Các cụ tư vấn mua trả góp 35 năm Vincity Gia Lâm

BHoa

Xe tải
Hehe, lại 1 cháu xe đạp định cân cả OF, thôi cứ để chỗ cho các cụ vào phưn tích nhể.
Cái bẫy của thằng Vin với các cháu là như này:
Cái căn 1 tỷ ý, chỉ cần thu trước của các cháu 300 củ là đủ tiền xây. Còn lại các cháu nợ 700 củ, giả sử lãi 12%/năm thì mỗi tháng các cháu trả 7 củ tiền lãi + 2 củ tiền gốc = 9 củ.
Trong 35 năm còn lại thì thu nhập của các cháu vừa đủ để trả lãi ngân hàng + đóng tiền dịch vụ. À mà trong 35 năm đấy các cháu ko có quyền sỡ hữu nhà đâu nhá :))
Thế thì thà rằng thuê mịa nó cái nhà nào tươm tươm, có sẵn rồi (9 củ thì đầy lựa chọn), 300 củ để mà nâng cấp bản thân, gia tăng thu nhập.
Ha ha...nhà cháu mới tập toẹ đi xe đạp cảm ơn sân chơi này nhờ các cụ chạy xe Tet La chỉ giáo giùmCảm ơn cụ nhiều!!!

BHoa

Xe tải
Vấn đề là lãi suất bao nhiêu? Trả nợ thế nào? Giá nhà bao nhiêu? Thu nhập của cụ thế nào? Khi nào cụ trả lời được câu hỏi trên thì cụ sẽ biết có nên hay ko. Còn nếu cụ nghe bùi tai lao vào thì mời cụ vị họ đang cần thiêu thân :).
Về $ thì em ổn chỉ lo ăn bánh vẽ,sau này đẻ ra đủ thứ sợ đu không nổi

Bus_nhanh

Xe điện
Chơi quá đi chứ.
Chả nhẽ định tiết kiệm để 35 năm đủ tiền mới nhà để ở sao?

BHoa

Xe tải
Hehe, lại 1 cháu xe đạp định cân cả OF, thôi cứ để chỗ cho các cụ vào phưn tích nhể.
Cái bẫy của thằng Vin với các cháu là như này:
Cái căn 1 tỷ ý, chỉ cần thu trước của các cháu 300 củ là đủ tiền xây. Còn lại các cháu nợ 700 củ, giả sử lãi 12%/năm thì mỗi tháng các cháu trả 7 củ tiền lãi + 2 củ tiền gốc = 9 củ.
Trong 35 năm còn lại thì thu nhập của các cháu vừa đủ để trả lãi ngân hàng + đóng tiền dịch vụ. À mà trong 35 năm đấy các cháu ko có quyền sỡ hữu nhà đâu nhá :))
Thế thì thà rằng thuê mịa nó cái nhà nào tươm tươm, có sẵn rồi (9 củ thì đầy lựa chọn), 300 củ để mà nâng cấp bản thân, gia tăng thu nhập.
Cụ ơi 300 củ nâng cấp chắc thằng
Chơi quá đi chứ.
Em bối rối rồi đó

Mecgi

Xe hơi
Em thấy cái khủng khiếp của Vin đó là tuy nhà trên giấy nhưng người mua nhà đã đóng 95% gồm vốn tự có và vay NH. Một phần nhỏ khách hàng còn lại đóng theo tiến độ. Nó thu hồi vốn + lãi khi còn chưa xây lên như thế hỏi sao mà xây nhanh.

wtpwt

Xe điện
Thời điểm nhà đất đang khó khăn, anh Vượng sợ ôm mấy năm ko trôi thì cũng bỏ mẹ. Anh đẩy phần rủi ro sang cho ngân hàng, anh ăn mỏng nhưng có tiền ngay làm việc khác.

Quan điểm vụ này là các cụ có nhu cầu thật (ở) thì mua, mua đầu cơ là không ngon đâu, thời điểm này nó khó lên các cụ ạ.

BHoa

Xe tải
Thời điểm nhà đất đang khó khăn, anh Vượng sợ ôm mấy năm ko trôi thì cũng bỏ mẹ. Anh đẩy phần rủi ro sang cho ngân hàng, anh ăn mỏng nhưng có tiền ngay làm việc khác.

Quan điểm vụ này là các cụ có nhu cầu thật (ở) thì mua, mua đầu cơ là không ngon đâu, thời điểm này nó khó lên các cụ ạ.
Vậy em mới thấy lạ

Patriots

Xe lăn
Lại đi vay tiền cho thằng khác tiêu hả các cụ?

BHoa

Xe tải
Em thấy cái khủng khiếp của Vin đó là tuy nhà trên giấy nhưng người mua nhà đã đóng 95% gồm vốn tự có và vay NH. Một phần nhỏ khách hàng còn lại đóng theo tiến độ. Nó thu hồi vốn + lãi khi còn chưa xây lên như thế hỏi sao mà xây nhanh.
Giống đại hội quá nó khiến em sốt ruột

xegiacmo

Xe container
Chơi quá đi chứ.
Mặn lắm không ngọt lắm đâu . Rất nhiều trường hợp mất cả nhà mà vẫn còn 1 đống nợ chưa trả hết . Ls ngân hàng thì bấp bênh

BHoa

Xe tải
Mặn lắm không ngọt lắm đâu . Rất nhiều trường hợp mất cả nhà mà vẫn còn 1 đống nợ chưa trả hết . Ls ngân hàng thì bấp bênh
Vâng em lo không ai cam kết cái lãi suất?!

Bus_nhanh

Xe điện
Cụ ơi 300 củ nâng cấp chắc thằng
Em bối rối rồi đó
Có gì phải bối rối nhỉ?
Xin chia sẻ với mợ, trước đây khoảng 14 năm em luôn bị cái suy nghĩ như nhiều cụ nêu. Đó là sợ nợ...
Nhưng rồi một ngày, em nhận ra cuộc sống là không phải chờ đợi gì hết. Cuộc sống phải biết cân bằng và hưởng thụ.
Từ đó nhà em thay đổi, nhà cũng vay, xe cũng vay, nói chung về cơ bản những cái cần cho nhu cầu nhà em đều có... nhưng được hình thành từ tiền vay, tiền thẻ tín dụng. Em chả thấy ngại gì khi mình sống vậy cả, mà nó còn là động lực để em phải lao động, phải quyết tâm hơn. Và bây giờ em hài lòng với cuộc sống của mình.