[Funland] Các cụ xem và đánh giá thang máy thực tế ở đâu?

thikvivu

Xe hơi
Em hỏi ngu là thang trục vít với thủy lực thì khác nhau gì các cụ, hai loại này đều ko cần hố pít à?
Cụ hiểu đơn giản là thủy lực chạy bằng lực đẩy của piston, nó cần diện tích cabin lớn để làm bể chứa dầu. Còn thang trục vít dùng kết hợp giữa động cơ với hệ thống trục vít thông qua dây curoa. Cabin thang máy chuyển động nhờ bánh răng của hệ trục vít, chuyển từ chuyển động xoay tròn sang thẳng. Ưu điểm là tiết kiệm diện tích tối đa, cabin nhỏ, ko cần hố pít và phòng máy

chicken10

Xe tải
Sao giờ cái gì nó cũng hiện đại thế nhỉ :D

boyhanoi724

Xe buýt
Thang máy gia đình giờ người ta lắp thang trục vít hết rồi cụ ạ, tiết kiệm diện tích mà lại thẩm mỹ nữa
Bác có biết 1 năm ở Việt Nam lắp bao nhiêu thang máy. Trong đó bao nhiêu thang trục vít, bao nhiêu thang thủy lực, bao nhiêu thang cáp ko ạ.
Ko có con số chính xác nhưng chắc chắn không quá 500 chiếc thang thủy lực đâu và 300 chiếc trục vít.
Dòng này, loại dùng trong gia đình toàn nhập khẩu, đa số Châu Âu. Đây là con số e đưa để an toàn. Còn con số ước tính thì 200 với thủy lực và 150 với trục vít thôi. Chính xác thì hỏi bên Hải quan. Đơn vị bán dòng thủy lực nhập khẩu lớn nhất VN cũng chỉ khoảng 100 chiếc 1 năm thôi cụ.
Còn thang cáp thì số đấy chỉ là doanh số bán cty cỡ vừa. Còn tại Việt Nam nhà máy sản xuất lớn nhất cỡ 5000-6000 cây thang các loại đấy cụ.
Cũng biết diễn đàn chỉ chém gió cho vui. Nhưng nói như cụ chưa đúng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thikvivu

Xe hơi
Bác có biết 1 năm ở Việt Nam lắp bao nhiêu thang máy. Trong đó bao nhiêu thang trục vít, bao nhiêu thang thủy lực, bao nhiêu thang cáp ko ạ.
Ko có con số chính xác nhưng chắc chắn không quá 500 chiếc thang thủy lực đâu và 300 chiếc trục vít.
Dòng này, loại dùng trong gia đình toàn nhập khẩu, đa số Châu Âu. Đây là con số e đưa để an toàn. Còn con số ước tính thì 200 với thủy lực và 150 với trục vít thôi. Chính xác thì hỏi bên Hải quan. Đơn vị bán dòng thủy lực nhập khẩu lớn nhất VN cũng chỉ khoảng 100 chiếc 1 năm thôi cụ.
Còn thang cáp thì số đấy chỉ là doanh số bán cty cỡ vừa. Còn tại Việt Nam nhà máy sản xuất lớn nhất cỡ 5000-6000 cây thang các loại đấy cụ.
Cũng biết diễn đàn chỉ chém gió cho vui. Nhưng nói như cụ chưa đúng ạ.
Bác kia nói thang gia đình mà cụ, chứ ko có nói là thang chung cư hay tòa nhà lớn. Giờ nhà nào cũng hẹp về diện tích nên loại thang ko hố pít, ko phòng máy mới được dùng nhiều hơn cụ ạ.

hoangadt

Xe tải
Nhà em diện tích thông thủy 1m25x1m25 thì lắp được loại này ko cụ?
[rep cmt 26] Nhà cụ diện tích bé vậy thì ko lắp được thang thủy lực đâu, cụ lắp thang trục vít hợp lý hơn. Cụ có tiền thì chơi hẳn Cibes của Thuỵ Điển cho em, tiền tỏi đấy nhưng sang xịn mịn. Cụ vô website xem thử hàng mẫu coi nè: https://cibeslift.com.vn/

Justin.JR

Xe hơi
[rep cmt 26] Nhà cụ diện tích bé vậy thì ko lắp được thang thủy lực đâu, cụ lắp thang trục vít hợp lý hơn. Cụ có tiền thì chơi hẳn Cibes của Thuỵ Điển cho em, tiền tỏi đấy nhưng sang xịn mịn. Cụ vô website xem thử hàng mẫu coi nè: https://cibeslift.com.vn/
Hãng này toàn thang mặt kính à cụ, trông xịn sò thế này chắc giá ko rẻ :D

chicken10

Xe tải
Hãng này toàn thang mặt kính à cụ, trông xịn sò thế này chắc giá ko rẻ :D
Giờ thang gia đình toàn dùng thang kính cho thanh thoát, hiện đại, nhà em có bà chị mới xây căn biệt thự cũng lắp thang này nhìn sang vl luôn ấy

nttrung2610

Xe tải
Giờ thang gia đình toàn dùng thang kính cho thanh thoát, hiện đại, nhà em có bà chị mới xây căn biệt thự cũng lắp thang này nhìn sang vl luôn ấy
Dòng thủy lực chắc ko chơi thang kính được vì lộ hết chi tiết máy :D

hoangadt

Xe tải
Công nhận đắt sắt ra miếng, nhìn ảnh đã thấy đẳng cấp rồi :D

HoangLink

Xe tải
Mình sắp xây nhà, cũng quan tâm thang máy. Cần 4 điểm dừng. Nhu cầu dùng cho người già, thai phụ, trẻ em; mỗi lần di chuyển tối đa chỉ 3 người. Chi phí tầm 1 tỷ nhờ các bác tư vấn :D

boyhanoi724

Xe buýt
Bác kia nói thang gia đình mà cụ, chứ ko có nói là thang chung cư hay tòa nhà lớn. Giờ nhà nào cũng hẹp về diện tích nên loại thang ko hố pít, ko phòng máy mới được dùng nhiều hơn cụ ạ.
Riêng thang gia đình cũng không có cửa so sánh cụ ơi. Có nhà máy sản xuất tại Hà Nội chuyên dòng homelift này đấy ạ. Sản lượng năm ngoái cũng đạt tầm 5-600 cây ( con số e ước lượng). Đấy mới là sl của 1 nhà máy. Còn các cty nhỏ và xưởng nhỏ khác thì nhiều vô kể.

boyhanoi724

Xe buýt
Nhà em diện tích thông thủy 1m25x1m25 thì lắp được loại này ko cụ?
Thủy lực lắp được hố nhỏ nhất 930x950mm cụ nhé. Cabin 800x580mm. Đã lắp tại Hà Nội được 5 năm.

Kích thước này Việt Nam cũng làm đc thang homelift cáp kéo. Cabin 950x700mm.
Lắp thủy lực bình thường ạ. Về kích thước hố thang máy, trục vít và thủy lực tương tự nhau. Đã làm đc trục vít thì làm được thủy lực.
Dòng thủy lực chắc ko chơi thang kính được vì lộ hết chi tiết máy :D
Dòng thủy lực chủ yếu vách kính cụ nhé. Cụ có thể hỏi ông a google của e.

Chỉnh sửa cuối:

boyhanoi724

Xe buýt
Mình sắp xây nhà, cũng quan tâm thang máy. Cần 4 điểm dừng. Nhu cầu dùng cho người già, thai phụ, trẻ em; mỗi lần di chuyển tối đa chỉ 3 người. Chi phí tầm 1 tỷ nhờ các bác tư vấn :D
1 tỷ thì thủy lực và trục vít của Châu Âu hơi thiếu. Còn homelift các loại khác thì dư thoải mái.
Loại trong nước thì tầm hơn 500tr - 600tr là chất và đẹp rồi.
Em sẽ inbox cho cụ.

Honam89

Xe hơi
Bác mạnh dạn quất mấy hãng nhập khẩu chính hãng châu Âu đi, em vote Cibes hoặc Kalea nhé, em nghiện thiết kế Scandinavian nên ưng 2 nhãn này lắm. Mỗi tội éo có tiền mà đu thôi.

HoangLink

Xe tải
Bác mạnh dạn quất mấy hãng nhập khẩu chính hãng châu Âu đi, em vote Cibes hoặc Kalea nhé, em nghiện thiết kế Scandinavian nên ưng 2 nhãn này lắm. Mỗi tội éo có tiền mà đu thôi.
Hàng châu Âu thì chất lượng khỏi phải bàn rồi nhưng em còn lăn tăn chế độ bảo hành cụ ạ, mấy hãng cụ gợi ý có văn phòng ở Việt Nam ko? Hay cứ mua hàng Việt Nam cho dễ bề ăn vạ khi có trục trặc nhỉ :D

Honam89

Xe hơi
Hàng châu Âu thì chất lượng khỏi phải bàn rồi nhưng em còn lăn tăn chế độ bảo hành cụ ạ, mấy hãng cụ gợi ý có văn phòng ở Việt Nam ko? Hay cứ mua hàng Việt Nam cho dễ bề ăn vạ khi có trục trặc nhỉ :D
VN làm gì đã sx được thang máy, vẫn là nhập động cơ, còn khung với cabin thì gia công cụ ạ

chicken10

Xe tải
Bảo hành ở VN mới chán ấy cụ, cái chung cư em đang ở, sự cố liên tục mà gọi cả tiếng thợ mới tới

hoangadt

Xe tải
Cibes có văn phòng chính hãng ở Việt Nam cụ ơi, bảo hành bảo dưỡng là chính hãng luôn. Hú cái là có thợ liền. Chứ cụ mua qua mấy nhà phân phối, lúc bảo hành bảo dưỡng nó mới phiền nhé.