Các cụ tư vấn mua trả góp 35 năm Vincity Gia Lâm

pham_tung86

Xe đạp
5-6tr cụ nói thì thuê được nhà 50-60m2 ở Mĩ Đình rồi. Còn căn cụ nói 28m2.
Và nó QUÁ XA nội thành, nơi đa số mọi người làm việc.
Còn bảo bán cho dân Trâu Quỳ với Ninh Hiệp hết 40.000 căn thì lạy ông sâu nào bán được.
Cái giá đó KHÔNG TƯƠNG XỨNG với vị trí đó.
Đính chính lại là riêng chung cư Ninh Hiệp ko thèm mua đâu nhé, còn thấp tầng thì ko rõ

Michael J

Xe điện
Đính chính lại là riêng chung cư Ninh Hiệp ko thèm mua đâu nhé, còn thấp tầng thì ko rõ
Thế thì còn cho Trâu Quỳ thôi. (Có ông sâu bảo chủ yếu bán cho 2 chỗ kia mà). Vậy nuốt sao trôi được 40.000 căn???~X(

knedi1

Xe tăng
Em hỏi các bác là nếu các bác chưa có nhà ở thì hàng tháng các bác phải đi thuê nhà không? Mà nếu thuê 1 căn tử tế cho vợ cho vợ con ở giẻ rách cũng 5-6tr/tháng. Chủ nhà có thể đuổi bạn ra khỏi nhà bất cứ lúc nào nếu có người khác trả giá cao hơn hoặc vì một lý do nào khác cho dù là bạn có hợp đồng. Ghét nhất là kiểu thu tiền điện nước của mấy chủ nhà xấu tính. Đóng cái đinh trao tường phải nhìn trước nhìn sau. Đến kỳ Woldcup muốn mua cái TV to xem bóng đá cũng k dám vì nghĩ thuê mua làm gì.

Ngoài ra cái tôi của người Việt Nam mình rất lớn, đặc biệt là người miền bắc. Lúc nào về quê cũng hỏi có nhà Hà Nội chưa, mua nhà chưa chứ có biết đâu trong tài khoản bạn có mấy tỷ nhưng không thích mua nhà....
Vậy tại sao bạn không bỏ ra mỗi tháng 8-10tr trả góp để thuê căn nhà của mình ở cho sướng.

Cách đây 20 năm nếu bạn vay ngân hàng 1 tỷ bạn sẽ mua được gần 1ha ở Mỹ Đình. thì 20 năm nữa 1 tỷ bạn chỉ mua được 1 bữa ăn thôi. Đồng tiền trượt giá thì ngân hàng mất chứ không phải là khách hàng mất.
Cái này chắc cụ được học để đi bán nhà nhỉ. Nghe hợp lý đấy nhưng cụ thử nghĩ với giá nhà cao ngất ngưởng mà đi làm thì xa tít mù tắp, chưa kể đường giao thông suốt ngày tắc và xe tải chạy đầy đường nguy hiểm luôn rình rập. Em nghĩ phương án thuê cũng hợp lý

Justforfuntoo

Xe container
Em hỏi các bác là nếu các bác chưa có nhà ở thì hàng tháng các bác phải đi thuê nhà không? Mà nếu thuê 1 căn tử tế cho vợ cho vợ con ở giẻ rách cũng 5-6tr/tháng. Chủ nhà có thể đuổi bạn ra khỏi nhà bất cứ lúc nào nếu có người khác trả giá cao hơn hoặc vì một lý do nào khác cho dù là bạn có hợp đồng. Ghét nhất là kiểu thu tiền điện nước của mấy chủ nhà xấu tính. Đóng cái đinh trao tường phải nhìn trước nhìn sau. Đến kỳ Woldcup muốn mua cái TV to xem bóng đá cũng k dám vì nghĩ thuê mua làm gì.

Ngoài ra cái tôi của người Việt Nam mình rất lớn, đặc biệt là người miền bắc. Lúc nào về quê cũng hỏi có nhà Hà Nội chưa, mua nhà chưa chứ có biết đâu trong tài khoản bạn có mấy tỷ nhưng không thích mua nhà....
Vậy tại sao bạn không bỏ ra mỗi tháng 8-10tr trả góp để thuê căn nhà của mình ở cho sướng.

Cách đây 20 năm nếu bạn vay ngân hàng 1 tỷ bạn sẽ mua được gần 1ha ở Mỹ Đình. thì 20 năm nữa 1 tỷ bạn chỉ mua được 1 bữa ăn thôi. Đồng tiền trượt giá thì ngân hàng mất chứ không phải là khách hàng mất.
35 năm nữa thì số tiền phải trả cho cái nhà 1 tỷ nó cũng thành 3-4 tỷ rồi, lạm phát 300% nó mới đến mức đấy
Trong khi mấy năm nay lạm phát có 3-6% thôi
Tiền 1 tỷ đi gửi tk cũng được 7tr/1 tháng thừa sức đi thuê, cứ nhà mới mà thuê
Mà vẫn chốt lại 1 câu là có vay 30 năm hay 300 năm thì cái giá 3x nó cũng quá đắt, gấp 3 lần giá nhà của cdt khác cùng vị trí, vậy sao không sang nhà hàng xóm mà mua giá 1x trả được luôn mà phải còng lưng trả nợ chỉ vì 1 cái thương hiệu hão?

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Thớt hỏi về cái vụ chính sách mới có áp cho khách cũ k bị xóa mất, nay update lại cho các cụ là vin đã mời khách lên ký phụ lục hợp đồng để áp dụng toàn bộ chính sách giãn tiến độ thanh toán mới cho khách hàng cũ.

Justforfuntoo

Xe container
Qua 1 tháng bán chính thức của Vincity. e tiếp xúc rất nhiều khách cái khó nhất của dự án là việc làm của khách hàng. Nơi ở và nơi làm xa nhau. Đây là yếu tố gây trở ngại nhất trong bán hàng Vin GL. Tất cả đầy đủ rồi. ăn, chơi, ngủ, nghỉ đã có chỉ có việc làm là xa. Còn về giá bán rất ít người chê đắt, tiện ích thì không phải bàn nữa rồi
Nó cho vào bao diêm với giá 1 tỷ, giờ lên hình long lanh, lúc về ở mới biết đắt hay rẻ chứ 1 tỷ giờ mới phải nộp 100tr thì ai chả có
Đắt là đắt so với vị trí ý chứ, quá xa chỗ làm nên người ta mới không mua
Chứ giờ times có căn 30m giá 1 tỷ thì chắc cả hn đổ vào mua, không kêu đắt, chả kêu xa

Michael J

Xe điện

Ecopark đang chào giá 20-25 về ở luôn. Xong, sạch đẹp, cự ly như Vờ sờ ti.
Căn bé 45m2 giá 850

Tuan_vekavn

Xe đạp
Giả sử giá theo Vin chén là 25 củ/m2
1 gđ 2 vc và 2 đứa con nhu cầu phải căn 3 ngủ phải tối thiểu 80m2
Tổng tiền 2 tỏi
Trả trc 500 củ
Vay 1,5 tỏi
Thì mỗi tháng phải trả gốc và lãi hơn tb hơn chục củ
Nhà chung cư thì từ những năm thứ 5 trở đi bắt đầu xuống cấp rồi
Túm cái váy là thu nhập bình quân hàng tháng của cả gđ phải từ 30 củ trở lên thì hãy mua trả góp vin city
30 củ sợ cũng không đủ vì 2 đứa con học trường Vin nữa thì mỗi tháng cũng mất hơn chục củ nữa. Chứ không lẽ ở khu Vin lại cho con đi học trường làng? Hoặc cho con sang nội thành học thì cũng quá vất vả công đưa đón.

Michael J

Xe điện
Thôi các cụ mua thì mua, ko mua thì để cho sêu (sâu) họ sống với. Nhược điểm của Vờ sờ ti thì ai cũng biết rồi. Các cụ ko phải xoáy vào cái khó của sâu nữa. Mệt mỏi lắm mới lừa được con gà, các cụ cứ phá đám. Thôi e xin chân đi làm sêu đây.:D

Velar

Xe hơi
Inbox giúp mình thông tin sh nhé. Thanks.
Thớt xôm tụ phết các cụ nhể. Em lót dép hóng thôi. Giá hơi cao thật :)) cụ nào mua thì cứ mua, cụ nào chê vẫn chê. Câu chuyện chắc ko bh có hồi kết.
Chỉ có thời gian sẽ trả lời tất cả.
Nhân tiện khách em cần pass 1 cặp shophouse đg 40m, mặt sau vườn hoa. Giá hợp ní tất nhiên vẫn có chênh nhé :))

slaz8

Xe ba gác
Mua cái căn cùi nhất cứ tính tạm 800. Trả trước 240tr. Còn 560tr trả trong 35 năm.

Cứ tính gộp cho vui thôi nhớ các cụ 560tr x 8%/ 1 năm x 35 năm = 1.568.000.000 là tiền lãi + 560 gốc xấp xỉ 2 tỷ. Vậy căn nhà nó sẽ thành x3 sau 35 năm.

Kể ra thì cũng được phết đấy nhỉ, nhưng theo em được biết là giá bên đó 1m2 chung cư vẫn tầm loanh quanh 30tr, điều đó có nghĩa là chúng ta sẽ được mua căn studio 1 ngủ +khách + sinh hoạt chung khoảng đâu 25m2. Vâng nếu chúng ta sống độc thân từ bh đến già thì chúng ta nên mua, còn nếu có ý định đi bước nữa, lấy vợ đẻ con thì số tiền lãi kia (không biết là anh em có làm ra nổi không) nhưng đem đi thuê nhà rộng hơn 1 tý chắc cũng phải được 20 năm có dư mà không phải nặng đầu nợ nợ nần nần..

E fun tý thôi chứ mấy bác đang làm sàn đừng vào ném gạch e!
EM thử cân nhắc xem, cảm ơn cụ đã tính hộ, cơ mà lãi suất 7% cho năm đàu thoi cụ, sau đó thả nổi biết đâu no về 1 dên 2%/năm ;))

quoctuan.dxmb

Xe hơi
Ecopark đang chào giá 20-25 về ở luôn. Xong, sạch đẹp, cự ly như Vờ sờ ti.
Căn bé 45m2 giá 850
Thấy bọn sêu nó vẽ ra cái bảng giá tim tường thông thủy so sánh Eco với Vim Gia trang, thấy Eco giá đắt hơn hẳn :D

emyeumazda

Xe buýt
Vin nó tung ra một khối lượng khủng căn hộ , nó sợ không hấp thụ nổi nên nghĩ ra cái chiêu này bắt trước bên tây, ôm cụ nợ suốt mấy chục năm không ngon đâu ạ,
Phí dịch vụ sẽ rất cao.
Đi lại xa xôi,
Học hành tốn kém
Sinh hoạt tốn kém
Cứ hú lên nhà mẫu đẹp, rồi tiện tích lắm, nhiều cụ đang ở Time ko chịu nổi nhiệt còn phải bán đi ở chỗ khác, huống hồ khu này xa tít mù khơi,

emyeumazda

Xe buýt
VIN nó nghĩ nó là ép pồ của VN, nên giá bán cứ phải là gấp đôi giá trị thực thì nó mới đẳng cấp thượng niu.
Nhưng gìơ thì dân tỉnh ngộ rồi, khó lừa được. Giá đắt lòi, sau này cắt cổ thêm tiền dịch vụ, trường học, siêu thị thì dân ở đấy khác gì con trâu kéo cầy trả nợ cho hệ sinh thái VIN.
chuẩn cụ a, nó nắm bắt tâm lý dân mình mới lạ thích hào nhoáng , vì vào time city , royal ai cũng thích, nên nó cứ hú lên cao bán giá ngất ngưởng , giờ thì nhiều chủ đầu tư cũng làm căn hộ ngon rồi mà giá rẻ hơn nhiều, em dự Vincity sẽ ế dài cho mà xem

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Nhà biệt thự khu này bán có 266-300tr/m2, căn 75m2 mà cg gần triệu đôla Mỹ, thì giá cc cg ngất ngưởng luôn, tại ăn theo cái công viên Chu văn an 100ha
Đọc giá xong ngất :)) có ai bỏ 1 trẹo đô mua căn 75m2 k cụ nhỉ.

LittleFinger

Xe hơi
hơn 1 tỉ mua xừ flc mỹ đình, loại căn hộ 50 năm cho xong, vừa gần trung tâm vừa rẻ hơn, tiện ích cũng ổn, quanh đấy đầy vin nếu thích sính vin, thấy báo giá lanh quanh 22.
Chuẩn rồi cụ. Em cũng dân Sales đây, vừa mới làm căn 1906 bên FLC 18 PH cho gđ. Giá tính ra có 24. Nhà sắp bàn giao, vị trí trung tâm. Ở 50 năm hết thế mẹ nào được :))

LittleFinger

Xe hơi
Ko làm nhanh, bán giá hợp lý (2/3 giá hiện tại) thì dự án tạch là cái chắc. Ông Sungroup có 17 tòa ngay vành đai 3 chẹn cổ họng Vờ sờ ti sắp xây kia kìa. Nó mà ra hàng phát thì a V móm.
cụ cho em xin thông tin được không?