Thảo luận Các lỗi hay gặp của SH2017

Cái SH này ban đầu hướng vào thị trường thanh niên ở các thị trấn, dùng làm xe đi dạo loanh quang thôi. Được cái dòng này cũng may mắn được ưa chuộng nên vẫn phát triển chứ ko bị stop như @, dylan, PS ...

SH cũng là xe tầm thấp thôi cụ. Đến cái chức năng rất cần và cũng thường thôi như ABS mà mãi đến năm 2013 khi bị luật bắt buộc tụi Honda mới chịu trang bị cho dòng xe này
e thấy ở rome nó như kiểu phố cổ hn bác ạ :)) toàn đường gạch ngõ bé tí oto đi sao :))
căn bản là sh t/kế nó đẹp thông dụng , t.kiệm xăng nên mới sống được với ông piaggio ở đấy chứ không cũng bật xới lâu rồi
abs thì nước ngoài xe trên 100 thường nó coi là pkl rồi nên cũng phải trang bị dần là đúng thôi . còn sh ở vn là công cụ cua gái tối thượng chứ nước ngoài cào cào offroad vs pkl như nấm . nhưng theo em ở vn chả có xe nào chạy phố mà đủ đẹp,nhàn,lành như sh150. chẳng hạn như nếu thích côn tay đi làm về qua trục ô tợ rừa cát linh thôi xác định bóp côn với sang số hơn bóp vếu người yêu. còn đi pkl tầm đấy thôi nghỉ đi cho lành :)) đường đã nóng với sức nóng của tầm 300cc đủ chết ngốt , mùa đông còn đỡ. với lại xác sh đã nặng vc rồi,pk còn nặng gấp đôi ,có xe gấp 3 sh.
mà dạo này con sh em đi ngon vc cụ ạ , 1k2 cảm giác côn tròn hơn đi êm hơn lúc 6-700

Chỉnh sửa cuối:

dantruong.vn

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Các cụ tư véo cho e cái địa chỉ thay nhớt quanh khu phố cổ hoàn kiếm với ạ. E thích đi êm thì liqui 5w 30 ổn ko các cụ nhỉ :D
cụ ở khu trung tâm thì qua mototech ở kim ngưu, còn nếu loanh quanh đống đa, ngã 4 sở, thì qua thegioidaunhot.vn ở cù chính lan ạ, tùy theo khu vực tiện đường cho cụ. còn em thì trc giwof em hay thay ở thế giới dầu nhớ vì nó gần nahf em ạ.
liquy 5w30 chạy bốc nhưng sẽ hơi kêu 1 xíu vì nhớt loãng, em đổ từ 2k15 khi mới lấy AB125 thấy nó đỡ ăn xăng hơn so với top1, motul scooter LE :D

dantruong.vn

Xe hơi
Website
www.facebook.com
e thấy ở rome nó như kiểu phố cổ hn bác ạ :)) toàn đường gạch ngõ bé tí oto đi sao :))
căn bản là sh t/kế nó đẹp thông dụng , t.kiệm xăng nên mới sống được với ông piaggio ở đấy chứ không cũng bật xới lâu rồi
abs thì nước ngoài xe trên 100 thường nó coi là pkl rồi nên cũng phải trang bị dần là đúng thôi . còn sh ở vn là công cụ cua gái tối thượng chứ nước ngoài cào cào offroad vs pkl như nấm . nhưng theo em ở vn chả có xe nào chạy phố mà đủ đẹp,nhàn,lành như sh150. chẳng hạn như nếu thích côn tay đi làm về qua trục ô tợ rừa cát linh thôi xác định bóp côn với sang số hơn bóp vếu người yêu. còn đi pkl tầm đấy thôi nghỉ đi cho lành :)) đường đã nóng với sức nóng của tầm 300cc đủ chết ngốt , mùa đông còn đỡ. với lại xác sh đã nặng vc rồi,pk còn nặng gấp đôi ,có xe gấp 3 sh.
mà dạo này con sh em đi ngon vc cụ ạ , 1k2 cảm giác côn tròn hơn đi êm hơn lúc 6-700
xe em 150abs mới đc hơn 200km mà nghe tiếng máy kêu to và khó chịu khi đi ở tốc trên 40, còn 20 trở xuống thì êm ru. bình thường em sáng đi làm, chiều về đugns giwof hành chính nên từ chiến thắng - nguyễn trãi - ngã 4 sở - tây sơn - thái hà toàn ùn tắc, nhích nhích bò lết từng tí một, kết quả là đầy bình hôm em lấy xe đến chạm vạch đỏ là 190km, avg 35km/l :'(

xe em 150abs mới đc hơn 200km mà nghe tiếng máy kêu to và khó chịu khi đi ở tốc trên 40, còn 20 trở xuống thì êm ru. bình thường em sáng đi làm, chiều về đugns giwof hành chính nên từ chiến thắng - nguyễn trãi - ngã 4 sở - tây sơn - thái hà toàn ùn tắc, nhích nhích bò lết từng tí một, kết quả là đầy bình hôm em lấy xe đến chạm vạch đỏ là 190km, avg 35km/l :'(
hết roda ngon lành cụ rình hôm vắng kéo 60 -70 đều vài hôm côn tròn đi ngon ngay , với lại e thấy dầu lap bọn nó cho ít vc ,hôm 600 em tháo láp ra có tí , theo em sh 2017 tầm 6-800 là nên thay nhớt láp , lên 1k -2k là chơi với dầu 40 được rồi cho êm , cụ nào đk pha thêm phụ gia tráng sứ cho bền về sau nếu có làm hơi lên cốt thì cũng có khi bán đi mua con đời mới :))

newch

Xe tăng
hết roda ngon lành cụ rình hôm vắng kéo 60 -70 đều vài hôm côn tròn đi ngon ngay , với lại e thấy dầu lap bọn nó cho ít vc ,hôm 600 em tháo láp ra có tí , theo em sh 2017 tầm 6-800 là nên thay nhớt láp , lên 1k -2k là chơi với dầu 40 được rồi cho êm , cụ nào đk pha thêm phụ gia tráng sứ cho bền về sau nếu có làm hơi lên cốt thì cũng có khi bán đi mua con đời mới :))
Cụ sắp thành master SH rồi đới.
Xe Honda lành, SHV lại càng lành.

Nhưng em ko chơi bài tráng sứ hay mấy cái tương tự,
Em méo tin bỏ ra mấy trăm k mà nào là tiết kiệm xăng, giảm khí thải, máy bền....

Nếu làm được thật thì call thẳng chủ hãng Honda hay bất kỳ hãng xe nào khác mà bán, thành tỷ phú USD luôn ý chớ.

Cụ sắp thành master SH rồi đới.
Xe Honda lành, SHV lại càng lành.

Nhưng em ko chơi bài tráng sứ hay mấy cái tương tự,
Em méo tin bỏ ra mấy trăm k mà nào là tiết kiệm xăng, giảm khí thải, máy bền....

Nếu làm được thật thì call thẳng chủ hãng Honda hay bất kỳ hãng xe nào khác mà bán, thành tỷ phú USD luôn ý chớ.
sh mát tờ em chưa đủ tờ rình đâu cụ ơi :))
chuyện là hôm trước em tự tháo ráp dàn hơi con dream 2 thái 100 , thấy mấy cái vòng bi trong lòng máy rồi bộ số , rồi dên nó han rỉ - không phải cái kiểu rỉ sét bt đâu mà kiểu rỉ han vàng nâu két két ấy ( dù đều được thấm dầu máy ). có thể máy vẫn h/động bt nhưng về lâu dài nó sẽ mòn và chắc chắn phải thay , mà em thấy không một con xe phổ thông nào ở VN hiện giờ chất lòng qua được con dream thái naỳ đâu cụ ạ. thế nên em mới khuyên đổ phụ gia tráng sứ tránh cái trường hợp này thôi. chứ còn chuyện tk xăng hay abc xyz thì em đồng ý với cụ thôi

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Ngoài 10k km chạy 120 êm lắm:D

ChiềuoTím

Xe hơi
CHáu đang cần mua sh 150abs cũ ,cụ nào biết xe ngon chỉ trỏ cháu cái

dimghe

Xe đạp
Xe em sh150 2016 bị lỗi kẹt để chân sau. Trước bị kẹt bên phải, ngồi trên yên lấy gót dép/giầy lựa đẩy ra không được trong khi bên trái ẩy ngon. Nhân lúc bảo dưỡng tháng trước em báo thợ xem hộ. Giờ ngon lắm, lựa gạt dễ như bên trái lúc trước. Có điều để chân bên trái bây giờ lại như bên phải lúc trước, gạt đau cả chân chả ra. Có cụ mợ nào có cao kiến gì không?
Bâc mua cái ốp để ốp vào sẽ dễ gạt

Rockyman

Xe hơi
Các cụ mua xe sh2017 nó có sẵn cái que sắt chống mở nắp nhớt máy đi kèm không? Thấy 1 vài xe có mà xe mình không thấy. Tính gẵn vào cho an tâm vì trước đây xe cũ bị cho cát vào phá xe rồi

Các cụ mua xe sh2017 nó có sẵn cái que sắt chống mở nắp nhớt máy đi kèm không? Thấy 1 vài xe có mà xe mình không thấy. Tính gẵn vào cho an tâm vì trước đây xe cũ bị cho cát vào phá xe rồi
lên 11 tô hiến thành cụ ạ .rẻ thôi cụ
theo em thì cụ lấy vải lót , dùng kìm vặn chặt que thăm là được rồi. còn có nắp cả cái que đấy nó lấy cờ lê hoặc bộ T mở ra thì cũng thế cả thôi

Quốc Viên

Xe đạp
xe mình đi được 800km. Lúc mới thì không sao, giờ thì khi ở ga thấp, tăng ga thì có hiện tượng giật giật ở máy xe, không biết nó là vấn đề gì vậy mọi người

Hùng Sushi

Xe tải
xe mình đi được 800km. Lúc mới thì không sao, giờ thì khi ở ga thấp, tăng ga thì có hiện tượng giật giật ở máy xe, không biết nó là vấn đề gì vậy mọi người
Cụ bị giống em rồi. Côn thôi. Đi quãng ga thấp kéo lên rung bần bật

@_nat

Xe hơi
Xe em cũng vậy, 150 chạy hơn 800km. Bác kéo ga nhẹ nhàng từ từ thôi xe chạy sẽ êm ái. Nếu vặn ga mạnh chút là bị ngay.

Quốc Viên

Xe đạp
Cụ bị giống em rồi. Côn thôi. Đi quãng ga thấp kéo lên rung bần bật
Xe em cũng vậy, 150 chạy hơn 800km. Bác kéo ga nhẹ nhàng từ từ thôi xe chạy sẽ êm ái. Nếu vặn ga mạnh chút là bị ngay.
Rồi 2 bạn tính sau, có đem ra head để kiểm tra không. Chạy đường SG mà nó giật bật bật vậy y như xe sắp hư tới nơi ấy

tienvietkieu

Xe đạp
Con 125 của em mới đi đc 2000k. Có hai vấn đề em Ko hài lòng .
1: trời mưa thì thoảng bóp phanh sau kêu kít kít kiểu, trời nắng dáo thì Ok. Chỉ kêu bé thôi nên e kệ.
2: lúc mới đề xong ga nhẹ để đi máy giật giật Ko êm, phải lên tốc độ 20km/m mới êm, lỗi này theo e là do côn tiếp xúc chưa tốt. Càng trở nặng thì càng cảm nhận đc độ giật.

Mang ra hãng nó bảo em tháo ra vệ sinh côn nhưng em Ko nghe, xe mới tháo ra Ko yên tâm.
Thôi thì mình đã chọn nó thì chấp nhận nó vậy

tienvietkieu

Xe đạp
Xe của bác cũng bị y hệt ạ, e cứ tưởng do ABS. Nhiều lúc dắt xe nó cũng kêu.

Hôm qua dựng chân chống giữa quay vòng vòng cái bánh sau cũng thấy tiếng nên lau sạch sẽ má phanh với điểm tiếp xúc với má phanh thì hết.
Sáng nay dắt xe lại nghe thấy tiếng. Xe e chạy dc ~600km chưa thay dầu gì cả.
Em cũng giống cụ.
Mới đi 1000 mà cứ hôm trời mưa là chỗ phanh nó kêu như cụ nói. E nghĩ cái này là do cát, bẩn .... nó tiếp xúc giữa má phanh và đĩa đấy cụ. Để thể hại má phanh lắm.