[Funland] Các cụ từng bị bóng đè chia sẻ cảm giác xem nào

vietpq75hanes

Xe container
Bị bóng đè mệt lắm, và cũng hơi sợ sợ đấy. Sau bị nhiều thì quen.

Easy girl

Xe tăng
khả năng có vấn đề về tim mạch đấy cụ. Đi khám xem
E từ bé đến giờ chưa bị bóng đè lần nào,cũng chưa gặp ma bao giờ,suýt chết cũng nhiều lần nên có thể gọi là cao số nên có lẽ ko bị mất cái đấy
Nhưng vợ e thì nằm cạnh e bị bóng đè liên tục.nhưng e lại ko hay biết gì,chỉ khi nào vợ e nói thì e mới biết.mà lạ cái là hôm nào ko đóng cửa buồng là bị,còn nếu đóng cửa thì ko bị.gian thờ nhà e cạnh buồng ngủ của e luôn.nhưng từ ngày vợ e mang bầu thì dù nở cửa cũng ko còn bị nữa ?
Cụ nào có thể lí giải cho e về việc này đc ko ?

Transit2010

Xe buýt
Đi chùa về mà bị bóng đè và cụ đang nghĩ theo hướng mê tín thì có vẻ không hợp lý lắm thì phải. Nếu theo hướng mê tín thì lẽ ra phải đến miếu hoặc những nơi nặng âm khí về bị bóng đè có vẻ hợp lý hơn.
Bt mà cụ ei, nhà chùa nào chả có nhà vong là nơi gửi bát hương của người dân ấy. Hôm đó cty em đi tới nhà chùa làm công đức quét dọn, mọi người xông xáo đi khắp nơi lau dọn quét tước và cả thắp hương cho mấy ngôi mộ quanh chùa. Em có hỏi mn cùng cty nhưng k ai bị. Có nhõn mình em.

bo kent

Xe tăng
Em bị duy nhất một lần hồi đi học ở ký túc xá. Em ngủ trưa một mình và mở cửa phòng thì cảm nhận thấy có 1 người kiểu toàn thân đen thui đi vào, tay dắt theo con chó cũng màu đen.
Em cố mở mắt để vùng dậy xem thì không cử động được tay chân. Mồm em có chửi mấy câu nhưng kì lạ là mở mồm ra nhưng kiểu như bị đông cứng vậy.
Cái bóng áo đen dắt theo con chó cứ đi lại khắp phòng, tiến lại chỗ em, dí sát mặt vào nhưng toàn thân vẫn là một màu đen sau thẳm. Cảm giác lúc đó là sự bất lực bao trùm, muốn hét lên và vùng vẫy nhưng không thể phản kháng lại được. Hắn đi lại 1 vòng rồi đi ra cửa và biến mất. Lúc đó em mới dần cử động lại tay chân và mồm ú ớ được bình thường.
Em bị lúc đó vì buổi sáng người khá oải, chắc năng lượng dương cạn kiệt nên dễ bị sụt pin và mộng mị. Còn việc tâm linh em không quan tâm lắm, mặc dù sau đó nghe các bạn kể là tại phòng từng có 1 sinh viên treo cổ tự tử.

dewx

Xe hơi
E từ bé đến giờ chưa bị bóng đè lần nào,cũng chưa gặp ma bao giờ,suýt chết cũng nhiều lần nên có thể gọi là cao số nên có lẽ ko bị mất cái đấy
Nhưng vợ e thì nằm cạnh e bị bóng đè liên tục.nhưng e lại ko hay biết gì,chỉ khi nào vợ e nói thì e mới biết.mà lạ cái là hôm nào ko đóng cửa buồng là bị,còn nếu đóng cửa thì ko bị.gian thờ nhà e cạnh buồng ngủ của e luôn.nhưng từ ngày vợ e mang bầu thì dù nở cửa cũng ko còn bị nữa ?
Cảm giác chân tay như bị ai giữ, ko cử động được cụ ah

hieudie

Xe hơi
Em hồi cấp 3 rất hay bị bóng đè kiểu mở mắt nhìn ngó khắp phòng nhưng không thể cựa quậy được nên em hay tự kỷ ám thị là cố gắng cấu vào người thì tỉnh dậy. Khi tỉnh dậy thì mồ hôi ướt đầm đìa, người mệt lả.

sakai_yo

Xe lăn
Em từng bị nhiều, nói chung là như có người thít cổ mình, muốn ú ớ cũng k nổi. Từ ngày lên chung cư ở là em không bị nữa.

MaiQueMHD

Xe hơi
do thần kinh mệt mỏi ko kiểm soát được cơ bắp

Dép tổ ong.

Xe tăng
Em bị nhiều, thành ra quen. Đi ngủ nằm nghiêng là ko bị.

Thichhaihoa

Xe tải
Trước em bị đè suốt nhưng đè phát nào gỡ luôn phát đó nên quen, giờ không bị nữa. Bóng đè là do cơ thể ta mệt, ngủ sai tư thế. Mỗi khi bị đè thì tỉnh táo và ý thức là mình bị đè, cố trấn tĩnh và tập trung cử động hai ngón chân cái là từ từ gỡ được

Trần Đoành.

Xe container
Tối qua em cũng bị đè... Đã thế nó còn bắt em quặp chặt nó, mệt mệt là :)) :)):))

LuckyCar

Xe container
Em không bị bóng đè bao giờ, nhưng thỉnh thoảng có nằm mơ. Mấy hôm nay có chút căng thẳng với hôm qua đi tiêm mũi 3 nên cũng hơi ngây ngấy, thế là đêm qua nằm mơ luôn. Mơ em đi thi, kiểu như thi cấp 3, nhưng lạ là 2 vợ chồng lại đi thi cùng phòng thi. Em tìm mãi không thấy CMND đâu để vào thi mà rõ là sau buổi thi trước đã cất vào cặp cẩn thận rồi. Lúc đấy vợ em check in xong rồi nhưng cứ đứng ở của phòng thi gườm gườm nhìn em vì đến giờ thi rồi mà còn mỗi em ngoài cửa phòng thi thôi. Lúc đấy sợ xanh cả mặt, không phải sợ không được thi mà sợ bị vợ mắng. Sáng tỉnh dậy vẫn sợ, nỗi sợ càng tăng, hé mắt len lén nhìn xem vợ đâu, may mà chị ấy đi làm từ đời tám hoánh nào rồi. Thở phào một cái rồi vươn vai hiên ngang đi ăn sáng.

em thì bị vài lần nhưng có 2 lần em nhớ rõ

Lần 1: hồi đó học cấp 1 hoặc đầu cấp 2 gì đó, em mơ nhà bị trộm vào mà ko tài nào hét hay chạy đc, cảm giác sợ hãi các thứ & nó tạo cảm giác mạnh đến nỗi em nhớ tới ngày hôm nay luôn sau rất nhiều năm

Lần 2: khi em ngủ với bà ngoại thì đêm em cảm giác hình như ông ngoại (đã mất) đứng bên cửa sổ, em chỉ nhìn thấy bóng, nhưng cái bóng đấy em nhận ra giống hệt ảnh của ông
Lúc đấy cảm giác vỡ tim vì sợ các cụ ag, nhưng mà ko làm thế nào thoát ra được

Ca phê thôi

Xe tăng
Cái này do yếu tố thần kinh thôi cụ ạ, bóng bánh gì đâu. Em cũng đã từng bị một lần, nói chung là mình tỉnh trong mơ, nhận thức xung quanh nhưng ko tự đánh thức mình dậy được, không điều khiển được cơ thể nên cảm giác sợ hãi thôi.
Không hẳn chỉ là mỗi yếu tố thần kinh đâu. Mình cũng bị bóng đè nhiều lần rồi, công nhận là có lúc mệt mỏi, stress, vận động nhiều... thì hay bị bóng đè nhưng cũng do vị trí mình ngủ nữa. Mình trưa nào cũng ngủ ở VP cơ quan, có 1 phòng thì ngủ 5 trưa/tuần thì bị đè 2 trưa, ngủ rất mệt, nhưng khi mình chuyển sang phòng khác (bên cạnh) thì không bị thêm 1 lần nào nữa.

Không hẳn chỉ là mỗi yếu tố thần kinh đâu. Mình cũng bị bóng đè nhiều lần rồi, công nhận là có lúc mệt mỏi, stress, vận động nhiều... thì hay bị bóng đè nhưng cũng do vị trí mình ngủ nữa. Mình trưa nào cũng ngủ ở VP cơ quan, có 1 phòng thì ngủ 5 trưa/tuần thì bị đè 2 trưa, ngủ rất mệt, nhưng khi mình chuyển sang phòng khác (bên cạnh) thì không bị thêm 1 lần nào nữa.
Thế vị trí ngủ nó thuộc về yếu tố gì tác động lên gây bóng đè vậy cụ?

Nowhere Man

Xe hơi
Em hồi sinh viên có tập khí công võ cổ truyền với yoga mấy năm nên thỉnh thoảng mệt mỏi bị bóng đè em dùng ý thức kiểm soát hơi thở của mình, chỉ 5 phút là lại ngủ say. Sau đổi việc bớt căng thẳng hơn, tập gym, đi bơi đều đặn thì chỉ còn bị gái đè, chứ ko còn bị bóng đè :))

Muon_biet

Xe cút kít
Em bị một vài lần, tuy nhiên là do thần kinh thức không đồng bộ thôi: hệ vận động thức chậm nên đành nằm im một lúc nghe ngóng thì cũng hết.

ngage8

Xe tăng
E thỉnh thoảng bị, gần đây nhất là hôm thứ 3, e đi đường dài táp vào vệ đường chợp mắt 1 tí thì bị bóng đè, lúc ấy là hơn 12h trưa 1 tí, e biết là bóng đè, mở mắt ra nhìn xung quanh cố với tay với đá chân mà ko thoát khỏi bóng đè, e còn lẩm nhẩm đm mày bố del sợ đâu mấy lần.

TÔN

Xe container
PHÀM NGƯỜI BỊ BÓNG ĐÈ ĐỀU DO YỂM QUỶ GÂY NÊN, ĐÂY LÀ DO TRONG CĂN NHÀ MÌNH Ở CHẲNG ĐƯỢC SẠCH SẼ, NÓI 1 CÁCH KHÁC THÌ LÀ TRONG NHÀ CÓ QUỶ
TRÍCH Địa Tạng Bồ Tát Bổn Nguyện Kinh Giảng Kí
Hoà thượng Tịnh Không giảng tại Tịnh Tông Học Hội Singapore

Phàm là người khi ngủ bị bóng đè đều là do yểm quỷ gây nên. Yểm quỷ cũng là 1 trong 8 bộ quỷ thần chúng ta thường thấy trong Kinh. Tám bộ quỷ thần gồm có: Trời, Rồng, Dạ Xoa, Càn Thát Bà, A Tu La, Ca Lâu La, Khẩn Na La, Ma Hầu La Già.

PHÀM LÀ NGƯỜI KHI NGỦ BỊ BÓNG ĐÈ ĐỀU LÀ DO YỂM QUỶ GÂY NÊN.

Người khi bị bóng đè trong tâm nhận biết rất rõ ràng, mà toàn thân thì chẳng thể động đậy, rất muốn thoát ra nhưng lại không cách nào thoát ra được. Đây là do trong căn nhà mình ở chẳng được sạch sẽ, nói 1 cách khác thì là trong nhà có quỷ. Tại sao trong nhà lại có quỷ? Vì tâm hành của những người trong nhà không chánh nên chiêu cảm những quỷ thần này đến. Những quỷ thần này ở trong nhà chờ đợi thời cơ, khi thấy người nào trong nhà mà vận khí không tốt, tức là vận khí đang bị suy kém thì họ liền ra tay để gây khó dễ, để hiếp đáp người đó.

Khi gặp những chuyện bị bóng đè này hơn phân nửa là vì vận của mình đang hồi suy kém, nên những quỷ thần này mới đến chọc phá, nếu vận của mình đang thời kỳ hưng vượng thì những quỷ thần này chẳng dám đến chọc phá. Đặc biệt là những người tu học chân chánh, những quỷ thần này chẳng những không dám đến chọc phá mà còn sợ hãi lánh xa. Cho nên khi bị bóng đè thì chúng ta phải biết lúc này vận khí của chính mình đang không tốt, nên mới bị quỷ thần đến hiếp đáp. Tại sao vận khí lại không tốt? Là do ta chẳng y pháp mà tu hành nên công phu chẳng đắc lực, các loại nghiệp chướng thi nhau hiện tiền nên làm cho vận khí của ta suy kém đi. Vì thế hãy mau mau hồi đầu y theo những gì trong Kinh Phật dạy đó mà nổ lực tu hành, có như vậy thì vận khí của chính mình mới có thể hưng vượng lên.

Có thể nói hầu như người nào trong đời cũng đều ít nhiều gặp phải hiện tượng này. Tuy nhiên, đối với người chân thật học Phật thì sau khi học Phật rồi những hiện tượng này sẽ dần giảm bớt đi. Đại khái trong 10 năm đầu học Phật thì thỉnh thoảng vẫn còn, nhưng sau 10 năm đầu thì hiện tượng này sẽ hết. Do đó, trong việc tu học muốn biết mình có công phu thật sự hay không, công phu có đắc lực không thì hãy so sánh với những hiện tượng lúc bạn chưa học Phật hay lúc bạn mới học Phật gặp phải thì liền biết được.

So sánh thế nào đây? Lúc trước mỗi khi nằm ngủ thường hay bị bóng đè, hoặc nằm mộng đều gặp phải ác mộng như đi trên đường hiểm, hay bị những người đã chết đến hiếp đáp, hay thấy mình bị những người không quen biết đuổi giết, hay thấy mình cùng các quỷ thần dạo chơi...tuy nhiên trong những cảnh mộng này tâm thái rất tán loạn, rất sợ hãi, không tự chủ được. Sau 1 thời gian nổ lực tu hành, tuy rằng cũng có nằm mộng nhưng trong mộng lại rất tỉnh táo, mọi hoạt động đều giống như trong sinh hoạt hằng ngày vậy, không còn gặp ác mộng nữa, thì đây là công phu có tiến bộ rất nhiều. Còn nếu thường nằm mộng thấy Phật, Bồ Tát, hoặc thấy mình làm các việc Phật sự, hay mình đang tu hành thì đây đều là chuyện tốt do công phu tu hành đắc lực mà chiêu cảm được.
Cái này e ko tin.e ko nghỉ là quỷ trong nhà.vì nhà e đã trấn yểm,thờ phật,có nuôi chó thì ma còn ko có lấy đâu ra quỷ

vothuong6789

Xe máy
thế vụ này hơi căng đấy. hồi trước vợ em rất hay bị bóng đè và ma quỷ trêu . vì em ngồi ngay bên cạnh vợ em trên giường thế mà gần như tối nào vợ em cũng ú ớ hoảng hốt kêu ..anh chém con ma kia hộ em ..nói đang đứng cuối giường kia kìa ... hoặc luôn bị bóng đè liên tục bác ạ ( mặc dù nhiều năm sống trong ngôi nhà này thì vợ em kg bị sao cả . nhưng tự dưng lại bị liên tục trong 1 thời gian khá dài và gần như ngày nào cũng bị )
em cũng đã trấn con dao đầu giường và thêm 1 củ tỏi khô..kết quả kg ăn thua lắm . và em chơi bài khô máu . đáng ra kg lên dùng phương pháp này nhưng em đành phải dùng là trên cửa phòng ngủ em trấn chữ ( phúc viết bằng chữ tàu ) và treo trên tường đầu giướng chỗ vc em ngủ là cái vòng hình phật bà quan âm mà nhiều năm trước em đi chùa yên tử mua về
cũng đỡ 1 thời gian .. trong thâm tâm em hiểu có người cõi âm theo vợ em .. vậy chỉ cách chuyển nhà mới hết ..và đúng như em nghĩ . ông già em hồi đó tự dưng bảo em về gần nhà ông bà và cho em 1 miếng đất mà hồi xưa ông bà lấy nhau có dựng nhà tranh tre vách đất để ở và em sinh ra tại nơi này , về nơi này tự nhiên vợ em hết bị quấy nhiễu
nhiều khi cũng rất khó hiểu bác ạ
Cho hỏi nếu Vk Cụ ngủ ở nơi khác ngoài nhà như cơ quan hoặc nhà ông bà nội ngoại thì có bị bóng đè trong giai đoạn nhà cũ của cụ ko ạ?