Các hỏi đáp thường gặp chung chung về máy tính và kỹ thuật số

Saucoi

Xe đạp
isabinh nói:
Em đen quá bác ạ, Cái này của em tồn tại 6 năm rồi, em rất cẩn trọng vấn đề này, vẫn thường sao lưu ra máy desktop. Vừa rồi cháu gái bị hỏng HDD nên em lấy cái của em sang cho nó, nó format hết của em và cài OS lên đó rồi.
@CVN; bác cho tôi số điện thoại của bác cứu data để tham khảo với ạ
Đây bác này - có mấy bác trên này cũng đi cứu hàng chỗ bác này

Hà : 04 926 0430

Primera

Xe tăng
Đừng mua đồ tầu!
Mua hẳn đồ nội đi, Mítxusờta hoặc Tiến Đạt, giá cũng xêm xêm.

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Bác có thể tìm phần mềm rescue HDD trên mạng để xem có nhừng files và folder nào đã bị xóa đi mất đấy , khả năng phục hồi rất cao.

Quạt

Xe điện
Các bác mà mua mít su sờ ta hay VTB thì em thật sự phục các bác đới. Thứ đạt VTB cạnh Samsung các bác thấy ngay sự khác biệt , tồi Samsung cạnh Pana lại thấy khác nữa đấy là em thấy thế , hay là mắt mình cận nhỉ :P :P :D :D (h) (h)

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
dtsfan nói:
Các bác mà mua mít su sờ ta hay VTB thì em thật sự phục các bác đới. Thứ đạt VTB cạnh Samsung các bác thấy ngay sự khác biệt , tồi Samsung cạnh Pana lại thấy khác nữa đấy là em thấy thế , hay là mắt mình cận nhỉ :P :P :D :D (h) (h)
Bác mở cái tivi VVC ra mà xem, toàn bóng LG không hà, các bác ấy đã sản xuất được cái này đâu, chỉ mấy cái ngoài làm ở đây thôi.

Quạt

Xe điện
Vâng panel thì của LG nhưng các công nghệ khác thì không thể chấp nhận được , hình hài , màu sắc , độ tương phản nói chung là vứt hết . Tóm lại chẳng cái gì bằng cái Sharp Aquos nhà em :)) :)) :))

honda

Xe buýt
Nhu cầu của bác mua vô tuyến để làm gì, nếu bác mua để xem đĩa phim, hát kara thì mua LCD, còn nếu bác mua để xem tin tức trên vô tuyến thì trọn loại truyền thống CRT xem cho nó nét, bác cứ chọn loại 100Hz xem là ngon rùi, nếu muốn đẹp thì chọn Sony 100 Hz (khaỏng 15T), còn loại trung bình thì Pana nhập hoạc liên doanh (9-10T) khẩu 100 Hz, rẻ htì choi con SamSung Slim 100Hz (khoảng 8T), nhưng mà của rẻ thì xem hơi chán, đồ của Hàn hay bị méo gối + mờ 4 góc

hailua_dichat

Xe tải
dtsfan nói:
Vâng panel thì của LG nhưng các công nghệ khác thì không thể chấp nhận được , hình hài , màu sắc , độ tương phản nói chung là vứt hết . Tóm lại chẳng cái gì bằng cái Sharp Aquos nhà em :)) :)) :))
ý là bác có con Aquos xịn chớ gì:)) :))
người ta cần tư vấn bác lại nói thế :s

Tớ có ý kiến thế này

cùng là Panel LCD thậm chí cùng hãng nhưng có sự khác nhau về
1/độ phân giải
2/độ sáng
3/dead point ( số điểm chết) cái này phải sau 1 thời gian sử dụng mới biết được

Cùng là kích thước giống nhau nhưng các hãng khác nhau sẽ support

1/HD ready hay build in
2/nhiều input ( DV, VGA, S-Video, composit, component...)
3/cho phép chia màn hình ( PIP _ picture in picture) hay K?
4/2 TV channel Tuner hay không ( chức năng này đặc biệt hữu dụng khi coi 2 trận đá banh cùng 1 lúc )

và còn nhiều thứ khác bác tìm hiểu thêm trên anh tẹc nét

isabinh

Xe điện
Bac nào có CT khôi phục files đã xóa trên HDD cho em xin với
mail của em isabinh@vnn.vn

cvn

Xe buýt
isabinh nói:
Bac nào có CT khôi phục files đã xóa trên HDD cho em xin với
mail của em isabinh@vnn.vn
Tôi có cái EasyRecovery pro V.6 rất tuyệt, nhưng fial hơi to, những tận gần 50MB cơ. Nếu tiện bác chạy qua tôi copy cho, không thì bác chạy ra hàng đĩa CDR mua 1 cái cho nhanh.
Còn nếu bác muốn gọi dịch vụ thì call Hưng 0988807490. Hôm vừa tôi tôi có 1 cái HDD bị hỏng cũng phải mang qua đấy nhờ cậu ấy cứu dữ liệu quý. Mất 700K (giá tính theo dung lượng ổ và dữ liệu).

pvc

Xe buýt
cvn nói:
Tôi có cái EasyRecovery pro V.6 rất tuyệt, nhưng fial hơi to, những tận gần 50MB cơ. Nếu tiện bác chạy qua tôi copy cho, không thì bác chạy ra hàng đĩa CDR mua 1 cái cho nhanh.
Còn nếu bác muốn gọi dịch vụ thì call Hưng 0988807490. Hôm vừa tôi tôi có 1 cái HDD bị hỏng cũng phải mang qua đấy nhờ cậu ấy cứu dữ liệu quý. Mất 700K (giá tính theo dung lượng ổ và dữ liệu).
cám ơn thông tin này của bác
em ghi vào đt cái đã
kekeke

calibrationwater

Xe điện
isabinh nói:
Chả là máy Laptop của em sau 1 tuần không sử dụng, hôm nay bật lên thì mọi cái vẫn bình thường trừ cái thư mục để chứa tất cả các loại tài liệu, văn bản, Ebook của em mất tiêu, tìm mọi cách không thấy dâu cả, Đau quả. Máy em phòng thủ khá chặt bằng BKAV và Symantec-Firewall luôn cập nhật mới thường xuyên đã quét vius các kiểu không thấy gì................Đang bối rối, bác nào đã gặp trường hợp này thì giúp em với Hu hu...hu
cám ơn trước
Em đã từng bị :

- Xoá nhầm thư mục
- Fortmat nhầm HDD
- Ghost nhầm lên ổ có dữ liệu
Nhưng với chương trình GDB em đã lấy lại được tất cả những gì đã mật
Đổi lại mất 01 ngày kiếm chương trình này đã Crack trên mang.
Nếu bác chưa giải quyết được thì PM cho em sẽ tìm lại Ctrình này cho bác. Vì lâu ngày em không nhớ mình lưu ctrình này ở đâu

tuan508

Xe tải
vào thời điểm hiện tại bác nên tránh, ko dùng tới cái laptop đấy, phòng trường hợp các dữ liệu mới được tạo sẽ ghi đè lên những sector lưu trữ dữ liệu cũ, sẽ ko phục hồi đc nữa

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
dtsfan nói:
Bác thứ Restore lại thời điểm gần nhất phát xem nhé. Nếu cứu được có gì hay share em phát nhá
Windows Restore chỉ liên quan tới các file hệ thống mà không đụng chạm vào dữ liệu. Có restore cũng không cứu được dữ liệu bác ạ.

Khi mà bị mất dữ liệu thì tốt nhất đừng đọc ghi xóa gì trên máy nữa để cứu cho nó dễ. Nếu mà ghi thêm dữ liệu lên là nó có thể ghi đè lên phần dữ liệu đã bị xóa.

dankt

Xe máy
Hôm qua tôi cũng vừa format nhầm HĐ, nếu bác chưa cưu được thì PM cho tội Tôi đang có các chương trình mà mọi người vừa nói đến. Không có gì nghiêm trọng đâu.

Phuong Ho

Xe tăng
Mazspeed nói:
Ông bạn em hôm trước mời khao con Toshiba Regza 37" 37tr mới sắm. Đang ngửa cổ nốc cốc rượu thì em trố mắt suýt phun hết cả vodka ra ngoài vì thấy màn hình chiếu Fashion TV người mẫu chân ngẵn tũn, tròn xoe, mặt mũi dị dạng chả ra sao. Đúng là chỉ được cái... làm cảnh.:)) :)) :))
Em xem quen rồi nên khi nào xem TV thường cứ thấy người dài ngoằng ngoẵng ra ấy :D. Hiện giờ LCD chỉ được cái tiết kiệm diện tích thôi.

isabinh

Xe điện
Buồn ghê, em đã dùng EasyRecover 6.0 khôi phục được rất nhiều file mà em đã xóa trước đây, cả các file em đã xóa trước đây của chính cái Thư mục bị mất mà vẫn không thấy dấu tích của nó đâu, em thấy còn trường hợp nào nữa đâu nhể, format HDD thì không phải vì máy bây giwof vẫn chạy tốt, xóa thì em không xóa rồi, máy cá nhân cất kỹ khi đi xa, hay vius nó fill mất của mình nhể. Các bác có cao kiến gì không?

Chỉnh sửa cuối:

nightpinky

Xe buýt
Các bác ăn chơi quá nhỉ, em vẫn xem TV màn hình cong veo như ông bụng phệ, loa mono hiệu National 21 inch vỏ đen trùi trũi mua với giá tương đương 6 triệu VNĐ (khoảng 950 USD thời điểm đó) ở Intershop Giảng võ năm 1988 ngon lành cành đào, nét hơn Sony luôn. Lúc đó con xe Honda DD C70 đỏ chót trong đó bán 1200 USD thì phải, ngoài đường DD C70 còn hiếm hơn Mercedes với BMW bây giờ....

supra

Xe container
Phuong Ho nói:
Em xem quen rồi nên khi nào xem TV thường cứ thấy người dài ngoằng ngoẵng ra ấy :D. Hiện giờ LCD chỉ được cái tiết kiệm diện tích thôi.
các bác dùng loại này rồi cho em thêm ý kiến về loại này với ạ.:s Ngoài cái tiết kiệm diện tích thì còn điểm gì được nữa ạ? điện năng chẳng hạn (h)