[Thảo luận] Các tài già dúp cháu với

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Theo thày dạy được là chuẩn nhất, không lo trôi ngược, tuy nhiên nếu không khéo, phối hợp không nhịp nhàng rữa nhả phanh tay, nhả côn, đạp ga là chết máy hoặc trôi lùi....
Em có võ này chỉ dùng để qua kỳ thi thôi, không dùng khi đã lái xe nhiều, có kinh nghiệm: đạp côn, phanh khi tới điểm dừng, kéo phanh tay, ga hơi to chút, nhả côn từ từ và ga thêm tý nữa. Tóm lại là không nhả phanh tay, phanh tay ở cầu sau còn động cơ kéo xe cầu trước, khi qua dốc mới bình tĩnh nhả phanh tay. có thể xe sẽ bị kéu lết lên dốc, bị trừ 01 điểm vì vòng tua máy vượt y/c, tuy nhiên chắc chắn không bị out vì bài này.
các cụ góp ý em phát, nếu thấy hay voi em phát:69:

Cụ dừng lại kéo (hết) phanh tay mà xe vẫn đi được ạ?:77:

i30black

Xe tải
Theo thày dạy được là chuẩn nhất, không lo trôi ngược, tuy nhiên nếu không khéo, phối hợp không nhịp nhàng rữa nhả phanh tay, nhả côn, đạp ga là chết máy hoặc trôi lùi....
Em có võ này chỉ dùng để qua kỳ thi thôi, không dùng khi đã lái xe nhiều, có kinh nghiệm: đạp côn, phanh khi tới điểm dừng, kéo phanh tay, ga hơi to chút, nhả côn từ từ và ga thêm tý nữa. Tóm lại là không nhả phanh tay, phanh tay ở cầu sau còn động cơ kéo xe cầu trước, khi qua dốc mới bình tĩnh nhả phanh tay. có thể xe sẽ bị kéu lết lên dốc, bị trừ 01 điểm vì vòng tua máy vượt y/c, tuy nhiên chắc chắn không bị out vì bài này.
các cụ góp ý em phát, nếu thấy hay voi em phát:69:
Thế này không trượt mới là lạ

tavn13

Xe máy
đi thi em nghĩ chủ yếu là do vấn đề tâm lý, còn bác chủ nên dùng phanh tay, chưa quen thì tập nhiều. Xe thi đa số xe tã, lúc thi ảnh hưởng tâm tý ghê lắm, dùng phanh chân không quen xe, nó chết đờ ra đấy, cộng thêm tâm lý lúc thi, tí toáy mãi không vượt đc cái dốc, hết 30s có đồng chí chạy ra đánh xe về cho cụ thì khổ...:)