[VHGT] Các cụ tư vấn hộ em vụ này nên làm ntn?

dongkijote

Xe điện
CỤ ơi! Luật có chỗ nào qui định dừng là phải xi - nhan đâu mà cụ nhận lỗi hả?(Điều này em thấy rất nhiều cụ nhầm hoặc hiểu ko đúng qui định về dừng xe).
Cụ dừng sau biển cấm đỗ như vậy là hoàn toàn đúng Luật: Chỉ cần nổ máy, ngồi vị trí lái, thắt dây an toàn... là OK rồi.

capnong67

Xe máy
Cụ gửi BB và Clip cho a Chung. Anh ý mới lên nên cần làm nghiêm quân.
chuẩn! cụ đáng ra ko cần phải ghi vào phần ý kiến người vi phạm về cái việc này đâu,phần đấy chỉ dành cho cụ ghi có nhận lỗi hay ko nhận lỗi và vì sao thôi( ko quá 1,5 dòng) cãi nhau với chúng nó làm j cho mệt người,khổ thân F1 nhà cụ nữa.
việc này cụ cứ "gói" cái video này vào,làm tờ đơn trong đấy cụ kể rõ ràng ra và ý kiến,yêu cầu của cụ.xong cụ gửi cho cơ quan nó 1 cái và cho catp hà nội 1 cái.e dự là sẽ có cụ 113 phải về hưu non vì 800k phạt cụ chủ đới:-":-":-"

capnong67

Xe máy
CỤ ơi! Luật có chỗ nào qui định dừng là phải xi - nhan đâu mà cụ nhận lỗi hả?(Điều này em thấy rất nhiều cụ nhầm hoặc hiểu ko đúng qui định về dừng xe).
Cụ dừng sau biển cấm đỗ như vậy là hoàn toàn đúng Luật: Chỉ cần nổ máy, ngồi vị trí lái, thắt dây an toàn... là OK rồi.
ai bải cụ thế ợ? thế cụ cho e hỏi lỗi " dừng xe ko có tín hiệu báo cho các phương tiện khác biết" điểm d k1 đ8n nđ 34 là tnao ợ?nếu "tín hiệu" ở đây ko phải là signal thì là j ợ???mong cụ chỉ giáo
à, quên tiện cụ cho e hỏi luôn thế cứ ngồi trong xe,nổ máy,thắt dây an toàn là ngồi cả ngày đc ạ? e tưởng như thế là ko đúng với định nghĩa việc " dừng xe " trong luật gtđb chứ ạ,ở đấy e có thấy chỗ nào quy định dừng xe thì phải làm những j đâu?

donkihote78

Xe tải
Nhà cháu ghét nhất mấy XXX xưng hô mày tao với Dân

TVPL

Xe container
Có quy định khi nào khi dừng phải xi nhan không cụ?
Mục a) khoản 3 điều 18 luật GTĐB quy định khi phương tiện dừng đỗ: a) Có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết;
Vì vậy, không nhất thiết cứ phải là xi nhan, mà dùng đèn sự cố, đèn vị trí , đặt vật báo hiệu trước và sau xe... đều được, nhưng nhất thiết phải có báo hiệu.
Trong các loại này thì dùng xinhan là tiện nhất. Em dừng lâu trời tối toàn bật đèn vị trí, xinhan bật lâu sợ cháy :)

Ericsson337

Xe buýt
Các kụ chú ý nhé! cầu Vĩnh Tuy xxxx đã đứng ở đầu cầu bắt lỗi rồi đấy. Hôm nay tôi đi từ QL5 vào thấy xxx đứng ở phía đầu cầu hướng từ QL 5 vào đấy các kụ chú ý. KHông biết bắt lỗi gì?

audiq7fsi

Xe hơi
Có phải cụ chủ phải về đng Xuân Diệu để nộp phạt kô ợ,cách đây mấy ngày xe cũng bị mấy ông này vịn,mấy ô này toàn xưng hô ô,tôi,mày,tao thôi.lỗi của e là 2 ng ngồi trước kô đêo dây bảo hiểm,các ô ý cũng cò quay e tiền,nhưng e thực hiên theo các bác of,ký bb,và nộp phạt.tiếc là e kô có ghi âm và video để hầu các cụ vì e dùng 110i. :( ,nhà e ở gần đây lên e biết 1 số chốt của các ô ý,các bác đi lên mạn Tây Hồ thì cẩn thận.
Buổi sáng,chiều: từ 7h đến 9h,xong đi ăn sáng rồi đi lượn và lại cắm chốt buổi chiều.
Ngã 3 Lạc Long Quân - Thụy Khuê - Bưởi,Ngã 3 Lac Long Quân - Âu cơ - An Dương Vương(gần cây xăng quân đội),gần cổng công viên nước Hồ Tây( hay bắt xe máy rẽ kô xinh nhan )
Buổi tối : từ 7h đến 12h đêm.
Bến bạc( chỗ xe tải hay lấy cát ),Đứng ở đng Âu Cơ,chia thành 2 chốt,chốt 1 dứng ở trước cổng Đình Nhật Tân,chốt 2 đứng ở bùng binh giao nhau đng Âu cơ vs đng Xuân Diệu( đối diện chợ Hoa Quảng An ).

2 tai 8 banh

Xe container
vonte cho tinh thần củ chủ, nhưng video của cụ thì ...
Em xem vi deo của cụ thì bị cô em cùng phòng quát: ông anh hôm nay bị hâm hay sao mà vừa xem vừa trồng cây chuối thế
e cũng giống cụ, vẹo hết cả cổ.

Becgie

Xe điện
Tình hình là sáng nay em lên chỗ 186 Xuân Diệu để làm việc. Em có trình bày cụ thể diễn biến sự việc, và bảo em có quay clip các chú ấy xưng hô mày tao.
ông 113 giải quyết đấy có nói là bây giờ giải quyết chuyển từ lỗi đỗ xe sai quy định (ghi trong bb) sang lỗi dừng xe ko có tín hiệu báo (ko xinhan). Lỗi này xxx bảo chỉ phạt vài trăm nghìn, ko giữ GPLX, còn clip thì a e có gì đừng làm to chuyện, đang trình Sếp hẹn mai lên giải quyết lại. Em OK. Nhưng Clip em vẫn giữ đề phòng mấy ông này lật lọng thì sẽ gửi lên báo. Có gì mai giải quyết xong em sẽ hầu chuyện các cụ tiếp.

dongkijote

Xe điện
ai bải cụ thế ợ? thế cụ cho e hỏi lỗi " dừng xe ko có tín hiệu báo cho các phương tiện khác biết" điểm d k1 đ8n nđ 34 là tnao ợ?nếu "tín hiệu" ở đây ko phải là signal thì là j ợ???mong cụ chỉ giáo
à, quên tiện cụ cho e hỏi luôn thế cứ ngồi trong xe,nổ máy,thắt dây an toàn là ngồi cả ngày đc ạ? e tưởng như thế là ko đúng với định nghĩa việc " dừng xe " trong luật gtđb chứ ạ,ở đấy e có thấy chỗ nào quy định dừng xe thì phải làm những j đâu?
"Có tín hiệu báo trước" ở đây là hành vi phải có trước khi dừng xe cụ ạ.
Dừng xe theo qui định của Luật, nếu xxx có chứng cứ cụ câu giờ, đối phó thì cụ vẫn vi phạm lỗi dừng nhé!

Chỉnh sửa cuối:

tazzan_man

Xe tăng
Thì em công nhận lỗi là em đỗ sai chấp nhận nộp phạt rồi mà cụ. Nhưng vấn đề là các chú ấy lại không chào theo điều lệnh khi làm nhiệm vụ, xưng mày tao khi nói chuyện với dân. Ko hiểu cụ đã xem clip chưa?
Em xem clip rồi.
Cách xử lý của cụ em không đồng tình.
- Thứ nhất, cụ vi phạm, xxx làm việc với cụ không đúng tác phong, điều lệnh thì cụ yêu cầu xxx phải tuân thủ.
- Thứ hai, khi lập biên bản, cụ ghi vào ý kiến như thế không khác nào dùng nghiệp vụ chọc tức, làm xxx mắc lừa cụ khi bị cụ gây ức chế.
- Thứ ba, mục đích của cụ dùng clip để giảm mức phạt, thay đổi hình thức phạt.
Nói chung em không thấy ưng cách cụ xử lý. No fair cho lém :D

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Mục a) khoản 3 điều 18 luật GTĐB quy định khi phương tiện dừng đỗ: a) Có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết;
Vì vậy, không nhất thiết cứ phải là xi nhan, mà dùng đèn sự cố, đèn vị trí , đặt vật báo hiệu trước và sau xe... đều được, nhưng nhất thiết phải có báo hiệu.
Trong các loại này thì dùng xinhan là tiện nhất. Em dừng lâu trời tối toàn bật đèn vị trí, xinhan bật lâu sợ cháy :)
Em biết thế nào cũng có cụ thắc mắc và tự trả lời thế này. =)) Đây là câu trả lời cho 2 cụ nhé:

Dừng xe theo qui định của Luật, nếu xxx có chứng cứ cụ câu giờ, đối phó thì cụ vẫn vi phạm lỗi dừng nhé!
Như vậy tín hiệu là phải có trứoc nhé các cụ, còn em lại hỏi ngược lại các cụ: khi các cụ đã đỗ rồi, đã tĩnh *** nó rồi, các cụ đi chỗ khác rồi thì các cụ dùng tín hiệu gì để báo là tôi đã đỗ???? =)) làm thông báo hay đặt vật báo hiệu?.... Luật Việt không rõ ràng làm khổ dân quá, nhẽ ra nó phải làm rõ: khi chuẩn bị và đang dừng xe, lái xe phải có tín hiệu báo cho các phương tiện khác biết, chứ không phải báo trước.

Có điều ở VN đã thành thông lệ khi dừng lái xe đã quen"xi nhan", nó ăn sâu vào tất cả rồi và việc xi nhan cũng chẳng sao cả, tốt thôi, vậy thì cứ xi nhan cho nó "lành" phỏng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tienlq

Xe buýt
càng ngày càng :( cho xã hội này

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Mục đích của XXX là ăn tiền. Bác chủ kiên quyết ký biên bản nên chúng nó cay cú là phải !

Becgie

Xe điện
Em xem clip rồi.
Cách xử lý của cụ em không đồng tình.
- Thứ nhất, cụ vi phạm, xxx làm việc với cụ không đúng tác phong, điều lệnh thì cụ yêu cầu xxx phải tuân thủ.
- Thứ hai, khi lập biên bản, cụ ghi vào ý kiến như thế không khác nào dùng nghiệp vụ chọc tức, làm xxx mắc lừa cụ khi bị cụ gây ức chế.
- Thứ ba, mục đích của cụ dùng clip để giảm mức phạt, thay đổi hình thức phạt.
Nói chung em không thấy ưng cách cụ xử lý. No fair cho lém :D
- Cái thứ nhất của cụ thì em đồng ý.
- Cái thứ 2: Nếu xxx là đúng quy trình thì em đâu ghi đc ý kiến như thế. Tiên trách kỷ hậu trách nhân.
- Còn cái thứ 3 thì cụ lấy bằng chứng đâu mà bảo em dùng Clip để giảm mức phạt. Trong bb xxx ghi em đỗ xe sai quy định, còn ý kiến của người vi phạm em ghi: Em ko đỗ xe, em chỉ dừng xe sai (ko có tín hiệu báo).
Clip là em để phòng thân thôi cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

HaJolie

Xe buýt
Em biết thế nào cũng có cụ thắc mắc và tự trả lời thế này. =)) Đây là câu trả lời cho 2 cụ nhé:
Như vậy tín hiệu là phải có trứoc nhé các cụ, còn em lại hỏi ngược lại các cụ: khi các cụ đã đỗ rồi, đã tĩnh *** nó rồi, các cụ đi chỗ khác rồi thì các cụ dùng tín hiệu gì để báo là tôi đã đỗ???? =)) làm thông báo hay đặt vật báo hiệu?.... Luật Việt không rõ ràng làm khổ dân quá, nhẽ ra nó phải làm rõ: khi chuẩn bị và đang dừng xe, lái xe phải có tín hiệu báo cho các phương tiện khác biết, chứ không phải báo trước.
Có điều ở VN đã thành thông lệ khi dừng lái xe đã quen"xi nhan", nó ăn sâu vào tất cả rồi và việc xi nhan cũng chẳng sao cả, tốt thôi, vậy thì cứ xi nhan cho nó "lành" phỏng ạ.
Bẩm 2 cụ, em đọc mãi mà chả thấy chỗ nào có từ "TRƯỚC" ợ:
Điểm d, khoản 1, Điều 8 - ND34:
d) Khi dừng xe, đỗ xe không có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết;
ÐIỀU 18 - LGTĐB. DỪNG XE, ÐỖ XE TRÊN ÐƯỜNG NGOÀI ÐÔ THỊ
Khi dừng xe, đỗ xe trên đường ngoài đô thị, người điều khiển phương tiện phải thực hiện các quy định sau đây:
Có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết

Hai cụ có thể chỉ cho em chỗ nào có từ TRƯỚC không ợ???

Chỉnh sửa cuối:

dunglevis

Xe hơi
Làm quả đơn lên Thanh tra đi cụ

Becgie

Xe điện
Kính các cụ. Chiều nay em lên giải quyết. Vì chuyện cũng ko quá lớn nên em cũng ko muốn lằng nhằng. Tinh thần vẫn như buổi làm việc hôm qua. Các chú ấy muốn ghi lại lỗi cho em: Dừng xe ko có tín hiệu (Lỗi này là chuẩn nhất) thay vì lỗi đỗ xe sai quy định.
Lỗi này nộp kho bạc 150k. Cái này là do các chú ấy sau khi nghe em trình bày tình huống mới viết sang lỗi ấy chứ không phải em dùng clip để buộc các chú ấy chuyển sang lỗi nhẹ hơn như cụ tazang_man suy nghĩ đâu nhé. Nếu như cụ nói thì ngay từ đầu em đã 50/50 cho xxx cho xong chuyện chứ việc gì phải lằng nhằng thế.
Sau vụ này em cũng đã nộp kho bạc đúng lỗi, các xxx cũng đc 1 phen giật mình (cái này em quan sát thái độ của khi làm việc em gia cát dự thế:|) để tránh lần sau khi xử phạt phải đúng quy trình điều lệnh, ko phải muốn làm gì thì làm.
Đấy là gặp em còn non xanh chứ gặp mấy cụ già dơ trên OF nhà mềnh thì mấy ông xxx kia chắc vãi lái ....