Các hỏi đáp thường gặp về phần mềm các loại, kể cả HĐH

tiendat

Xe tải
Hỏi các bác về IE7

Em dùng IE7, nhưng gần đây có hiện tượng là: khi có nhiều cửa sổ IE mở ra, chỉ cần đóng 1 cửa sổ là tất cả đóng lại hết (như khi mình đóng theo kiểu Close Group ấy). Nên hậu quả là: khi mình mở vào 1 link nào đấy, nó mở ra ở 1 cửa sổ mới, nếu đóng nó lại thì nó đóng luôn cả cái mà mình đang làm, còn nếu không đóng thì sau khi lướt web một lúc thôi là đầy các cửa sổ IE trên màn hình. Làm sao khắc phục được các bác nhỉ? :^)

cvn

Xe buýt
Bác đóng tab nào muốn đóng thôi. Tôi nhớ là mỗi tab nó có 1 cái icon để mình đóng riêng tab ấy thôi mà.

Truha1410

Xe hơi
tiendat nói:
Em dùng IE7, nhưng gần đây có hiện tượng là: khi có nhiều cửa sổ IE mở ra, chỉ cần đóng 1 cửa sổ là tất cả đóng lại hết (như khi mình đóng theo kiểu Close Group ấy). Nên hậu quả là: khi mình mở vào 1 link nào đấy, nó mở ra ở 1 cửa sổ mới, nếu đóng nó lại thì nó đóng luôn cả cái mà mình đang làm, còn nếu không đóng thì sau khi lướt web một lúc thôi là đầy các cửa sổ IE trên màn hình. Làm sao khắc phục được các bác nhỉ? :^)
Em nghĩ bác nên dùng Firefox browse vì IE7 bắt đầu bắt chiếc Firefox rùi :D

tiendat

Xe tải
Không phải là mình đóng từng tab. Nếu đóng từng tab trong 1 cửa sổ thì vẫn OK. Nhưng khi nó mở nhiều cửa sổ mới thêm ra, thì chỉ cần mình đóng 1 trong số đó là nó đóng hết cả group IE lại luôn..

cvn

Xe buýt
tiendat nói:
Không phải là mình đóng từng tab. Nếu đóng từng tab trong 1 cửa sổ thì vẫn OK. Nhưng khi nó mở nhiều cửa sổ mới thêm ra, thì chỉ cần mình đóng 1 trong số đó là nó đóng hết cả group IE lại luôn..
Vuj này nghe hơi lạ! Tôi lâu nay không dùng Windows nữa nên ko có điều kiện reproduce cái trường hợp của bác. Đành chờ chuyên gia của Micrrosoft vậy.

Làm que hương muỗi nào!!! Úm ba la!!!!!!!!! Hiện!!!!!!

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
cvn nói:
Vuj này nghe hơi lạ! Tôi lâu nay không dùng Windows nữa nên ko có điều kiện reproduce cái trường hợp của bác. Đành chờ chuyên gia của Micrrosoft vậy.

Làm que hương muỗi nào!!! Úm ba la!!!!!!!!! Hiện!!!!!!
ác min đại nhân đang xơi cơm rồi, bác có đót nưa cũng thế thôi:D

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
tiendat nói:
Theo như chữ ký của bác thì không ai chết vì bất lực, cho nên chả may IE nó đóng thì ta mở lại thôi, có gì đâu:D

Cái vụ của bác nó hơi lạ, bác thử kiểm tra bàn phím xe phím CTRL (hoặc ALT hoặc SHIFT) có bị kẹt không nhé, thường thì phím kẹt hay gây ra lỗi close group như thế.

Còn nếu không thì kiểm tra xem phần add-ons của IE có cái nào mới cài thêm kể từ ngày bác bị lỗi không, nếu nhớ khoảng thời gian đó thì có thể (1) chạy Windows Restore để khôi phục trạng thái làm việc tốt trước đó; hoặc (2) xoá các add-ons của IE, tải bản 7.0 về cài lại.

Bác cài luôn anti-spyware như Defender để xem có cái gì nó chạy ngầm trên máy của bác không.

Kết luận: Các chữa bệnh của máy tính rất đơn giản: Nếu phần cứng có lỗi thì thay phần cứng, nếu phần mềm có lỗi thì cài lại phần mềm, còn nếu cả phần cứng và phần mềm không có lỗi thì thay người sử dụng.

vinacar

Xe tải
Bác lười quá, nó chẳng có bệnh tật gì cả, bác chịu khó đọc Help đi cho quen!

tiendat

Xe tải
Xời, tìm mãi chẳng thấy. Cái này là lỗi gì đó, bác có thấy Help nó nói gì về cái này không?

binhbean

Xe buýt
Em quen dùng Firefox rồi, mỗi khi mở lại IE thấy nó cứ quê quê thế nào ấy các bác ạ. Bản thân em thấy dùng Firefox ổn hơn IE: Tải web nhanh hơn, tải ảnh nhanh hơn, đặc biệt bảo mật hơn IE6,.. ( không biết bác nào đã được xài bản IE7 chính thức chưa? ) và lại miễn phí nữa. ;)

Bác thử dùng Firefox đi, bản hiện tại là 2.0 Có thể download tại địa chỉ: www.firefox.com

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Công cụ miễn phí convert .ppt, .xls, .doc thành .pdf

Em cần chuyển file ppt của powerpoint sang pdf của acrobat, bác nào biết có chương trình nào làm ngon lành thì mách em với, em dơn đủ thứ trên net rồi mà toàn bản trial, làm thì cũng được nhưng chất lượng kém và điều quan trọng là nó để lại dấu ấn của bản demo trên thành phẩm [:@]
Gấp lắm rồi, chậm nhất là CN em phải hoàn thành để mang đi công tác, các bác giúp em với
Đa tạ tất cả các bác !!!

raklei

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
wow, được rùi, thanks bác raklei
@chauchau:đĩa đó bán ở đâu bác? em hỏi mấy hàng mà ko có !

hanhlexus

Xe tải
Bác nào có phần mềm convert file.doc và file.exel sang file.dbf không?

Em cần sử dụng phần mềm convert file.doc và file.exel sang file.dbf (file ảnh).
Bác nào có hướng dẫn cho em với.

pvc

Xe buýt
pdf hay dbf :^)

binhbean

Xe buýt
1. PDF: Portable Document Format. Đây là một dạng chuẩn tài liệu được phát triển bởi hãng Adobe, rất nổi tiếng với chương trình Acrobat Reader bác ạ.

2. DBF: Database Format. Đây là một dạng chuẩn định dạng chứa cơ sở dữ liệu (database) được phát triển bởi Foxpro, nay đã bị mua bởi Microsoft. File này được đọc bởi chương trình này Micrsoft Foxpro bác ạ.

Ý của bác Hạnh Lexus có phải là tìm một chương trình chuyển đổi các định dạng CSDL hay không?:^) Nếu đúng thì em sẽ tim giúp bác!

Chỉnh sửa cuối:

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
PDF bác ạ, Acrobat Profesional hoặc hôm trước có bác nào hỏi PPT sang PDF ấy nhi? có bác cho cái link free dùng rất tốt

binhbean

Xe buýt
Em đang có 1 tool để chuyển đổi qua lại giữa các định dạng CSDL không? Nếu bác nào cần thì ới cho em một câu, em sẽ gửi cho các bác.

Hình như OF nhà mình không cho em được đính kèm file vào bài viết!! (u)