[Funland] Các đồ hữu ích cần mua trên xe , mời các chia sẻ

hp40

Xe tăng
Băng dính bản to, có lúc sẽ cần dán mồm đứa ngồi cạnh k lái nhưng luôn mồm chỉ đạo
E rón rén đề nghị mấy cái lạt nhựa, để thít tay đứa ấy vì cũng hay mồm bảo rẽ trái nhưng giơ tay phải. Còn xe e lái tuy là đời Tần nhưng lại chở lãnh đạo thôn nên để thít các ốp la răng thôi :D

cuongkilo

Xe tăng
Mua loại khử mùi băng ion âm và ozon ấy, khá ổn. Nó có chế độ khi xe nghỉ không có người mới phát ozon nên quét sạch mùi, hoạt động tin cậy. Nhưng cụ vẫn phải dọn giữ vệ sịnh xe nhé
Cụ cho em xem ảnh máy đó với

meodenminh

Xe điện

chim-ưng

Xe tăng
Em thấy cần cái ô, nhưng không biết để đâu trên xe là hợp lý. Để cốp sau xe thì mình mở ra lấy thì ướt mẹ nó hết người rồi😐
Bình giữ nhiệt để đựng gì vậy cụ
bình giữ nhiệt để đựng nước nóng/lạnh , e hay uống nước chè mạn nên mùa hè thì đựng trà đá , mùa đông thì đựng nước nóng còn trà thì để chai nhựa khi uống mới pha vào nước nóng , trà nóng để trong bình giữ nhiệt nó bị nồng , có thể đựng nước lọc luôn .

Ô thì để dưới ghế lái , tùy tùng xe , hoặc nhét ở dưới bên trái khe ghế lái .

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy giờ nó có loại xịt giầy khử khuẩn và cái máy sấy giầy của Nhật khá hiệu quả.
Cái này chỉ tức thời khi đi cưa gái thôi cụ ạ. Vì tất các nguồn gây mùi vẫn trên phiến lọc. Gặp hôm nào trời ẩm hay mưa nó lại hoan hỉ ngay.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
À, cốc sạc có cổng usb.

cuongkilo

Xe tăng

Pigeon2006

Xe tải
Em thì đã sắm bổ sung những món sau và thấy hữu ích:
1. Bơm lốp (được khuyến mại khi mua xe).
2. Camera hành trình (được khuyến mại khi mua xe).
3. Gương cầu lồi để nhìn bánh xe phía sau.
4. Ốp bậc cửa tránh bẩn. Dùng loại titan ốp vào đẹp, có logo hãng xe nhìn rất khôn.
5. Bảng thông tin số điện thoại. Em mua loại chạy năng lượng mặt trời, buổi tối nó sáng lên nhìn đẹp phết.
6. Cảm biến áp suất lốp, về sau hết pin đầu cảm biến và khó thay nên em bỏ luôn.
7. Lọc không khí tạo ion của Sharp, chả biết hiệu quả không nhưng thôi lỡ mua rồi thì cứ chạy.
8. Giám sát định vị xe, mua gói thẻ sim 4G về dùng được 1 năm sau hết hạn em cũng chả thay sim nữa. Giờ cứ cắm đấy mà chả có data để xem được. Cái này ban đầu cũng thấy hữu ích phết, vợ em đi đâu là em sốt ruột mở app ra là biết xe đang đi thế nào, tốc độ ra sao, vị trí nào...
9. Nước hoa trên xe. Em mua loại có chong chóng năng lượng mặt trời, ban ngày có ánh sáng là chong chóng quay khuếch tán hương thơm ra xe, nhìn cũng bắt mắt.
10. Mua bộ kết nối không dây cho Android Auto, trước thì lên xe là phải cắm điện thoại vào đây USB, nhiều lúc xuống xe quên không rút lại phải quay lại lấy điện thoại. Giờ thì lên xe, nổ máy cái là nó tự động kết nối không dây luôn.
11. Độ lại cái đèn chiếu cos, nguyên bản đèn Halogen tối om, giờ thay bằng bóng Led sáng choang, lái buổi tối sướng hẳn.
12. Độ bộ gập gương lên kính tự động. Trước hay quên tắt máy mà quên gập gương, nhiều lần quên lên kính. Giờ thì nhấn khóa cái là nó tự động cụp gương, kéo kính lên hết. Mở khóa là nó tự xòe gương ra. Cái này quá hữu ích mà hãng nó tiết kiệm không trang bị thật là phí.
13. Bộ gạt mưa bị mòn, thay bộ xịn một chút thấy gạt êm và sạch hẳn.
14. Tấm thảm da che táp-lô, nhìn đỡ thô và đỡ xót phần vỏ nhựa.
15. Lót cốp xe, chở mớ rau con cá ...ở quê ra đỡ bị bẩn ra lớp nỷ ở đây.
15. Mua mấy đồ trang trí trên taplo: con chó gật gù, ông bà lão ngồi bên nhau đọc sách cùng cười vui,...
16. Tấm che nắng các cửa kính.
17. Tấm che chắn nắng kính lái.

Còn cái bạt bọc xe, mới mua xe về thì xót xe để phơi mưa nắng nên chịu khó bọc xe lại lắm, cơ mà mỗi lần đi đâu là lại mắc công thu, gập bạt đến là ngại, lại còn bụi bẩn từ bạt ra tay nữa,... sau dùng được đúng 2 tháng em vứt mẹ nó luôn, thấy đến là mệt mỏi, mình phục vụ xe chứ éo phải xe phục vụ mình.

cap3hk

Tháo bánh
Bảng ghi sđt
Phủ nỉ táp lô chống nóng
Gói cafe hút mùi + hút mùi sharp 2 củ
Cam hành trình

Phỡn

Xe tăng
Mà xe em ,em cảm giác có mùi hôi hôi cụ nào chia sẻ vs e cách khử mùi dc ko ạ
Cứ nắng to mở hết cửa ra mà phơi thôi cụ.
Cầu lồi thì nên mua loại dán ngoài, chứ loại dán mặt gương mất tầm nhìn lại chả có tác dụng gì.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Động tí là gái gái gái gái cái gì cũng gái
Cụ thể tất cho em ạ :))))))) em kính cụ online quại tối. À thế tối cụ đã thưởng nhạc chưa ạ ? Em trộm nghĩ bộ đấy mà oánh Tôi đưa em sang sông Vũ Khanh.hát thì đỉnh.

Chỉnh sửa cuối:

Simson

Xe buýt
Tôi thấy mấy thứ này thì cần này:

1. Bơm lốp (phải có).
2. Camera hành trình (phải có).
3. Bảng thông tin số điện thoại (nên có)
4. Cảm biến áp suất lốp (Phải có)
5. Trải sàn, lót cốp, dán kính xe
Còn lại thì tùy thích thôi,khuyến nghị những thứ hay dùng
- Carlink nối không dây điện thoại;
- Lọc không khí loại tốt (nếu thích gió ngoài hoặc thỉnh thoảng có ai vật làm điếu thuốc trên xe, mở cửa không ăn thua gì)

nhanchauchau

Xe tăng
Có cụ nào trang bị cái này k?
Cảnh báo tốt nếu phải dừng sửa xe ban đêm
Sạc nl mặt trời nên cứ vứt trong xe chỗ nào có as chiếu vào, k lo hết pin khi cần dùng.
Ơn giời là em chưa phải dùng lần nào.

MyMac

Xe điện
Đây cái này cũng quan trọng không kém cụ chủ ợ. Trên shopee bán nhiều lắm.

PhongFood

Xe điện
Xe nó tùy option. Vậy nên đồ cũng khác nhau. Cá nhân em thấy ngoài lốp dự phòng, kick theo xe thì.
- Bộ dụng cụ sửa chữa.
- Bơm lốp.
- Dây câu bình cứu hộ
- Phản quang khẩn cấp
- Dán số ĐT trên xe.
Nhóm này em hay dùng tool tự sửa, dây câu bình, cũng như cho mượn vài lần. :D

Xetho_2sot

Xe tải
Mỗi người một nhu cầu khác nhau, e thấy giấy khô giấy ướt là cần thiết sờ đâu cũng phải có :))