Chi hội Các hướng dẫn cơ bản cho anh em sử dụng xe Colorado

2R+

Xe điện
Chào các anh em,

Hôm nay tôi viết 1 bài tổng hợp các thắc mắc mà mấy anh em sử dụng xe Colorado hay hỏi. Nếu cụ nào cần hỏi gì thêm cũng cứ hỏi nhé, anh em sẽ cố gắng giải đáp.

- Thông báo nhắc thay dầu: Xe Colorado được setup để tự động hiện thông báo thay dầu sau khoảng gần 1v km hoạt động. Cứ đến khoảng km đó là thông báo lại hiện lên dù có thể chủ xe vừa mới thay dầu xong. Để tắt thông báo này, các cụ chỉ cần bật khoá điện hết nấc (nhưng không đề nổ), đạp kịch chân ga 3 lần (đạp-nhả) là sẽ hết.
- Vào cầu nhanh: Xe Colorado cho phép chuyển từ chế độ 1 cầu (2H) sang 2 cầu nhanh (4H) trong khi di chuyển với vận tốc không lớn hơn 80km/h. Dấu hiệu cho thấy xe đã được chuyển cầu xong là đèn sẽ sáng đều ở vị trí 4H (nếu nhấp nháy là vẫn chưa chuyển xong).
- Vào cầu chậm:
+ Đối với xe số sàn: Ra N, đạp côn kịch sàn, xoay núm từ 4H sang 4L, yêu cầu xe di chuyển với vận tốc <3km/h. Dấu hiệu cho thấy xe đã được chuyển cầu xong là đèn sẽ sáng đều ở vị trí 4L (nếu nhấp nháy là vẫn chưa chuyển xong).
+ Đối với xe số tự động: Ra N, xoay núm từ 4H sang 4L, yêu cầu xe di chuyển với vận tốc <3km/h. Dấu hiệu cho thấy xe đã được chuyển cầu xong là đèn sẽ sáng đều ở vị trí 4L (nếu nhấp nháy là vẫn chưa chuyển xong). Lưu ý: xe ở P cũng ko chuyển sang được cầu chậm các cụ nhé.

Chắc vẫn còn 1 số thứ nữa, khi nào rảnh và nhớ ra em sẽ post tiếp hầu các cụ sau. :P
Cái bôi đỏ ko cần cụ nhé, cụ chỉ đạp côn thì xe vẫn vào số thôi chứ về N rồi thì cần. Cụ chắc toàn đi xe AT hoặc chưa vào cầu chậm bao giờ :P

Sleeping Dragon

Xe buýt
Cái bôi đỏ ko cần cụ nhé, cụ chỉ đạp côn thì xe vẫn vào số thôi chứ về N rồi thì cần. Cụ chắc toàn đi xe AT hoặc chưa vào cầu chậm bao giờ :P
Về N vẫn phải đạp côn kịch sàn nó mới sang cầu chậm cụ nhé. Hôm em đi thi KOP, ra N đạp côn xoay mãi nó ko chuyển sang cầu chậm mà không hiểu tại sao. Lúc sau thấy thảm để chân dày quá, đạp dấn thêm tí nữa thì nó mới nhảy được sang cầu chậm đấy ạ. :D

Chevrolet Vinh

Đi bộ
Colorado có thêm chức năng cầu trung gian, em cũng chưa thử bao giờ. Nó hoạt động ra sao và cách vào cầu như nào thế các cụ?

Sleeping Dragon

Xe buýt
Colorado có thêm chức năng cầu trung gian, em cũng chưa thử bao giờ. Nó hoạt động ra sao và cách vào cầu như nào thế các cụ?
Ra N, xoay núm cài cầu về phía 4L, xoay tiếp sang bên đó và giữ nguyên 1 lúc nó sẽ nhảy.

Anhtruonganninh

Đi bộ
Chào các bác. Xin các bác cho em tham gia làm đồng bọn với các bác nhé.

kiennv.dvc

Đi bộ
Bạn vặn nút cài cầu về N giữ 15 giây khi nào dc thì bỏ ra. Chức năng này chủ yếu dùng khi xe gặp sự cố và phải dùng xe cứu hộ( lưu ý phải dừng hẳn xe)

Quyết Còi

Xe tải
Bạn vặn nút cài cầu về N giữ 15 giây khi nào dc thì bỏ ra. Chức năng này chủ yếu dùng khi xe gặp sự cố và phải dùng xe cứu hộ( lưu ý phải dừng hẳn xe)
còn thiếu nữa nhé cụ...cả số sàn hay số tự động muốn gài cầu trung gian thì đều phải về số N nữa

Anhtruonganninh

Đi bộ
Các bác cho em hỏi tí. Làm thế nào để đồng bộ em Samsung A9 pro6 với em Colo LTZ AT? Có cần phải cài đặt thêm ứng dụng nào cho em SS không? em xem đủ kiểu hướng dẫn trên mạng rồi mà vẫn không đồng bộ được.

Sleeping Dragon

Xe buýt
Các bác cho em hỏi tí. Làm thế nào để đồng bộ em Samsung A9 pro6 với em Colo LTZ AT? Có cần phải cài đặt thêm ứng dụng nào cho em SS không? em xem đủ kiểu hướng dẫn trên mạng rồi mà vẫn không đồng bộ được.
Cụ bật bluetooth cho máy cụ rồi kết nối với My Link là được.

xeđạp

Xe buýt
Thớt hữu ích, mai em sẽ lắp thêm lọc gió, chắc chỉ có trên này hỗ trợ thôi chứ kỹ thuật đại lý gm hơi kém, ko hy vọng nên mong các cụ thường xuyên update để anh em học hỏi.

xeđạp

Xe buýt
Remote colo có lập trình dc bấm 1 lần - mở cửa tài, bấm 2 lần - mở cả 4 cửa dc ko nhỉ ( em nghe nói là có mà trong sách hướng dẫn ko chỉ )

Sleeping Dragon

Xe buýt
Remote colo có lập trình dc bấm 1 lần - mở cửa tài, bấm 2 lần - mở cả 4 cửa dc ko nhỉ ( em nghe nói là có mà trong sách hướng dẫn ko chỉ )
Nó vẫn thế mà cụ. Xe em số sàn mặc định là như vậy. Còn xe số tự động em chưa thử.

xeđạp

Xe buýt
Chắc do lập trình remote, xe hc 2017 bấm 1 lần mở cả 4 cửa

Sleeping Dragon

Xe buýt
Chắc do lập trình remote, xe hc 2017 bấm 1 lần mở cả 4 cửa
Hình như số tự động đều thế, mỗi số sàn là có 2 chế độ remote. Hoặc số tự động có thể chỉnh được mà em chưa nghiên cứu. :D

xeđạp

Xe buýt
Số tự động focus có 2 chế độ... chắc do lập trình, em mua cái lọc gió điều hoà trong hãng 720k, ko phải cắt cái gì hết ( gắn thử cái của cruz thì nó thừa ra 1 khúc ) chắc mai mốt kiếm cái tương tự bên ngoài cho rẻ chăng ?

Sleeping Dragon

Xe buýt
Số tự động focus có 2 chế độ... chắc do lập trình, em mua cái lọc gió điều hoà trong hãng 720k, ko phải cắt cái gì hết ( gắn thử cái của cruz thì nó thừa ra 1 khúc ) chắc mai mốt kiếm cái tương tự bên ngoài cho rẻ chăng ?
Sao cụ gắn cái của Cruze lại bị thừa nhỉ? Anh em trong CLB gắn loại của Cruze thấy vừa mà, mua ngoài có 150-200k thôi cụ ạ. :D