Các cụ thưởng Tết cho osin bao nhiêu?

HenryFord

Xe điện
Osin này là Osin ngủ với chủ rồi!

Taihoatu

Xe lăn
Theo em năm trước cụ cho như thế nào thì năm nay thế thôi ợ

Tantafee

Xe hơi
Nhà em gv cũng 2,5 củ/tháng, Tết cũng thưởng thêm 1 tháng lương thứ 13 ợ. Tìm được ngừoi tốt thì mình cũng phải biết giữ người ta. Đi đâu công tác nhớ nhất là mua quà cho bác gv ở nhà ợ, hichic.
Tiền không giải quyết được vụ này mới đau chứ cụ, cho đủ thứ nhưng kiểu gì cũng sinh chuyện. Mợ tiếp theo, em trả 2.5T, cũng biết việc, con gái mợ ấy phải mổ tim, hỏi vay tiền, thấy gia đình mợ ấy khổ em cho vay, em tính tăng thêm lương cho mợ ấy rồi trừ dần vào cái phần mình tăng thêm để cho mợ ấy gắn bó lâu dài, xem như là giúp đỡ người ta và em nhờ BS và Y tá giỏi bên Bạch Mai xử lý cho con gái mợ ấy ngon lành. Thế mà, khi em cho gấu và các F1 về ngoại chơi mấy tuần, được 1 tuần gấu nhà em gọi điện " anh ơi về đây bà ấy không chịu làm gì cả, toàn đẩy việc sang Ôsin của bà ngoại, nói thì cãi, cho thằng F1 lớn nhà mình uống sữa thì bị em phát hiện là tuyền bà ấy uống rồi báo lại là F1 uống, tối qua bà ấy còn hỏi vay bà ngoại mấy chục triệu không biết để làm gì" Em dại hết cả người cho lướt luôn. Mợ mới nhà em bây giờ có vẻ ổn, em đối xử đàng hoàng tử tế nhưng chỉ tính ngắn ngày thôi hehe

ktphong

Xe tăng
e trả lương tháng 13, trong năm có đóng BHXH, cho tiền vé chiều từ quê vào (sau tết vào thì trả lại)

vovan3455

Xe tăng
Tình hình là năm nay đói kém vậy mà vưỡn phải osin về hỗ trợ bà cả. Năm hết Tết đến, osin xin về từ chiều 27. Lương osin nhà em 3 củ/tháng. Hôm Tết dương lịch cho 500k roài. Giờ định Tết ngoài tiền lương sẽ thưởng thêm cho 1 tháng lương và thêm 1 chút quà. Ra Tết mừng tuổi sau.

Nhà các cụ các mợ thì dư lào? Nhà iem như vậy liệu có hợp lý chưa? Các cụ các mợ mổ xẻ hộ em phát. Đau đầu phết, chỉ sợ cho nhiều quá lần sau lại cứ thế tịnh tiến thì chết em. Năm nay đói kém, bà cả đang chỉ thị chi tiêu ít không thâm hụt ngân sách ah. b-(
May mà OS nhà em nó đếch biết vào OF. Chứ chạy đua với cụ này thì các F1 nhà em nhịn tết.

babetnhe_no1

Xe buýt
công ty e mà còn đc có 1 củ thôi cụ ợ, nhưng đúng là để tìm đc 1 người giúp việc vừa ý mình là rất khó, cơ mà cụ nên cân nhắc, sợ nhất là khoản được voi đòi tiên, năm sau cao hơn năm trc đó cụ

zippor

Xe buýt
Haha dễ cụ này ở gần nhà phá giá em em lắm, Mấy mợ Osin thường hay dắt cháu ra đường gặp nhau nên hay buôn lắm. Tết năm ngoái Osin nhà em em trả lương 2T, xin về tết sớm từ 25, em OK, cho một túi quà + 1T + Lương về ăn tết, Mợ nhìn quà và tiền em cho rồi bảo " Mấy đứa làm nhà xung quanh toàn được thưởng 1 tháng lương chú cho tôi chừng này tôi không nhận đâu, mà qua năm chú không tăng lương cho tôi là tôi không làm nữa đâu" vợ chồng em cứng hết cả họng, ngu hết cả người, ngồi đần ra một lúc. Đá con mèo nhà nó, đã thế thì cút, léo có gì hết, sau khi hoàn hồn, em cầm lại tiền và quà em bảo "thôi bác về luôn đi, sau tết không phải quay lại" Em thề là em không bịa một tí nào luôn
Dạ iem không dám phũ như thế, tìm người khó nên osin giờ sai chủ như điên ah. Hết bẩu iem nằm rồi lại ngồi ... ;))

cho em về làm osin nhà cụ với,cụ nyaf đích thị là phá giá thị trường,cụ làm thế mà mấy bà osin nhà các cụ khác mà mò vào đọc dc thì các cụ khác có mà chạy lên trời nhá
Hihi, chắc osin nhà em nó có nick trên of và wtt nên thế hehe

Nhà em gv cũng 2,5 củ/tháng, Tết cũng thưởng thêm 1 tháng lương thứ 13 ợ. Tìm được ngừoi tốt thì mình cũng phải biết giữ người ta. Đi đâu công tác nhớ nhất là mua quà cho bác gv ở nhà ợ, hichic.
Vâng, cụ hiểu em nhứt.

Em cũng đang tự hỏi năm nay Gấu thưởng Tết cho osin (là em) bi nhiêu? Để còn đi đú với các cụ :).
Cụ về hỏi đi biết đâu cùng tình cảnh với em.

Theo em năm trước cụ cho như thế nào thì năm nay thế thôi ợ
Nào đã có năm trước ah, em năm ngoái còn là osin, năm nay mới lên đời đang sung sướng chưa hết giờ tiền với nong, lương với lậu, nhức hết cả đầu.

Tiền không giải quyết được vụ này mới đau chứ cụ, cho đủ thứ nhưng kiểu gì cũng sinh chuyện. Mợ tiếp theo, em trả 2.5T, cũng biết việc, con gái mợ ấy phải mổ tim, hỏi vay tiền, thấy gia đình mợ ấy khổ em cho vay, em tính tăng thêm lương cho mợ ấy rồi trừ dần vào cái phần mình tăng thêm để cho mợ ấy gắn bó lâu dài, xem như là giúp đỡ người ta và em nhờ BS và Y tá giỏi bên Bạch Mai xử lý cho con gái mợ ấy ngon lành. Thế mà, khi em cho gấu và các F1 về ngoại chơi mấy tuần, được 1 tuần gấu nhà em gọi điện " anh ơi về đây bà ấy không chịu làm gì cả, toàn đẩy việc sang Ôsin của bà ngoại, nói thì cãi, cho thằng F1 lớn nhà mình uống sữa thì bị em phát hiện là tuyền bà ấy uống rồi báo lại là F1 uống, tối qua bà ấy còn hỏi vay bà ngoại mấy chục triệu không biết để làm gì" Em dại hết cả người cho lướt luôn. Mợ mới nhà em bây giờ có vẻ ổn, em đối xử đàng hoàng tử tế nhưng chỉ tính ngắn ngày thôi hehe
Ack ack, nghe chuyện cụ kể mà lạnh hết cả gáy.

e trả lương tháng 13, trong năm có đóng BHXH, cho tiền vé chiều từ quê vào (sau tết vào thì trả lại)

zippor

Xe buýt
May mà OS nhà em nó đếch biết vào OF. Chứ chạy đua với cụ này thì các F1 nhà em nhịn tết.
Osin nhà iem sài máy tính có khi hơn em ý chứ lị.

công ty e mà còn đc có 1 củ thôi cụ ợ, nhưng đúng là để tìm đc 1 người giúp việc vừa ý mình là rất khó, cơ mà cụ nên cân nhắc, sợ nhất là khoản được voi đòi tiên, năm sau cao hơn năm trc đó cụ
Thế nên em mới sợ, vớ vẩn sau Tết vật giá leo thang lại đòi tăng lương thì ... e chắc cũng phải cho lướt nhanh.

starex

Xe tăng
Em xem chủ nhà em năm nay thưởng em bao nhiêu. Ít là em ốp mìn hoặc nấu hoa cải cho chủ nhà ăn tết luôn :D

cooldtd

Xe hơi
con bé giúp việc nhà e ngoan fết,16 tuổi trắng trẻo sạch sẽ làm đâu gọn đấy,sáng đưa 2 e đi học,chiều đón về cơm nước ngon lành lương tháng 1 củ rưỡi cười tươi,hôm qua e bảo...mày mà ở đây ăn tết với cô chú và các e thì chú mừng tuổi cho 1 củ nó gật tắp lự ko suy nghĩ...nhẹ cả ngườii
Cụ ơi, cụ thưởng cháu nớ 1 Củ gì thế :)) đọc được đoạn đầu làm em cứ liên tưởng:o)

cooldtd

Xe hơi
Em xem chủ nhà em năm nay thưởng em bao nhiêu. Ít là em ốp mìn hoặc nấu hoa cải cho chủ nhà ăn tết luôn :D
Cụ này lích quen quen...vẫn thơm mùi cải quá:-? Cụ đã lại nhà rồi ah

TONGIA

Xe lừa
Nhà em 1 tháng lương 2.8 triệu + 200k tàu xe + giỏ quà 1M = 4 củ Tết

KMN2010

Xe tăng
Tình hình là năm nay đói kém vậy mà vưỡn phải osin về hỗ trợ bà cả. Năm hết Tết đến, osin xin về từ chiều 27. Lương osin nhà em 3 củ/tháng. Hôm Tết dương lịch cho 500k roài. Giờ định Tết ngoài tiền lương sẽ thưởng thêm cho 1 tháng lương và thêm 1 chút quà. Ra Tết mừng tuổi sau.

Nhà các cụ các mợ thì dư lào? Nhà iem như vậy liệu có hợp lý chưa? Các cụ các mợ mổ xẻ hộ em phát. Đau đầu phết, chỉ sợ cho nhiều quá lần sau lại cứ thế tịnh tiến thì chết em. Năm nay đói kém, bà cả đang chỉ thị chi tiêu ít không thâm hụt ngân sách ah. b-(

Em thì trả lương 2tr, tết âm cho 1 tháng lương + bánh kẹo.

1 năm 3 lần về giỗ em đều cho tiền tầu xe và gửi ít tiền mua hoa quả thắp hương.

IZZ

Xe tăng
Thưởng tết của em còn chưa biết mặt mũi nó thế nào nhưng vì tương lai con em chúng ta nên em đã hứa tăng lương cho osin và thưởng 1 tháng lương rồi.

Chưa kể quà cáp, cho quần áo cũ, tiền đi lại tầu xe...

Chỉ sợ 1 đi không trở lại là em méo mặt.

hubugi

Xe buýt
Em là ôsin đây. Thấy chủ em lói là lếu sau tết còn quay lại làm thì thưởng 2 chiệu. Còn ko quay lại thid thôi chủ đểu thế ko biết, phải sau tết mới thưởng tết Hu hu hu.
Đúng là phân biệt giai cấp.

Hill

Xe máy
Sao cụ chủ giàu thế nhỉ? thưởng 3tr thì hơn cả công nhân viên chức nhà nước rồi. Nhà em lương 2 củ, Tết về thường làm tròn lúc trả lương, tức là mấy trăm K cho tròn tiền.

ruou nut chuoi

Xe tải
Thế này là bác hại hàng xóm(nếu có os) rồi.

michealvac

Xe hơi
Thưởng cho oshin, luật bất thành văn, nếu làm trên 6 tháng, thì thưởng 1 tháng lương

tayto

Xe đạp
Nhà cụ có điều kiện rồi.
Năm nay nhà cháu chả có điều kiện nên cho osin nghỉ từ đầu năm.
Nhưng mọi năm cháu cũng chỉ thưởng tết 500k + túi quà là cao ợ.
1 tháng lương là đình đám thời buổi này.
Cháu làm công ty mà năm nay còn chả có thưởng tết
May cụ ko có osin đới. có thì nó cũng bỏ mịe đi nhà khác. Thời buổi cạnh tranh. Làm đựoc việc thì cũng phải chi mạnh ko là mất người