[Funland] Các cụ xem và đánh giá thang máy thực tế ở đâu?

HoangLink

Xe tải
Cibes có văn phòng chính hãng ở Việt Nam cụ ơi, bảo hành bảo dưỡng là chính hãng luôn. Hú cái là có thợ liền. Chứ cụ mua qua mấy nhà phân phối, lúc bảo hành bảo dưỡng nó mới phiền nhé.
Ok cụ ơi, để em ra showroom xem thử ạ. Em ngó website thấy họ bảo có showroom ở Hà Nội, Hà Long với Sì Gòng.

Demchinhhang.net

Xe container
Hàng châu Âu thì chất lượng khỏi phải bàn rồi nhưng em còn lăn tăn chế độ bảo hành cụ ạ, mấy hãng cụ gợi ý có văn phòng ở Việt Nam ko? Hay cứ mua hàng Việt Nam cho dễ bề ăn vạ khi có trục trặc nhỉ :D
Em đã dùng đến cái thứ 5 vẫn là Thiên Nam thần thoại, nó chả có gì để review vì chẳng có gì. Nhưng nhân viên đông đảo, cần hú 7 phút có mặt. Với em cái đó quan trọng hơn. Nhưng công nhận nội thất thang xấu vãi.

Cerato red

Xe tải
Các cụ cho hỏi chung cư mini 7 tầng, mỗi tầng 3 căn hộ thì dùng thang gì cho kinh tế ạ?

blah_blah

Xe tải
Nếu có đk thì cụ chơi con thang nhập khẩu đồng bộ, nếu nhà cụ mà nhiều tầng thì em khuyên thật ko lên lắp trục vít, lắp trục vít chạy từ 1 đến tầng 5 khéo bằng cụ đi leo lên leo xuống 2 vòng.
Em cũng xem đi xem lại trục vít hay thủy lực rồi thì có mấy nhận xét theo góc độ người dùng như sau:
- Trục vít an toàn, sạch nhưng chậm như rùa phù hợp cho nhà ít tầng, nhưng đắt lòi mắt.
- Thang thủy lực an toàn, mất điện thì tự động nhả về tầng gần nhất (cơ cấu piston đẩy nên chỉ tốn điện 1 chiều, chiều còn lại tiết kiệm) tốc độ hơi chậm nhưng tạm chấp nhận đc, khoảng giá hàng nhập khẩu 600tr-1,5t ++ (tùy hãng, tùy loại, em lắp loại này và dùng chủ yếu để chuyển đồ và ob lên tầng, còn em leo thang bộ cho nhanh)
- Thang cáp kéo cũng an toàn vì hàng nhập khẩu mà tháng nào cũng bảo trì thì dùng đến mút chỉ, nhược điểm là phải đào hố pitch, phải có khoang máy ở tầng trên cùng, diện tích hố thang phải lớn em nhớ ko nhầm ít nhất cũng 1,4x1,5m (cụ nào chuyên ngành check hộ em). Ưu điểm tốc độ cao, nhà cao tầng (7 tầng) thì khá phù hợp, giá rẻ nhất trong 3 thằng

Linh Net

Xe buýt
Anh em xi-bé seeding lộ quá! Em né phát

binbin19809

Xe hơi
Em oánh dấu ngâm cứu cho tổ chim nhà em