Thảo luận Các lỗi hay gặp của SH2017

dantruong.vn

Xe hơi
Website
www.facebook.com
test trước quả bi-led các cụ ạ, điểm lợi là mát rượi, sau mà chán nhà cháu lại lên combo bi cê lông Q5 + bóng tăng sáng philips +150%

HINCUTIN

Xe tải
hết roda ngon lành cụ rình hôm vắng kéo 60 -70 đều vài hôm côn tròn đi ngon ngay , với lại e thấy dầu lap bọn nó cho ít vc ,hôm 600 em tháo láp ra có tí , theo em sh 2017 tầm 6-800 là nên thay nhớt láp , lên 1k -2k là chơi với dầu 40 được rồi cho êm , cụ nào đk pha thêm phụ gia tráng sứ cho bền về sau nếu có làm hơi lên cốt thì cũng có khi bán đi mua con đời mới :))
xe ga mỗi lần thay dầu là phải thay 2 loại phải ko bác ?
với mỗi loại dầu thì bao lâu thay 1 lần ?

- Nhân tiện em sắp mua SH, giờ chống trộm lắp những gì cho yên tâm hả các bác ? ( đương nhiên ko thể 100% đc rồi )

Theo em ngoài khóa đĩa Zcon hoặc chữ U Yeti (giá 250k) thì cụ lắp thêm cái Công tắc phụ cho xe (công khoảng 120k), trộm nó mở được khóa nhưng không đề được. Mà cẩn thận nữa thì lắp thêm 1 cái công tắc phụ nữa có gắn còi báo động, trộm vừa bật khóa điện lên nó hú kết hợp với đề không được chắc nó chạy mất dép (nhưng thường chả ai lắp thêm vì trộm nó chỉ không đề được là nó tìm xe khác chứ chả mấy khi dắt xe đi bộ =)))
Khóa thì cụ ra phố Thuốc Bắc còn lắp công tắc phụ thì em lắp ở cửa hàng Minh Thành 11 Cao Bá Quát cụ ạ.
P.s: em thì cẩn thận nên 1 càng Zcon, 1 chữ U, xoay cái chắn ổ khóa và 1 công tắc phụ :D. Tổng thiệt hại chưa chắc đã bằng cụ lắp 1 cái Smartkey litech, hiệu quả thì em nghĩ là chắc chắn hơn lại không bị tháo xe, cắt dây nhiều :)
như bác này thì mọi người đánh giá lắp thế này có ổn ko nhỉ ?

ChiềuoTím

Xe hơi

- Nhân tiện em sắp mua SH, giờ chống trộm lắp những gì cho yên tâm hả các bác ? ( đương nhiên ko thể 100% đc rồi )

như bác này thì mọi người đánh giá lắp thế này có ổn ko nhỉ ?
2 lần dầu máy 1 lần dầu láp bác ơi

xe ga sẽ có bộ truyền động bánh răng ở bánh sau - chỗ thay dầu láp . còn dầu máy thì vẫn như xe số thôi.
nếu là dầu láp hãng honda hoặc dầu bán tổng hợp thì 3000 cây thay 1 lần . nếu dầu tổng hợp toàn phần thì là 4.5k - 6k thay 1 lần tùy chất lượng .
còn smk honda chống trộm gần như ok lắm rồi , còn chống cướp thì mới bó tay .

newch

Xe tăng
Xe em chạy được 3k8, cái tay nắm bên trái có dấu hiệu sẽ xoay.
Có cụ nào tư vấn tay nắm nào ko xoay ko?
Chống chỉ định loại mấy củ nhé, em thấy ko hợp. Mà đó cũng là tay đời cũ, lắp đời mới ko biết hợp ko

Chống chỉ định loại mấy củ nhé, em thấy ko hợp. Mà đó cũng là tay đời cũ, lắp đời mới ko biết hợp ko
làm con gù xoay led cũng đẹp cụ ạ , giá dao động từ 4 loét đến 1 củ tùy chất lượng
em thấy có mấy đứa làm cái gù led rgb trắng hoặc độ theo màu đèn demi mà nó đã độ , lúc xi nhan thì nháy theo xi nhan

newch

Xe tăng
làm con gù xoay led cũng đẹp cụ ạ , giá dao động từ 4 loét đến 1 củ tùy chất lượng
em thấy có mấy đứa làm cái gù led rgb trắng hoặc độ theo màu đèn demi mà nó đã độ , lúc xi nhan thì nháy theo xi nhan
Cụ có hình ko? Hàng fake hay gin.
Em chỉ ngại mấy ray đời cũ lắp vào xe 2017, nó cắt mất dây hồi ga thì teo.
Có chú bên CDSH đi lắp tay, bị cắt mất dây này, lên hỏi rồi hớt hải ra head nối lại. Fun vãi

Cụ có hình ko? Hàng fake hay gin.
Em chỉ ngại mấy ray đời cũ lắp vào xe 2017, nó cắt mất dây hồi ga thì teo.
Có chú bên CDSH đi lắp tay, bị cắt mất dây này, lên hỏi rồi hớt hải ra head nối lại. Fun vãi
:)) cụ nhắc em mới nhớ sh 2017 2 dây ga , ga mỏi hết cả tay .
mà bọn trong nam nó lắp nhiều lắm cụ ạ , nên em nghĩ chắc tùy từng hàng thôi , nhưng mà giá đấy em nghĩ là fake thôi vì em cũng chưa tính tìm hiểu lên bài này :)) còn giờ cụ google chắc phải ra cả đống ảnh .
còn quan điểm em thì vẫn là xe ai người đấy chăm , giờ kt p.triển nhà nhà độ nhưng toàn đi hàng , đẹp thì có đẹp nhưng đảm bảo sẽ nhanh chán , lại còn tốn bác hồ :V

ChiềuoTím

Xe hơi
:)) cụ nhắc em mới nhớ sh 2017 2 dây ga , ga mỏi hết cả tay .
mà bọn trong nam nó lắp nhiều lắm cụ ạ , nên em nghĩ chắc tùy từng hàng thôi , nhưng mà giá đấy em nghĩ là fake thôi vì em cũng chưa tính tìm hiểu lên bài này :)) còn giờ cụ google chắc phải ra cả đống ảnh .
còn quan điểm em thì vẫn là xe ai người đấy chăm , giờ kt p.triển nhà nhà độ nhưng toàn đi hàng , đẹp thì có đẹp nhưng đảm bảo sẽ nhanh chán , lại còn tốn bác hồ :V
tay phanh với tay nắm có tiền đầu tư hẳn thì thay,chứ cháu nghĩ hàng fake mấy trăm ko lại dc hàng zin

deongang

Xe buýt
mình thỉnh thoảng vẫn bị đang ga thấp mà lên ga hay bị giật giật, đã qua Sơn cá mập chỉnh đi dc time lại bị lại, các bác nào làm triệt để món này rồi truyền kinh nghiệm chứ thỉnh thoảng giật đi khó chịu lắm

@_nat

Xe hơi

Rockyman

Xe hơi
Em cũng bị y như cụ. Công nhận dòng xe này là dòng cao cấp của Honda ở thị trường Việt mà nó làm kém chất lượng quá. Đi trời khô ráo thì ko sao, hôm nào mưa ướt thì còn vặn ga cứ trơn tuột. Kể cả cái mặt đồng hồ công tơ mét mới vài hôm đã bắt đầu bị xước mờ.

Rockyman

Xe hơi
Cụ bảo Head kiểm tra lại phanh, nước mát, kiểm tra lại xem có ốc nào cần vặn lại chặt. Nếu thay dầu hãng thì thay.

Em thì xe đang ổn ko bê ra hãng làm gì. Thợ hãng ẩu còn hơn thợ cửa hàng, kim phun điện tử mà vặn chìa lên là đề ngay rồi rồ ga. Em nhìn thấy quả đấy là cạch luôn
Tại chỗ head em mua đến lịch là nó nhắc nhở gọi điện mình qua kiểm tra xe. Chắc nói nó kiểm tra phanh, nước làm mát... Nhớt thì e làm 1 chai voltronic mới được hơn 1k km.

philong25

Xe máy
sao em thấy con xe này hay lỗi ấy các cụ ạ

newch

Xe tăng
Em cũng bị y như cụ. Công nhận dòng xe này là dòng cao cấp của Honda ở thị trường Việt mà nó làm kém chất lượng quá. Đi trời khô ráo thì ko sao, hôm nào mưa ướt thì còn vặn ga cứ trơn tuột. Kể cả cái mặt đồng hồ công tơ mét mới vài hôm đã bắt đầu bị xước mờ.
Tay ga thì em ko sao, tay bên trái có vẻ sẽ bị xoay như đời 2013.
Cái này là do thiết kế đầu ngoài hở chứ ko bịt kín như đời 2011 trở về trước.

Mặt đồng hồ của em ko sao, em thấy ổn, cụ chú ý xem có bị đặt đồ lên ko.

Tại chỗ head em mua đến lịch là nó nhắc nhở gọi điện mình qua kiểm tra xe. Chắc nói nó kiểm tra phanh, nước làm mát... Nhớt thì e làm 1 chai voltronic mới được hơn 1k km.
Hôm trước em vừa qua thư vì tiện đường nhân tiện bảo kiểm tra lại má phanh vì thấy nói xe ABS bị nhanh mòn.
Gặp được cậu thợ kỹ tính nên ok. Nhưng cụ vẫn nên đứng kèm

@_nat

Xe hơi
Cụ cho em hỏi head có sẵn luôn các loại nhớt hả cụ ?