[Thảo luận] Các cụ xem giúp lỗi này là lỗi gì và phạt như thế nào ạ?

vucaodien09

Đi bộ
Tình hình là em có một cái ngã tư như trong hình:

Các cụ xem hình có băn khoăn gì không ạ? Nếu không băn khoăn gì thì cho phép em vào vấn đề ạ.

Tình huống như sau:
Phương tiện màu xanh (đi thẳng) đang dừng đèn đỏ.
Phương tiện màu đỏ tránh phương tiện màu xanh để rẽ trái và lấn qua vạch liền.
Chú công an bên kia vẫn phương tiện màu đỏ lại.
Hỏi: chú công an phạt phương tiện màu đỏ lỗi gì? Bác tài xe đỏ phải làm sao?

Chỉnh sửa cuối:

phanhtay

Xe hơi
theo em đoán là lỗi đè vạch đi trái làn... Vì xét cho cùng xe đỏ đi vậy sẽ gây nguy hiểm khi có xe khác đi hướng ngược lại

Kara_men

Xe buýt
Sao đèn xanh đèn đỏ loạn xị ngậu lên thế cụ?

nhatminh22002

Xe tải
Xe đỏ rất nhiều lỗi :
- chèn vạch lấn làn
- đi ngược chiều
- vượt đèn đỏ
>>>> nhưng chắc không bị sao vì: có chú xxx đứng lù lù giữa đường mà vẫn dám đi như thế chỉ có xe ưu tiên ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Kara_men

Xe buýt
Đèn chuẩn mà cụ?
Nghĩa là xe xanh đang dừng đèn đỏ, xe đỏ đi theo "đèn xanh cho phép rẽ trái" trong khi đèn đỏ hướng đi thẳng đấy đang sáng hả cụ?

Cùng lúc đó luồng xe vàng đi cũng đèn xanh, xe vàng mà rẽ trái thì chém luôn cái luồng đèn xanh rẽ trái của chú xe đỏ.

Còn không thì xe đỏ vượt đèn đỏ nữa :D

Matizcoi

Xe cút kít
Nghĩa là xe xanh đang dừng đèn đỏ, xe đỏ đi theo "đèn xanh cho phép rẽ trái" trong khi đèn đỏ hướng đi thẳng đấy đang sáng hả cụ?

Cùng lúc đó luồng xe vàng đi cũng đèn xanh, xe vàng mà rẽ trái thì chém luôn cái luồng đèn xanh rẽ trái của chú xe đỏ.

Còn không thì xe đỏ vượt đèn đỏ nữa :D
Phải chấp nhận cho những làn ít phương tiện tham giao (theo khảo sát) xung đột cụ ợ, thế nên mới có tình trạng đèn tín hiệu 2 pha nhưng làn đường ở dưới đất lại ko như thế.

pnew

Xe điện
Tình hình là em có một cái ngã tư như trong hình:

Các cụ xem hình có băn khoăn gì không ạ? Nếu không băn khoăn gì thì cho phép em vào vấn đề ạ.

Tình huống như sau:
Phương tiện màu xanh (đi thẳng) đang dừng đèn đỏ.
Phương tiện màu đỏ tránh phương tiện màu xanh để rẽ trái và lấn qua vạch liền.
Chú công an bên kia vẫn phương tiện màu đỏ lại.
Hỏi: chú công an phạt phương tiện màu đỏ lỗi gì? Bác tài xe đỏ phải làm sao?

"Đi không đúng làn đường quy định"

phuonghuongngoc

Xe container
Không bị phạt vì xe đỏ biển xanh chữ trắng..

Yakumo

Xe tải
Xe đỏ rất nhiều lỗi :
- chèn vạch lấn làn
- đi ngược chiều
- vượt đèn đỏ
>>>> nhưng chắc không bị sao vì: có chú xxx đứng lù lù giữa đường mà vẫn dám đi như thế chỉ có xe ưu tiên ạ!
Em đồng quan điểm với cụ này.
Vì xxx anh hùng núp nên không nhìn thấy nên vẫn bị phạt, vì xxx đã ra vẫy nghĩa là không phải biển xanh.

Tribute

Xe container
Cái lày nà tình huống ợ ngã giao hai bà tưng-nê duận đơi
Đi đúng luật GT là bạn đang gây cản trở GT
Chắc cụ ấy mới bị phạt ở đây. xxx thì hay cho là lỗi sai làn, còn theo em là lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường và không đi về bên phải chiều đi của mình.

pnew

Xe điện
Chắc cụ ấy mới bị phạt ở đây. xxx thì hay cho là lỗi sai làn, còn theo em là lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường và không đi về bên phải chiều đi của mình.

Xin hỏi cụ đi vào làn đường của xe ngược chiều có được gọi là đi không đúng làn đường quy định không?

Tribute

Xe container
Xin hỏi cụ đi vào làn đường của xe ngược chiều có được gọi là đi không đúng làn đường quy định không?
Bởi vì chỗ này chả có cái gì báo hiệu làn đó là làn của xe ngược chiều nên theo em bắt lỗi ko đi về bên phải sát với Luật hơn. (giá nó kẻ mấy cái mũi tên ngược chiều như em vẽ kia thì bắt lỗi sai làn là chuẩn)

Hunz

Xe buýt
Em thêm ý: ngoài lỗi đè vạch, cụ còn gặp lỗi vượt không an toàn nữa do xe xanh đứng trước cản tầm nhìn lại ở điểm giao cắt.

pnew

Xe điện
Bởi vì chỗ này chả có cái gì báo hiệu làn đó là làn của xe ngược chiều nên theo em bắt lỗi ko đi về bên phải sát với Luật hơn. (giá nó kẻ mấy cái mũi tên ngược chiều như em vẽ kia thì bắt lỗi sai làn là chuẩn)
Thế tại sao cụ phán lỗi "không đi về bên phải chiều đi của mình".
Cái vạch liền kẻ rất rõ. Hay ý cụ là cái vạch đấy rộng quá.

suzu37

Xe container
Oài, mợ à quên cụ Tribute chơi xe công ten nơ lướt ầm ầm trên cả OF và OS mờ còn luận dư lày :D. Tổ béo xxx thoai :D.

Em luận dư lày cụ Trib nhóa:

+ Xe đi từ HBT về LD. Chắc chắn nhìn thấy đường đó là hai chiều.

+ Đến gần ngã tư, có vạch liền. Trên ảnh đã có. Vậy vạch liền này có chức năng gì? chức năng phân chia phần đường thành 2 chiều đi riêng biệt.

+ Có cần mũi tên ngược chiều không? Không.

+ Lấn, vượt qua vạch như xe trắng và đen trong elip trên ảnh ở còm #18 thì phạm lỗi gì: Rõ ràng là đi không đúng phần đường, làn đường quy định.

(Em mở ngoặc phát, lỗi đi không đúng phần đường, làn đường quy định và không đi bên phải theo chiều đi của mình có ... giá phạt như nhau :D).