Các cụ tư vấn dùm nhà cháu giữa K3 và em City!

Hùng Bu

Xe tải
Tình hình là HÈ này nhà cháu tính cưới vợ 2 mới, tiền thì ít mà cứ đòi...... hi hi
Cháu đang cân đối giữa K3 và City. Các bô lão nhà cháu cứ thích xe Nhựt, cháu thì hâm mộ K3 lâu rồi. Cũng có chút phân vân, nghiêng 90% về K3 nhưng chưa nghĩ ra bài diễn văn hay nhất để trình bày với các bô lão trong nhà ( bao gồm cả bà vợ cả), chung quy cũng chỉ là vấn đề Hàn với Nhật! Vậy mong các cụ mợ chiếu cố nhà cháu, tư vấn dùm cháu để phân tích thiệt hơn của em K3 so với City,cho cháu tự tin Bốc K3 về nhà mà không ai trong GĐ phản đối! Vodka chaú đã khui nắp chờ rót ạ! TKS cả nhà!
PS: Nhà cháu mua xe MT ạ!

long.autohn

Xe buýt
Ngày mai Cụ cafe với Em được k

vivacious

Xe tải
Bạn em mua xe trước em và mua Honda City vì nó là xe nhật, bạn em chỉ chuộng hàng hiệu và hơn nữa còn phân phối hàng honda (máy phát điện chứ không phải ô tô). Nói chung là hài lòng với quyết định của mình
Rồi đến khi em lấy K3 bạn em mới quay ra xem cái K3 nó ntn, bây giờ thì đi tiếp khách toàn mượn xe em
Nói thế chắc cụ hiểu
Trước khi mua xe vợ em cũng chỉ có Vios vì hay đi với anh taxi gần nhà, nghe lời anh ý khuyên. Cho đến khi đi thử xe với em thì thay đổi ý kiến ngay.
Có lẽ cụ cũng nên đưa phụ thân đi xem xe, ngồi trong khoang lái đi 1 đoạn. Cụ sẽ không cần chuẩn bị bài thuyết phục đâu.
Cụ có thể vào facebook K3 Group, anh em mua xe K3 trong ấy xem họ nghĩ gì về con xe của mình
Chúc cụ sớm lấy được con xe như ý

vivacious

Xe tải
Mà sao cụ lại mua MT nhỉ? Hình như trong nhóm ko ai đi MT thì phải

matiz08

Xe điện
Hình như city ko cùng phân khúc với k3 thì phải, cùng phân khúc vios thôi. So với Vios , city đi thua xa Vios chứ đừng nói đến K3.

LeeDuy

Xe đạp
K3 phải so với civic chứ bác, city hok có cửa đâu

Mr_bin

Xe đạp
Cụ đi so xe phân khúc B với xe phân khúc C. City chưa đủ tuổi để so với K3 nhé cụ. Quan trọng mà mình thích, mình đi và mình cảm nhận thôi cụ ạ. Trước khi cưới con K3, em cũng bị chi phối giữa quan niện "Cũ" là xe nhật với xe Hàn. Hiện tại em hài lòng với QĐ của mình. Những người từng khuyên em cũng cảm thấy hài lòng. Trải nghiệm mới biết cụ ơi, đừng "nghe nói". Chúc cụ sớm cưới vợ như ý.

Hùng Bu

Xe tải
Bạn em mua xe trước em và mua Honda City vì nó là xe nhật, bạn em chỉ chuộng hàng hiệu và hơn nữa còn phân phối hàng honda (máy phát điện chứ không phải ô tô). Nói chung là hài lòng với quyết định của mình
Rồi đến khi em lấy K3 bạn em mới quay ra xem cái K3 nó ntn, bây giờ thì đi tiếp khách toàn mượn xe em
Nói thế chắc cụ hiểu
Trước khi mua xe vợ em cũng chỉ có Vios vì hay đi với anh taxi gần nhà, nghe lời anh ý khuyên. Cho đến khi đi thử xe với em thì thay đổi ý kiến ngay.
Có lẽ cụ cũng nên đưa phụ thân đi xem xe, ngồi trong khoang lái đi 1 đoạn. Cụ sẽ không cần chuẩn bị bài thuyết phục đâu.
Cụ có thể vào facebook K3 Group, anh em mua xe K3 trong ấy xem họ nghĩ gì về con xe của mình
Chúc cụ sớm lấy được con xe như ý
Đàn bà và các bô lão hay nghĩ tới những món hàng bền và.... bán đỡ mất giá! Ý em thì đã quyết K3 lâu rồi, chỉ là làm cách nào để mọi người thoải mái với quyết định của em thôi! Thực tế K3 cùng phân khúc với Altis( nhà em đang có 1 con) nhưng thương hiệu không bằng, mà giá thành thì ngang CIty nên bà vợ cả mới làm câu: Rẻ mà nhiều đồ chơi thì chỉ có là đồ... Đểu! Khổ lắm cụ ạ!

Hùng Bu

Xe tải
Mà sao cụ lại mua MT nhỉ? Hình như trong nhóm ko ai đi MT thì phải
Ở quê em mua được mấy Km đường nên một mình 1 xe, đi MT thích lắm cụ ơi! Hi hí.
Đùa cụ chút, chứ đường dưới quê nhà em thoáng, với lại bao nhiêu năm nay đi MT quen, và xác định là dưới 2.0 là ko bao giờ em đi AT ạ! Hic hic

Hùng Bu

Xe tải
Cụ đi so xe phân khúc B với xe phân khúc C. City chưa đủ tuổi để so với K3 nhé cụ. Quan trọng mà mình thích, mình đi và mình cảm nhận thôi cụ ạ. Trước khi cưới con K3, em cũng bị chi phối giữa quan niện "Cũ" là xe nhật với xe Hàn. Hiện tại em hài lòng với QĐ của mình. Những người từng khuyên em cũng cảm thấy hài lòng. Trải nghiệm mới biết cụ ơi, đừng "nghe nói". Chúc cụ sớm cưới vợ như ý.
Em đã VOdka cụ! Em vững tin lấy K3 từ lâu rồi. Thực ra em đang so sánh giá thành, chứ không so sánh phân khúc xe đâu!

quyetthang

Xe tăng
mỗi em một ưu, nhược riêng, còn độ bền giờ chắc như nhau cả, cụ thấy ưng e nào thì quất thôi

Nhimxu11

Xe buýt
Em chưa thấy ai lấy K3 rồi than thở hối hận cả . Chúc cụ chủ có quyết định sáng suốt ạ :D

vivacious

Xe tải
Ở quê em mua được mấy Km đường nên một mình 1 xe, đi MT thích lắm cụ ơi! Hi hí.
Đùa cụ chút, chứ đường dưới quê nhà em thoáng, với lại bao nhiêu năm nay đi MT quen, và xác định là dưới 2.0 là ko bao giờ em đi AT ạ! Hic hic
K3 thì phải mua AT, em khuyên thật, và 2.0 vì giá 2.0 không chênh 1.6 là mấy trong khi option hơn hẳn không độ được.
Cụ đi 2.0 xong đảm bảo cụ thay đổi suy nghĩ
Xe em đi xăng 7.4l/100km đường ngoại thành. Em đo thực tế (km sau trừ trước) chứ không theo cái đồng hồ theo xe, theo nó thì chỉ 7l/100km

handnes

Xe hơi
Nếu nhìn kiểu như ngắm các em thì em chọn luôn em K3 luột là, còn máy móc thế nào thì phải đi sâu mới biết :D

rubicvn

Xe máy
Thưa pác, K3 xếp cùng phân khúc với Altis bác ạ, nhưng giá rổ mềm hơn, Altis thì có thương hiệu TOY thần thánh được ưu chuộng tại VN sau 10 năm mà giá giảm như từ từ như từ vào đền ợ. Tuy nhiên, theo check thông tin thì đa số đi 4-5 năm cũng có tấp tểnh lên đời hoặc đổi xe,... Do vậy nếu bác đi K3 thì cứ xác định đổ xăng hợp lý, option full, kiểu dáng xe lấy dáng của Audi, các option của xe sang mới có như cửa trời, hệ thống đèn LED tạo viền, cruse control, ghế nhớ, các hệ thống hỗ trợ tự động cân bằng, chống bó cứng phanh, cam lùi, hệ thống cảm biến vị trí trước sau, màn hình cảm biến chạm điện trở.... Trong khi City thì bác cứ xác định muốn thì phải độ thêm thôi. Nếu bác xác định bền thì bác kiếm con Civic 2.0 bác ạ, nhưng kiểu dáng không lại so với K3 đâu. Em cứ so sánh thực tế trên cơ sở 2 xe nhà em đi là Altis và K3. Bác chỉ cân nhắc 1 điều tầm tiền đấy, và xác định đi trong giải 5 năm thì thoải mái, chưa kể của bền tại người thì chả vấn đề gì. Xe anh Hải cơ mà đi đứng điều độ thì cũng có vấn đề gì. Em là em cứ xét trên cơ sở xe vợ em đi ợ... Chưa kể đồ đạc thay thế cũng rẻ.

Chỉnh sửa cuối:

rubicvn

Xe máy
Thêm một chút nếu tầm tiền đó, bác chú ý tới khoản xăng xe, với đi lại đa phần trong thành phố mật độ đông thì bác cứ lấy 1,6 AT, nếu hỗn hợp cả phượt thì lấy 2.0. Nếu sau này em có nâng lên 7 chỗ em cũng kiếm Sò em chơi thôi ợ... Riêng Altis với K3 nhà em thì đi cứ đều đặn chả có vấn đề gì.
Xe cộ mua mới thì kiếm chỗ bảo dưỡng, quen biết chút cho nó tin tưởng, cứ dầu mỡ, lọc dầu, lọc xăng cứ đến lượt thì thay thì chả có vẫn đề gì. Riêng City mà xếp cạnh K3 em thấy cứ như kiểu nhà quê ra phố ấy ạ. Vì cái kiểu dáng thô, op thì chả có gì,....

Chỉnh sửa cuối:

archvietnam

Xe hơi
Theo Em cụ cứ đưa mợ cả đi một vòng! riêng bản thân Em thì đã từ lâu Em đã không còn ưa xe Nhật nữa. Thứ nhất chất lượng theo quan điểm của Em là không hơn. Nhưng giá trị thương hiệu lớn quá, Option thì nghèo nàn. Với lại Em cũng tham khảo các tài liệu ở Mỹ Năm nào KIA cũng nằm trong top xe an toàn và được ưa thích tại Mỹ. Chúc cụ cưới vợ mới ưng ý.

ubisapro

Xe trâu
Chăc ý cụ chủ k3 1.6 MT. Thế thì e ngược số đông, khuyên cụ City or Vios MT:D. 2.0 thì tùy vào thóc, lúa của cụ, sút k3 2.0, altis 1.8,M3 đều được (e ko thích civic 2.0 mới)