[Funland] Các cụ thường mặc áo sơmi của hãng nào?

porsche18

Xe tải
Polo thì mặc loại nào đẹp các cụ?Lacoste thì giặt 1 vài lần là ve cổ cứ dựng lên trừ loại lacoste sport

DurexXL

Xe lăn
Polo thì mặc loại nào đẹp các cụ?Lacoste thì giặt 1 vài lần là ve cổ cứ dựng lên trừ loại lacoste sport
Polo thì em cứ Canifa, Tommy ...làm mớ chục cái, mặc xuống nước là bỏ

vutuanlong

Xe tăng

Natalie.P

Xe buýt
Nói thì dễ, nhưng làm thì khó.
Mà nếu như các cụ nói thì nên đi may đo chứ mua đồ hiệu may sẵn giải quyết vấn đề gì?
Đồ hiệu nó may cho tây chứ có căn cứ vào các kích thước -thường là lệch lạc - của các cụ đâu.
Lại còn thần với chả thái...OFer làm cóc gì có ông nào có "thần thái", người có thần thái đâu có vào OF chém gió?
..........
Đấy là qđiểm riêng của em, cũng như việc cụ suy nghĩ thế nào thì đấy là quyền của cụ.

ocean08

Xe điện
* HM và Zara thì sơ mi thiên hướng trẻ, bụi, ít/ không có cổ cồn
* Mango thì có cổ cồn, dáng khá Âu, nhưng mẫu ko nhiều (ở VN)
* G2000 dáng ổn, chất được, khá đắt
* IVy dáng chơi, trẻ, nhưng ko nhiều mẫu,cũng thiên về cổ tàu, cổ không cồn
* Owen trẻ, dáng slim fit nhiều, chất liệu ổn, giá được
* Viettien dáng cơ bản, trung tính, giá bình dân
* May10 dáng hơi già, ít mẫu mới
* Mấy cái ngoại dởm Giovani, Valentino Creation giá đắt lòi mắt, chất lượng bình dân
* Uniqlo cũng ổn, nhưng không xuất sắc
* An Phước/ Pier - đẹp, chuẩn mực, hợp U3cuối -4x++, Pier đắt hơn hẳn An Phước
G2000 được quần thôi Cụ ạ, áo mặcnhanh xuống màu lắm. Màu sắc cũng ít. E mấy năm trc hơn chục cái G2000, giờ loại hết. Chỉ có quần G2 mặc ổn. Đợt e đi Malay G2 giảm giá, mua 6-7 cái giá bẳng nửa Việt Nam.
UniQ thì kiểu đơn giản, ăn chắc mặc bền, lâu xuống màu.
Ở Việt Nam giờ dân công sở, văn phòng và cả một phần DN thấy hay mặc Pier hay An Phước. Giá k rẻ mà mặc cũng nhanh xuống. E order mấy cái Pier UK về mà mặc cũng chán.
Có một số người hay tìm mua hàng Vnxk xịn, bán dạng cắt tem mác hoặc lỗi nhỏ, thương hiệu k phổ biến, giá khá ổn, chất lượng ok. Chỉ có hàng ít, kén người mặc (chủ yếu slim fit, tay dài vì hàng xuất Âu, Mỹ, cổ to hơn)...
Còn hàng fake kiểu sơ mi BBR, nếu sx ở Thái hay Cambodia thì nhìn khá đẹp, may form châu Á nên mặc vừa. E chỉ xem, k mua vì mặc fake thương hiệu xịn nó cứ thế nào ấy.

Đức Phạm 8x

Xe điện
Nói thì dễ, nhưng làm thì khó.
Mà nếu như các cụ nói thì nên đi may đo chứ mua đồ hiệu may sẵn giải quyết vấn đề gì?
Đồ hiệu nó may cho tây chứ có căn cứ vào các kích thước -thường là lệch lạc - của các cụ đâu.
Lại còn thần với chả thái...OFer làm cóc gì có ông nào có "thần thái", người có thần thái đâu có vào OF chém gió?
Thế giới nó biết tên Ngô Bảo Châu, Võ Nguyên Giáp, Đặng Tiểu Bình, Pak Chung Hye, Bruce Lee, Châu Nhuận Phát, Châu Tinh Trì....chẳng hạn vì những việc họ làm chứ không vì mấy cái quần áo họ mặc gắn nhãn hiệu gì.
Tất cả đám sùng bái đồ hiệu đều kém văn hóa (người có văn hóa có mặc đồ hiệu cũng không sùng bái nó).
Tay người mẫu Mỹ Dustin gì đó, cao 1m91, lên sóng quảng cáo mặc đồ trông rất đẹp, nhưng lại sang VN dựng cái lều ngoài ao ở, cởi trần đi câu cá nướng chuột suốt ngày, lấy làm thích thú lắm.
Có cởi trần suốt tháng thì hắn vẫn là người mẫu quốc tế được còn có mặc đồ hiệu quanh năm thì các cụ vẫn lệch lệch lạc lạc, ngơ ngơ ngẩn ngẩn thôi.
Khi nào 1 trong 2 cụ có khả năng được thuê làm người mẫu thì hãy chém gió về "thần thái, ngôn ngữ cơ thể" ba lăng nhăng.
Phần lớn các cụ xài "đồ hiệu" là những kẻ đua đòi tưởng mình thông thái, thế cho nên đồ nhái nó mới sống tốt thế.
Cụ đang cố định hướng vđ gì vậy nhỉ ? Hay cụ tự ti với bản thân đến mức tự kỷ ?

blackbox

Xe tăng
Sơ mi dạo này thấy chú Uniqlo giá cũng mềm mà mặc được. Hôm nọ em mua cái áo có 499k. Mọi khi mua M10 loại tốt cũng hơn 500k rồi!

phunv74

Xe tải
Em cũng Uni và G2K, form nó hợp dạng dân châu Á. Giá lại hạt dẻ. Vải nó mặc cũng dễ chịu, 2 mùa xuống mã thì cho đi, lên đời.

tom_tep1

Xe buýt
G2000 được quần thôi Cụ ạ, áo mặcnhanh xuống màu lắm. Màu sắc cũng ít. E mấy năm trc hơn chục cái G2000, giờ loại hết. Chỉ có quần G2 mặc ổn. Đợt e đi Malay G2 giảm giá, mua 6-7 cái giá bẳng nửa Việt Nam.
UniQ thì kiểu đơn giản, ăn chắc mặc bền, lâu xuống màu.
Ở Việt Nam giờ dân công sở, văn phòng và cả một phần DN thấy hay mặc Pier hay An Phước. Giá k rẻ mà mặc cũng nhanh xuống. E order mấy cái Pier UK về mà mặc cũng chán.
Có một số người hay tìm mua hàng Vnxk xịn, bán dạng cắt tem mác hoặc lỗi nhỏ, thương hiệu k phổ biến, giá khá ổn, chất lượng ok. Chỉ có hàng ít, kén người mặc (chủ yếu slim fit, tay dài vì hàng xuất Âu, Mỹ, cổ to hơn)...
Còn hàng fake kiểu sơ mi BBR, nếu sx ở Thái hay Cambodia thì nhìn khá đẹp, may form châu Á nên mặc vừa. E chỉ xem, k mua vì mặc fake thương hiệu xịn nó cứ thế nào ấy.
Tóm lại cụ ưng hãng nào ạ :D

Hainam1987

Xe hơi
Các cụ of nhà mình giàu thế, toàn pierr, lắc cột mà kêu vừa tiền. Bao giờ em mới được như cc :-o. Em thì uniqlo/VT/AP

Hainam1987

Xe hơi
Giovanni là hãng của VN nhái Ý mà cụ, cháu vừa có người cho cái thắt lưng của hãng này đang định vứt đi...
Chuẩn rồi, hãng của VN mà giá Ý, tầm tiền này thiếu gì lựa chọn cụ nhỉ

ocean08

Xe điện
Tóm lại cụ ưng hãng nào ạ :D
Dạ tuỳ cụ ạ. E nhiều loại áo. Mua đông hay mặc dài tay và mặc vest áo trắng bên trong thì e mặc sơ mi UniQlo trắng dài tay, Polo Ralph Lảuen dài tay.
Mùa hè sơ mi cộc tay thì một vài hàng xuất Hàn, Uniqlo và Pier mua dạo trc.
Lacoste thì chủ yếu form slim va ng k bụng to mặc sẽ đẹp. E bụng to mặc k đc.
Nói về thích thì e thấy hàng Lareboss, BBR đẹp. Mỗi tội giá k đẹp, hihi!

eztodie

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy áo của Pierre Balmain cũng được các cụ ạ.

Spike

Xe tăng

hanhnghia

Xe máy
Sơ mi các cụ canh mùa sale rẻ bèo mà. Mua cả lố mặc dần. Tầm 10tr có khi mặc cả tháng ko trùng phát nào :))
- uniqlo chất form phù hợp mỗi tội kiểu dáng đơn giản giá tầm 500-700k
- zara: kiểu dáng hơi đũy, chất tạm, phù hợp thanh niên. 600-800k
- mango, gap: em hay mặc, kiểu smart casual, chất ngon hơn zara. Giá sale tầm 500-600 k
- vnxk: bên gia lâm có cụ lâm gia khang chuyên bán hàng này (tm lewin, jooop, seiden.. . Tay hơi dài nên phải cắt. Hàng theo em là chuẩn auth vì mua 3-4 cái chất ngon, gia công không khác gì hàng em mua bển.

Chỉnh sửa cuối:

huycop1975

Xe tải
Em hay mua khá lung tung,dạo này hay mua của NTQ thấy cũng khá ổn