[Funland] Các thắc mắc và giải đáp về Bệnh Tai Mũi Họng...!!!

Nhạc

Xe container
Thưa các cụ cho em phân tích để các cụ hiểu thêm về bệnh này mà chữa cho hiệu quả
Bệnh viêm mũi dị ứng này , do cơ địa dị ứng của người bệnh quá mạnh nên , các tế bào ở đường hô hấp trên nó tiết ra HISTAMIN , chất này khi tiết ra nó gắn vào các thụ thể tế bào khiến cơ thể phản ứng tiết ra dịch nhày , gây xuất tiết , co mạch , thế nên chảy nước mũi , nứoc mắt ,ù tai , và gây tắc nghẽn đường mũi, nặng hơn là tắc nghẽn đường phế quản . Để chữa bệnh này , ngaòi việc vệ sinh bằng nước muối là tốt, xong phải dùng thuốc kháng HISTAMIN . Thuốc này sẽ ngăn ko cho tiết HISTAMIN tiết ra gây kích ứng tế bào . Các loại thuốc kháng HISTAMIN thì có nhiều từ siro cho con trẻ đến thuốc uống cho người lớn ( cái này các cụ nên hỏi Bác sỹ chứ em liệt kê ra , thì các cụ lại bảo em là cò thuốc thì chết ) Tuy nhiên các cụ , nên sử dụng liều từ thấp lên cao , vì khi dùng nó sẽ gây khô niêm mạc , vì sẽ ko bị xuất tiết nữa , tức là ko bị sổ mũi nữa kể cả thời tiết thay đổi hay dị ứng mùi , bị , phấn hoa ... . Ở nhà em , khi thay đổi thời tiết là em cho f1 sài siro ngay , nên nó ko bị sổ mũi , ko bị nuốt nược mũi gây viêm họng , còn em có tiền sử bị hen phế quản , cũng phải dùng 1 loại như vậy 1 viên 4mg 1 lần trước khi đi ngủ , nên ít bị sổ mũi và khó thở hơn rất nhiều . Các thuốc kháng HISTAMIN thế hệ 2 ko gây buồn ngủ , và ít có tác dụng phụ , nó thanh thải qua nước tiểu hết . Các cụ nhớ đừng mua các loại thuốc kháng HÍTAMIN thé hệ 1 nhá , uống cực mệt đấy .. Chúc các cụ OK .... ngon rồi thì cho em 1 ly để thông mũi nhá !!!
Thế chuyển vào xoang rồi thì dư lào cụ?

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Vấn đề không phải ở chỗ thuốc nặng đô, mà là phải kiên trì, bệnh của kụ vừa là bệnh cơ địa, lại vừa là bội nhiễm nên không thể không kiên trì được kụ ạ.
Kụ mang đơn thuốc cũ đến e xem lại nhé :6:
trộm vía xong loạt đạn thứ 2 của cụ em ngon lành òi, rượu & thuốc bắn ầm ầm, tuy nhiên ngày 3 lần rửa mũi bằng Nacl 0.9. mấy hôm nữa qua anh lấy loại chè gì gì đấy uống để tăng sức đề kháng anh nhé

alementny

Đi bộ
mình bị sổ mũi cả tháng trời đi khám thì bệnh viện kết luận viêm xoang, uống mấy loại thuốc rồi mà ko ăn thua, ko ngủ được người gầy tọp đi, lang thang lên mạng tìm cách chữa trị, hôm trước mình đọc được ở chỗ này có mấy cách chữa viêm xoang rất hay nè: suckhoe365.net/diendan/printthread.php?t=20268&pp=40

tranhungwin

Xe tải
Chữa viêm xoang ở đâu hả các cụ

Tình hình là gối ôm của em hắn bị viêm xoang thì phải , cứ tắc mũi , hắt hơi , sụt sịt đến tháng nay rồi đi khám thì họ bảo viêm xoang bên phải (em chả hiểu gì về vấn đề này ) em nhờ các cụ tư vấn giúp xem chữa xoang với thông xoang ở đâu cho nó lành nhất ạ .

lenguyentuan

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại có địa chỉ chữa bệnh này rất tốt ( Thuốc hay - Môi trường tốt ) cụ nào muôn thì comments cho mình

USYD

Xe tăng
Website
nthscc.com.vn
Tình hình là gối ôm của em hắn bị viêm xoang thì phải , cứ tắc mũi , hắt hơi , sụt sịt đến tháng nay rồi đi khám thì họ bảo viêm xoang bên phải (em chả hiểu gì về vấn đề này ) em nhờ các cụ tư vấn giúp xem chữa xoang với thông xoang ở đâu cho nó lành nhất ạ .
Cụ cũng có thể qua 70 Nguyễn Chí Thanh, Bs Huy viện TMHTW làm việc ngoài giờ ở đó. Ngoài việc khám, nội soi, kê đơn... tại phòng khám, cụ cũng có thể được hẹn vào viện TMH nếu cần các kỹ thuật chẩn đoán và điều trị cao hơn và sâu hơn

MrKien_Trung

Xe điện
Cụ qua Địa chỉ dưới chữ ký em là okie cụ ạ

IamDragon

Xe buýt
Em cũng bị viêm xoang từ năm 2004, cái tội là hút thuốc lá vô tội vạ. Sau trận ốm nặng năm 2004, xì mũi ra máu sợ quá, đi viện K khám tưởng là bị ung thư vòm họng nhưng may không phải, tuy nhiên xoang nặng. Mũi thường xuyên khụt khịt, thi thoảng lại chảy máu mũi, đi khám, siêm âm cắt lớp liên tục chẳng ăn thua. Mãi đến 2006 lấy vợ thì áp dụng bài nước muối tỏi xịt vào mũi rồi xì ra. Thời kỳ đầu tiên làm 3 lần/ngày, sáng trước khi đi làm, trưa về nhà làm, tối trước khi đi ngủ làm 1/lần. Tính ra mất hơn 3 năm, cho đến nay có thể coi như tạm ổn. Chữa cái này phải rất kiên trì, không thì không ăn thua đâu.

vietnova89

Xe buýt
Em bị ù tai, cụ mợ nào chuyên khoa vào giúp em với

Chả là như thế này ạ
mấy hôm nay tự dưng tai em nó bị ù , nói ù cũng chả đúng nói tắc thì đúng hơn
Cơ mà em kéo vùng da dưới đuôi tai ra thi lại thông nghe bt thường,thả ra thì lại bị ù (tắc) nghe ko rõ
Em cứ tưởng vãi hôm rồi sẽ hết ai ngờ ko hết
Có cụ mợ nào phán cho em bị cái gì ko ợ
Hx thứ 2 em đi Viện tai mũi họng khám xem dư thế lào

NTVH

Xe hơi
Bác đã lấy ráy tai chưa?

phongthan10

Xe tải
Trước em cũng bị ù tai fai? nửa tháng lận...đi khám thì ng ta cho thuốc hỗn hợp thần kinh về uống...mình thấy lạ...ù tai sao lại uống hỗn hợp thần kinh...nhưng mừ cứ về uống...thì dc 2 ngày thì hêt lun...khà khà

minhchi233

Xe điện
Gần đây Kụ có bị Gấu vả phát nào không?
Nên đi khám tai mũi họng Kụ ạ, 3 tèng này thông nhau, có thể do viêm mũi họng

học lái

Xe điện
Cụ bị viêm vòi thông giữa tai giữa và họng. Cụ đi khám TMH đi cho yên tâm. Nêu bị 2 tai thì tốt, 1 tai phải đi khám Sơn.

haianh-electric

Xe tải
Tôi cũng bị viêm xoang, vẹo cả một bên mũi chũa ở đâu hay các bác nhểy.

khdanhdajka

Xe máy
hic, tình hình em bị viêm mũi dị ứng mấy hôm nay viêm mà sợ quá, chang biết kinh nghiệm chữa nó the nao nhi

believe

Xe hơi
em bị gai vách ngăn+ viêm họng hạt . em nghe nói 2 bệnh này chữa dai dẳng khó khỏi hẳn , cụ nào có kinh nghiệm về 2 bệnh này hoặc đia chỉ khám chữa bệnh tốt tốt mách em với