Các sai phạm ở khu đô thị Thanh Hà

Trạng thái
Thớt đang đóng

MePun

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thôi cứ giữ tiền đấy đã cụ ạ.

Được xây trở lại mặc dù mới chỉ từng khu là tốt rồi, kể cả CĐT có xây theo TK cũng OK mà. Cháu tin giá xây thô của bác T nhỏ hơn 4 củ/m2. Còn nếu trên giá đó là tính nước thịt luộc, gà què ăn quẩn cối xay hay cố vơ bèo vạt tép lần cuối và báo hiệu điềm xấu rồi ~o)
Hợp đồng nhà em là 7tr/m tầng hầm và 3,5tr/m các tầng trên. HĐ em vừa ký tháng 7/19

Hợp đồng nhà em là 7tr/m tầng hầm và 3,5tr/m các tầng trên. HĐ em vừa ký tháng 7/19
Trong hợp đồng có điều khoản nào cho dân tự xây và hoàn thiện hồ sơ và xuất hóa đơn ngược lại cho CĐT không cụ, tự làm (thuê nhà thầu của mình) vẫn tốt hơn về chất lựong và tiết kiệm hơn so với CĐT họ đứng ra tự thi công và cũng tự chủ hơn về kinh tế

Trong hợp đồng có điều khoản nào cho dân tự xây và hoàn thiện hồ sơ và xuất hóa đơn ngược lại cho CĐT không cụ, tự làm (thuê nhà thầu của mình) vẫn tốt hơn về chất lựong và tiết kiệm hơn so với CĐT họ đứng ra tự thi công và cũng tự chủ hơn về kinh tế
Có đấy bác, nhưng sau này triển khai không biết thế nào. Trước em mua phú lương của Hải Phát cũng thế, nhưng lúc triển khai chủ đầu tư nó lằng nhằng nên em cũng để CĐT xây

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vậy là OK rồi, mặc dù tầng hầm hệ số x2 là hơi cao, có thể do địa chất khu này yếu chứ các CĐT khác thường tính hệ số tầng hầm x1,7-1,8. Thực ra nếu khách hàng không có doanh nghiệp riêng hoặc thạo thuế má thì nên để CĐT xây không sau này hoàn thiện hồ sơ, chứng từ, hóa đơn đầu vào cho CĐT cũng mệt lắm. Nếu không đủ hóa đơn đầu vào nó tính thêm thuế thu nhập thì ốm đòn!

hoanghauha

Xe tải
Vậy là OK rồi, mặc dù tầng hầm hệ số x2 là hơi cao, có thể do địa chất khu này yếu chứ các CĐT khác thường tính hệ số tầng hầm x1,7-1,8. Thực ra nếu khách hàng không có doanh nghiệp riêng hoặc thạo thuế má thì nên để CĐT xây không sau này hoàn thiện hồ sơ, chứng từ, hóa đơn đầu vào cho CĐT cũng mệt lắm. Nếu không đủ hóa đơn đầu vào nó tính thêm thuế thu nhập thì ốm đòn!
nếu cho tự xây thì nên nhờ hoặc thuê 1 cty riêng có đủ đk năng lực về thi công. sau đó công ty đó chỉ cần xuất 1 hóa đơn cho bên cđt là gọn nhẹ nhất, không phải quan tâm đầu vào đầu ra với cđt.

khoaisan_123

Xe hơi
C
Nếu mà bác H đứng sau ông Thản thật thì có khi đợt này Thanh Hà được UBND TP ký phê duyệt điều chỉnh 1/500 cũng nên.
Nhưng mà chính trị mà bác, không biết đâu mà lần, trước mắt thì người mua đất của ông Thản vẫn cứ phải chờ thôi. Cụ nào mà ko vay bank thì chờ còn được chứ cụ nào mà vay bank thì e nghĩ tốt nhất nên tìm hiểu dự án khác, pháp lý ok hơn.
Th đã có 1/500 rất lâu rồi

Quan trọng là phương án kết cấu của phần móng và tầng hầm nó thế nào thôi cụ ơi. Có khu dùng cọc ép BTCT được, nhưng có khu cũng phải dùng cọc bê tông ly tâm mới đảm bảo nhất là khu A có nhiều ao nhiều hồ. Cái này phải có khảo sát địa chất thực địa chi tiết dầy đặc cho từng lô thì mới chuẩn kết cấu, chứ cứ bê khảo sát địa chất của khu này lô này áp cho khu kia là sau 5-10 năm là sụt lún hết, xấu cả nhà.

Còn vấn đề tự xây thì gọi nhà thầu (dạng công ty) cho làm hồ sơ nhận thầu theo hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công rồi làm hồ sơ thanh quyết toán theo chuẩn xây dựng và gửi CĐT ký thì vẫn khớp hồ sơ và xuất hóa đơn theo barem của CĐT được mà

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
nếu cho tự xây thì nên nhờ hoặc thuê 1 cty riêng có đủ đk năng lực về thi công. sau đó công ty đó chỉ cần xuất 1 hóa đơn cho bên cđt là gọn nhẹ nhất, không phải quan tâm đầu vào đầu ra với cđt.
Nếu thế cũng ko giảm được nhiều như kiểu mình tự xây nhà mình đâu vì họ cũng có chi phí quản lý, lợi nhuận. Rồi họ nhận giá A, phải xuất hoá đơn B cho chủ đầu tư thì mình phải chịu thuế B-A. Nói chung về chi phí ko chênh nhiều đâu, mà lằng nhằng sau này phết, được cái chất lượng OK!

Palisade

Xe buýt
Sắp tới đội tuyển HĐ chắc game over vì nghi bán độ , Cơ cấu dàn cầu thủ oánh ván mới

chongchongbay

[Tịch thu bằng lái]
E vân ko tính đc là 1 lô lk 100m hết bnh tiên xây thô, ngu quá
Em ví dụ lk100m2
Mật độ xây 76%
Xây 1 hầm + 4 tầng nổi + 1 tum 30%
76 x 4 + 76 x 1.5 + 76 x 0.3 = 440m x 3.5 = 1.5 tỷ xây thô
Ưu điểm ở thanh hà hơn các đô thị cũ là bắt 100% làm hầm như vậy xe cộ cũng hạn chế đỗ trên vỉa hè lòng đường

Trạng thái
Thớt đang đóng