[Funland] Các cụ thường mặc áo sơmi của hãng nào?

nhatbum

Xe hơi
E cũng thích mặc ko sơ vin, kiểu như web cụ đưa, ở HN mua ở đâu và mua hàng VN có ko cụ nhể
Nhiều mà cụ, chỉ cần dáng áo slim, vạt áo đủ ngắn và bo tròn một chút, vuông cũng được nhưng em thấy già và xấu!😄
Dễ nhất cụ vào store của Uniqlo, Mango, Gap, đều có cả, cụ chọn chất vải Oxford nữa thì càng dễ để không sơ vin, mà em thấy nó hợp với quần bò và chinos thôi.
Cách đây mấy năm em có đặt thử áo của Cosmo, rẻ mà cũng tàm tạm.
Không thì cụ mua của Canifa ấy 😄

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Quần áo là để che khuyết điểm và mặc để tôn dáng.
Nói như cụ thì cụ chỉ là cái mắc áo sai cỡ tội nghiệp.
Cần phải hiểu về các thông số của bản thân, của cơ thể mình, hiểu về các loại giày, quần áo thì mới biết mặc đẹp được.
Béo, gầy, chân ngắn vẫn có thể mặc đồ đẹp!
Cụ chuẩn, và quan trọng nữa là thần thái, ngôn ngữ cơ thể... cùng với trang phục sẽ cho 1 tổng thể rất đẹp.
Nói thì dễ, nhưng làm thì khó.
Mà nếu như các cụ nói thì nên đi may đo chứ mua đồ hiệu may sẵn giải quyết vấn đề gì?
Đồ hiệu nó may cho tây chứ có căn cứ vào các kích thước -thường là lệch lạc - của các cụ đâu.
Lại còn thần với chả thái...OFer làm cóc gì có ông nào có "thần thái", người có thần thái đâu có vào OF chém gió?
Thế giới nó biết tên Ngô Bảo Châu, Võ Nguyên Giáp, Đặng Tiểu Bình, Pak Chung Hye, Bruce Lee, Châu Nhuận Phát, Châu Tinh Trì....chẳng hạn vì những việc họ làm chứ không vì mấy cái quần áo họ mặc gắn nhãn hiệu gì.
Tất cả đám sùng bái đồ hiệu đều kém văn hóa (người có văn hóa có mặc đồ hiệu cũng không sùng bái nó).
Tay người mẫu Mỹ Dustin gì đó, cao 1m91, lên sóng quảng cáo mặc đồ trông rất đẹp, nhưng lại sang VN dựng cái lều ngoài ao ở, cởi trần đi câu cá nướng chuột suốt ngày, lấy làm thích thú lắm.
Có cởi trần suốt tháng thì hắn vẫn là người mẫu quốc tế được còn có mặc đồ hiệu quanh năm thì các cụ vẫn lệch lệch lạc lạc, ngơ ngơ ngẩn ngẩn thôi.
Khi nào 1 trong 2 cụ có khả năng được thuê làm người mẫu thì hãy chém gió về "thần thái, ngôn ngữ cơ thể" ba lăng nhăng.
Phần lớn các cụ xài "đồ hiệu" là những kẻ đua đòi tưởng mình thông thái, thế cho nên đồ nhái nó mới sống tốt thế.

tungna414

Xe tăng
Nói thì dễ, nhưng làm thì khó.
Mà nếu như các cụ nói thì nên đi may đo chứ mua đồ hiệu may sẵn giải quyết vấn đề gì?
Đồ hiệu nó may cho tây chứ có căn cứ vào các kích thước -thường là lệch lạc - của các cụ đâu.
Lại còn thần với chả thái...OFer làm cóc gì có ông nào có "thần thái", người có thần thái đâu có vào OF chém gió?
Thế giới nó biết tên Ngô Bảo Châu, Võ Nguyên Giáp, Đặng Tiểu Bình, Pak Chung Hye, Bruce Lee, Châu Nhuận Phát, Châu Tinh Trì....chẳng hạn vì những việc họ làm chứ không vì mấy cái quần áo họ mặc gắn nhãn hiệu gì.
Tất cả đám sùng bái đồ hiệu đều kém văn hóa (người có văn hóa có mặc đồ hiệu cũng không sùng bái nó).
Tay người mẫu Mỹ Dustin gì đó, cao 1m91, lên sóng quảng cáo mặc đồ trông rất đẹp, nhưng lại sang VN dựng cái lều ngoài ao ở, cởi trần đi câu cá nướng chuột suốt ngày, lấy làm thích thú lắm.
Có cởi trần suốt tháng thì hắn vẫn là người mẫu quốc tế được còn có mặc đồ hiệu quanh năm thì các cụ vẫn lệch lệch lạc lạc, ngơ ngơ ngẩn ngẩn thôi.
Khi nào 1 trong 2 cụ có khả năng được thuê làm người mẫu thì hãy chém gió về "thần thái, ngôn ngữ cơ thể" ba lăng nhăng.
Phần lớn các cụ xài "đồ hiệu" là những kẻ đua đòi tưởng mình thông thái, thế cho nên đồ nhái nó mới sống tốt thế.
Tôi không nói về đồ hiệu cụ ngọng ạ!
Miễn tiếp cụ từ đây!

Các cụ đưa chủ đề hơi xa thực tế rồi, cụ chủ chỉ tham khảo xem nên mặc áo sơ mi của hãng nào thôi mà các cụ.

Sơ mi đẹp nhất là sơ mi may đo, không phải loại cả chục triệu một chiếc mua sẵn. Chọn mẫu cổ áo, cổ tay áo phù hợp sẽ che được khuyết điểm bản thân.

Các cụ chọn loại vải sơ mi cotton lạnh không nhăn và cả công may tầm 700-900k/ chiếc là mặc cực đẹp.
Em có 15 chiếc sơ mi, riêng màu trắng thì có 7 chiếc y hệt nhau về chi tiết và kiểu dáng. 15 sơ mi của em thì toàn dài tay, không có chiếc cộc tay nào.
Em cũng thích cắt nhưng phải tay nghề giỏi cắt mới đẹp. Cụ có địa chỉ nào tốt cho em với

thanhhuan1509

Xe tải
Quần áo là để che khuyết điểm và mặc để tôn dáng.
Nói như cụ thì cụ chỉ là cái mắc áo sai cỡ tội nghiệp.

Cần phải hiểu về các thông số của bản thân, của cơ thể mình, hiểu về các loại giày, quần áo thì mới biết mặc đẹp được.

Béo, gầy, chân ngắn vẫn có thể mặc đồ đẹp!
Nghe cái câu nghe nhạc vàng, bolero gì đó với một chất giọng có vẻ thiếu sự tôn trọng rồi thì chắc cũng hiểu trình độ, kiến thức nó đến đâu.

Payroll

Xe điện
Giờ em toàn mặc áo thun, có việc thì mặc sơ mi đồng phục công ty

xichhoptau

Xe tăng
em thì CK thôi, thi thoảng Lì vai cũng ổn

Marance

Xe điện
BBR like auth, tầm hơn triệu/chiếc. rất ổn luôn!

Doanhtuan

Xe hơi
tớ ít tiền toàn owen vs việt tiến loại bình dân

tienthanh6t

Xe buýt
Lâu rồi ko đc gấu mua áo sơ mi cho, e hay chờ mango hoặc HM giảm giá mua luôn vài chiếc thật đơn giản nhưng đc cái chất liệu và form mặc khá OK.

DurexXL

Xe lăn
* HM và Zara thì sơ mi thiên hướng trẻ, bụi, ít/ không có cổ cồn
* Mango thì có cổ cồn, dáng khá Âu, nhưng mẫu ko nhiều (ở VN)
* G2000 dáng ổn, chất được, khá đắt
* IVy dáng chơi, trẻ, nhưng ko nhiều mẫu,cũng thiên về cổ tàu, cổ không cồn
* Owen trẻ, dáng slim fit nhiều, chất liệu ổn, giá được
* Viettien dáng cơ bản, trung tính, giá bình dân
* May10 dáng hơi già, ít mẫu mới
* Mấy cái ngoại dởm Giovani, Valentino Creation giá đắt lòi mắt, chất lượng bình dân
* Uniqlo cũng ổn, nhưng không xuất sắc
* An Phước/ Pier - đẹp, chuẩn mực, hợp U3cuối -4x++, Pier đắt hơn hẳn An Phước

Chỉnh sửa cuối:

Bright Đinh

Xe máy
E chia tay sơ mi đã từ rất lâu rồi. Cũng muốn mặc lại nhưng thấy gò bó không quen. Sơ mi thì các cụ nên chọn hàng may đo mới đoàn chuẩn ạ.

dpl

Xe lăn
Toàn vợ e mua
Nó bắt mặc gì thì e mặc đấy ạ