đúng ko ạ?
Nhà em dùng cả 4 con điều hòa Nhật nội điạ, mua của shop meloncon trên này. Đảm bảo luôn.

NNS

Xe ngựa
Dân nhật giàu lắm. Dùng đồ kỹ. Có khi mua về chưa dùng mà hết modern lại mang ra bãi rác để.
Tôi thì vẫn mê.đồ nhật. Dù là cũ cũng rất sướng. Vì chất lượng nó đỉnh quá hiuhiu
Thế á?
=))=))=))=))