Các cụ thưởng Tết cho osin bao nhiêu?

Nhạc

Xe container
con bé giúp việc nhà e ngoan fết,16 tuổi trắng trẻo sạch sẽ làm đâu gọn đấy,sáng đưa 2 e đi học,chiều đón về cơm nước ngon lành lương tháng 1 củ rưỡi cười tươi,hôm qua e bảo...mày mà ở đây ăn tết với cô chú và các e thì chú mừng tuổi cho 1 củ nó gật tắp lự ko suy nghĩ...nhẹ cả ngườii
Thế hôm gấu cụ xách f1 đi biệt tích, cháu nó đi đâu cụ :D

volga1990

Xe tăng
Tình hình là năm nay đói kém vậy mà vưỡn phải osin về hỗ trợ bà cả. Năm hết Tết đến, osin xin về từ chiều 27. Lương osin nhà em 3 củ/tháng. Hôm Tết dương lịch cho 500k roài. Giờ định Tết ngoài tiền lương sẽ thưởng thêm cho 1 tháng lương và thêm 1 chút quà. Ra Tết mừng tuổi sau.

Nhà các cụ các mợ thì dư lào? Nhà iem như vậy liệu có hợp lý chưa? Các cụ các mợ mổ xẻ hộ em phát. Đau đầu phết, chỉ sợ cho nhiều quá lần sau lại cứ thế tịnh tiến thì chết em. Năm nay đói kém, bà cả đang chỉ thị chi tiêu ít không thâm hụt ngân sách ah. b-(
Theo em, nếu cụ có điều kiện trả được như vậy cứ trả, vì người ta cơ cực cũng mới đi giúp việc, tết nhất làm cả năm cũng mong có chút ít về quê sắm sửa

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Nếu ô xin làm hơn 1 năm mà tốt với gia đình thì thưởng 1 tháng lương có vấn đề j đâu. Ô xin thì cũng là người mà có khác người cái j đâu? Cụ chủ làm thế là đúng đấy. Mình có tốt với họ thì họ mới đối xử tốt với gia đình mình được chứ.

KMN2010

Xe tăng
Nhà e giờ ko còn osin nên may quá ko phải lo vụ này. E sợ cái cảnh osin lên làm bà chủ lắm, người nhà e có trường hợp rồi. Còn mấy bà osin trước thì có bà ngày nào thổi cơm cũng thổi 4 bát gạo để lấy cơm thừa đi cho hàng xòm cho gà ăn (???) mặc dù cả nhà e chỉ ăn hết 1,5-2 bát gạo là cùng, có bà ăn 1 bữa 5-6 bát cơm. E cạch luôn osin từ đấy ^:)^^:)^^:)^

Cũng tùy người mợ ah, osin nhà em làm đc hơn 5 năm rồi. Thực ra ko cần dùng osin nữa cũng đc nhưng giờ kiếm đc osin tốt khó nên em vẫn để lại dùng

DVG

Xe điện
Thực ra mà nói osin tốt thì như người nhà nhà mình. Các bác cứ nghĩ mình là chủ doanh nghiệp và có người phó hoặc trợ lý giúp mình được đến 50% việc thì các bác sẽ thưởng bao nhiêu ?
Nhà em may mắn cũng vớ được osin tốt nên chăm 2 đứa con mình ngoan ngoãn, béo khỏe. Em nghĩ chỉ cần con mình vậy là cũng đỡ mình được đến 50% khó nhọc gia đình rồi nên thưởng 1 tháng lương cho 1 năm cũng là xứng đáng phỏng ạ :)