Các cụ uống rượu có bị đỏ mặt không ạ?

QuangMaybach

Xe điện
Ơ bây giờ em mới để ý là em uống rượu kể cả lúc say cũng không bị đỏ mặt các cụ ạ.Trưa nay trời vừa mưa vừa lạnh nên em ở nhà uống rượu với mấy chú,bác.... các bậc tiền bối uống nhiều quá nên em cũng uống hơi nhiều hơn mọi khi uống cùng bạn, em tưởng lần trước uống ít không bị đỏ mặt như mọi người là bình thường, nhưng hôm nay uống đến nhiều mà mặt ko đổi sắc gì cả nên vẫn bị uống tiếp...khổ thật ,bây giờ đang phê phê nên gõ vài chữ hỏi các cụ xem uống rượu ko bị đỏ mặt thì có bị làm sao ko hay bình thường,các cụ uống rượu có không đỏ mặt giống em không ?
làm thế nào để lúc say rồi làm mặt nó đỏ lên để được đi ngủ ạ :D

VX_180

Xe buýt
Người ta quen gọi là cơ địa từng người mà cụ , còn gải thích theo khoa học em chệu .

nam-misu

Xe điện
Không dững đỏ mẹt, em còn đỏ cả mũi đơi!:D

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Em nửa ly bia có đá vào cũng đỏ mặt, đỏ lắm..
Ng ta bảo máu O thì uống bia rượu mau đỏ, e máu O, nhưng chả bít đúng thế ko??
Nhiều ng uống e chả thấy đỏ mà chỉ thấy tái đi :21::))

zinzin68

Xe tải
Em thì lúc đỏ lúc tái, có lúc lại trắng bệch.
Nhập tửu mà mặt đen sì mới sợ các cụ ạ=))

ngaydoclap

Xe container
Em thì không đỏ mặt nhưng những chỗ khác thì đỏ và sưng tấy hết cả người X_X

keomutvuive

Xe điện
em thì bị tái tái, xong thì trắng trắng, nhiều hơn nữa thì chẳng biết .

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Ơ bây giờ em mới để ý là em uống rượu kể cả lúc say cũng không bị đỏ mặt các cụ ạ.Trưa nay trời vừa mưa vừa lạnh nên em ở nhà uống rượu với mấy chú,bác.... các bậc tiền bối uống nhiều quá nên em cũng uống hơi nhiều hơn mọi khi uống cùng bạn, em tưởng lần trước uống ít không bị đỏ mặt như mọi người là bình thường, nhưng hôm nay uống đến nhiều mà mặt ko đổi sắc gì cả nên vẫn bị uống tiếp...khổ thật ,bây giờ đang phê phê nên gõ vài chữ hỏi các cụ xem uống rượu ko bị đỏ mặt thì có bị làm sao ko hay bình thường,các cụ uống rượu có không đỏ mặt giống em không ?
làm thế nào để lúc say rồi làm mặt nó đỏ lên để được đi ngủ ạ :D
Uống thế này thì phí rượu nhể, bình thường uốn một là máu dồn lên đầu mặt đỏ, hai là máu dồn xuống mặt tái ..ái thâm:-??

lehuy_kr

Xe tải
Em không bị đỏ mặt nhưng uống diệu xong là hay bị NỌNG TRONG NGƯỜI @-)

TempAIDS

Xe hơi
đích thị cụ QuangMaybach là cao thủ roài :))

em chỉ cần có hơi men vào là đỏ từ đầu đến chân, hình như cũng tại vì nhóm máu O ;))

Rolland

Xe điện
Nhà Râu uống vào thì đỏ! Chán thế chứ lị... :"> Uống thì chả được bao nhiêu mà người khác nhìn vào lại tưởng... nát diệu! =))

Rolland

nhaquehunghan

Xe đạp
Em uống vào thì người mẩn đỏ như phát ban, có cụ nào biết thế là dư thế nào không?

fuxe

Xe container
Ai cũng đỏ chỉ 1 người không đỏ (đứa trả tiền mặt tái dại) :))=))

jan13th

Xe hơi
Em thì cứ ngửi thấy men, bất kể là men rượu hay bia hay ngày xưa ăn cơm nấu rượu cũng mặt đỏ bừng. Theo nhiều cụ truyền lại thì nguyên nhân là do gia truyền ạ. Nghe phong phanh là vì cơ địa, hoặc là vì nhiều hồng cầu trong máu hay sao đó.

Nói chung là đỏ mặt nên em ngại uống ợ!

Internet nói:
Khi uống bia rượu, có người mặt đỏ, có người mặt lại tái đi. Vì sao vậy? Nguy cơ bị tác hại do rượu ở loại người nào cao hơn?

Não là nơi “hút” rượu nhiều nhất, kế đó là gan, thận, cơ bắp, ... Các nhà khoa học đã nghiên cứu thấy khi trong 100 gam máu có 0,52 ml rượu nguyên chất thì não có 0,41 ml; thận 0,39 ml, cơ bắp 0,33 ml. Não “ngấm“ rượu như vậy nhưng phản ứng thần kinh của từng người với rượu thì mạnh yếu khác nhau. Có người phản ứng mạnh thiên về giãn nở mạch máu ngoại vi, co mạch nội tạng (tạm gọi nhóm A). Nguời khác thần kinh lại phản ứng bằng cách giãn nở hệ mạch máu trong các cơ quan nội tạng như tim, gan, dạ dày, ruột, lá lách; còn mạch máu ở da thì co lại (tạm gọi nhóm B ).

Khi bị rượu tác động mạnh tới não, ở nhóm người A, các mạch máu bên trong (các tạng phủ) thì co, nhưng mạch máu bên ngoài (dưới da) lại giãn mạnh nên mặt đỏ bừng bừng. Ở người nhóm B thì nguợc lại, thần kinh phản ứng bằng cách “ra lệnh” giãn các mạch máu nội tạng, co mạch máu ở ngoại vi nên da mặt họ bị tái.

Những người uống rượu mà mặt tái nếu hay “quá chén”, mạch máu các cơ quan nội tạng thường bị giãn nở nhiều, có thể gây các hậu quả: loét dạ dày hoặc nặng hơn xuất huyết, thậm chí thủng; xuất huyết thận, lách; xơ cứng động mạch vành. Người uống rượu mặt đỏ thường ít bị các biến chứng nói trên, nhưng lại có nguy cơ khác. Do diện rộng của da tiếp xúc với bên ngoài, mạch máu ngoại vi giãn nở mạnh, làm cho cơ thể mất nhiều nhiệt, nếu ở nơi ấm ra ngoài gặp lạnh dễ bị trúng gió nguy hiểm.

Chỉnh sửa cuối:

move

Xe tăng
Em nửa ly bia có đá vào cũng đỏ mặt, đỏ lắm..
Ng ta bảo máu O thì uống bia rượu mau đỏ, e máu O, nhưng chả bít đúng thế ko??
Nhiều ng uống e chả thấy đỏ mà chỉ thấy tái đi :21::))
em nhóm máu O nhưng uống rịu vào thì cũng chả đỏ mặt, nên nhiều khi bảo say thì họ toàn bảo mình giả vờ :( :(

kevoduyen

Xe buýt
em tưởng mặt đỏ vì cụ có nhiều máu, còn cụ nào tái thì máu ít hơn :))

PM68

Xe tải
Cái gì cũng có 2 mặt. Thế các cụ đỏ mặt trên hay mặt dưới?:D

Furious

Xe điện
Theo nghiên cứu thì người đỏ mặt nhanh "tây" hơn là không đỏ mặt, nhưng em cũng chưa thấy ai uống riệu mà không đỏ cái gì. Cụ chủ thớt cứ uống tẹt ga đi rồi soi gương xem mắt cụ nó thế nào 8-|

Mr Hehe

Xe tăng
mặt em ko đỏ, uống đến chết cũng cứ tỉnh bơ hoặc chỉ hơi tái đi tí chút. Uống chả được bao nhiêu mà bên ngoài nhìn vào cứ tưởng nguy hiểm lắm =))