[Funland] Các thắc mắc và giải đáp về Bệnh Tai Mũi Họng...!!!

TaiMV

Xe điện
Phải đi cắt thôi cụ ợ, tuy nhiên phải cẩn thận kẻo BS cắt nhầm. Cái cần cắt thì lại không cắt, đi cắt cái vẫn dùng tốt b-(

blueye

Xe tải
Tội quá, thế mà bác cũng nhịn được.

Em bị viêm họng nặng. tịt giọng luôn ! mấy ngày nghỉ về quê Gấu phải mang theo tờ giấy cái bút viết cho mọi người đọc. Đi chợ, viết tin nhắn đưa cho con bán hàng đọc, bán xong cả chợ cứ xì xào..." khổ thân thằng Câm, may mà biết chữ.."...huhuhu
Hôm nay trở về HN, đến công ty ai cũng khen em diễn kịch câm hay...

Em đã uống Amonixylin- nggoại rồi nhưng không ăn thua..thôi thì ơn nghĩa sâu nặng...các Bác xĩ kíu em đê...huhuhu

thanhzin2012

Xe tải
Tháng trước em đi khám vọng ở bệnh viện tai mũi họng trung ương ( em bị đau họng các bác à) khám và nội soi tai mũ họng và bác sỹ chuẩn đoán là em bị viêm hốc A. Kê đơn thuốc cho em về uống xong đơn thuốc và bảo với em là uống hết đơn thuốc thì vào nhập viện để cắt bỏ Amidan đi ạ. Cuối năm em bận quá uống hết thuốc mà vẫn chưa có thời gian đi cắt đươc ạ. Em U 33 ạ
Các bác cho em hỏi bệnh viêm A và cách điều trị ạ. Có lên cắt bỏ amidan không ạ ? Em cũng hay rất bị viêm ạ.
Cảm ơn các bác đã đọc và cho ý kiến ạ.

hung303

Xe điện
Chào các cụ bác sĩ OF, e có vụ này nhờ các cụ chém giúp ạ:
Hôm 15/10 vừa rồi e có bị TNGT do xe tải đâm va đập mạnh bên phải bị CTSN, Về CTSN giờ đã khá ổn định rồi, nhưng còn cái tai phải bị ù và gần như ko nghe thấy gì ngay từ lúc bị tai nạn, các bác sĩ bảo cứ theo dõi CTSN đã, giờ sau 25 ngày e vẫn thấy tai ù quá, nghe rất kém nên đi khám TMH. Kết quả nội soi TMH thế này ah:

Do vậy bác sĩ chỉ định đi kiểm tra thính lực. Kết quả kiểm tra thính lực ra thế này ạ, và bác sĩ bảo giờ là bị điếc "tác động" (ko biết e nhớ có chính xác không) nên hoàn toàn khôgn ca thiệp y khoa gì đươc, chỉ trông chờ vào cơ chế tự hồi phục được thôi :((
Các cụ chém giúp e giờ có làm gì cải thiện được ko ah, tai e giờ nghe rất kém, lúc nào cũng nghe tiếng o o o , xào xào bên tai ko lúc nào ngớt! %-(
Các cụ giúp e với. Cám ơn các cụ!!! ^:)^

hgb

Xe container
THớt chìm sâu quá, hơn 1 năm rồi, e móc lên vậy.
F1 nhà em đang có chỉ định nạo VA. E đang tìm cơ sở y té và bs nào tốt để xử lý cho bé đây. :-s

Liontran

Xe hơi
Website
diendantuoitrungnien.com
mama em bị ho kéo dài trên 2 tháng, đi khám ở tai mũi họng không tìm được bệnh gì. họ chuyển sang khoa hô hấp, sang hô hấp làm đủ thứ xét nghiệm: CT ngực, soi phế quản, X quang phổi...vẫn không tìm ra nguyên nhân. Em tìm hiểu trên mạng thấy triệu chứng giống như xoang. Nhờ các cụ tư vấn địa chỉ chữa xoang uy tín năm 2015 với ah

BMW-Julio

Đi bộ
Các cụ mợ cho em hỏi chút. Bố em bị u ở thực quản . Khám ở TMH TW bsi bảo mổ. Em định nhờ bsi nào giỏi để mổ cho bố em. Nhiều người giới thiệu BS Quang viện trưởng. Không biết bác mổ có OK hả các cụ mợ???

mummyman

Xe hơi
Em cứ 1-2 tuần lại viêm họng 1 đợt cả tuần, đành ssoongs chung với lũ, các cụ có kế gì hay mách em với ạ

nguyenbatam90

Đi bộ
Các cho em hỏi về hạch với
em bị nổi hạch ở cổ hơn 2 tuần rồi , thi em nên đến đâu khàm & xet nghiem nhỉ , em ở nguyễn chí thanh hà nội .
Trước em có lấy máu xét nghiệm hạch thì bảo là lành tính

Minhuy90

Xe máy
E đang bị quá phát cuốn mũi gây nghẹt mũi có ai có cách gì ko ạ. Bắt buộc phải đốt cuốn mũi sao ạ. Có ai đang bị giống e ko chia sẻ với e nha.

Ngô Minh Vững

Xe đạp
E đang bị quá phát cuốn mũi gây nghẹt mũi có ai có cách gì ko ạ. Bắt buộc phải đốt cuốn mũi sao ạ. Có ai đang bị giống e ko chia sẻ với e nha.
Em cũng bị phì đại cuốn mũi dưới, bị từ 2015 đến giờ, 7 năm rồi, tai cứ ù ù, mũi thì hầu như k thở đc toàn thở bằng mồm, khi nuốt còn có tiếng kêu lạch tạch trong tai nữa, các bác đã phẫu thuật cho e hỏi nên cắt hay đốt thì không bị tái phát lại nữa ạ, bác nào phẫu thuật thành công rồi cho em lời khuyên với, số đt em 0852049678, em đang tính đi khám ở bệnh viện 108 quân đội, và cũng muốn mổ cắt cuốn mũi dưới đi vì nó to quá che hết đường thở lỗ mũi

DT Mobile

Xe hơi
Các cho em hỏi về hạch với
em bị nổi hạch ở cổ hơn 2 tuần rồi , thi em nên đến đâu khàm & xet nghiem nhỉ , em ở nguyễn chí thanh hà nội .
Trước em có lấy máu xét nghiệm hạch thì bảo là lành tính
Tầm 10 năm trước em cũng bị 1 cái ở cổ. Ra nội tiết trung ương khám thì họ chọc kim vào để xét nghiệm và hẹn 1 tuần đến chọc 1 lần. Lấy đơn thuốc hết mấy triệu uống ko thấy tác dụng
Xong em về quê bố em dẫn lên nội tiết tỉnh bs bảo nằm viện. Cho bà làm thủ tục 50k bà ấy chỉ ra phòng khám ngoài của ông trưởng khoa, ông này nổi tiếng về bứu cổ, ông ấy dùng máy siêu âm soi cổ xong bảo mổ bóc ra. Ông gọi đệ đến 2 thầy trò mổ tầm 30 phút bóc cái hạch ra và kê đơn thuốc về uống tầm 1 tháng là lành vết mổ
Đợt đó em làm công trình hay đi theo công trình, nguồn nước và thức ăn thay đổi kiểu ko ổn định nên em nghĩ nó là nguyên nhân. Chứ nhà em ko ai bị cả, em đi công trình 3 năm thì bị