Thảo luận Các lỗi nhỏ của Hyundai Tucson

xedieu

Xe cút kít
minhpilot nói:
Các cụ ơi hiện cháu đang muốn lấy một con Tucson dùng rồi ( sau một thôi một hồi đắn đo giữa rất nhiều em chân ngắn lẫn chân dài :( ) . Nhưng ko biết xe dùng rồi đấy trứoc đây có vấn đề gì k . Có cụ nào tư vấn nếu mua thì nên đem ra đâu kiểm tra với ạ !!
Cụ phải đi vài nơi, ít nhất chỗ cụ Hardtop để xem điện, máy; chỗ cụ Vòi xem thân vỏ khung sườn; chỗ em xem... lỗi! :)

xedieu

Xe cút kít
Chiều nay bạn em đi Tuc bản Thành Công bị lỗi là hạ kính xuống rồi tắt máy, lúc sau trời mưa nước vào hết trong xe! :(

isengineer

Xe buýt
Chiều nay bạn em đi Tuc bản Thành Công bị lỗi là hạ kính xuống rồi tắt máy, lúc sau trời mưa nước vào hết trong xe! :(
Có gì đâu hôm nọ VT bão em mở cửa sổ trời vừa đi vừa ngắm bão :D

phonghamy

Xe điện
Gớm hôm đó gấu nhà cụ đi chợ quyên con cá trên xe, hôm sau ra mà vẫn còn thấy bơi ùm ùm đúng ko?

adco

Xe điện
:-<đến giờ thì em hoang mang thực sự , khg biết các bác trong hội Tuc này bông đùa hay nghiêm túc ở cái thớt này. Lỗi nhỏ mà cũng 8 kéo đến > 40 pages ? Trong khi đó trước kia nhiều bác trong hội này chơi hội đồng 1 cụ kia chỉ vì dám chê bai con xe Hàn , nay lại tự mình đi bóp ...tờ trim:">
Em khg hiểu , các bác cho em vài lời nghiêm túc ạ . Vì cũng có đồng nghiệp hỏi thăm em về con Tuc, họ tính mua . Em mà chỉ thớt này thì chắc là xong phim, hạ bệ xe hàn.Thks các bác nhiều

xedieu

Xe cút kít
adco nói:
:-<đến giờ thì em hoang mang thực sự , khg biết các bác trong hội Tuc này bông đùa hay nghiêm túc ở cái thớt này. Lỗi nhỏ mà cũng 8 kéo đến > 40 pages ? Trong khi đó trước kia nhiều bác trong hội này chơi hội đồng 1 cụ kia chỉ vì dám chê bai con xe Hàn , nay lại tự mình đi bóp ...tờ trim:">
Em khg hiểu , các bác cho em vài lời nghiêm túc ạ . Vì cũng có đồng nghiệp hỏi thăm em về con Tuc, họ tính mua . Em mà chỉ thớt này thì chắc là xong phim, hạ bệ xe hàn.Thks các bác nhiều
Có sao em kể đúng như vậy mà cụ. Sao phải tâng lên hay dìm xuống 1 con xe theo kiểu ảo tưởng như vậy chứ! Em không khen hay chê mà chỉ mô tả cái xe mà mình có may mắn được đi thôi. Tất cả các thông tin em đưa ra đều chính xác, không chỉ với bản thân em mà còn tổng hợp từ các xe khác trong hội. Cụ thấy có gì không ổn ạ? Tốt nhất ông nào muốn mua thì gửi link cho ông ấy vào đây, không nên nói lại tam sao thất bản cụ ạ! :)

Winstorm07

Xe container
Em đề nghị cụ Điếu dành thời gian kiểm tra lại tất cả các lỗi đã nêu ở trên xem đã chuẩn chưa? Lỗi nào khắc phục được, lỗi nào chưa?!! Lỗi nào nguy hiểm, lỗi nào bình thường, chi phí sửa chữa khắc phục, thời gian khắc phục mất bao lâu??!! V.v. Và v.v..
Càng chi tiết cụ thể càng tốt.
Hạn chót đến 24h ngày 31/7/2012.

tuctuc2010

Xe điện
Cụ xem lại cái dòng đo đỏ nhé, nếu chỉ nói xe không thì chả có chuyện. Còn đùa hay không thì cụ tự chắt lọc thông tin, có xe nào bị chảy dầu ba-đờ-sốc không cụ? :))

mocituc

Xe hơi
em approval cái instruction này
yêu cầu kụ Điếu hoàn thành đúng thời gian được giao,
42 pages trôi qua rồi, chưa đâu vào đâu cả...:-"

Em đề nghị cụ Điếu dành thời gian kiểm tra lại tất cả các lỗi đã nêu ở trên xem đã chuẩn chưa? Lỗi nào khắc phục được, lỗi nào chưa?!! Lỗi nào nguy hiểm, lỗi nào bình thường, chi phí sửa chữa khắc phục, thời gian khắc phục mất bao lâu??!! V.v. Và v.v..
Càng chi tiết cụ thể càng tốt.
Hạn chót đến 24h ngày 31/7/2012.

xedieu

Xe cút kít
Em bắt đầu phần khắc phục ngay và luôn. Sau khi xong của con Tuc, em sẽ lôi ra một loạt lỗi của dòng xe đc gọi là xe sang nữa mới gọi là kinh khủng cơ!

civictau

Xe tăng
Nào! Cụ bắt đầu ngay đi...
Bắt đầu từ lỗi đầu tiên, khi mới lấy Túc: Lỗi chảy dầu ba đờ xốc ( Lỗi này cụ rẻ phát hiện ra đầu tiên)...=))

xedieu

Xe cút kít
civictau nói:
Nào! Cụ bắt đầu ngay đi...
Bắt đầu từ lỗi đầu tiên, khi mới lấy Túc: Lỗi chảy dầu ba đờ xốc ( Lỗi này cụ rẻ phát hiện ra đầu tiên)...=))
Không, em sẽ quote lại từng comment kể lỗi của em và trả lời luôn, kiểu Q&A ấy ạ! :D

Winstorm07

Xe container
Em bắt đầu phần khắc phục ngay và luôn. Sau khi xong của con Tuc, em sẽ lôi ra một loạt lỗi của dòng xe đc gọi là xe sang nữa mới gọi là kinh khủng cơ!
Những xe Xang kia cụ Điếu đã ngồi lên chưa? hay chỉ là Nghe nói với Thấy bảo....???
Em có thằng bẹn đã từng đặt bàn tọa lên 500 con xe cơ, kinh nghiệm đầy mình luôn :D

xedieu

Xe cút kít
Winstorm07 nói:
Những xe Xang kia cụ Điếu đã ngồi lên chưa? hay chỉ là Nghe nói với Thấy bảo....???
Em có thằng bẹn đã từng đặt bàn tọa lên 500 con xe cơ, kinh nghiệm đầy mình luôn :D
Em cũng có may mắn day mông lên nó tính đơn vị bằng năm rồi. Tiếc là kinh tế khó khăn, em phải gả bán và hoá giá em nó thành cổ phần cổ phiếu nhưng vẫn có vinh hạnh hàng ngày làm bảo kê cho nó ạ. Nói chung là tính thực tiễn gấp cỡ 1.000 lần bẹn của CT! :)

kuten

Xe hơi
Các cụ vóng vo quá! Thế cụ Điếu định "xử" con xe sang kia hay con tuc ?
Nhà cháu ngồi hóng hơi bị đầu lâu rồi đấy ạ!

xedieu

Xe cút kít
kuten nói:
Các cụ vóng vo quá! Thế cụ Điếu định "xử" con xe sang kia hay con tuc ?
Nhà cháu ngồi hóng hơi bị đầu lâu rồi đấy ạ!
Tuc ạ. Đây là thớt Tuc mà. Con sang và siêu sang thớt sau ạ!