[Thảo luận] Các cụ xem giúp lỗi này là lỗi gì và phạt như thế nào ạ?

Tribute

Xe container
Thế tại sao cụ phán lỗi "không đi về bên phải chiều đi của mình".
Cái vạch liền kẻ rất rõ. Hay ý cụ là cái vạch đấy rộng quá.
Em kết luận lỗi đấy căn cứ điều 9 LGT, xét về trực quan, xe đi sang trái phần đường xe chạy là "không đi về bên phải theo chiều đi của mình", nó rõ ràng hơn lỗi sai làn.
Oài, mợ à quên cụ Tribute chơi xe công ten nơ lướt ầm ầm trên cả OF và OS mờ còn luận dư lày :D. Tổ béo xxx thoai :D.

Em luận dư lày cụ Trib nhóa:

+ Xe đi từ HBT về LD. Chắc chắn nhìn thấy đường đó là hai chiều.

+ Đến gần ngã tư, có vạch liền. Trên ảnh đã có. Vậy vạch liền này có chức năng gì? chức năng phân chia phần đường thành 2 chiều đi riêng biệt.

+ Có cần mũi tên ngược chiều không? Không.

+ Lấn, vượt qua vạch như xe trắng và đen trong elip trên ảnh ở còm #18 thì phạm lỗi gì: Rõ ràng là đi không đúng phần đường, làn đường quy định.

(Em mở ngoặc phát, lỗi đi không đúng phần đường, làn đường quy định và không đi bên phải theo chiều đi của mình có ... giá phạt như nhau :D).
Vạch đó hiện vẫn sử dụng làm vạch phân các làn xe cùng chiều nên đã trở thành cái bẫy khi ko có thêm dấu hiệu nào cho biết đó là làn của chiều ngược lại (chuyện có xe đi theo chiều ngược lại ko đủ khẳng định đường đó 2 chiều). Hầu hết người lạ đi qua đều nhầm đó là làn xe rẽ trái do có đèn xanh rẽ trái khi đèn chính đỏ, giá nó có cái mũi tên ngược lại thì ít người dính lỗi. Em ko nói bắt lỗi sai làn là ko đúng mà nó thiếu cơ sở hơn lỗi không đi về bên phải chiều đi. (Mặc dù 2 lỗi này mức phạt như nhau)

pnew

Xe điện
Em kết luận lỗi đấy căn cứ điều 9 LGT, xét về trực quan, xe đi sang trái phần đường xe chạy là "không đi về bên phải theo chiều đi của mình", nó rõ ràng hơn lỗi sai làn.

Vạch đó hiện vẫn sử dụng làm vạch phân các làn xe cùng chiều nên đã trở thành cái bẫy khi ko có thêm dấu hiệu nào cho biết đó là làn của chiều ngược lại (chuyện có xe đi theo chiều ngược lại ko đủ khẳng định đường đó 2 chiều). Hầu hết người lạ đi qua đều nhầm đó là làn xe rẽ trái do có đèn xanh rẽ trái khi đèn chính đỏ, giá nó có cái mũi tên ngược lại thì ít người dính lỗi. Em ko nói bắt lỗi sai làn là ko đúng mà nó thiếu cơ sở hơn lỗi không đi về bên phải chiều đi. (Mặc dù 2 lỗi này mức phạt như nhau)
Không thể bắt lai xe đi về bên phải khi bên phải không có chỗ để đi.
Đi như kiểu hai xe được đanh dấu không phải do "nhầm đó là làn xe rẽ trái" mà là đi ẩu, thấy trống là phi vào thôi. Ở HN 2b thường xuyên phi phạm nhưng ít bị xử lý.

podr everet

Xe buýt
Đơn giản là đè vạch, lấn làn, xxx cứng thì sai làn.