[VHGT] Các cụ tư vấn hộ em vụ này nên làm ntn?

Sheva172

Xe hơi
Cụ thế là chín lắm rồi,chứ chả xanh đâu ạ.E đồng tình với cách xử lý của cụ.
Kính các cụ. Chiều nay em lên giải quyết. Vì chuyện cũng ko quá lớn nên em cũng ko muốn lằng nhằng. Tinh thần vẫn như buổi làm việc hôm qua. Các chú ấy muốn ghi lại lỗi cho em: Dừng xe ko có tín hiệu (Lỗi này là chuẩn nhất) thay vì lỗi đỗ xe sai quy định.
Lỗi này nộp kho bạc 150k. Cái này là do các chú ấy sau khi nghe em trình bày tình huống mới viết sang lỗi ấy chứ không phải em dùng clip để buộc các chú ấy chuyển sang lỗi nhẹ hơn như cụ tazang_man suy nghĩ đâu nhé. Nếu như cụ nói thì ngay từ đầu em đã 50/50 cho xxx cho xong chuyện chứ việc gì phải lằng nhằng thế.
Sau vụ này em cũng đã nộp kho bạc đúng lỗi, các xxx cũng đc 1 phen giật mình (cái này em quan sát thái độ của khi làm việc em gia cát dự thế:|) để tránh lần sau khi xử phạt phải đúng quy trình điều lệnh, ko phải muốn làm gì thì làm.
Đấy là gặp em còn non xanh chứ gặp mấy cụ già dơ trên OF nhà mềnh thì mấy ông xxx kia chắc vãi lái ....

buicongchuc

Xe ba gác
CỤ ơi! Luật có chỗ nào qui định dừng là phải xi - nhan đâu mà cụ nhận lỗi hả?(Điều này em thấy rất nhiều cụ nhầm hoặc hiểu ko đúng qui định về dừng xe).
Cụ dừng sau biển cấm đỗ như vậy là hoàn toàn đúng Luật: Chỉ cần nổ máy, ngồi vị trí lái, thắt dây an toàn... là OK rồi.
Cụ nói không sai nhưng chưa đúng. Phải có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết.
Ở đây, cụ chủ có thể cãi là tôi dùng đèn phanh làm tín hiệu. Vì tôi không chuyển hướng nên không cần bật xi nhan. Tôi không dừng/ đỗ khẩn cấp nên tôi cũng không cần dùng đèn khẩn cấp.

CỤ ơi! Luật có chỗ nào qui định dừng là phải xi - nhan đâu mà cụ nhận lỗi hả?(Điều này em thấy rất nhiều cụ nhầm hoặc hiểu ko đúng qui định về dừng xe).
Cụ dừng sau biển cấm đỗ như vậy là hoàn toàn đúng Luật: Chỉ cần nổ máy, ngồi vị trí lái, thắt dây an toàn... là OK rồi.
Cụ nói không sai nhưng chưa đúng. Phải có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết (Trong Luật GTĐB 2008 và NĐ 34 quy định).
Ở đây, cụ chủ có thể cãi là tôi dùng đèn phanh làm tín hiệu. Vì tôi không chuyển hướng nữa nên không cần bật xi nhan. Tôi không dừng/ đỗ khẩn cấp nên tôi cũng không cần dùng đèn khẩn cấp.

Em không cổ vũ cho việc dừng đõ không bật thêm cái đèn xi nhan hay đèn khẩn cấp. Không có đèn xi nhan hay đèn khẩn cấp không sai luật, có thêm thì thêm an toàn ạ!

Mục a) khoản 3 điều 18 luật GTĐB quy định khi phương tiện dừng đỗ: a) Có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết;
Vì vậy, không nhất thiết cứ phải là xi nhan, mà dùng đèn sự cố, đèn vị trí , đặt vật báo hiệu trước và sau xe... đều được, nhưng nhất thiết phải có báo hiệu.
Trong các loại này thì dùng xinhan là tiện nhất. Em dừng lâu trời tối toàn bật đèn vị trí, xinhan bật lâu sợ cháy :)
Em ngu muội chưa biết "đèn vị trí" là đèn gì? Em xem trong luật và sách hướng dẫn sử dụng xe đều không thấy nói đến "đèn vị trí". Cụ chỉ cho em biết với?

Bẩm 2 cụ, em đọc mãi mà chả thấy chỗ nào có từ "TRƯỚC" ợ:
Điểm d, khoản 1, Điều 8 - ND34:
d) Khi dừng xe, đỗ xe không có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết;
ÐIỀU 18 - LGTĐB. DỪNG XE, ÐỖ XE TRÊN ÐƯỜNG NGOÀI ÐÔ THỊ
Khi dừng xe, đỗ xe trên đường ngoài đô thị, người điều khiển phương tiện phải thực hiện các quy định sau đây:
Có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết

Hai cụ có thể chỉ cho em chỗ nào có từ TRƯỚC không ợ???
Không báo trước thì có thể báo sau à cụ??? Em fun tí! Em hiểu ý cụ, về luật thì không phải báo trước, mà thực ra em nghĩ mãi chẳng có cách nào báo trước khi em dừng hoặc đỗ. Chỉ khi dừng/ đỗ rồi thì em báo thôi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hoangcuongxq

Xe đạp
Xã hội này loạn hết rồi! Đóng thuế để trả lương cho chúng nó mà toàn bị chúng nó bem thêm ngân lượng!

thienphuc

Xe điện
Tình hình là sáng nay em lên chỗ 186 Xuân Diệu để làm việc. Em có trình bày cụ thể diễn biến sự việc, và bảo em có quay clip các chú ấy xưng hô mày tao.
ông 113 giải quyết đấy có nói là bây giờ giải quyết chuyển từ lỗi đỗ xe sai quy định (ghi trong bb) sang lỗi dừng xe ko có tín hiệu báo (ko xinhan). Lỗi này xxx bảo chỉ phạt vài trăm nghìn, ko giữ GPLX, còn clip thì a e có gì đừng làm to chuyện, đang trình Sếp hẹn mai lên giải quyết lại. Em OK. Nhưng Clip em vẫn giữ đề phòng mấy ông này lật lọng thì sẽ gửi lên báo. Có gì mai giải quyết xong em sẽ hầu chuyện các cụ tiếp.
sao mợ lại để sửa lỗi thế.ng của cơ quan hành pháp còn sai phạm huống hồ dân.em nghĩ nếu k để vụ việc rùm beng thì chú nào lập cái bb đó phải bỏ tiền túi ra mà nộp trừ đi khoản k có tín hiệu báo trước nếu mợ thích hoặc chú kia phải nộp đủ.nếu chuyển đc kiểu đó hóa ra luật có ngoại trừ xxx làm sai k bị sử lý sao ?mà sai rồi thì làm cái đơn đề nghị tổng cục xây dựng ll cho chú đó đi học lại hoặc bố trí việc khác phù hợp với trình độ của chú đó chứ thực thi pháp luật lại cứ à ừ tôi nhầm thì là k đủ năng lực rồi.nếu phán xét sai tội cũng à ừ à ? nếu tiêm sai thuốc cũng à ừ để k gánh lỗi sao ?

FC MU

Xe tải
hom trước trên F319 cũng có một bác đưa video lên.bác lên đó tìm em nghĩ sẽ có thêm kinh nghiệm.

longmama

Xe điện
Phần ghi ý kiến cụ thêm phát : xxx " mày tao" với công dân khi đang làm nv.
Mà cụ không nên gọi là nhợn, vì con nhợn cũng có sĩ diện của nó!!!
Cụ chủ làm hogr cả sỹ diện của con nhợn. Sao lại so sánh bọn này với nhợn được chứ. Nhợn mà bít nói là nó kiện cụ chủ đới vì cụ làm mất cả thanh danh loài nhợn