Các lỗi thường gặp của Corolla Aka Altis!!!

lmtuan

Xe tăng
em đi VT nhiều, cụ nói đúng về thiên nhiên, dưng em biết làm gì ở đó!
Về ngành nghề thì em ko rành nhưng nếu cụ muốn thì cho em cái nghề cụ đang làm, em đi hỏi anh em dùm trước cho cụ. Còn em có nghe (nghe thôi nha), bác nọ bán nhà ở Hà thành được hơn 30 tỉ (đất gì mà rẻ thế cơ chứ) vô vũng tàu sắm một cái nhà hết 3 tỉ, số còn lại bác ấy gửi ngân hàng, lấy lãi hàng tháng tiêu dùng. Với khoản tiền lãi như vậy, nếu ko hút hê rô in thì em dự là cũng sống được :D Ngon hơn cái gì em chưa biết nhưng chắc cú là chả phải hửi khói hay bơi lội khi mùa mưa về :D
Uả em thấy nó nhanh mà cụ , nếu mà nhanh nữa chắc fai gắn cái moto bơm nước cho 2 cây gạt :P
Cụ cứ nhè bữa nào mưa to, chạy ra đường rồi nhìn mấy chú Ỉn gạt xem cụ có tủi cái thằng người không :))

Lovestory1008

Xe tăng
Về ngành nghề thì em ko rành nhưng nếu cụ muốn thì cho em cái nghề cụ đang làm, em đi hỏi anh em dùm trước cho cụ. Còn em có nghe (nghe thôi nha), bác nọ bán nhà ở Hà thành được hơn 30 tỉ (đất gì mà rẻ thế cơ chứ) vô vũng tàu sắm một cái nhà hết 3 tỉ, số còn lại bác ấy gửi ngân hàng, lấy lãi hàng tháng tiêu dùng. Với khoản tiền lãi như vậy, nếu ko hút hê rô in thì em dự là cũng sống được :D Ngon hơn cái gì em chưa biết nhưng chắc cú là chả phải hửi khói hay bơi lội khi mùa mưa về :D

Cụ cứ nhè bữa nào mưa to, chạy ra đường rồi nhìn mấy chú Ỉn gạt xem cụ có tủi cái thằng người không :))
Bà con cô bác , họ hàng nội ngoại ở cả ngoài này !
Giờ rủ cả họ vào trong đó thì hay nhỉ, cụ nhỉ !
Có khi cứ sắm 1 căn.
Mùa Đông : VT , SG
Mùa Thu : HN
Mùa hè : ????
Mùa Xuân : ????
Thế có khi lại hay nhỉ .....

lmtuan

Xe tăng
Bà con cô bác , họ hàng nội ngoại ở cả ngoài này !
Giờ rủ cả họ vào trong đó thì hay nhỉ, cụ nhỉ !
Có khi cứ sắm 1 căn.
Mùa Đông : VT , SG
Mùa Thu : HN
Mùa hè : ????
Mùa Xuân : ????
Thế có khi lại hay nhỉ .....
oeo căm cả nhà cụ vào đây :))

Rickyman

Xe điện
Trưa nay : 08-08-2011
Trời mưa to .
Cháu đi từ cơ quan về nhà.
Thấy cái gạt mưa của Altis chậm quá.
Tốc độ chỉnh tối đa, nhưng gạt mưa ko đáp ứng nhu cầu .

[video=youtube;iKqUkIjVdLI]http://www.youtube.com/watch?v=iKqUkIjVdLI&feature=player_detailpage#t=1s[/video]
Con 1.8 của tớ nấc cuối cùng gạt nhanh hơn của cậu. Nhưng mưa cực to thì cũng chẳng nhìn thấy cái gì...

Lovestory1008

Xe tăng
Gạt nước ko phải là thánh đâu. Mưa bão lớn thì ta nên dừng xe đợi => an toàn giao thông
Cũng may mắn là cung đoạn nhà em không bị ngập !
Hôm qua xem lại thấy Lý Thường Kiệt , Trần Hưng Đạo ! Mấy con phố này ít ngập mà cũng lên sát mép các cơ quan !
Ối xe hôm qua bị đẩy vì chết máy.
Đúng là nguy hiểm bất thình lình !!!

Venus

Xe buýt
Mưa to mù mịt thì gạt nhanh cũng thía thôi cụ ui.

Gluco

Đi bộ
em làm ở Lương Sơn HB nhà ở Lê Văn lương kéo dài sáng đi,chiều về .lấy xe 1.8G ngày 20/06 đến hôm nay đi được 7300km em có vài nhận xét như sau:
-Đồ nhựa của em nó lởm vì em nó kêu sè sè vào toy hd chú thợ cắt một miếng băng dính đệm thêm vào kết quả là ...em nó vưỡn thế !chán ! kêu ai ?làm thế nào đây ?
-Em nó ăn uống kham khổ thật!!1.em theo dõi được khoảng 730-760 km/bình xăng 950k (tùy em đi 1 hay 2 người) luôn đổ tại cây xăng thành nam ở đầu đường láng hòa lạc.Đồng hồ AVG báo 5.7l/km.em mới lái xe và mua xe này là đầu tiên !
-Các bác có hội altis thì cho em tham gia với .

Prius

Xe buýt
Bài này bổ ích quá em phải xem thường xuyên mới đc :x
Nhưng E đọc từ đầu đến cuối đọc là biết có vài bác chưa đi At bao giờ nhưng chém cũng rất kinh
Em đi đc gần 1 vạn rồi chẳng thấy có vấn đề gì xăng cộ cũng rất bt xe đi em xe em xe tự động nên em kô biết về xe số sàn lắm đang vọc thêm
Chờ các bác chém tiếp vậy

hình xem em đây các bác sang topic giao lưu với em :
http://www.otofun.net/threads/264070-altis-1-8-moi-boc-tren-toyota-hoan-kiem-a

.............................
Trời không mưa mà cụ để sấy kính thế kia thì hỏng hết phim chống nóng, lại lấy gió ngoài nữa chứ, bụi lắm!

Chỉnh sửa cuối:

Prius

Xe buýt
Thôi em van cụ, cụ đừng đem FF lên đây, đầm hay ko đầm thì chỉ ai đi mới hiểu, ai chả khen xe mình. Thật lòng, FF sedan có rẻ em cũng hem mua, FF máy dầu 2.0 mà rẻ có khi em còn nghĩ lại.

Cụ đi thử Altis rồi thế cụ có biết dòng Altis có cái gì tất cả các dòng Toy sedan khác ko có, thậm chí 1 số dòng sedan hạng sang cũng ko có?
Để em đoán thử nhá: Có phải là 2 cái chốt ở hàng ghế sau để mở rộng khoang sau không cụ? Altis LD mới có, Corrolla nhập thì không, Corrolla đời GLI cửa nóc ko biết có không nhưng Camry xuất Mỹ thì chắc chắn có nhung mà phải mở cốp lên mới lật được ghế. Riêng khoản này em thấy Altis rất ư là lợi hại. còn gì nữa mới các cụ bổ sung.

PhuongDong

Xe tăng
Tình hình là em vừa phải mang xe vào hãng kiểm tra. Khi đánh lái em nghe có tiếng như kiểu cót két mặc dù rất nhẹ, phải chú ý mới nghe được. Cố vấn gọi chú thợ ở đó ra xem và chụp ảnh lại thấy bảo lỗi của toy phải bảo hành thay luôn cho em thước lái. Vãi cả lái không hiểu có liên quan gì đến anh tạch không ? chiều nay mới lấy được xe.

Prius

Xe buýt
E chứng nhận bên Toy MĐ làm rất ổn đấy cụ ah, e mua xe ở đấy, làm bảo dưỡng ở đó và vừa rồi làm bảo hiểm vỡ gương và xước cánh cửa xe và badosoc trc và sau, dịch vụ chuẩn, đồ thay chuẩn, thái độ phục vụ phải nói là hàng hiếm, chăm sóc khách hàng thường xuyên. các cụ còn muốn điều gì ở 1 đại lý 3s nhỉ
Chính xác đó cụ! em cũng lấy xe và hay kiểm tra bảo dưỡng xe ở đó, hôm rồi vào thay có mỗi lọc dầu thôi mà 2 hôm sau em Call Center của TOY đã điện đến hỏi han, chấm điểm thái độ và độ hài lòng của KH về Đại lý, lần nào vào cũng vậy, thông tin được lưu trên Server của TOY nên các em ý chăm sóc hỏi han cẩn thận lắm còn hẹn số km quay lại kiểm tra nữa, nhiều khi đang bận mà nghe các em ấy líu lo hỏi han đau hết cả đầu.

Lovestory1008

Xe tăng
Tình hình là em vừa phải mang xe vào hãng kiểm tra. Khi đánh lái em nghe có tiếng như kiểu cót két mặc dù rất nhẹ, phải chú ý mới nghe được. Cố vấn gọi chú thợ ở đó ra xem và chụp ảnh lại thấy bảo lỗi của toy phải bảo hành thay luôn cho em thước lái. Vãi cả lái không hiểu có liên quan gì đến anh tạch không ? chiều nay mới lấy được xe.
Xe cụ PD đi bao nhiêu km rồi .
Xe em 1100 km . Mai chẵ phải mang vào Toy HK bảo dưỡng .
Dạo này bận quá .

PhuongDong

Xe tăng
Lovestory1008 nói:
Xe cụ PD đi bao nhiêu km rồi .
Xe em 1100 km . Mai chẵ phải mang vào Toy HK bảo dưỡng .
Dạo này bận quá .
Con này của em mới được 13k. Hôm nay em ngồi tâm tình thì đúng là dòng toy liên doanh này có lỗi thước lái. Hôm nay em đã được thay thước lái đời mời đã chỉnh sửa. Các cụ đi xe từ đời 2010 về trước thì nên mang ra hãng để kỹ thuật kiểm tra đi. Em kiểm tra ở háng lạ, lỗi mồm, Láng Hạ.

Cụ Tạch không có ở đây để em mời diệu, hãng bảo thay thế miễn phí làm em cảm động quá, gần 12 củ chứ ít đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Khánh Won

Xe máy
Trời không mưa mà cụ để sấy kính thế kia thì hỏng hết phim chống nóng, lại lấy gió ngoài nữa chứ, bụi lắm!
Cụ ơi cụ hướng dẫn cho em với vậy để nấc nào cụ ơi thông gió em để nấc 2 mà e phải thay bằng bn cụ tư vấn cho em mới em mới vọc xe nên non kinh nghiệm lắm hự hự
Cụ chỉnh chế độ cho em với ạ

Bóng Chày

Xe lừa
Xe em cũng 13k! Cụ đi thế quái nào đã hỏng rồi. Xe em có sao đâu.
Mang xe đây đọ xe em cái đê
Con này của em mới được 13k. Hôm nay em ngồi tâm tình thì đúng là dòng toy liên doanh này có lỗi thước lái. Hôm nay em đã được thay thước lái đời mời đã chỉnh sửa. Các cụ đi xe từ đời 2010 về trước thì nên mang ra hãng để kỹ thuật kiểm tra đi. Em kiểm tra ở háng lạ, lỗi mồm, Láng Hạ.

Cụ Tạch không có ở đây để em mời diệu, hãng bảo thay thế miễn phí làm em cảm động quá, gần 12 củ chứ ít đâu.

Bóng Chày

Xe lừa
Bật nút trái sáng đèn là lấy gió trong, tắt nút giữa ko đèn là rắt sấy kính
Cụ ơi cụ hướng dẫn cho em với vậy để nấc nào cụ ơi thông gió em để nấc 2 mà e phải thay bằng bn cụ tư vấn cho em mới em mới vọc xe nên non kinh nghiệm lắm hự hự
Cụ chỉnh chế độ cho em với ạ

Khánh Won

Xe máy
Thế ạ cụ em cứ tưởng nút giữa là nút thông gió
Còn nút bên trái là chế độ cả người cả chân

Nghĩa là bây giờ em phải bật nút bên trái lên là lấy gió bên trong xe. Còn nút giữa thì trời nắng với trời mát bt thì tắt cái đấy và để về 0 hả các cụ

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ chú ý: bấm nút chính giữa nhé, không phải xoay cái vòng tròn.
Về 0 chỉ là tắt quạt. Có đèn là active, không có đèn là tắt chức năng.
Túm lại thú bảy chủ nhật hộ cà phê ở đâu cụ ra đó bấm cái là xong, không thì buồn cười lắm, vừa đi ô tô đóng cửa bật điều hòa mà vẫn hít bụi
Thế ạ cụ em cứ tưởng nút giữa là nút thông gió
Còn nút bên trái là chế độ cả người cả chân

Nghĩa là bây giờ em phải bật nút bên trái lên là lấy gió bên trong xe. Còn nút giữa thì trời nắng với trời mát bt thì tắt cái đấy và để về 0 hả các cụ