[Funland] Các cụ thích nhân vật nào hơn, Lệnh Hồ Đại Hiệp hay Tiểu Lý Phi Đao

NNS

Xe ngựa
Cụ Kim Dung gan to bằng trời. Dám đặt điều Doãn Chí Bình là phường bỉ ổi, che mắt Cô Cô nọ kia trong khi thực tế thì Doãn Chí Bình là chưởng môn đời thứ 6 Toàn Chân Giáo đạo cao đức trọng. Vẽ ra một Quách Tĩnh đại hiệp trong khi thực tế lại là phường lừa đảo :D. Cụ Thi Nại Am thì vẽ ra một Võ Đại Lang nhu nhược vợ là Phan Kim Liên lẳng lơ trong khi thực tế 2 vợ chồng người ta chính chuyên, thanh liêm.
Truyện kiếm hiệp mà, có phải sử kí đâu mà phải đúng hả cụ? Cuối đời rảnh ve, Kim Dung tiên sinh mang 14 đứa con tinh thần của ông ra sửa, bộ sửa toe toét, bộ sửa vài chi tiết..... doãn chí bình đã đc đổi tên cho đỡ bị phản đối của độc giả

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Em thích chú Tĩnh đần nhất
Tĩnh mà đần hả cụ, đại trí tuệ đấy. Tĩnh chỉ thật thà, đơn thuần lúc trẻ thôi, đơn giản là sinh ra ở thảo nguyên chỉ có cừu và mẹ già, lại dc 7 thầy cô yêu thương có va chạm với đời đâu thì chả ngố.

hoangduc.sbr

Xe container
Giữa Lý Tầm Hoan và Lệnh hồ Xung thì em vẫn chọn Lệnh Hồ thiếu hiệp, đơn giản là nhường người yêu cho bạn là 1 việc điên rồ, không bao giờ có thể chấp nhận 1 người đàn ông như vậy.
Nhưng mạn đàm thêm, rộng ra về những nhân vật nam chính của Kim Dung thì em cũng không thích chú Lệnh Hồ, ủy mị, yếu đuối, thất tình 1 cái là buông xuôi, bạc nhược, không có Thánh Cô giúp đỡ thì chắc chẳng ra hồn người.
Nhân tiện đây hỏi cụ nào Fan Kim Dung thì nhân vật nam nào các cụ tâm đắc nhất?
Đc mỗi thằng Vi Thùy Linh, à nhầm Vi Tiểu Bảo và phần nào đó là Kiều Phong thôi ah. Còn đâu chả chấm đc đứa nào nữa.

NNS

Xe ngựa
Ba cái nhân vật hư cấu bên Khựa mà bàn bạc xôm tụ quá. Hãy nhìn vào thực tế mấy trận so găng giữa đội MMA vs cùng đám võ Tàu mà luận bàn cho chính xác.
Ô hay, các cụ bàn về truyện chứ có bàn về giải đấu MMA đâu mà cần luận? Đấu thế thì thành thế éo nào đc truyện mà bàn nữa?

RongPhuongBac

Xe điện
Ba cái nhân vật hư cấu bên Khựa mà bàn bạc xôm tụ quá. Hãy nhìn vào thực tế mấy trận so găng giữa đội MMA vs cùng đám võ Tàu mà luận bàn cho chính xác.
Cụ so thế thì chịu. Võ tàu võ ta võ cổ truyền nói chung có những miếng hiểm độc. Còn MMA khi ra đời tới nay nó có những điều luật cấm những đòn hiểm đá vào háng, đánh gáy sau, cùi chỏ...và khi thi đấu thì phải đeo găng để đảm bảo an toàn. Như vậy làm sao võ cổ truyền còn phù hợp vào thời đại này đây cụ.

matrix3011

Xe tăng
Em chỉ thick Vi tiểu bảo :))

Yelnut

Xe tăng
Nổi tiếng mà cụ ơi, phim Cỗ máy thời gian (Tầm Tần ký) ngày xưa Cổ Thiên Lạc đóng nổi tiếng 1 thời của dân cho thuê băng đĩa đấy cụ.
Bộ DDSLT hay hơn, các tuyến nv và bối cảnh rộng lớn, hoàng tráng hơn. Nhưng chính vì vậy mà lên phim quá khó nên phim này ko nổi bằng Cỗ máy t/gian.
Em cũng thấy Huỳnh Dị tả cảnh nhiều. Ông ấy viết về võ công thì không bằng được Kim Dung, cũng chả so được với Cổ Long.
Kim Dung thì tả kỹ về việc cậu bé có được bí kíp thế nào, luyện tập ra sao rồi sau đó thì trở thành anh hùng vô địch để đi giải cứu thiên hạ.
Cổ Long thì chỉ tả hạn hẹp. Nhân vật xuất hiện là có võ công như vậy rồi. Tóm gọn lại là ông ấy viết chuyện phản gián cổ. Đọc có phần giống với đời hơn.
Huỳnh Dị tả được nhiều hơn về phong cảnh, viết sâu sắc hơn về thế giới giang hồ, về bang hội, về quan hệ của triều đình, vua quan...
Đọc Huỳnh Dị, em còn ấn tượng với Biên Hoang Truyền Thuyết nữa.

comcoi

Xe buýt
MMA của cụ mà gặp thằng ất ơ nào đó có súng xem. Bủm cái là toang ngay.
Mà cụ vào thớt này để làm gì?

belo

Xe điện
Truyện Kim Dung: dài, nhân vật, tình tiết và bối cảnh hơi ko giống người.
Truyện Cổ Long: ngắn, nhân vật hơi hơi không giống người.

Trẻ iem đọc KD, bớt trẻ iem đọc CL. :))

Nhân tiện, iem giới thiệu Hoàng Ly, thuần Việt, tác phẩm ra đời trước cả 2 đại ca trên. :)
Một thời ngang dọc, cụ đọc hết chưa? Em bị dở dang tới đoạn trên thuyền, sau không tìm được để đọc tiếp.

vuonganh

Xe buýt
Nhân vật của Cổ Long được cái thực tế, xơi gái như ranh.
Nhân vật của Kim Dung thì lù đù bỏ mẹ, chả ông nào biết xơi cho đàng hoàng.
À, trừ ông Vi Tiểu Bảo.
Cụ tham khảo thêm Dương Tả Sứ :)). Cụ ý rape con nhà người ta thế nào mà người bị rape 1 lòng 1 dạ đi theo, bỏ luôn cả chồng chưa cưới nhé =))

Yelnut

Xe tăng
Một thời ngang dọc, cụ đọc hết chưa? Em bị dở dang tới đoạn trên thuyền, sau không tìm được để đọc tiếp.
Cụ đọc bản này xem sao

Yelnut

Xe tăng
Cụ tham khảo thêm Dương Tả Sứ :)). Cụ ý rape con nhà người ta thế nào mà người bị rape 1 lòng 1 dạ đi theo, bỏ luôn cả chồng chưa cưới nhé =))
Dương Tiêu có mỗi một em.
Nam chính của Cổ Long như Lục Tiểu Phụng, Sở Lưu Hương thì đi đến đâu chén đến đó.
Nhân vật phụ như HML, TMXT thì móm xều...

vuonganh

Xe buýt
Dương Tiêu có mỗi một em.
Nam chính của Cổ Long như Lục Tiểu Phụng, Sở Lưu Hương thì đi đến đâu chén đến đó.
Nhân vật phụ như HML, TMXT thì móm xều...
À, đấy là em nói về chủ đề xơi đàng hoàng =)). Còn về chủ đề xơi, thực thà mà nói, chả ai qua được idol Hư Trúc em =)). Ngoài xơi đủ cái cung Linh Thứu, mấy chục cái động, nhưng đỉnh cao chói lọi là ngài xơi luôn 4 em sinh tư còn nguyên đai nguyên kiện Mai Lan Trúc Cúc =)). Chấp tất cả các thể loại anh hùng khác luôn :)

LeTai1979

Xe cút kít
Trong 2 nhân vật này em thích Triệu Mẫn nhất. :))

Em khoái cu Xung. Em thấy bản Lý Á Bằng đóng hay vậy mà bố Dung lại ko thích :((

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Ghét nhất thằng Dự, loại vô dụng ăn may mê gái. Kẻ chí lớn như Mộ Dung Phục thì bị dìm hàng không thương tiếc. Kim Dung thấy hay mỗi Anh Hùng Xạ Điêu.
Chí lớn nhưng mà bất tài, đã thế có gái còn không biết hưởng.
Dự vô dung, ăn may : Võ công hắn không thích học, nếu mà học đến nơi đến chốn thì MDP làm gì có cửa. Mà Đoàn Dự học không đến nơi đến chốn mà MDP còn khốn đốn đấy.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Chí lớn nhưng mà bất tài, đã thế có gái còn không biết hưởng.
Dự vô dung, ăn may : Võ công hắn không thích học, nếu mà học đến nơi đến chốn thì MDP làm gì có cửa. Mà Đoàn Dự học không đến nơi đến chốn mà MDP còn khốn đốn đấy.
Mdp mà bất tài, hài. Dự Cái loại ăn may, đàu thai lại tốt chứ có cái vẹo j. Kd dìm thôi. Người chí lớn như Phục thì phải biết nhẫn nhịn, gái gú là cái j với chí lớn của đàn ông? Phục còn bị dìm vụ ở Tây Hạ thua 1 thằng ngu ăn hên khác là thằng sư hổ mang Hư Trúc. Nản cách viết truyện nbuw vậy.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Mdp mà bất tài, hài. Dự Cái loại ăn may, đàu thai lại tốt chứ có cái vẹo j. Kd dìm thôi. Người chí lớn như Phục thì phải biết nhẫn nhịn, gái gú là cái j với chí lớn của đàn ông? Phục còn bị dìm vụ ở Tây Hạ thua 1 thằng ngu ăn hên khác là thằng sư hổ mang Hư Trúc. Nản cách viết truyện nbuw vậy.
Ở đời chỉ cần tốt số hoặc bố giàu là đủ no ấm cả đời mà ĐD lại được cả 2,
MDP có mỗi chiêu gậy ông đập lưng ông, luyện tập từ nhỏ, sách võ thuật đầy nhà mà có học được như ông bố đâu.
Không bất tài mà mẹ em Yên còn cấm em ấy qua lại.
Lúc anh dự có mỗi lăng ba vi bộ còn không đánh trúng: thế không bất tài thì là gì?

Laixe80

Xe tăng
MDP suy nghĩ quá ngây thơ, muốn phục quốc thì phải nhậu nhẹt qua lại với đám quan chức triều đình là chính, rồi tìm cách đâm thóc chọc gạo xây dựng lực lượng cho mình, giang hồ là phụ thôi. Đây suốt ngày thấy đi chơi lang thang qua lại với đám lục lâm, ngoài 2 thằng đệ ruột thì 1 binh 1 tốt đều không có, không hiểu là phục quốc kiểu gì nữa.