Thảo luận Các lỗi của Honda Civic

trungse7en

Xe tải
Xe em nghe chừng cũng bị roài... nhưng chưa đủ tiền thay thước lái... em thay tạm cái rotuyn lái trong vậy.... nó đang trong thời gian giảm giá phụ tùng cho đến hết tháng 6 ^^
Ko biết khi thay xong có ăn thua ko...

dapvocaydan

Xe điện
Báo cáo với các bác e đã thay đc thước lái rồi! hú hồn
Nhưng có một vấn đề bác nào biết vì sao khi thay thước lái xong thì khi xoay tay lái sang trái rất nhẹ nhưng xoay sang phải thì nặng hơn bình thường nhỉ, bác nào biết chỉ cho em với!
Xe em mới thay thước lái cũng có hiện tượng y chang cụ

Hằng Lê

Xe tăng
Mở đầu cho phong trào này là cụ VITGIA78 bên LPC,Cụ sang hội đó mà xem,đầy xe LAC mới họ đè ra thay mới 4 cái bugi Denso hiệu năng cao hết,thấy bảo máy mượt,bốc và êm hơn vì dù sao bugi theo xe cũng chỉ là loại tiêu chuẩn thôi.Thử làm một bộ thử nghiệm xem sao mới được (*)
Ai lại bắt trước thế, xe nhà mềnh nguyên bản nó đã chuổn hơn ròi cơ mà :))

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Lỗi này mà chẳng thấy Honda Việt nam có thông báo gì các cụ nhỉ?
Chào các bác, Sau khi đọc xong topic của 1 bác trong box honda nói về lỗi của hệ thống thước lái cua honda civic sx trong khoảng đầu 2007 đến giữa 2009:-t, nhân thể mang xe vào hãng tham gia trương trình health care của honda, em liền nhờ nv honda kiểm tra hệ thống lái khi xe em cũng có cac hiện tượng tương tự như mô tả của 1 số bác trên diễn đàn như : Đánh lái sang trái phải có tiếng lục cục ở hệ thống lái và khi xe đi qua ổ gà hoac con lươn to có tiếng lục kục ở bên lái phụ:-t. Đúng như mô tả của 1 bác trên đây ma em ko thể tìm lại được bài viết của bác đó. NV honda kiểm tra và đúng như các bác nói xe em bi lỗi thước lái=((, rất may xe em vẫn còn trong hạn bảo hành nên được thay miễn phí thước lái:D. Em viết bài này để cảnh báo các bác đang đi civic có hiện tượng trên nên mang xe ngay vào hãng để được kiểm tra và thay thế kịp thời trong thời gian bảo hành. Theo em được biết thì thước lái khi thay có giá tầm 20tr ( Theo thông tin em đọc được của bác trên diễn đàn). Vậy các bác mau mau đi kiểm tra cho vợ yêu của mình đi nhé. !!!

taka280

Đi bộ
Lỗi

Xe nhà em là Civic 2.0 AT. Bình thường dùng không sao, hôm nay lại trở chứng. Lúc mới lên xe em thấy số vẫn ở P, nhưng đèn D cứ nhấp nháy. Em cho xe khởi động 1 lúc tầm 5ph, rồi vào số D thì xe giật đùng đùng, sang R cũng giật (mà mới hôm qua em đi bình thường). Em không hiểu tại sao luôn. Không biết trên diễn đàn có ai bị lỗi xe như thế này giống em không! Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi xe em có vấn đề gì vậy ah!?

linhmr

Xe máy
Có 1 lỗi theo em thấy ko biết có ai bị ko, đó là con Civic2009 1.8 MT của em chân côn cứ kêu cọt kẹt và khá nặng từ hồi mới mua, Honda Giải Phóng có gọi em về để bảo hành thay thế dưng em ở Thái Nguyên lười nên cứ kêu là lại vào chỗ quen họ tháo ra tra dầu mỡ ổn 1 thời gian rồi lại đâu vào đó hỹ hỹ.
1.8 MT xe nào cũng bị kêu chân côn thôi, tra dầu 1 lúc là khỏi 1 lúc. Nghe bảo bên cụ Vietvoiz chỉnh được, đã cụ nào làm chưa ạ?

minhthuc79

Xe hơi
nói chung cách trả lời của Hãng như vậy thì nản nhỉ

congnong 2007

[Tịch thu bằng lái]
1.8 MT xe nào cũng bị kêu chân côn thôi, tra dầu 1 lúc là khỏi 1 lúc. Nghe bảo bên cụ Vietvoiz chỉnh được, đã cụ nào làm chưa ạ?
xe e đời 2011 cũng vẫn bị vậy. chiên khoai tây làm vài môi dầu sôi cho vào là hết........

Nhôm nhựa

Xe điện
Xe nhà em là Civic 2.0 AT. Bình thường dùng không sao, hôm nay lại trở chứng. Lúc mới lên xe em thấy số vẫn ở P, nhưng đèn D cứ nhấp nháy. Em cho xe khởi động 1 lúc tầm 5ph, rồi vào số D thì xe giật đùng đùng, sang R cũng giật (mà mới hôm qua em đi bình thường). Em không hiểu tại sao luôn. Không biết trên diễn đàn có ai bị lỗi xe như thế này giống em không! Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi xe em có vấn đề gì vậy ah!?
Đến giờ này xe cụ còn giật k ạ? :D

anhbep

Xe hơi
Thanks các cụ đã chia sẻ

nhxmai

Xe hơi
Civic nhiều bệnh quá các cụ nhể...

koj

Xe tải
xe em 2007 , 2.0 AT , mới có bệnh lâu lâu đỗ về p rồi lúc đi ra xe đề mãi ko dc cứ tưởng hỏng ắc quy ,nhưng nó lại bị đèn D sáng cứ phải chuyển đi chuyển lại mấy lần hết D lại sang R sau lại về P có khi phải mất 5 hoặc 6 lần như thế mới đề dc ,có bác nào bị như em ko ? các bác tư vấn hộ em phải sửa gì ạ.

typn1975

Xe tăng
Hoanda VN còn có bệnh nữa là thất hứa. Trong cuộc thăm dò qua mạng vừa rồi, sau mục hỏi ý kiến khách hàng là sẽ gửi qùa tặng qua địa chỉ đăng ký. dưng mờ chắc tại nhà cháu chê nhiều lỗi quá nên lờ lớ lơ luôn vụ quà tặng...:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

thanhkt

Xe máy
còn lỗi nữa là khi Bạn đánh lái hết cỡ khi trả lái hay có cảm giác bi bó phanh( khi có them đông tác già phanh)

xe_katang

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác, Sau khi đọc xong topic của 1 bác trong box honda nói về lỗi của hệ thống thước lái cua honda civic sx trong khoảng đầu 2007 đến giữa 2009:-t, nhân thể mang xe vào hãng tham gia trương trình health care của honda, em liền nhờ nv honda kiểm tra hệ thống lái khi xe em cũng có cac hiện tượng tương tự như mô tả của 1 số bác trên diễn đàn như : Đánh lái sang trái phải có tiếng lục cục ở hệ thống lái và khi xe đi qua ổ gà hoac con lươn to có tiếng lục kục ở bên lái phụ:-t. Đúng như mô tả của 1 bác trên đây ma em ko thể tìm lại được bài viết của bác đó. NV honda kiểm tra và đúng như các bác nói xe em bi lỗi thước lái=((, rất may xe em vẫn còn trong hạn bảo hành nên được thay miễn phí thước lái:D. Em viết bài này để cảnh báo các bác đang đi civic có hiện tượng trên nên mang xe ngay vào hãng để được kiểm tra và thay thế kịp thời trong thời gian bảo hành. Theo em được biết thì thước lái khi thay có giá tầm 20tr ( Theo thông tin em đọc được của bác trên diễn đàn). Vậy các bác mau mau đi kiểm tra cho vợ yêu của mình đi nhé. !!!
Các hãng ô tô ở VN làm ăn chặt chém khách, chơi bẩn khách hàng VN đã đành. Đằng này mấy ông nhân viên người Việt cũng không biết đường mà bảo vệ người Việt. Chán như con gián!

Class Car

Xe đạp
Bác nói đúng đó! Ít bữa trước e có lái HĐ civic 1.8 i-vitech cũng thấy lục khục ở thước lái, nằm dưới gầm xe nghe rất rõ luôn. Dòng này lỗi thước lái rồi các cụ ợ.

canhqn

Xe hơi
1/ Lái nhao sang bên phụ: trước hết cần kiểm tra lại ap suất lốp đã cân bằng nhau hay chưa? Sau đó chạy trên đường phẳng (ko nghiêng về bên nào hết, tốt nhất chạy trên đường trong khu công nghiệp, chạy giữa đường cho cân xe). Nếu vẫn nhao thì đưa xe vào Hãng cân lại thước lái!

2/ Gạt nước kêu: thay lưỡi gạt mới, đổ nước rửa kính phù hợp là êm ru
3/ Kẹt cửa kính:
- Khắc phục tạm thời bằng cách tra mỡ của Hãng là êm, nhưng 1 thời gian sau lại bị
- Xử lý dứt điểm bằng cách thay zoăng cửa kính mới trong Hãng (cái này ko mất tiền nếu còn bảo hành)
bac nay chuan

TrangTQ

Xe đạp
đây cũng vậy à,xe mình civic 2.0 đời 2007.vừa sửa và thay nào là rôtuyn cân bằng.rôtuyn lái trọng nhưng vẫn kêu cục cục.minh nghi bị kêu do láp bị dơ.thầy nào giỏi bắt bệnh minh cái